Yawancin masu amfani suna fara tashoshin su akan tallata bidiyon YouTube don samun kudin shiga. Ga wasu daga cikinsu, wannan hanyar samun kuɗi yana da sauƙi - bari mu tsara shi, shin yana da sauƙi don samun kuɗi tare da bidiyo, da kuma yadda za a fara yin shi.
Iri da kuma siffofin monetization
Dalilin samarda kudaden shiga daga kallon bidiyon da aka sanya akan wani tashoshi shine talla. Akwai nau'ikan guda biyu daga gare ta: kai tsaye, aiwatarwa ta hanyar tsarin haɗin gwiwa, ko ta hanyar hanyoyin sadarwa ta hanyar sabis na AdSense, ko ta hanyar haɗin kai tsaye tare da wani nau'in alama, har ma da kaikaice, sanya kayan aiki ne (zamuyi magana game da ma'anar wannan kalmar a ƙasa).
Zabi 1: AdSense
Kafin mu ci gaba zuwa bayanin monetization, muna ganin ya zama dole don nuna menene hani akan YouTube. Ana yin monetization a ƙarƙashin waɗannan halaye masu zuwa:
- Masu biyan kuɗi 1000 da ƙari akan tashar da ƙari fiye da awanni 4000 (minti 240000) na ra'ayoyi a kowace shekara gaba ɗaya;
- babu bidiyon da ke da abubuwan da ba na musamman ba akan tashoshi (bidiyo da aka kwafa daga wasu tashoshi);
- Babu wani abun ciki a cikin tasirin da ya keta ka'idojin posting na YouTube.
Idan tashar ta cika duk yanayin da aka ambata a sama, zaku iya haɗa AdSens. Wannan nau'in monetization shine haɗin kai tsaye tare da YouTube. Daga cikin fa'idodin, mun lura da ƙayyadadden adadin kuɗin shiga da YouTube ke samu - yana 45%. Daga cikin minuses, ya dace a ambaci mafi ƙarancin buƙatun don abun ciki, da kuma ƙayyadaddun tsarin ContentID, saboda abin da bidiyon gaba ɗaya mara laifi zai iya sanya tashar ta toshe. Wannan nau'in monetization an haɗa shi kai tsaye ta hanyar asusun YouTube - hanya tana da sauƙi, amma idan kuna fuskantar matsaloli tare da shi, jagorar yana sabis ɗinku ta amfani da hanyar haɗin da ke ƙasa.
Darasi: Yadda zaka kunna monetization akan YouTube
Mun lura da mafi mahimmancin lamuni - an yarda ba shi da asusun AdSense sama da ɗaya a kowane ɗayan, duk da haka, zaku iya haɗa tashoshi da yawa zuwa gare ta. Wannan yana ba ku damar samun ƙarin kuɗin shiga, amma na iya haifar da haɗarin rasa komai lokacin da kuke wanka wannan asusun.
Zabi na 2: Tsarin Hadin gwiwa
Yawancin masu kirkirar abun ciki akan YouTube sun gwammace kada a iyakance kawai ga AdSense, amma don haɗawa zuwa shirin haɗin gwiwar ɓangare na uku. A zahiri, wannan kusan babu bambanci da aiki kai tsaye tare da Google, masu mallakar YouTube, amma yana da fasali da yawa.
- An kammala kwangilar tare da mai shiga tare ba tare da halartar YouTube ba, kodayake abubuwan buƙatu don haɗin zuwa shirin musamman yawanci sun dace da bukatun sabis ɗin.
- Tushen samun kudin shiga na iya bambanta - suna biyan kuɗi ba kawai don kallo ba, har ma don danna hanyar haɗin talla, cikakken siyarwa (kashi ɗaya daga cikin adadin kayan da aka siyar an biya wa abokin aikin da ya tallata wannan samfurin) ko don ziyartar shafin da aiwatar da wasu ayyuka a kai (misali, rajista da kuma cike takardar tambaya).
- Adadin kudaden shiga ya banbanta da hadin kai tsaye kai tsaye tare da YouTube - shirye-shirye masu tallatawa tsakanin 10 da 50%. Ya kamata a ɗauka a hankali cewa 45% na mahaɗan har yanzu suna biyan YouTube. Hakanan ana samun ƙarin zaɓuɓɓukan cirewa.
- Shirin haɗin gwiwar yana ba da ƙarin ayyuka waɗanda ba sa tare da haɗin kai tsaye - alal misali, taimakon shari'a a cikin yanayi inda tashar ta sami yajin aiki saboda ƙetaren haƙƙin mallaka, goyon bayan fasaha don ci gaban tashar, da ƙari mai yawa.
Kamar yadda kake gani, shirin haɗin gwiwar yana da fa'idodi fiye da haɗin kai tsaye. Iyakar abin da aka rage kawai shine za ku iya shiga cikin zamba, amma yin lissafin waɗannan abu ne mai sauki.
Zabi na 3: Haɗin kai tsaye tare da alama
Mutane da yawa masu rubutun ra'ayin yanar gizo na YouTube sun fi son sayar da lokacin allo kai tsaye zuwa alama don tsabar kudi ko damar da za su sayi kayan talla da kyauta. A wannan yanayin, an tsara bukatun ta hanyar alama, ba YouTube ba, amma dokokin sabis suna buƙatar nuna kasancewar tallan kai tsaye a cikin bidiyon.
Pearancin tallafin kuɗi shine sanya kayan - tallatawa mara kyau lokacin da samfuran samfuran samfuri suka bayyana a cikin firam, kodayake bidiyon bai saita burin talla ba. Dokokin YouTube sun bada izinin irin wannan tallan, amma yana ƙarƙashin dokar taƙamewa kamar gabatarwar kai tsaye. Hakanan, a wasu ƙasashe, ana iya taƙaitawa ko haramta kayan aikin, saboda haka kafin amfani da wannan nau'in talla ɗin ya kamata ka fahimci kanka da dokar ƙasar zama, wanda aka nuna a asusun.
Kammalawa
Akwai hanyoyi da yawa don yin moneti ta hanyar tashar YouTube, wanda ya shafi matakan samun kudin shiga daban-daban. Zaɓin ƙarshe ya cancanci yin la'akari bisa burin ku.