Ana bincika kwamfutar Windows don kurakurai

Pin
Send
Share
Send

Komai karfin gwiwa da himma da Microsoft ke samu da inganta Windows, har yanzu kurakurai suna faruwa a cikin aikinta. Kusan koyaushe zaka iya magance su da kanka, amma maimakon gwagwarmayar da ba makawa, zai fi kyau ka hana gazawar ta hanyar bincika tsarin da abubuwan haɗinsa gabaɗaya. Yau zaku koyi yadda ake yin shi.

Bincika da gyara kurakurai a cikin PC

Domin sanin dalilin kurakuran da ke cikin tsarin aiki, sannan mu'amala da kawar da su, ya zama tilas a yi aiki da fahimta. Ana iya yin wannan ta amfani da shirye-shirye na ɓangare na uku ko kayan aikin Windows na yau da kullun. Kari akan haka, wani lokacin ma yana iya zama dole a duba wani bangare na OS ko PC - software ko kayan aiki, bi da bi. Duk waɗannan za a tattauna daga baya.

Windows 10

A zahiri kuma, bisa ga Microsoft, gabaɗaya, sabbin sigogin Windows ana sabunta su sau da yawa, kuma manyan lambobi da yawa na aikinsu suna da alaƙa da wannan. Zai zama da alama sabuntawa yakamata su gyara kuma inganta komai, amma yawanci sakamakon sakamakon shigowar su gaba ɗaya ne. Kuma bayan duk wannan, wannan kawai ɗayan mai yiwuwa ne na haifar da matsaloli a cikin OS. Bugu da kari, kowane ɗayansu yana buƙatar ba kawai hanya ta musamman don bincika ba, har ma da mahimmancin algorithm na musamman. Don ƙarin koyo game da yadda za a bincika “dubun” kuma, idan ya cancanta, gyara kurakuran da aka samo, za ku taimaka muku ta wani abu daban akan shafin yanar gizonmu, wanda ke ba da labarin amfani da software na ɓangare na uku da kayan aikin yau da kullun don warware aikinmu na yau.

Kara karantawa: Duba Windows 10 don kurakurai

Baya ga wadatar kayan sanarwa game da yawancin hanyoyin gama gari don bincika tsarin aiki don kurakurai, muna kuma ba da shawarar ku karanta wani labarin daban game da damar kayan aiki na yau da kullun a Windows 10. Amfani da shi, zaku iya nemowa da gyara matsalolin da suka fi yawa a cikin software da kayan aiki Kayan haɗin OS.

Kara karantawa: Matsalar daidaituwa a Windows 10

Windows 7

Duk da cewa an fito da sigar ta Windows ta bakwai a baya fiye da "masu yawa", zaɓuɓɓuka don bincika kurakuran kwamfuta tare da wannan OS ɗin a kan jirgin sun yi kama - ana iya yin wannan ta amfani da software daga masu haɓaka ɓangare na uku, gami da yin amfani da kayan aikin yau da kullun na musamman, wanda kuma muka yi magana game da farko a cikin wani labarin daban.

Kara karantawa: Duba Windows 7 don kurakurai da gyara su

Baya ga binciken gabaɗaya na matsalolin da za a iya samu a cikin aikin "bakwai" da mafitarsu, za ku iya ɗaukar kansu '' tabo '' cikin ɗayan abubuwan da ke biyo baya na tsarin aiki da kwamfutar gaba ɗaya:

  • Mutuncin fayil ɗin tsarin;
  • Rijistar tsarin;
  • Hard drive
  • RAM

Tabbatar da Kaya

Tsarin aiki kawai ƙirar software ne wanda ke ba da duk kayan aikin da aka sanya a cikin kwamfuta ko kwamfutar tafi-da-gidanka. Abin takaici, kuskure da rashin aiki ma na iya faruwa a cikin aikinsa. Amma sa'a, a mafi yawan lokuta suna da sauƙin samu da kawarwa.

Hard drive

Kuskure cikin aiwatar da babban fayel (HDD) ko kuma jihar firda (SSD) ba ta cika da rikicewar mahimman bayanai ba. Don haka, idan lalacewar drive ɗin ba mai mahimmanci ba ne (alal misali, akwai sassan mara kyau, amma akwai kaɗan daga cikinsu), tsarin aikin da aka sanya a kan shi na iya aiki ba tare da matsala ba, tare da gazawa. Abu na farko da za a yi a wannan yanayin shi ne gwada na'urar adana bayanai don kurakurai. Na biyu shine a cire su idan an gano su, in ya yiwu. Labaran da ke ƙasa zasu taimake ka ka yi wannan.

Karin bayanai:
Bincika faifai don sassan mara kyau
Duba SSD don kurakurai
Shirye-shirye don bincika faifai diski

RAM

Ram, kasancewa ɗaya daga cikin mahimman kayan masarufi na kowane kwamfuta ko kwamfutar tafi-da-gidanka, kuma ba koyaushe aiki yake yi ba. Abin takaici, ba abu ne mai sauƙin fahimta ba ko wannan matsalar ita ce ta kasance daidai da ita, ko kuma wacce na'urar ce ta zama mai cutar. Kuna iya ma'amala da wannan bayan sanin kanku tare da kayan da aka gabatar a mahaɗin da ke ƙasa, wanda ke bayyana amfanin duka kayan aikin OS da software na ɓangare na uku.

Karin bayanai:
Yadda ake bincika RAM don kurakurai
Shirye-shirye don gwada RAM

CPU

Kamar RAM, CPU tana taka muhimmiyar rawa a cikin tsarin aiki da kwamfutar gabaɗaya. Saboda haka, yana da izini ga ware kurakuran da zasu yiwu a cikin aikin sa (misali, yawan zafi ko dumama) ta tuntuɓar ɗayan shirye-shiryen ƙwarewa don taimako. Wanne za a zabi da kuma yadda za a yi amfani da shi an bayyana shi a cikin labaran masu zuwa.

Karin bayanai:
Ana gwada aikin aiwatarwa
Gwajin gwajin aikin CPU
CPU overheat gwajin

Katin bidiyo

Adaftan zane-zane da ke da alhakin nuna hoton a allon kwamfuta ko kwamfutar tafi-da-gidanka, a wasu halaye, ƙila za su iya aiki ba daidai ba, ko ma su ƙi yin babban aikinta. Ofaya daga cikin mafi yawan, amma har yanzu ba shine kawai sanadin yawancin matsaloli a cikin sarrafa hoto ba daɗewa ko direbobi marasa dacewa. Kuna iya gano kuskuren da zai yiwu kuma gyara su duka ta amfani da software na ɓangare na uku da kayan aikin Windows na yau da kullun. An tattauna wannan batun daki-daki a cikin kayan daban.

Kara karantawa: Yadda za a bincika katin bidiyo don kurakurai

Game karfinsu

Idan kuna wasa wasannin bidiyo kuma baku so ku sadu da kurakurai, ban da duba aikin kayan aikin software na kayan aiki da abubuwan haɗin kayan da aka lissafa a sama, zai zama da amfani a tabbata cewa kwamfutarka ko kwamfutar tafi-da-gidanka ta dace da aikace-aikacen da kuke sha'awar. Bayanin umarninmu zai taimaka maka ka yi hakan.

Kara karantawa: Duba kwamfuta don dacewa da wasanni

Useswayoyin cuta

Wataƙila mafi yawan adadin kurakurai masu yiwuwa a cikin aikin PC yana da alaƙa da kamuwa da cutarsa ​​tare da malware. Abin da ya sa yana da matukar muhimmanci a sami damar gano ƙwayoyin cuta a cikin lokaci, cire su da kuma kawar da tasirin mummunan tasirin. A lokaci guda, ana iya kawar da buƙatar ɗaukar tsohuwar mukami idan kun samar da ingantaccen kariya na tsarin aiki tare da taimakon mai riga-kafi kuma kada ku keta dokokin aminci. A cikin kayan da aka bayar ta hanyar haɗin yanar gizon da ke ƙasa, zaku sami shawarwari masu amfani kan yadda ake iya ganowa, cirewa da / ko hana abubuwan da suka fi haifar da kurakurai a cikin Windows - kamuwa da ƙwayar cuta.

Karin bayanai:
Duba kwamfutarka don ƙwayoyin cuta
Tsaftace kwamfutarka daga ƙwayoyin cuta

Recommendationsarin shawarwari

Idan kun haɗu da wata takamaiman matsala, kuskure a cikin aiki na Windows OS, kuma ku san sunanta ko lambarta, zaku iya fahimtar kanku da hanyoyin magancewa kuma kuyi amfani da ita ta amfani da gidan yanar gizon mu. Kawai yi amfani da bincike a kan babba ko kowane shafin, yana nuna mahimman kalmomin a cikin buƙatun, sannan bincika kayan a kan batun da ya dace kuma bi shawarwarin da aka yi a ciki. Kuna iya tambayar kowane tambayoyi a cikin bayanan.

Kammalawa

Bincika akai-akai na tsarin aiki don kurakurai da kawar da su cikin lokaci idan an gano, zaku iya tabbata game da ingantaccen aikin komputa da aikinta.

Pin
Send
Share
Send