Tabbatar da D-Link DIR-300 B5 B6 da B7 F / W 1.4.1 da 1.4.3

Pin
Send
Share
Send

Wi-Fi mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa D-Link DIR-300 NRU rev. B7

Idan kuna da kowane daga cikin masu amfani da D-Link, Asus, Zyxel ko TP-Link, da mai ba da gudummawar Beeline, Rostelecom, Dom.ru ko TTK kuma baku taɓa kafa masu amfani da hanyoyin sadarwar Wi-Fi ba, kuyi amfani da wannan umarnin na kan layi don saita hanyar sadarwa ta Wi-Fi.

Ku, a matsayin maigidan Wi-Fi na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa D-Link DIR-300 NRU B5, B6 ko B7A bayyane yake, kuna fuskantar wasu matsaloli tare da sanyi na wannan na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa. Idan kai ma abokin ciniki ne na ISP Beeline, to ba zan yi mamakin cewa kuna sha'awar yadda ake saita DIR-300 ba domin babu katsewa ta dindindin. Bugu da kari, kuna yin hukunci ta hanyar sharhi kan umarnin da suka gabata, tallafin fasaha na Beeline ya ce tunda ba a sayi mai ba da injin ba daga gare su, za su iya tallafawa kawai tare da firmware nasu, wanda ba za a iya cire shi daga baya ba, kuma suna yaudarar kansu, suna cewa, alal misali, DIR- 300 B6 ba zai yi aiki tare da su ba. Da kyau, bari mu ga yadda za a tsara mai ba da hanya tsakanin hanyoyin daki daki, mataki-mataki kuma tare da hotuna; saboda babu katsewa da sauran matsaloli. (Ana iya ganin umarnin bidiyo a nan)

A daidai lokacin (bazara ta 2013) tare da sakin sabon firmware, wani sabon tsarin da ake dashi na yanzu yana nan: Configuring D-Link DIR-300 router

Duk hotuna a cikin umarnin za'a iya fadada su ta danna su tare da linzamin kwamfuta.

Idan wannan koyarwar ta taimaka (kuma tabbas hakan zai taimaka), ina mai roƙon ka da ka gode min da raba hanyar haɗi zuwa gare shi a cikin hanyoyin sadarwar zamantakewa: zaku sami hanyoyin don wannan a ƙarshen littafin.

Wanene wannan jagorar don?

Ga masu wannan nau'ikan masu yin amfani da injuna na D-Link (ana amfani da bayanin ƙira akan dutsen da ke ƙasa da na'urar)
  • DIR-300 NRU rev. B5
  • DIR-300 NRU farfadowa. B6
  • DIR-300 NRU farfadowa. B7
Za'a bayyana ƙirƙirar haɗin Intanet a cikin misali mai zuwa L2TP VPN haɗin don BeelineKafa mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa don sauran masu ba da irin sa daidai yake, ban da nau'in haɗin da adireshin uwar garken VPN:
  • Haɗin PPPoE don Kawann
  • Kan layiKawada) - IP na tsauri (ko Stats idan akwai sabis ɗin da suka dace)
  • Stork (Togliatti, Samara) - PPTP + IP mai tsauri, ana buƙatar mataki "canjin adireshin LAN", adireshin uwar garken VPN shine server.avtograd.ru
  • ... zaku iya rubutu a cikin maganganun sigogi na mai bada ku kuma zan shigar dasu anan

Shiri don saiti

Firmware na DIR-300 akan shafin yanar gizon D-Link

Sabis na Yuli 2013:Kwanan nan, duk hanyoyin sadarwa na D-Link DIR-300 waɗanda ke cikin kasuwancin da ake samu sun riga sun kasance firmware 1.4.x, saboda haka zaku iya tsallake matakai don saukar da firmware da sabunta shi kuma ci gaba da saita mai ba da hanya tsakanin hanyoyin.

Tunda yayin aiwatar da tsarin za mu yi walƙiya ta hanyar mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa, wanda hakan zai iya kawar da matsaloli da yawa, da kuma yin la’akari da cewa kuna karanta wannan littafin, wanda ke nufin kuna da Intanet, abin da ya fara yi shi ne sauke sabon firmware na zamani daga ftp: // d- linkasra.ru

Idan ka shiga wannan rukunin yanar gizon za ku ga tsarin fayil ɗin. Ya kamata ku je mashaya -> Router -> DIR-300_NRU -> Firmware -> sannan ga babban fayil ɗin da ke dacewa da gyaran kayan aikinku na na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa - B5, B6 ko B7. Wannan babban fayil ɗin zai ƙunshi babban fayil mataimaki tare da tsohuwar firmware, takaddar daftarin aiki cewa sigar firmware ɗin da aka shigar ya kamata tayi daidai da gyaran kayan aikin mai amfani da na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa da fayil ɗin firmware tare da haɓakar .bin. Zazzage ɗayan zuwa babban fayil a kwamfutar. A lokacin wannan rubutun, sababbin sigogin firmware sune 1.4.1 don B6 da B7, 1.4.3 don B5. Dukansu an daidaita su gaba ɗaya, wanda za'a tattauna daga baya.

Haɗa Wi-Fi Router

Lura: a cikin yanayin, kada ku haɗa kebul na ISP a wannan matakin, don kauce wa duk wani lalacewa lokacin canza firmware. Yi shi daidai bayan nasarar ɗaukakawa.

Haɗin na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa suna da alaƙa kamar haka: kebul na ISP - zuwa jaket ɗin Intanit, waya mai shuɗi wacce aka haɗa cikin kit ɗin - a ƙarshen ƙarshen tashar tashar katin kwamfutar, ɗayan kuma zuwa ɗaya daga masu haɗin LAN akan ɓangaren bango na mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa.

Wi-Fi mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa D-Link DIR-300 NRU rev. B7 na kallon baya

Kuna iya saita mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa ba tare da komfuta ba, amma daga kwamfutar hannu ko ma wani wayo, ta amfani da Wi-Fi kawai, amma canza firmware mai yiwuwa ne kawai tare da haɗin kebul.

Saitin LAN a komputa

Hakanan ya kamata ka tabbata cewa saitunan haɗin kan cibiyar sadarwa na gida na kwamfutarka sun yi daidai, idan ba ka tabbatar da waɗancan sigogin da aka sanya cikin su ba, ka tabbata ka yi wannan matakin:
  • Windows 7: Fara -> Gudanarwa -> Duba halin cibiyar sadarwa da ayyuka (ko Cibiyar sadarwa da Cibiyar raba, dangane da zaɓin zaɓin nuni) -> Canja saitunan adaftan. Za ku ga jerin haɗin. Danna-dama akan "haɗin yankin yanki", to, a cikin mahallin menu wanda ke bayyana, kaddarorin. A cikin jerin abubuwan haɗin haɗin haɗin, zaɓi "Internet Protocol Version 4 TCP / IPv4", danna-dama, sannan - kaddarorin. A cikin kaddarorin wannan haɗin ya kamata a saita: sami adireshin IP ta atomatik, adreshin uwar garken DNS - kuma ta atomatik, kamar yadda aka nuna a hoto. Idan wannan ba batun bane, saita saitunan da suka dace kuma danna Ajiye.
  • Windows XP: Komai daidai suke da na Windows 7, amma jerin haɗin suna cikin Farawa -> Sarɗar iko -> Haɗin hanyar sadarwa
  • Mac OS X: danna kan tuffa, zaɓi "Zaɓin Tsarukan" -> Cibiyar sadarwa. A cikin kayan, haɗin haɗin ya kamata ya kasance "Amfani da DHCP"; Adireshin IP, DNS da abin rufe yanar gizo basa buƙatar saita saiti. Don amfani.

Saitunan IPv4 don Tabbatar da DIR-300 B7

Sabunta firmware

Idan kun sayi mai amfani da na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa ko kun riga kun yi kokarin saita shi da kanku, Ina ba da shawara cewa ku sake saita shi zuwa saitunan masana'anta kafin farawa ta danna kuma riƙe maɓallin Sake saitin a kan allon mai bayan abin da ke bakin ciki na kusan 5-10 seconds.

Bude duk wani mai binciken yanar gizo (Internet Explorer, Google Chrome, Mozilla Firefox, Yandex.Browser, da dai sauransu) kuma shigar da adireshin da ke gaba a mashigar adireshin: //192.168.0.1 (ko zaka iya danna wannan hanyar ta hanyar yanar gizo ka zabi "bude a ciki sabon shafin "). Sakamakon haka, zaku ga taga don shigar da shiga da kalmar sirri don gudanar da na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa.

Yawancin lokaci akan farfadowa na DIR-300 NRU. B6 da B7 na kasuwanci ne, an sanya firmware 1.3.0, kuma wannan taga zai yi kama da wannan:

Don DIR 300 B5, yana iya zama iri ɗaya kamar na sama, ko yana iya bambanta kuma yana da, alal misali, ɗayan kallo don firmware 1.2.94:

Input DIR-300 NRU B5

Shigar da daidaitaccen sunan mai amfani da kalmar wucewa (ana nuna su a sitika a ƙasan na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa): admin. Kuma muna isa shafin saiti.

D-Link DIR-300 rev. B7 - kwamitin gudanarwa

Game da batun B6 da B7 tare da firmware 1.3.0, je zuwa "Sanya hannu" -> Tsarin -> Sabunta software. A cikin B5 tare da firmware iri ɗaya komai iri ɗaya ne. Don farkon firmware na B5 na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin, hanya za ta kusan iri ɗaya, sai dai in ba kwa buƙatar zaɓi “Sanya hannu”.

DIR-300 NRU Firmware Ingantaccen Tsarin aiki

A fagen don zaɓar fayil ɗin da aka sabunta, danna "Bincika" kuma nuna hanyar zuwa firmware D-Link firmware ɗin da aka saukar a baya. Gaba kuma, ma'ana ga "Sabuntawa". Muna jiran ɗaukakawar don kammala, bayan wannan zaɓuɓɓuka masu zuwa:

  1. Za ku ga saƙo cewa na'urar ta kasance a shirye kuma za a umarce ku da ku shiga kuma ku tabbatar da sabon (kalmar daidaitaccen lambar sirri) don samun damar saitunan D-Link DIR-300 NRU. Mun shiga kuma mun tabbatar.
  2. Babu abin da zai faru, kodayake, a fili, sabuntawar ta riga ta wuce. A wannan yanayin, kawai komawa zuwa 192.168.0.1, shigar da sunan mai amfani da kalmar sirri na ainihi kuma ana tambayarka don canza su.

Tabbatar da firmware 1.4.1 da 1.4.3

Ka tuna don sanyawa a cikin kebul na ISP naka kafin ka fara haɗin haɗin ka.

12.24.2012 Sabbin sigogin firmware sun bayyana akan gidan yanar gizon hukuma - 1.4.2 da 1.4.4, bi da bi. Saitin yayi daidai.

Don haka, ga D-Link DIR-300 NRU Wi-Fi na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa Wi-Fi tare da ingantaccen firmware. Kuna iya saita harshen Rashanci na mai amfani ta amfani da menu mai dacewa a saman dama.

Sanya L2TP don Beeline

D-Link DIR-300 B7 tare da firmware 1.4.1

A ƙasan babban allon saiti, zaɓi: Babban saiti kuma je zuwa shafi na gaba:

Saitunan ci gaba akan firmware 1.4.1 da 1.4.3

Canza Saitunan LAN

Wannan matakin ba lallai bane, amma saboda dalilai da yawa, na yi imani cewa bai kamata a tsallake ba. Zan yi bayani: a cikin firmware na daga Beeline, maimakon daidaitaccen 192.168.0.1, 192.168.1.1 an shigar kuma wannan, Ina tsammanin, ba mai wuya bane. Wataƙila ga wasu yankuna na ƙasar wannan hanya ce ta fara aiki dangane da haɗi. Misali, daya daga cikin masu bada a garin na yayi. Don haka bari muyi. Ba ya yin wata lahani - tabbas, amma watakila ma sauƙaƙe matsalolin haɗin haɗin gwiwa.

Saitunan LAN akan sabon firmware

Zaɓi hanyar sadarwa - LAN kuma canza adireshin IP zuwa 192.168.1.1. Danna "Ajiye." A saman, haske zai zo, wanda ke nuna cewa don ci gaba da saita mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa, dole ne ka adana saitunan kuma yi sake yi. Danna "Ajiye da Sake yi", jira lokacin sake kunnawa ya ƙare, je zuwa sabon adireshin 192.168.1.1 kuma komawa zuwa saitunan masu ci gaba (canjin zai iya faruwa ta atomatik).

WAN saitin

WAN Haɗin DIR-300 Router

Mun zaɓi hanyar sadarwa - abu WAN kuma mun ga jerin haɗin. A cikin wanne, a wannan matakin, yakamata a sami haɗin D IP na IP guda ɗaya kawai a cikin jihar da aka haɗa. Idan saboda wasu dalilai yana karyewa, tabbatar cewa an haɗa kebul ɗin Beeline daidai da tashar yanar gizo mai amfani da hanyar sadarwa ta yanar gizo. Danna ".ara."

Sanya haɗin L2TP don Beeline

A kan wannan shafin, a cikin nau'in haɗin, zaɓi L2TP + IP mai tsauri wanda aka yi amfani da shi a Beeline. Hakanan zaka iya shigar da suna don haɗin, wanda zai iya zama kowane. A halin da nake ciki, beeline l2tp.

Adireshin uwar garke VPN don Beeline (latsa don faɗaɗawa)

Gungura wannan shafin a ƙasa. Abu na gaba da muke buƙatar saita shi shine sunan mai amfani da kalmar sirri don haɗin. Shigar da bayanan da aka karɓa daga mai bada. Mun kuma shigar da adireshin sabar VPN - tp.internet.beeline.ru. Danna "Ajiye", sannan kuma Ajiye a saman, kusa da kwan fitila.

Dukkan hanyoyin suna da alaƙa da aiki.

Yanzu, idan kun koma shafi na saiti na ci gaba kuma zaɓi Matsayin - Abubuwan Networkididdigar Sadarwar, za ku ga jerin haɗin haɗin aiki da haɗin da ka ƙirƙiri tare da Beeline a tsakanin su. Taya murna: An riga an isa wurin. Bari mu matsa zuwa saitunan Wi-Fi damar shiga.

Saitin Wi-Fi

Saitunan Wi-Fi DIR-300 tare da firmware 1.4.1 da 1.4.3 (danna don faɗaɗawa)

Je zuwa Wi-Fi - Saitunan tushe kuma shigar da sunan wurin buɗewa don haɗin mara waya, ko kuma SSID. Duk wani a cikin naku, daga harafin Latin da lambobi. Danna Canji.

Saitunan Tsaro na WiFi

Yanzu kuma ya kamata ku canza saitunan tsaro na Wi-Fi don mutane na uku ba za su iya amfani da haɗin Intanet ɗin ku ba. Don yin wannan, je zuwa saitunan tsaro na Wi-Fi na madaidaiciyar damar, zaɓi nau'in gaskatawa (Ina bayar da shawarar WPA2-PSK) kuma shigar da kalmar wucewa da ake so (aƙalla haruffa 8). Ajiye saitin. An gama, yanzu zaku iya haɗa zuwa Intanet daga kwamfutar tafi-da-gidanka, kwamfutar hannu, smartphone da sauran na'urori ta hanyar Wi-Fi. Don yin wannan, zaɓi wurin samun damar shiga cikin jerin hanyoyin sadarwar marasa waya kuma haɗa ta amfani da kalmar sirri da aka kayyade.

Saitin IPTV da haɗin haɗin Smart TV

Kafa IPTV daga Beeline ba abu bane mai rikitarwa. Ya kamata ku zaɓi abin da ya dace a cikin menu na saitunan ci gaba, sannan zaɓi tashar tashar LAN a kan mai ba da hanya tsakanin hanyoyin za a haɗa babban akwatin saiti kuma ajiye saitunan.

Amma ga Smart TV, gwargwadon samfurin TV, zaku iya haɗi zuwa sabis ta amfani da Wi-Fi, ko ta haɗa TV tare da kebul zuwa kowane tashoshin tashar mai amfani (ban da wanda aka saita don IPTV, idan haka ne. Hakazalika, haɗin don consoles game - XBOX 360, Sony Playstation 3.

Uff, duk abin da alama! Amfani

Pin
Send
Share
Send