Canza tsarin hoto akan layi

Pin
Send
Share
Send

Akwai shahararrun tsararren tsare-tsaren hoto waɗanda aka adana hotuna. Kowannensu yana da halaye na kansa kuma ana amfani dashi a fannoni daban-daban. Wasu lokuta ya zama dole a canza irin waɗannan fayilolin, waɗanda ba za a iya yin su ba tare da amfani da ƙarin kayan aikin ba. Yau za mu so mu tattauna dalla-dalla game da yadda ake sauya hotunan hotuna daban-daban ta amfani da ayyukan kan layi.

Maida hotunan nau'ikan tsari daban-daban akan layi

Zaɓin ya faɗi akan albarkatun Intanet, saboda zaku iya zuwa shafin kawai kuma fara farawa nan da nan. Babu buƙatar saukar da kowane shiri zuwa kwamfuta, aiwatar da aikin shigarwa kuma kuna fatan cewa zasuyi aiki na yau da kullun. Bari mu fara kan parsing kowane sanannen tsari.

PNG

Tsarin PNG ya bambanta da wasu a cikin ikon ƙirƙirar tushen gaskiya, wanda ke ba ka damar aiki tare da abubuwa daban-daban a cikin hoto. Koyaya, kuskuren wannan nau'in bayanan shine rashin iyawarsa ta hanyar damfara ta atomatik ko tare da taimakon shirin da ke ajiyar hoton. Sabili da haka, masu amfani suna juyawa zuwa JPG, wanda ke da matsawa kuma ana amfani da shi ta software. Za ku sami cikakkun jagororin jagororin sarrafa waɗannan hotuna a cikin sauran labarinmu a mahaɗin da ke ƙasa.

Kara karantawa: Maimaita hotunan PNG zuwa JPG akan layi

Na kuma so in lura cewa galibi ana adana gumaka daban-daban a cikin PNG, amma wasu kayan aikin kawai za su iya amfani da nau'in ICO, wanda ke tilasta mai amfani ya juya. Hakanan za'a iya amfani da wannan hanyar a cikin albarkatun yanar gizo na musamman.

Kara karantawa: Canza fayilolin hoto zuwa gumakan ICO akan layi

Jpg

Mun riga mun ambata JPG, don haka bari muyi magana game da maida shi. Halin da ake ciki anan ya ɗan bambanta - galibi sauyin yana faruwa ne lokacin da ake buƙatar ƙara asalin gaskiya. Kamar yadda kuka riga kuka sani, PNG yana ba da irin wannan damar. Sauran mawallafinmu sun ɗauki shafuka daban-daban guda uku waɗanda ake samun irin wannan juyawa. Karanta wannan kayan ta danna mahadar a kasa.

Kara karantawa: Canza JPG zuwa PNG akan layi

Canji daga JPG zuwa PDF, wanda galibi ana amfani dashi don adana gabatarwar, littattafai, mujallu da sauran takardu makamantan hakan, suna cikin buƙata.

Kara karantawa: Maimaita hoton JPG zuwa PDF akan layi

Idan kuna sha'awar aiwatar da sauran tsari, akwai kuma ma labarin a shafin mu akan wannan batun. A matsayin misali, ana ɗaukar abubuwa da yawa kamar albarkatun kan layi guda biyar kuma an ba da cikakkun umarnin umarnin amfani, don haka babu shakka za ku sami zaɓi da ya dace.

Duba kuma: Maimaita hotuna zuwa JPG akan layi

Tiffantawa

TIFF ya fice saboda babban manufarta shine adana hotuna tare da babban zurfin launi. Ana amfani da fayilolin wannan tsari galibi a fagen bugu, bugawa da kuma dubawa. Koyaya, duk software ba da goyan baya ba, sabili da haka ana iya buƙatar juyawa. Idan aka adana mujallu, littafi ko daftarin aiki a cikin wannan nau'in bayanan, zai fi dacewa da fassara shi zuwa PDF, wanda zai taimaka abubuwan da suka dace na Intanet su iya jurewa.

Kara karantawa: Maida TIFF zuwa PDF akan layi

Idan PDF bai dace da kai ba, muna bada shawara cewa ka bi wannan hanyar, ka ɗauki nau'in JPG na ƙarshe, zai dace don adana irin waɗannan takaddun. Tare da hanyoyin juye da wannan nau'in, duba ƙasa.

Kara karantawa: Maida fayilolin hoton TIFF zuwa JPG akan layi

CDR

Shirye-shiryen da aka kirkira a CorelDRAW an adana su a cikin CDR kuma suna dauke da bitmap ko hoton vector. Don buɗe irin wannan fayil ɗin zai iya wannan shirin ko shafukan musamman.

Duba kuma: Bude fayilolin CDR akan layi

Sabili da haka, idan ba zai yiwu a fara software da fitarwa da aikin ba, masu sauya layi na kan layi zasu zo wurin ceto. A cikin labarin ta hanyar haɗin da ke ƙasa zaku sami hanyoyi biyu don sauya CDR zuwa JPG, kuma, bin umarnin a can, zaka iya jure aikin.

Kara karantawa: Mayar da fayil ɗin CDR zuwa JPG akan layi

CR2

Akwai fayilolin hoto RAW. Ba a haɗa su ba, adana duk bayanai game da kyamarar kuma suna buƙatar aiwatar da aiki. CR2 ɗayan nau'ikan nau'ikan irin wannan tsari ne kuma ana amfani dasu a cikin kyamarorin Canon. Babu daidaitaccen mai duba hoto, ko shirye-shirye masu yawa da ke iya gudanar da irin waɗannan zane don kallo, sabili da haka akwai buƙatar juyawa.

Duba kuma: Bude fayiloli a cikin tsarin CR2

Tun da JPG ɗayan shahararrun nau'in hotunan ne, za a aiwatar da aiki daidai a ciki. Tsarin labarinmu yana ɗaukar amfani da albarkatun Intanet don aiwatar da wannan jan hankali, don haka zaku sami umarnin da kuke buƙata a cikin kayan daban a ƙasa.

Kara karantawa: Yadda za a sauya CR2 zuwa fayil ɗin JPG akan layi

A sama, mun gabatar muku da bayani game da sauya nau'ikan hoto daban-daban ta amfani da sabis na kan layi. Muna fatan cewa wannan bayanin ba mai ban sha'awa bane kawai, har ma yana da amfani, kuma ya taimaka muku warware matsalar kuma kuyi ayyukan da ake buƙata don sarrafa hotuna.

Karanta kuma:
Yadda ake shirya PNG akan layi
Gyara hotunan jpg akan layi

Pin
Send
Share
Send