Domin Mozilla Firefox ta kalli bidiyo ta kwantar da hankula, don wannan mai binciken duk dole ne a shigar da wasu abubuwan toshe wadanda suke da alhakin nuna bidiyon a yanar gizo. Game da waɗancan plug-ins ɗin da kuke buƙatar sakawa don kallon bidiyo mai kyau, karanta labarin.
Wuta abubuwa ne na musamman da aka gina a cikin gidan bincike na Mozilla Firefox wanda zai baka damar bayyanar da wannan ko wancan abun cikin shafuka daban-daban. Musamman, don samun damar kunna bidiyo a cikin mai bincike, duk dole ne a saka wasu abubuwan plugins a Mozilla Firefox.
Wuta ake buƙata don kunna bidiyo
Adobe Flash Payer
Zai zama baƙon abu idan ba mu fara tare da mashahurin plug-in don kallon bidiyo a Firefox ba, da nufin kunna abun cikin Flash.
Na dogon lokaci, masu ci gaba na Mozilla suna shirin yin watsi da tallafi ga Flash Player, amma har yanzu wannan bai faru ba - dole ne a saka wannan kayan aikin a cikin mai bincike idan, hakika, kuna son kunna dukkan bidiyon akan Intanet.
Zazzage Adobe Flash Player Plugin
Wuta Yanar Gizo VLC
Wataƙila kun ji, ko ma amfani da, irin wannan sanannen mai kunna fayilolin fayilolin VLC Media Player. Wannan ɗan wasan yayi nasarar ba ku damar yin wasa ba kawai babban adadin sauti da shirye-shiryen bidiyo ba, har ma suna kunna bidiyo mai gudana, alal misali, kallon wasan kwaikwayon talabijin da kuka fi so akan layi.
A biyun, ana buƙatar plugin ɗin VLC Web Plugin don kunna bidiyo mai gudana ta hanyar Mozilla Firefox. Misali, ka yanke shawarar kallon talabijin ta yanar gizo? Sannan, da alama, VLC Web Plugin ya kamata a sanya shi a mai binciken. Kuna iya shigar da wannan kayan aikin a Mozilla Firefox tare da Media Media VLC. Mun riga mun yi magana game da wannan a cikin ƙarin daki-daki akan rukunin yanar gizon.
Zazzage Wutar Gidan Wuta ta Yanar Gizo VLC
Lokaci-sauri
QuickTime plugin ɗin, kamar yadda yake a cikin yanayin VLC, ana iya samun sa ta hanyar saka mai ba da labarai ta mai suna iri ɗaya a cikin kwamfutar.
Ba a buƙatar wannan plugin ɗin sau da yawa ba, amma har yanzu kuna iya nemo bidiyo akan Intanet wanda ke buƙatar QuickTime plugin da aka shigar a Mozilla Firefox don kunna.
Zazzage Watan QuickTime
Bude264
Yawancin bidiyo masu gudana suna amfani da lambar H.264 don kunna, amma saboda abubuwan lasisi, Mozilla da Cisco sun aiwatar da plugin ɗin OpenH264, wanda ke ba da damar kunna bidiyo mai gudana a cikin Mozilla Firefox.
Yawancin lokaci ana haɗa wannan kayan aikin tare da Mozilla Firefox ta tsohuwa, kuma zaka iya samun ta ta danna maɓallin menu na maballin kuma buɗe ɓangaren "Sarin ƙari"sannan saikaje shafin Wuta.
Idan baku sami plugins na OpenH264 shigar a cikin jeri ba, to yakamata ku haɓaka babban mai bincike na Mozilla Firefox ɗin ku zuwa sabon sigar.
Idan aka sanya duk plugins ɗin da aka bayyana a labarin a cikin mai bincike na Mozilla Firefox ɗinku, ba zaku sami matsaloli ba game da yin wannan abun ko abun bidiyo akan Intanet.