Tsarin 3D shine sanannen sanannu, cigaba da yanki mai dumbin yawa a masana'antar komputa a yau. Kirkirar wasu kyawawan halaye na wani abu ya zama muhimmin bangare na samar da zamani. Sakin samfuran kafofin watsa labarai, da alama, ba zai yuwu ba tare da yin amfani da zane-zanen kwamfuta da raye raye. Tabbas, ana ba da takamaiman shirye-shirye don ayyuka daban-daban a cikin wannan masana'antar.
Lokacin zabar matsakaici don samfurin ƙirar uku, da farko, ya zama dole don ƙididdige kewayon ayyukan da ya dace. A cikin nazarinmu, zamu kuma magance batun hadadden nazarin shirin da lokacin da ake buƙata don dacewa da shi, tunda yin aiki tare da tsarin samfuri uku ya zama mai hankali, sauri da dacewa, kuma sakamakon zai kasance mai inganci kuma mafi fasaha.
Yadda za a zabi shirin don 3D-yin tallan abubuwa: horarwar bidiyo
Bari mu matsa zuwa kan nazarin shahararrun aikace-aikace don yin tallan kayan 3D.
Autodesk 3ds Max
Mafi mashahuri wakilin 3D-modelers ya kasance Autodesk 3ds Max - mafi ƙarfi, aiki da aikace-aikacen duniya don zane uku. 3D Max misali ne wanda aka saki ƙarin ƙarin plug-ins, ana yin samfuran 3D da aka yi shirye-shiryensu, gigabytes na kwasa-kwasan haƙƙin mallaka da kuma koyawa bidiyo. Tare da wannan shirin, zai fi kyau a fara koyon zane na kwamfuta.
Za'a iya amfani da wannan tsarin a dukkan masana'antu, kama daga gine-gine da ƙirar ciki har zuwa ƙirƙirar katun da bidiyo mai raye-raye. Autodesk 3ds Max ya dace da zane mai hoto. Tare da taimakon sa, an ƙirƙiri hotunan gaske na gaggawa na ciki, abubuwan fashewa, da abubuwa na mutum. Yawancin samfuran 3D da aka kirkira an ƙirƙira su a cikin Tsarin 3ds Max, wanda ke tabbatar da matsayin samfurin kuma shine mafi girman ƙari.
Zazzage Autodesk 3ds Max
Cinema 4d
Cinema 4D - shiri ne wanda aka sanya shi azaman mai gasa ga Autodesk 3ds Max. Fim ɗin yana da kusan tsarin aikin guda ɗaya, amma ya bambanta da dabarun aiki da kuma hanyoyin aiwatar da ayyukan. Wannan na iya haifar da rashin damuwa ga waɗanda aka riga aka yi amfani da su don yin aiki a 3D Max kuma suna son cin gajiyar Cinema 4D.
Idan aka kwatanta da kishiyarta na almara, Cinema 4D tana alfahari da ƙarin aikin ci gaba a cikin ƙirƙirar raye-rayen bidiyo, kazalika da ƙirar ƙirƙirar zane mai ban sha'awa a cikin ainihin lokaci. Cinema 4D ita ce, da farko, tana da ƙaranci a cikin sanannun shahararta, wanda shine dalilin da ya sa adadin nau'ikan 3D na wannan shirin ya ƙanana da na Autodesk 3ds Max.
Zazzage Cinema 4D
Kalankuwa
Ga waɗanda suke ɗaukar matakansu na farko a cikin fagen ƙwararren masanin zane, aikace-aikacen Sculptris mai sauƙi da jin daɗi yana da kyau. Tare da wannan aikace-aikacen, mai amfani yana nan da nan cikin nutsuwa a cikin tsari mai ban sha'awa na zana zane ko halayyar mutum. An yi wahayi zuwa ga ƙirƙirar abin ƙirar abin ƙira da haɓaka kwarewar ku, zaku iya zuwa matakin ƙwararru a cikin shirye-shirye masu rikitarwa. Yiwuwar Sculptris ya isa, amma ba cikakke ba. Sakamakon aikin shine ƙirƙirar tsari guda wanda za'a yi amfani dashi lokacin aiki a cikin sauran tsarin.
Zazzage Sculptris
Iclone
IClone shiri ne wanda aka tsara musamman don ƙirƙirar raye-raye da sauri. Godiya ga ɗakuna masu girma da ingancin ɗakunan karatu na yau da kullun, mai amfani zai iya fahimtar kansa da tsarin ƙirƙirar raye-raye kuma ya sami kwarewarsa ta farko a cikin wannan nau'in kerawa. Yanayi a cikin IClone suna da sauki kuma suna da kirkira. Yayi dai-dai da furucin farko na fim a matakan zane.
IClone ya dace sosai don yin nazari da amfani a cikin raye-raye mai sauƙi ko mara kuɗi. Koyaya, aikinta ba shi da faɗi da yawa kamar Cinema 4D.
Zazzage IClone
Shirye-shiryen TOP-5 don yin tallan 3D: bidiyo
AutoCAD
Don dalilai na gini, injiniyanci da ƙirar masana'antu, ana amfani da mafi kyawun zane na zane - AutoCAD daga Autodesk. Wannan shirin yana da mafi kyawun aiki don zane-zane mai girma biyu, kazalika da ƙirar bangarorin sassa uku daban-daban mai rikitarwa da manufa.
Bayan ya koyi yin aiki a AutoCAD, mai amfani zai iya tsara abubuwa masu rikitarwa, kayan aiki da sauran samfuran duniyar kayan duniya kuma zana zane-zanen aiki gare su. A gefen mai amfani akwai menu na harshen Rashanci, taimako da tsarin kula da duk ayyukan da ake gudanarwa.
Bai kamata a yi amfani da wannan shirin don kyawawan gani kamar Autodesk 3ds Max ko Cinema 4D ba. Abubuwan da AutoCAD ke aiki shine zane-zane da kuma cikakken tsarin ci gaba, sabili da haka, don zane-zane mai zane, alal misali, gine-gine da ƙira, yana da kyau a zaɓi Sketch Up wanda yafi dacewa da waɗannan manufofin.
Zazzage AutoCAD
Dora sama
Sketch Up shiri ne mai kayatarwa ga masu zanen kaya da kuma zane-zane, wadanda ake amfani da su domin samarda hanzarin tsarin girma uku na abubuwa, ginin, gine-gine da na ciki. Godiya ga tsarin aikin ilhama, mai amfani zai iya fahimtar shirin sa daidai da zane. Kuna iya cewa Sketch Up ita ce mafi sauƙin bayani da aka yi amfani da shi don yin gyaran gidan 3d.
Sketch Up yana da ikon ƙirƙirar duka abubuwan gani na zahiri da zane mai zane, wanda ya gwada ta da kyau tare da Autodesk 3ds Max da Cinema 4D. Abinda zane yake ƙanƙanta da shi shi ne ƙarancin bayanin abubuwan ban da samfuran 3D da yawa don tsarin sa.
Shirin yana da ingantacciyar hulɗa da abokantaka, yana da sauƙi a koya, godiya ga abin da yake samun ƙarin magoya baya.
Zazzage Sketch Sama
Gida Mai dadi 3D
Idan kuna buƙatar tsari mai sauƙi don yin tallan 3D na wani gida, Sweet Home 3D cikakke ne don wannan rawar. Ko da mai amfani da ba ƙwararraki ba zai iya zana ganuwar fayel, sanya windows, ƙofofin, kayan adon, sanya zane da kuma samun ƙirar gidan su.
Gidan Gida mai Dadi 3D shine mafita ga waɗannan ayyukan waɗanda ba sa buƙatar hangen nesa na ainihi da kasancewar haƙƙin mallaka da kuma samfuran 3D na mutum. Gina tsarin ƙirar gida yana kan abubuwan ginannun ɗakunan laburare.
Zazzage Gida Mai Kyau 3D
Sanyawa
Tsarin Blender kyauta shine kayan aiki mai karfi da yawa don aiki tare da zane mai girma uku. Ta hanyar adadin ayyukanta, kusan ba shi da ƙasa da babba da tsada 3ds Max da Cinema 4D. Wannan tsarin ya dace sosai don ƙirƙirar samfuran 3D, kazalika don haɓaka bidiyo da zane mai ban dariya. Duk da wasu rashin kwanciyar hankali da kuma rashin tallafi ga ɗumbin yawa na samfuran 3D, Blender na iya yin alfahari da 3ds Max ɗin ɗaya tare da kayan aikin ƙirƙirar tashin hankali.
Mai farin jini na iya zama da wahala a koya, saboda yana da keɓaɓɓen ke dubawa, dabaru na aiki ba sabon abu, da kuma menu mara amfani da Rasha. Amma godiya ga lasisin budewa, ana iya amfani dashi cikin nasara don dalilai na kasuwanci.
Zazzage Blender
Nanocad
NanoCAD za a iya ɗaukarsa mai ɗaure sosai kuma an sake sabunta sigar ta AutoCAD mai dimbin yawa. Tabbas, Nanocad ba shi da babban tsarin ikon magabatansa, amma ya dace don warware ƙananan matsaloli da ke da alaƙa da zane-zane biyu.
Har ila yau, samfuran samfuran uku suna nan a cikin shirin, amma suna da tsari sosai don haka ba shi yiwuwa a ɗauke su a matsayin kayan aikin 3D mai cikakken tsari. Nanocad za a iya ba da shawara ga waɗanda ke da hannu a cikin kunkuntar zane-zane ko ɗaukar matakai na farko a cikin haɓakar zane-zane, ba da damar da za su sayi software mai lasisi mai tsada.
Zazzage NanoCad
Lego zanen dijital
Lego Digital Designer yanayi ne na caca wanda zaka iya gina zanen Lego a kwamfutarka. Wannan aikace-aikacen za a iya danganta shi kawai da tsarin tsarin siyar 3D. Manufofin Lego Digital Designer sune haɓaka tunanin mutum da kuma kwarewar haɗu da siffofin, kuma a cikin sake nazarinmu babu masu fafatawa ga wannan aikace-aikacen ban mamaki.
Wannan shirin cikakke ne ga yara da matasa, kuma manya za su iya tattara gida ko mota na burinsu daga cubes.
Zazzage Mai Shirya Dijital Lego
Visicon
Visicon tsari ne mai sauqi qwarai wanda aka yi amfani da shi don 3d yin kwalliyar ciki. Ba za a iya kira Vizicon mai fafatawa ba don ƙarin aikace-aikacen 3D na gaba, amma zai taimaka wa mai amfani da bai shirya ba ya jimre da ƙirƙirar ƙirar farko ta ciki. Ayyukanta suna cikin hanyoyi da yawa masu kama da Gidan Gidan Gidan Gidan 3D, amma Visicon yana da ƙarancin fasali. A lokaci guda, saurin ƙirƙirar aiki na iya zama cikin sauri, godiya ga mai sauƙin dubawa.
Zazzage Visicon
Fenti 3D
Hanya mafi sauki don ƙirƙirar abubuwa 3D masu sauƙi da haɗuwarsu a cikin mahallin Windows 10 shine amfani da Edita 3D 3D wanda aka haɗa cikin tsarin aiki. Ta yin amfani da kayan aiki, zaka iya ƙirƙirar da sauri kuma shirya samfuri a cikin sarari mai girman uku.
Aikace-aikacen cikakke ne ga masu amfani waɗanda ke ɗaukar matakan farko na koyon ƙirar 3D saboda sauƙin ci gaba da tsarin ambatar ciki. Usersarin ƙwararrun masu amfani za su iya amfani da Paint 3D a matsayin hanyar hanzarta zane abubuwa uku don amfani da su a gaba a cikin manyan editocin.
Zazzage Paint 3D kyauta
Don haka mun bincika mafi mashahuri mafita don yin tallan kayan 3D. Sakamakon haka, zamu zana tebur na yarda da waɗannan samfuran tare da ayyukan da aka saita.
Bayyanar Cikin Gida Cikin Gida - Visicon, Gidan Kyau Mai Kyau 3D, Gwanin ɗamara
Zahirin gani na ciki da waje - Autodesk 3ds Max, Cinema 4D, Blender
3D Subject Design - AutoCAD, NanoCAD, Autodesk 3ds Max, Cinema 4D, Blender
Sculpting - Sculptris, Blender, Cinema 4D, Autodesk 3ds Max
Halittar tashin hankali - Blender, Cinema 4D, Autodesk 3ds Max, IClone
Model nishaɗi - Lego Digital Design, Sculptris, Paint3D