Yin amfani da aikin PSTR a cikin Microsoft Excel

Pin
Send
Share
Send

A wasu halaye, mai amfani yana fuskantar da aikin komawa zuwa gaɓar da aka yi niyya daga wata ƙwayar adadin lambobi masu harafi, farawa daga harafin da aka nuna akan asusun akan hagu. Aikin yayi babban aiki na wannan. PSTR. Functionalityara aikinsa yana ƙaruwa idan ana amfani da sauran masu aiki tare da shi, alal misali Neman ko SAURARA. Bari muyi zurfin bincike kan menene fasalin aikin PSTR Dubi yadda yake aiki akan takamaiman misalai.

Ta amfani da PSTR

Babban aikin mai aiki PSTR ya ƙunshi cirewa daga ɓangaren samfurin da aka nuna takamaiman adadin haruffan haruffa, gami da sarari, farawa daga harafin da aka nuna akan asusun akan hagu. Wannan aikin mallakar ɓangaren masu sarrafa rubutu ne. Syntax din sa yana dauke da wadannan nau'ikan:

= PSTR (rubutu; farawa; lamba haruffa)

Kamar yadda kake gani, wannan tsari ya ƙunshi hujja uku. Dukkan su ana bukata.

Hujja "Rubutu" ya ƙunshi adireshin yanki na takardar wanda ke cikin rubutun rubutun tare da haruffan cirewa suke.

Hujja "Fara Matsayi" wanda aka gabatar a cikin lambar lamba wacce ke nuna wane hali a cikin asusun, fara daga hagu, kuna buƙatar cirewa. Na farko halin kirga kamar yadda "1"na biyu don "2" da sauransu Ko da sarari ana yin la'akari da su a cikin lissafin.

Hujja "Yawan haruffa" ya ƙunshi ƙididdigar yawan adadin haruffa, farawa daga farawa, wanda dole ne a fitar dashi zuwa ƙwayar manufa. A cikin lissafi, kamar yadda yake a cikin bayani na baya, ana ɗaukar sarari cikin lissafi.

Misalin 1: hakar guda

Bayyana misalai na aiki PSTR fara da mafi sauƙin magana lokacin da kake buƙatar cire bayanin guda ɗaya. Tabbas, irin waɗannan zaɓuɓɓuka ba a yin amfani da su a aikace, don haka muke ba da wannan misali kawai azaman gabatarwar zuwa ka'idodin aiki na wannan ma'aikacin.

Don haka, muna da teburin ma'aikatan kamfanin. Rashin farko yana nuna sunaye, sunan mahaifa da masanin ma'aikata. Muna buƙatar amfani da afareta PSTR don cire sunan mutum na farko daga cikin jerin Pyotr Ivanovich Nikolaev a cikin tantanin da aka nuna.

  1. Zaɓi kashi na takardar wanda za ayi aikin hakar. Latsa maballin "Saka aikin"wanda yake kusa da layin tsari.
  2. Tagan taga ya fara Wizards na Aiki. Je zuwa rukuni "Rubutu". Mun zabi sunan a wurin PSTR kuma danna maballin "Ok".
  3. Shafin Hujja Mai Furewa Mai Aiki PSTR. Kamar yadda kake gani, a wannan taga yawan filayen yayi dace da yawan muhawara na wannan aikin.

    A fagen "Rubutu" shigar da aikin tantanin halitta wanda ke dauke da sunan ma'aikatan. Domin kar a fitar da adireshin da hannu, kawai muna sanya siginan kwamfuta a cikin filin kuma danna-danna hagu a kan abun da ke cikin takardar wanda ya ƙunshi bayanan da muke buƙata.

    A fagen "Fara Matsayi" dole ne a sanya lambar alamar, adana daga hagu, daga inda sunan mahaifi zai fara. Lokacin yin lissafi, muna kuma yin la'akari da ramuka. Harafi "N"wanda sunan mahaifi na Nikolaev ya fara, shine halayen na goma sha biyar a jere. Sabili da haka, mun sanya lamba a cikin filin "15".

    A fagen "Yawan haruffa" Lallai ne a tantance adadin haruffan da suke girke suna. Ya ƙunshi haruffa takwas. Amma la'akari da cewa babu sauran haruffa a cikin tantanin bayan suna na ƙarshe, zamu iya kuma nuna ƙarin haruffa. Wannan ita ce, a cikin yanayinmu, zaku iya sanya kowane lamba daidai yake ko mafi girma. Mun sanya, alal misali, lamba "10". Amma idan akwai ƙarin kalmomi, lambobi ko wasu alamomin a cikin tantanin bayan sunan na ƙarshe, to lallai ne kawai za mu saita ainihin adadin haruffa ("8").

    Bayan an shigar da dukkan bayanan, danna maɓallin "Ok".

  4. Kamar yadda kake gani, bayan wannan aikin, an nuna sunan ma'aikaci a farkon matakin da muka kayyade Misali 1 tantanin halitta.

Darasi: Mayan Maɗaukaki

Misali 2: hakar tsari

Amma, ba shakka, don dalilai masu amfani yana da sauƙin sauƙaƙe da hannu cikin sunan mahaifi ɗaya fiye da amfani da dabarar don wannan. Amma don canja wurin rukuni na bayanai ta amfani da aiki zai dace sosai.

Muna da jerin wayoyi. Kowane suna samfurin suna amfani da kalma Wayyo. Muna buƙatar sanya sunayen samfuran kawai ba tare da wannan kalma a cikin shafi daban ba.

  1. Zaɓi kashi na farko na ɓoyayyen shafin wanda za'a nuna sakamakon sa, ka kira taga mai aiki da mai aiki PSTR kamar yadda yake a cikin misalin da ya gabata.

    A fagen "Rubutu" saka adireshin sashin farko na shafi tare da bayanan asalin.

    A fagen "Fara Matsayi" muna buƙatar tantance lambar halin fara daga wanda za'a fitar da bayanan. A cikin lamarinmu, a cikin kowane sel, sunan ƙirar yana da kalmar Wayyo da sarari. Don haka, kalmar da kake son nunawa a cikin wata sel daban a ko'ina tana farawa da halaye na goma. Saita lamba "10" a cikin wannan filin.

    A fagen "Yawan haruffa" kuna buƙatar saita adadin haruffa waɗanda ke ɗauke da kalmar nuna. Kamar yadda kake gani, sunan kowane samfurin yana da adadin haruffa daban-daban. Amma gaskiyar cewa bayan sunan samfurin, rubutu a cikin sel yana ƙare yanayin. Sabili da haka, zamu iya saita kowane filin da yake daidai ko mafi girma daga yawan haruffa a cikin mafi girman suna a cikin wannan jeri. Saita kowane adadin haruffa "50". Sunan babu ɗayan waɗannan wayoyin salula ba su ƙare ba 50 haruffa, don haka wannan zaɓi ya dace da mu.

    Bayan an shigar da bayanai, danna maballin "Ok".

  2. Bayan wannan, sunan samfurin farko na wayar ya nuna a cikin tantanin halitta wanda aka ƙaddara a cikin tebur.
  3. Domin kada ku shigar da dabara tsari daban a cikin kowane sel na shafi, za mu kwafa shi ta amfani da alamar cikawa. Don yin wannan, sanya siginan kwamfuta a cikin ƙananan kusurwar dama na tantanin halitta tare da dabara. Ana canza siginan kwamfuta alama mai cikawa a cikin karamar karamar giciye. Riƙe maɓallin linzamin kwamfuta na hagu ka ja shi zuwa ƙarshen shafi.
  4. Kamar yadda kake gani, duk shafi na bayan wannan zai cika da bayanan da muke buƙata. Sirrin shine hujja "Rubutu" yana wakiltar kwatancin dangi kuma yana canzawa yayin da matsayin ƙwayoyin maƙasudin suke canzawa.
  5. Amma matsalar ita ce idan muka yanke shawara ba zato ba tsammani don canza ko share shafi tare da ainihin bayanan, to, bayanan da ke cikin shafi ba za a nuna su daidai ba, tunda suna da alaƙa da juna ta hanyar dabara.

    Don "kwance" sakamakon daga shafi na ainihi, muna yin waɗannan maganan. Zaɓi shafi wanda ya ƙunshi dabara. Na gaba, je zuwa shafin "Gida" kuma danna kan gunkin Kwafalocated a cikin toshe Clipboard a kan tef.

    Azaman madadin aiki, zaku iya danna maɓallin maɓalli bayan nuna alama Ctrl + C.

  6. Na gaba, ba tare da cire zaɓi ba, danna maballin dama. Tushen mahallin yana buɗewa. A toshe Saka Zabi danna alamar "Dabi'u".
  7. Bayan haka, a maimakon dabara, za'a shigar da kyawawan dabi'u a cikin abin da aka zaɓa. Yanzu zaka iya gyara ko share ainihin shafin. Wannan ba zai shafi sakamakon ba.

Misali 3: ta amfani da haɗewar masu aiki

Amma duk da haka, misalin da ke sama yana iyakantacce a cikin wannan kalma ta farko a cikin dukkanin ƙwayoyin tushe dole ne su kasance daidai adadin haruffa. Aikace-aikace tare da aiki PSTR aiki Neman ko SAURARA zai fadada mahimmancin damar amfani da dabara.

Masu sarrafa rubutu Neman da SAURARA dawo da matsayin ajalin da aka ambata a rubutun da aka gani.

Syntax aiki Neman mai zuwa:

= SEARCH (bincika_text; rubutu_to_search; farawa_)

Syntax mai aiki SAURARA ya yi kama da wannan:

= FIND (bincika_text; kallo_text; farawa)

Gabaɗaya, muhawarar waɗannan ayyukan biyu daidai suke. Babban bambancin su shine ma'aikaci Neman lokacin aiwatar da bayanai ba ya da matsala-mai mahimmanci, amma SAURARA - la'akari.

Bari mu ga yadda ake amfani da ma'aikaci Neman haɗe tare da aiki PSTR. Muna da tebur wanda a ciki aka shigar da sunayen nau'ikan samfura na kayan komputa tare da sunan almara. Kamar yadda lokacin ƙarshe, muna buƙatar cire sunan samfuran ba tare da sunan almara ba. Matsalar ita ce idan a cikin misalin da ya gabata sunan janar na dukkan abubuwa iri ɗaya ne (“smartphone”), to a lissafin yanzu yana da banbanci (“kwamfuta”, “Monitor”, “jawabai”, da sauransu) tare da lambar daban daban. Don magance wannan matsalar, muna buƙatar afareta Nemanwanda zamu sanya a cikin aiki PSTR.

  1. Muna zaɓar wayar farko ta shafi inda bayanan zai fito, kuma a hanya ta yau da kullun muna kiran taga muhawara na aiki PSTR.

    A fagen "Rubutu", kamar yadda muka saba, muna nuna kwayar farko ta shafi tare da bayanan asalin. Komai baya canzawa.

  2. Kuma ga darajar filin "Fara Matsayi" zai saita hujjar cewa aikin ya samar Neman. Kamar yadda kake gani, duk bayanan da ke cikin jerin sun haɗu ta hanyar gaskiyar cewa sunan samfurin yana gaban sarari. Saboda haka, afareta Neman za su bincika sararin farko a cikin tantanin tushen asalin kuma bayar da rahoton adadin wannan alamar aikin PSTR.

    Don buɗe taga mai muhawara na mai aiki Neman, saita siginan kwamfuta zuwa filin "Fara Matsayi". Gaba, danna kan gunkin a nau'in alwatika, wanda aka nuna a kasa. Wannan alamar ana samanta a kan matakin kwance a kan taga kamar maballin. "Saka aikin" da layin tsari, amma zuwa hagun hagu. Jerin masu amfani da kwanannan aka buɗe. Tunda babu suna a tsakanin su Neman, saika danna abun "Sauran sifofin ...".

  3. Window yana buɗewa Wizards na Aiki. A cikin rukuni "Rubutu" zaɓi sunan Neman kuma danna maballin "Ok".
  4. Shafin Hujja Mai Furewa Mai Aiki Neman. Tunda muna neman sarari, a fagen "Neman rubutun" Sanya sarari ta hanyar sanya siginar siginar a ciki sannan danna mabuɗin mai dacewa akan maballin.

    A fagen Nemi Rubutu saka hanyar haɗi zuwa sashin farko na shafi tare da bayanan tushen. Wannan hanyar haɗin za ta kasance daidai da wanda muka nuna a baya a filin "Rubutu" a cikin taga muhawara mai aiki PSTR.

    Muhawara ta filin "Fara Matsayi" ba a buƙata. A cikin yanayinmu, ba lallai ba ne a cika shi ko kuma zaka iya saita lamba "1". Tare da kowane ɗayan waɗannan zaɓuɓɓuka, za a gudanar da binciken daga farkon rubutun.

    Bayan an shigar da bayanai, kada ku yi sauri don danna maɓallin "Ok", tunda aikin Neman yana zaune. Kawai danna sunan PSTR a cikin dabarar dabara.

  5. Bayan yin aikin da aka ƙayyade na ƙarshe, za mu koma kan taga muhawara mai sarrafawa ta atomatik PSTR. Kamar yadda kake gani, filin "Fara Matsayi" riga ya cika a dabara Neman. Amma wannan dabara tana nuna sarari, kuma muna buƙatar halayyar ta gaba bayan sararin samaniya, daga wanda sunan samfurin fara. Saboda haka, zuwa data kasance data a fagen "Fara Matsayi" kara magana "+1" ba tare da ambato ba.

    A fagen "Yawan haruffa"kamar yadda a cikin misalin da ya gabata, muna rubuta kowane lamba mafi girma ko daidai da adadin haruffa a cikin mafi tsawo bayanin asalin shafin. Misali, mun sanya lamba "50". A cikin lamarinmu, wannan ya isa sosai.

    Bayan an aiwatar da dukkan wadannan jan kafa, danna maballin "Ok" a kasan taga.

  6. Kamar yadda kake gani, bayan wannan an nuna sunan samfurin na'urar a cikin wani sel daban.
  7. Yanzu, ta amfani da Fill Wizard, kamar yadda yake a cikin hanyar da ta gabata, kwafa dabarar ga sel ɗin da suke ƙasa da wannan layin.
  8. Sunaye na duk samfuran na'urar suna nunawa a cikin ƙwayoyin masu niyya. Yanzu, idan ya cancanta, zaku iya fasa haɗin a cikin waɗannan abubuwan tare da ginshiƙin bayanan tushe, kamar yadda a cikin lokacin da ya gabata, ta hanyar kwafa da ɗorawa abubuwan mahimmanci. Koyaya, wannan aikin ba koyaushe ake buƙata ba.

Aiki SAURARA amfani a cikin haɗin kai tare da dabara PSTR ta wannan ka’ida kamar mai aiki Neman.

Kamar yadda kake gani, aikin PSTR kayan aiki ne mai matukar dacewa don nuna mahimman bayanan a cikin sel da aka riga aka ayyana. Gaskiyar cewa ba ta da mashahuri sosai tsakanin masu amfani ana yin bayani ta hanyar gaskiyar cewa yawancin masu amfani, ta amfani da Excel, suna ba da hankali sosai ga ayyukan lissafi, maimakon rubutu. Lokacin amfani da wannan dabara a hade tare da sauran masu gudanar da aikin, ana inganta aikinta.

Pin
Send
Share
Send