Yadda za a mayar da Windows 8

Pin
Send
Share
Send

Wasu lokuta, saboda shigowar shirin, direba, ko kamuwa da ƙwayar cuta, Windows na iya fara aiki a hankali ko kuma dakatar da aiki baki ɗaya. Ayyukan dawo da tsarin yana ba ku damar dawo da fayilolin tsarin da shirye-shiryen kwamfuta zuwa jihar da aka yi aikin daidai kuma don guje wa matsala na dogon lokaci. Ba zai shafi takaddun ku ba, hotunan ku da sauran bayanan ku.

Ajiyayyen OS Windows 8

Akwai wasu lokuta lokacin da ya zama tilas don mirgine tsarin - sake dawo da manyan fayilolin tsarin daga “hoto” na wani yanayin da ya gabata - ma'anar dawowa ko hoton OS. Tare da shi, zaku iya dawo da Windows zuwa yanayin aiki, amma a lokaci guda, zai share duk wanda aka girka kwanan nan akan drive C (ko kuma wani, ya danganta da wadatar da za'a girka shi), shirye-shirye kuma, menene da alama saitunan da aka yi a wannan lokacin.

Idan zaku iya shiga

Mirgine zuwa karshe

Idan, bayan shigar da sabon aikace-aikacen ko sabuntawa, kawai sashin tsarin ya dakatar da aiki a gare ku (alal misali, wasu direbobi sun fadi ko matsala ta faru a cikin shirin), to kuna iya dawowa zuwa matsayi na ƙarshe lokacin da komai yayi aiki ba tare da gazawa ba. Kada ku damu, fayilolinku na sirri ba za a shafa ba.

  1. A cikin aikace-aikacen utility na Windows, nemo "Kwamitin Kulawa" da gudu.

  2. A cikin taga wanda zai buɗe, kuna buƙatar nemo kayan "Maidowa".

  3. Danna kan "An fara Mayar da tsarin".

  4. Yanzu zaku iya zabar ɗayan wuraren yiwuwar juyawa. Windows 8 ta adana yanayin OS ta atomatik kafin shigar da kowane software. Amma zaka iya kuma da hannu.

  5. Ya rage kawai don tabbatar da ajiyar.

Hankali!

Tsarin murmurewa bazai yuwu ya katse idan aka fara ba. Ana iya gyara shi bayan an kammala tsari.

Bayan an kammala tsari, kwamfutarka zata sake yin komai kuma komai zai zama kamar yadda yake a da.

Idan tsarin ya lalace kuma baya aiki

Hanyar 1: Yi amfani da maidowa

Idan, bayan yin kowane canje-canje, baza ku iya shiga cikin tsarin ba, to a wannan yanayin kuna buƙatar mirgine baya ta yanayin wariyar ajiya. Yawanci, a irin waɗannan halayen, kwamfutar da kanta tana shiga yanayin da ake buƙata. Idan wannan bai faru ba, to, yayin fara kwamfutar, danna F8 (ko Canji + F8).

  1. A cikin taga na farko, tare da suna "Zaɓi aikin" zaɓi abu "Binciko".

  2. A allon Binciken, danna Zaɓuɓɓuka Na Ci gaba.

  3. Yanzu zaku iya fara dawo da OS daga wani abu ta hanyar zaɓi abun da ya dace.

  4. Tagan taga zai bude wanda zaku iya zazzage maidowa.

  5. Abu na gaba, za ku iya gani a kan abin da drive fayiloli za a goyon baya. Danna Gama.

Bayan haka, tsarin dawo da aiki zai fara kuma zaka iya ci gaba da aiki akan komputa.

Hanyar 2: wariyar ajiya daga bootable flash drive

Windows 8 da 8.1 suna ba ku damar ƙirƙirar diski mai dawowa tare da kayan aikin yau da kullun. Tsarin filastik na USB ne na yau da kullun wanda ke takama da shi a cikin yanayin dawo da Windows (watau iyakance yanayin ganewar asali), wanda ke ba ka damar gyara farawa, tsarin fayil ko gyara wasu matsalolin da ke hana OS shigar ko aiki tare da matsalolin tangible.

  1. Saka taya ko shigar da rumbun kwamfutarka cikin tashar USB.
  2. A lokacin taya tsarin amfani da maɓallin F8 ko haduwa Canji + F8 shigar da yanayin maida. Zaɓi abu "Binciko".

  3. Yanzu zabi "Zaɓuɓɓuka masu tasowa"

  4. A cikin menu wanda yake buɗe, danna "Mayar da hoton tsarin."

  5. Wani taga yana buɗewa wanda dole ne a ƙayyade kebul na USB ɗin ajiya wanda aka kafa OS ɗin ajiya (ko mai saka Windows ɗin). Danna "Gaba".

Ajiyayyen na iya ɗaukar ɗan lokaci kaɗan, don haka yi haƙuri.

Don haka, Microsoft Windows dangin tsarin aiki suna ba da damar amfani da kayan aikin yau da kullun (misali) don aiwatar da cikakken wariyar ajiya da kuma dawo da tsarin aiki daga hotunan da aka adana a baya. A wannan yanayin, duk bayanan mai amfani zasu kasance marasa amfani.

Pin
Send
Share
Send