Ana iya lalata fayilolin maƙunsar Excel. Wannan na iya faruwa saboda dalilai mabambanta: hutu mai ƙarfi a cikin wutar lantarki yayin aiki, ajiyar takaddar da ba ta dace ba, ƙwayoyin komputa, da sauransu. Tabbas, ba shi da matukar kyau idan aka rasa bayanin da aka rubuta a littattafan Excel. Abin farin ciki, akwai zaɓuɓɓuka masu tasiri don maidowa da ita. Bari mu gano ainihin yadda za a iya dawo da fayiloli da suka lalace.
Hanyar dawowa
Akwai hanyoyi da yawa don gyara littafin Excel (fayil) mai lalacewa. Zabi na musamman hanya ya dogara da matakin asarar data.
Hanyar 1: zanen gado
Idan littafin aikin Excel ya lalace, amma, duk da haka, har yanzu yana buɗewa, to hanya mafi sauri kuma mafi dacewa don dawo da ita zai zama wanda aka bayyana a ƙasa.
- Danna-dama kan sunan kowane takarda a saman sandar matsayin. A cikin mahallin menu, zaɓi "Zaɓi dukkan zanen gado".
- Hakanan, a cikin hanyar, kunna menu na mahallin. Wannan lokacin zaɓi abu "Matsar ko kwafa".
- Window na motsawa da kwafin yana buɗewa. Bude filin "Matsa zababbun zanen gado zuwa littafin aiki" kuma zaɓi sigar "Sabon littafi". Sanya kaska a gaban siga Copyirƙiri Kwafi a kasan taga. Bayan haka, danna maɓallin "Ok".
Don haka, an ƙirƙiri sabon littafi tare da tsari mai ƙarfi, wanda zai ƙunshi bayanai daga fayil ɗin matsalar.
Hanyar 2: sake fasalin
Hakanan wannan hanyar ta dace ne kawai idan littafin lalacewa ya buɗe.
- Bude littafin aiki a Excel. Je zuwa shafin Fayiloli.
- A ɓangaren hagu na taga yana buɗewa, danna kan abun "Ajiye As ...".
- Wurin ajiyewa yana buɗewa. Zaɓi kowane littafi inda za'a adana littafin. Koyaya, zaku iya barin wurin da shirin zai nuna ta tsohuwa. Babban abu a cikin wannan matakin shine cewa a cikin sigogi Nau'in fayil buƙatar zaɓi Shafin yanar gizo. Tabbatar ka bincika cewa canjin yana wurin. "Dukan littafin"amma ba haka ba Haskaka: Sheet. Bayan an yi zabi, danna maballin Ajiye.
- Rufe shirin Excel.
- Nemo fayil da aka ajiye a tsarin html a cikin directory inda muka ajiye shi kafin. Mun danna shi tare da maɓallin linzamin kwamfuta na dama kuma zaɓi abu a cikin menu na mahallin Bude tare da. Idan akwai abu a cikin jerin ƙarin menu "Microsoft Excel", to ku zarce.
In ba haka ba, danna kan kayan "Zaɓi shiri ...".
- Ana buɗe buɗe zaɓi na shirin. Again, idan a cikin jerin shirye-shiryen da kuka samo "Microsoft Excel" zaɓi wannan abu kuma danna maballin "Ok".
In ba haka ba, danna kan maɓallin "Yi bita ...".
- Window taga yana buɗewa a cikin jagorar shirye-shiryen da aka shigar. Ya kamata ka bi wannan hanyar adireshin:
C: Fayilolin Shirya Microsoft Office Office№
A wannan tsarin, maimakon alamar "№" kana buƙatar canza lambar Microsoft Office ɗinka.
A cikin taga da ke buɗe, zaɓi fayil ɗin Excel. Latsa maballin "Bude".
- Komawa taga zaɓi na shirin don buɗe takarda, zaɓi matsayin "Microsoft Excel" kuma danna maballin "Ok".
- Bayan an buɗe takaddar, sake komawa shafin Fayiloli. Zaɓi abu "Ajiye As ...".
- A cikin taga da ke buɗe, saita directory inda za'a adana littafin da aka sabunta. A fagen Nau'in fayil shigar da ɗayan fasalin Excel, gwargwadon abin da kari ya lalace yana da:
- Littafin aikin kwarai (xlsx);
- Littafin Excel 97-2003 (xls);
- Littafin aikin Excel da goyan bayan macro, da sauransu.
Bayan haka, danna maɓallin Ajiye.
Ta haka muke sake fasalin fayil ɗin da ya lalace ta hanyar tsarin html da adana bayanan a cikin sabon littafi.
Yin amfani da algorithm iri ɗaya, yana yiwuwa a yi amfani da tsarin jigilar kaya ba kawai htmlamma kuma xml da Alli.
Hankali! Wannan hanyar ba koyaushe yana iya ajiye duk bayanai ba tare da asara ba. Gaskiya ne don fayiloli tare da tsari mai rikitarwa da tebur.
Hanyar 3: mayar da littafi mara buɗewa
Idan ba za ku iya buɗe littafin a madaidaiciyar hanya ba, to akwai zaɓi na daban don maimaita irin fayil ɗin.
- Kaddamar da Excel. A cikin shafin "Fayil" danna kan abun "Bude".
- Za a buɗe takaddar buɗe takardu. Tafi ta ciki zuwa ga directory inda fayil ɗin lalacewa ya ke. Haskaka shi. Latsa maɓallin alwatika mai rufewa kusa da maɓallin "Bude". A cikin jerin zaɓi, zaɓi Bude da Dawowa.
- Wani taga yana buɗewa inda aka ba da rahoton cewa shirin zai bincika lalacewar kuma yayi ƙoƙarin dawo da bayanan. Latsa maballin Maido.
- Idan maida baya nasara, sako ya bayyana game da wannan. Latsa maballin Rufe.
- Idan ba za a iya dawo da fayil ɗin ba, to, za mu koma zuwa taga da ta gabata. Latsa maballin "Cire bayanai".
- Bayan haka, akwatin magana yana buɗewa wanda dole ne mai amfani ya zaɓi: yi ƙoƙari don mayar da duk dabaru ko dawo da ƙimar da aka nuna kawai. A farkon lamari, shirin zai yi kokarin jujjuya dukkanin hanyoyin da ake da su a cikin fayil ɗin, amma wasu daga cikinsu za su ɓace saboda yanayin dalilin canja wuri. A cikin lamari na biyu, aikin ba za a sake dawo da shi ba, amma ƙimar da ke cikin tantanin halitta da aka nuna. Mun zabi.
Bayan haka, za a buɗe bayanan a cikin sabon fayil, a cikin abin da za a ƙara kalmar "[wanda aka komar da shi]" zuwa asalin suna a cikin suna.
Hanyar 4: murmurewa musamman a lokuta masu wahala
Bugu da kari, akwai lokutan da babu ɗayan waɗannan hanyoyin da suka taimaka wajen dawo da fayil ɗin. Wannan yana nuna cewa tsarin littafin ya faskara sosai ko kuma wani abu da ke toshewa maidowa. Kuna iya ƙoƙarin dawo da ta hanyar kammala ƙarin matakai. Idan matakin da ya gabata baya taimakawa, to tafi zuwa na gaba:
- Fita Excel gaba ɗaya kuma sake kunna shirin;
- Sake sake kwamfutar;
- Share abubuwan da ke cikin babban fayil ɗin Temp, wanda yake a cikin "Windows" directory akan drive ɗin tsarin, sake kunna PC ɗin bayan hakan;
- Duba kwamfutarka don ƙwayoyin cuta kuma, idan an samo, kawar da su;
- Kwafi fayil ɗin da ya lalace zuwa wani shugabanci, kuma daga can yi kokarin dawo da amfani da ɗayan hanyoyin da ke sama;
- Yi ƙoƙarin buɗe littafin aikin da ya lalace a cikin sabon salo na Excel, idan baku shigar da sabon zaɓi ba. Sabbin sigogin shirin suna da ƙarin zaɓuɓɓuka don gyaran lalacewa.
Kamar yadda kake gani, lalacewar littafin aikin Excel ba dalili bane don yanke ƙauna. Akwai zaɓuɓɓuka da yawa waɗanda za ku iya sabunta bayanai. Wasu daga cikinsu suna aiki ko da fayel ɗin bai buɗe ba kwata-kwata. Babban abu shine ba da kai kuma, idan ba a yi nasara ba, yi ƙoƙari don gyara yanayin ta amfani da wani zaɓi.