Samun kuɗi a kan cryptocurrency: tare da kuma ba tare da saka hannun jari ba

Pin
Send
Share
Send

A cikin 2017, an faɗi abu mai yawa game da cryptocurrency: yadda ake samun ta, menene hanyarta, inda zaka siya. Mutane da yawa suna da rashin amincewa da wannan hanyar biyan kuɗi. Gaskiyar ita ce a cikin kafofin watsa labarai wannan batun ba a rufe shi sosai ko ba a samun dama sosai.

A halin yanzu, cryptocurrency cikakkiyar hanya ce ta biyan kuɗi, wanda, ƙari, ana kiyaye shi daga gazawa da kuma haɗarin kuɗi na takarda. Kuma duk ayyukan kuɗi na yau da kullun, ko yana auna ƙimar wani abu ko biyan kuɗi, ana aiwatar da aikin crypto cikin nasara.

Abubuwan ciki

  • Mene ne cryptocurrency da nau'ikanta
    • Tebur 1: Shahararren Cryptocurrencies
  • Babban hanyoyin da za a sami cryptocurrency
    • Tebur 2: Fa'idodi da Abubuwan Kwarewa na Samun Kuɗi daban-daban
  • Hanyoyi don samun bitcoins ba tare da saka hannun jari ba
    • Bambanci a cikin kudaden shiga daga na’urori daban-daban: waya, kwamfuta
  • Mafi kyawun musayar cryptocurrency
    • Tebur 3: Mashahurin Musanya Cryptocurrency

Mene ne cryptocurrency da nau'ikanta

Crypto-kudi kudi ne na dijital wanda aka kira sashin bankin (daga kalmar Ingilishi "tsabar kudin"). Suna wanzuwa na musamman a cikin sararin samaniya. Babban batun irin wannan kuɗin shine cewa ba za'a iya fede shi ba, tunda yanki ne na bayanin wani tsari na dijital ko cibiyoyi. Saboda haka sunan - "cryptocurrency."

Wannan abin ban sha'awa ne! Appeaukakawa a cikin filin bayanan yana sa kuɗin crypto ya danganta da kudin talakawa, kawai a cikin hanyar lantarki. Amma suna da bambanci mai mahimmanci: don bayyanar kuɗi mai sauƙi a cikin asusun ajiyar lantarki, kuna buƙatar sanya su a can, a wasu kalmomin, ajiye su a zahiri. Amma cryptocurrencies ba a cikin ainihin sharuddan a kowane.

Bugu da kari, ana samar da kudin dijital ta wata hanya daban ta hanyar wacce aka saba. Talakawa, ko fiat, kudi suna da banki mai bayarwa, wanda shi kadai ke da hakkin bayar da shi, kuma adadin ya dogara ne da shawarar gwamnati. Cryptocurrency ba shi da ɗaya ko ɗayan; yana da 'yanci daga irin waɗannan yanayin.

Ana amfani da nau'ikan nau'ikan kuɗin crypto. Mafi mashahuri daga cikinsu an gabatar dasu a cikin Table 1:

Tebur 1: Shahararren Cryptocurrencies

TakeZaneShekarar bayyanar shekaraCourse, rubles *Darajar musayar, dala
BitcoinBTC2009784994
HaskeLTC201115763,60
EthereumDa sauransu201338427,75662,71
Z-cacheZec201631706,79543,24
DashiDashi2014 (HCO) -2015 (DASH) **69963,821168,11

* An gabatar da karatun ne a ranar 12.24.2017.

** A farko, an kira Dash (a cikin 2014) X-Coin (XCO), to, an sake kiranta da sunan Darkcoin, kuma a cikin 2015 - a Dash.

Duk da cewa cryptocurrency tashi kwatancen kwanan nan - a 2009, ya riga ya zama sosai tartsatsi.

Babban hanyoyin da za a sami cryptocurrency

Ana iya haɓaka Cryptocurrency ta hanyoyi daban-daban, alal misali, ta hanyar ICO, hakar ma'adinai ko ƙi.

Don bayani. Hakar ma'adinai da kuma ƙirƙira shine ƙirƙirar sababbin raka'a na kuɗin dijital, kuma ICO shine jan hankalin su.

Hanya ta asali don samun kuɗin cryptocurrencies, musamman Bitcoin, ya kasance karafa - ƙirƙirar kuɗin lantarki ta amfani da katin bidiyo na kwamfuta. Wannan tafarki shine samar da bayanan tubalan tare da zabin darajar da bazai wuce wasu matakan hadaddun manufa (wanda ake kira hash).

Ma'anar ma'adinai shine cewa tare da taimakon iyawar kwamfyuta, ana aiwatar da lissafin hash, kuma masu amfani da ke cinye karfin kwamfutocinsu suna karɓar lada ta hanyar samar da sabbin raka'a ta cryptocurrency. An yi lissafta don kare kai daga kwafa (saboda ba a amfani da guda rukunin a cikin shirye-shiryen dijital). Da yake yawan cinyewa, ana samun ƙarin kuɗin kwastomomi.

Yanzu wannan hanyar ba ta da tasiri, ko kuma a maimakon haka, a zahiri ba shi da tasiri. Gaskiyar ita ce cewa a cikin samar da bitcoins, akwai irin wannan gasa da cewa rabo tsakanin ƙarfin cinye kwamfutar mutum da kuma hanyar yanar gizo gaba ɗaya (wato, tasirin aiwatar yana dogara da shi) ya zama raguwa.

Af ƙirƙira sabbin kuɗaɗe na kuɗi an ƙirƙiri su ne akan tabbatar da bukatun mallaka a cikinsu. Don nau'ikan daban-daban na cryptocurrencies, an kafa yanayin su don shiga cikin ƙi. Sakamakon ta wannan hanyar, masu amfani ba kawai a cikin sabon rukunan da aka kirkira na kuɗin da aka tsara ba, har ma a cikin hanyar biyan kuɗi.

ICO ko farko tsabar kudin miƙa (a zahiri - "tayin farko") ba komai bane face jawo hankalin jari. Ta wannan hanyar, masu saka jari suna siyan takamaiman adadin rarar kuɗin da aka kafa ta hanya ta musamman (haɓaka ko batun guda ɗaya). Ba kamar hannun jari ba (IPOs), ba a tsara wannan tsari a matakin jiha.

Kowane ɗayan waɗannan hanyoyin suna da fa'ida da rashin fa'ida. Su da wasu nau'ikan nau'ikan su an gabatar dasu a cikin Table 2:

Tebur 2: Fa'idodi da Abubuwan Kwarewa na Samun Kuɗi daban-daban

TakeBabban ma'anar hanyarRibobiConsMatsalar wahala da haɗari
Karafaan yi lissafin zanta, kuma masu amfani da ke cinye karfin kwamfutocinsu suna karɓar lada a cikin hanyar ƙarni na sababbin raka'a cryptocurrency
  • alaƙa da sauƙi na ma'adanan kuɗi
  • karancin biya kan farashin samarwa saboda gasa mai yawa;
  • Kayan aiki na iya kasawa, za'a iya samun fashewar wutar lantarki, Babban takardar kudin wutar lantarki
  • in mun gwada da rashin tsari, amma haɗarin wuce kima da yawa kan kudaden shiga daga wannan hanyar ya kasance babba;
  • babban haɗarin yaudarar matsakaici (hadarin ++, rikitarwa ++)
Karamin girgijemasana'antun samarda 'haya' daga masu samarda na uku
  • babu buƙatar kashe kuɗi kan kayan aiki masu tsada
  • rashin yiwuwar ikon sarrafa kansa
  • babban hadarin zamba (hadarin +++, wahala +)
Sarfara (Minting)sabbin kuɗaɗe na kuɗi an ƙirƙiri su ne akan tabbatar da bukatun mallaka a cikinsu. Sakamakon aiki tare da wannan hanyar, masu amfani suna karɓar ba wai kawai a cikin sababbin sababbin sassan rabe-raben kuɗi ba, har ma a cikin hanyar biyan kuɗi na hukumar
  • babu buƙatar siyan kayan aiki (tsarin girgije),
  • yana dacewa sosai tare da NXT, Emercoin (tare da takamaiman buƙatun) agogo kuma tare da duk daidaitaccen ago
  • karancin iko kan abin da ake samu da kuma aiki da kuɗi
  • wahalar tabbatar da mallakar hannun jari (hadarin +, rikitarwa ++)
ICOmasu saka jari sun sayi takamaiman adadin adadin kuɗin da aka kafa ta hanya ta musamman (haɓaka ko batun guda ɗaya)
  • sauki da arha,
  • riba
  • rashin sadaukarwa
  • babban damar sha wahala asara
  • hadarin zamba, shiga ba tare da izini ba, asusun daskarewa (hadarin +++, rikitarwa ++)

Hanyoyi don samun bitcoins ba tare da saka hannun jari ba

Don fara yin cryptocurrencies daga karce, kuna buƙatar shirya don gaskiyar cewa zai ɗauki lokaci mai yawa. Babban ma'anar irin wannan kuɗin shine cewa kuna buƙatar yin ayyuka masu sauƙi da kuma jawo hankalin sababbin masu amfani (masu gabatarwa).

Earnan daban-daban na rashin kuɗi kyauta kamar haka:

  • ainihin tattara bitcoins akan ayyuka;
  • aika hanyar haɗi zuwa shirye-shiryen alaƙa a shafin yanar gizonku ko blog, wanda aka biya bitcoins;
  • Abun da aka samu ta atomatik (an sanya shirin musamman, a lokacin da ake samun bitcoins ta atomatik).

Za'a iya yin la'akari da fa'idar wannan hanyar: sauki, da rashin tsadar kuɗaɗe da ɗimbin saƙo da yawa, da ƙananan mintuna - tsawon lokaci da ƙarancin riba (sabili da haka, wannan aikin bai dace da babban kudin shiga ba). Idan muka kimanta irin waɗannan kudaden shiga ta hanyar duba tsarin haɗari-na haɗari, kamar yadda a cikin Jadawalin 2, to muna iya cewa don samun kuɗaɗe ba tare da saka jari ba: haɗarin + / hadadden +.

Bambanci a cikin kudaden shiga daga na’urori daban-daban: waya, kwamfuta

Don samun kuɗin crypto daga wayarka shigar da aikace-aikacen da aka tsara musamman. Ga shahararrun wadanda:

  • Bit IQ: don aiwatar da ayyuka masu sauƙi, ana ba da kyauta, wanda sannan ake musayar su da kuɗi;
  • BitMaker na kyauta Bitcoin / Ethereum: don kammala ayyuka, an ba wa mai amfani shinge wanda shima ana musayar shi don kudin crypto;
  • Crane na Bitcoin: Ana ba da Satoshi (wani ɓangare na Bitcoin) don dannawa akan mabuɗan da suka dace.

Daga komputa, zaku iya amfani da kusan kowace hanya don samun cryptocurrency, amma ma'adinai yana buƙatar katin bidiyo mai ƙarfi. Don haka ban da hakar ma'adinai mai sauƙi, kowane nau'in albashi yana samuwa ga mai amfani daga kwamfutar yau da kullun: cranes bitcoin, girgizar girgije, musayar cryptocurrency.

Mafi kyawun musayar cryptocurrency

Ana buƙatar musanya don juya cryptocurrencies zuwa "ainihin" kuɗi. Anan an saya, an sayar da su kuma ana musayar su. Canje-canje suna buƙatar rajista (sannan an ƙirƙiri lissafi don kowane mai amfani) kuma baya buƙatar ɗayan. Tebur 3 ya taƙaita fa'idodi da halaye na sananniyar musayar cryptocurrency.

Tebur 3: Mashahurin Musanya Cryptocurrency

TakeSiffofinRibobiCons
BithumbYana aiki kawai tare da agogo 6: Bitcoin, Ethereum, Ethereum Classic, Litecoin, Ripple da Dash, kwamitocin an gyaraAn caji karamin kwamiti, babban ruwa, zaka iya siyan takardar shedar kyautaMusayar Koriya ta Kudu ce, saboda haka kusan dukkanin bayanan suna cikin Yaren Koriya, kuma an danganta kudin da Koriya ta Kudu ta lashe
PoloniexKwamitocin suna da canji, ya danganta da nau'in mahalartaSauke rajista mai sauri, babban ruwa, karamin kwamitiDukkanin tafiyar matakai a hankali, ba za ku iya samun dama daga wayar ba, babu wani tallafi don agogo na yau da kullun
BitfinexDon karɓar kuɗi, kuna buƙatar tabbatar da asalin ku, kwamitocin suna da canjibabban ruwa, karamin kwamishinaTsarin tantance asalin gane asali na karbo kudade
KirkenHukumar tana da canji, gwargwadon girman cinikibabban ruwa, sabis na tallafi mai kyauWuya don masu amfani da novice, manyan kwamitocin

Idan mai amfani yana da ra'ayin yin ƙwararren kuɗi a kan cryptocurrencies, ya fi masa kyau ya juya hankalinsa ga musayar inda ya buƙaci yin rajista, kuma an ƙirƙiri asusun. Canje-canje ba tare da rajista sun dace da waɗanda suke yin ma'amala tare da cryptocurrencies daga lokaci zuwa lokaci.

Cryptocurrency a yau hanya ce ta gaske ta biya. Akwai hanyoyi da yawa na shari'a don samun kuɗin crypto, ko dai ta amfani da kwamfutar sirri na yau da kullun ko amfani da tarho. Duk da gaskiyar cewa cryptocurrency kanta ba ta da kwatancin zahirin magana, kamar tsabar kudi, za a iya musayar ta dala, rubles ko wani abu, ko kuma tana iya zama hanyar biyan kuɗi mai zaman kanta. Yawancin shagunan kan layi suna sayar da kayan dijital.

Yin cryptocurrencies ba mai wahala ba ne, kuma duk wani mai amfani zai iya tantance shi bisa manufa. Kari akan haka, akwai yuwuwar samun koda bashi da jari. A tsawon lokaci, canjin kudin crypto yana ƙaruwa ne kawai, ƙimar su tana ƙaruwa. Don haka cryptocurrency yanki ne mai ingantaccen kasuwar kasuwa.

Pin
Send
Share
Send