Windows 10

Wani lokacin masu kwamfyutocin da ke aiki da Windows 10 suna haɗuwa da matsala mara kyau - ba shi yiwuwa a haɗa zuwa Wi-Fi, har ma da alamar haɗin haɗin da ke cikin sigar tsarin. Bari mu ga abin da ya sa wannan ya faru da yadda za a gyara matsalar. Me yasa Wi-Fi ya ɓace A kan Windows 10 (da akan sauran tsarin aiki na wannan dangi), Wi-Fi ya ɓace saboda dalilai biyu - cin zarafin matsayin direba ko matsalar kayan masarufi.

Read More

Idan ana amfani da Windows 10 OS a cikin ƙaramin kungiya, don sauƙaƙe shigar da shi a kan kwamfutoci da yawa, zaku iya amfani da hanyar shigarwa na cibiyar sadarwa, wanda muke so mu gabatar muku yau. Hanyar shigarwa na cibiyar sadarwa na Windows 10 Don shigar da dama a kan hanyar sadarwa, kuna buƙatar aiwatar da matakai da yawa: shigar da uwar garken TFTP ta amfani da mafita na uku, shirya fayilolin rarrabawa da saita bootloader na cibiyar sadarwar, saita damar raba abubuwa zuwa directory tare da fayilolin rarraba, ƙara mai sakawa zuwa sabar kuma shigar da OS kai tsaye.

Read More

Ta hanyar tsoho, an riga an gina ɗakin ɗakin karatun DirectX a cikin tsarin aiki na Windows 10. Dangane da nau'in adaftin zane, za a shigar da nau'in 11 ko 12. Duk da haka, wasu lokuta masu amfani suna haɗuwa da matsaloli a cikin aiki tare da waɗannan fayilolin, musamman lokacin ƙoƙarin yin wasan kwamfuta. A wannan yanayin, kuna buƙatar sake sanya kundin adireshin, wanda za'a tattauna daga baya.

Read More

Kuskure tare da sunan "VIDEO_TDR_FAILURE" yana sa wani hoton mutuwa ya mutu, wanda hakan ke sanya masu amfani da Windows 10 cikin rashin amfani da kwamfuta ko kwamfyutoci. Kamar yadda sunan sa ya nuna, mahimmin halin shine ɓangaren mai hoto, wanda abubuwa ke shafar su. Na gaba, zamuyi binciken musabbabin matsalar mu ga yadda za'a gyara shi.

Read More

Haɗin kayan aiki kayan aiki ne mai amfani sosai. Yana ba ku damar sake rarrabawa kaya tsakanin babban motsi na tsakiya, adaftan zane-zane da katin sauti na kwamfuta. Amma wani lokacin yanayi yakan taso yayin da dalili ɗaya ko wata ake buƙatar kashe aikinsa. Labari ne game da yadda za a iya yin wannan a cikin Windows 10 tsarin aiki wanda zaku koya daga wannan labarin.

Read More

Duk wani sabuntawa zuwa tsarin aiki na Windows ya zo ga mai amfani ta Cibiyar Sabuntawa. Wannan mai amfani yana da alhakin bincika ta atomatik, shigarwa na fakiti da kuma sake komawa zuwa yanayin OS na baya a yanayin idan ba'a shigar da fayil ɗin nasara ba. Tun da Win 10 ba za a iya kira shi mafi nasara da tsarin tsayayye ba, da yawa masu amfani suna kashe Cibiyar Sabuntawa gaba ɗaya ko zazzage majalisai inda marubucin ya kashe wannan kashi.

Read More

Allon Windows shine babban hanyar ma'amala da mai amfani da tsarin aiki. Ba kawai zai yiwu ba, amma kuma yana buƙatar tsara shi, saboda madaidaicin tsari zai rage raunin idanu da sauƙaƙe tsinkayewar bayani. A cikin wannan labarin, zaku koyi yadda za'a tsara allo a Windows 10. Akwai manyan hanyoyi guda biyu don daidaita nuni na OS - tsarin da kayan masarufi.

Read More

Yawancin masu amfani suna da sha'awar kiyaye sirrin bayanan mutum. Windows 10 na farkon sigogin suna da matsala tare da wannan, gami da amfani da kyamarar kwamfyutocin. Sabili da haka, a yau mun gabatar da umarnin don kashe wannan na'urar a cikin kwamfyutocin tare da saitin "goma". Kashe kyamarar a cikin Windows 10 Akwai hanyoyi guda biyu don cimma wannan burin - ta hanyar hana damar yin amfani da kyamara don aikace-aikace iri daban-daban ko ta kashe ta gaba ɗaya ta "Mai sarrafa Na'ura".

Read More

Ikon aiki tare da firintin cibiyar sadarwa yana nan a cikin duk sigogin Windows, farawa da XP. Lokaci zuwa lokaci, wannan aikin mai amfani yana fadada: Kwamfutar cibiyar ba ta gano firim ɗin cibiyar sadarwa. A yau muna so mu gaya muku game da hanyoyin warware wannan matsala a Windows 10. Kunna fitarwa na firintar cibiyar sadarwa Akwai dalilai da yawa don matsalar da aka bayyana - tushen na iya zama direbobi, ɗabbai daban-daban na manyan abubuwa da makasudin manufa, ko wasu gungun cibiyar sadarwa waɗanda aka kashe a cikin Windows 10 ta tsohuwa.

Read More

Katin bidiyo akan kwamfuta tare da Windows 10 shine ɗayan mahimman mahimmanci kuma masu tsada, zafi fiye da kima wanda ke haifar da raguwa mai yawa a cikin aiki. Bugu da kari, saboda dumama-kullun, na'urar na iya ƙarshe gaza, yana buƙatar sauyawa. Don kaucewa mummunan sakamako, wani lokacin yana da darajar duba zafin jiki.

Read More

SSDs suna zama mafi arha a kowace shekara, kuma masu amfani a hankali suna juyawa zuwa gare su. Sau da yawa ana amfani da gungu a cikin tsari na SSD azaman faifan tsarin, da HDD - don komai. Abin ya fi muni lokacin da OS ba zato ba tsammani ya ƙi sakawa akan ƙwaƙwalwar ƙasa. A yau muna son gabatar muku da dalilan wannan matsalar a Windows 10, gami da hanyoyin warware shi.

Read More

Layin umarni sashe ne mai mahimmanci na kowane tsarin aiki na dangin Windows, kuma sigar goma ba ta da banbance. Ta amfani da wannan tsinkaye, zaka iya sarrafa OS, ayyukanta da abubuwanda ke jikinta ta hanyar shiga da aiwatar da umarni daban-daban, amma don aiwatar da yawancinsu kana buƙatar samun hakkokin mai gudanarwa.

Read More

Akwai da yawa snap-ins da manufofi a cikin tsarin aiki na dangin Windows, waɗanda saiti ne don daidaita abubuwan aiki daban-daban na OS. Daga cikinsu akwai talla mai suna "Tsarin Tsaro na gida" kuma tana da alhakin shirya dabarun kare Windows.

Read More

Duk da gaskiyar cewa Microsoft ta riga ta fito da sababbin tsarin aiki guda biyu, masu amfani da yawa suna ci gaba da bin tsoffin "bakwai" kuma suna ƙoƙari su yi amfani da shi a kan kwamfutocinsu duka. Idan akwai karancin matsalolin shigarwa tare da Kwamfutocin kwamfyutoci na kai da kanka, to akan kwamfyutocin kwamfyutoci tare da “shigar goma” da aka sanya a gaba, dole ne ka fuskanci wasu matsaloli.

Read More

Wani lokaci, bayan sabuntawa zuwa "saman goma", masu amfani suna fuskantar matsala a cikin hanyar hoto mai haske a kan nuni. A yau muna son yin magana game da hanyoyin kawar da shi. Gyara allon fuska Wannan matsalar tana faruwa ne saboda ƙudurin da ba daidai ba, ƙarar da ba daidai ba, ko saboda gazawa a cikin katin bidiyo ko direba.

Read More

Ta hanyar tsohuwa, lokacin da ka shigar da tsarin aiki na Windows 10, ban da babban faifai na cikin gida, wanda a baya zai iya amfani da shi, an kuma ƙirƙirar ɓangaren tsarin "Tsarin tsarin". Da farko an ɓoye shi kuma ba a yi amfani da shi ba. Idan saboda wasu dalilai wannan bangare ya zama bayyane a gare ku, a cikin jagoranmu na yau za mu gaya muku yadda za ku rabu da shi.

Read More

Tsarin tsari ne wanda ake yiwa lakabi da bayanai a kafofin watsa labarai na ajiya - diski da filashin filasha. Wannan aikin an koma da shi ne a lokuta daban-daban - daga buƙatar gyara kuskuren software don share fayiloli ko ƙirƙirar sabon bangare. A wannan labarin, zamuyi magana akan yadda za'a tsara a Windows 10.

Read More

Yawancin wasanni a kan Windows suna buƙatar kunshin kunshin kayan DirectX wanda aka tsara don aikinsu daidai. Idan babu nau'in da ake buƙata, wasa ɗaya ko fiye ba zai fara daidai ba. Kuna iya gano idan kwamfutarka ta cika wannan buƙatar tsarin a ɗayan hanyoyi biyu masu sauƙi. Duba kuma: Menene DirectX da kuma yadda yake aiki .. Hanyoyi don gano nau'in DirectX a Windows 10. Ga kowane wasan da ke aiki tare da DirectX, kuna buƙatar takamaiman sigar wannan kayan aikin.

Read More