An kasa samun damar zuwa sabis ɗin Mai girkawa na Windows - yadda za'a gyara

Pin
Send
Share
Send

Lokacin shigar da shirye-shiryen Windows da kayan da aka rarraba azaman mai sakawa tare da .MSI fadada, zaku iya haɗuwa da kuskuren "Ba za ku iya samun damar zuwa aikin mai sakawa na Windows ba." Za'a iya fuskantar matsalar a Windows 10, 8 da Windows 7.

Wannan cikakkiyar jagorar bayanin yadda ake gyara kuskuren "Ba a sami damar shiga kuskuren aikin mai sakawa Windows" ba - an gabatar da hanyoyi da yawa, daga mafi sauki kuma galibi mafi inganci ga masu rikitarwa.

Lura: kafin ku ci gaba zuwa matakai na gaba, Ina bayar da shawarar dubawa idan akwai wuraren dawo da komputa a cikin komputa (ƙungiyar kulawa - dawo da tsarin) kuma yi amfani da su idan akwai su. Hakanan, idan kun lalata ayyukan Windows, kunna su kuma yi sabunta tsarin, sau da yawa wannan yana magance matsalar.

Ana duba aikin "Windows Installer", ƙaddamar da shi idan ya cancanta

Abu na farko da za a bincika shine ko an kashe Windows Installer sabis na kowane dalili.

Don yin wannan, bi waɗannan matakan masu sauƙi.

  1. Latsa maɓallan Win + R akan maɓallin, shigar hidimarkawa.msc cikin Run taga saika latsa Shigar.
  2. Wani taga yana buɗewa tare da jerin ayyukan, sami "Windows Installer" a cikin jerin kuma danna sau biyu akan wannan sabis ɗin. Idan ba a lissafa sabis ɗin ba, duba idan akwai Mai girkawa na Windows (wannan shine abu ɗaya). Idan ba a can ba, to game da shawarar - kara a cikin umarnin.
  3. Ta hanyar tsoho, nau'in farawa don sabis ya kamata a saita zuwa "Manual", kuma yakamata jihar ta kasance "Dakatar" (yana farawa ne kawai lokacin shigarwa shirye-shirye).
  4. Idan kana da Windows 7 ko 8 (8.1) kuma an saita nau'in farawa don aikin Mai girkawa na Windows zuwa Rashin aiki, canza shi zuwa Manual kuma amfani da saitunan.
  5. Idan kana da Windows 10 kuma an saita nau'ikan farawa zuwa “Naƙasasshe,” zaku iya haɗuwa da gaskiyar cewa ba zaku iya canja nau'in farawa ba a wannan taga (wannan kuma yana iya kasancewa a cikin 8-ke). A wannan yanayin, bi matakan 6-8.
  6. Gudu edita rajista (Win + R, shigar regedit).
  7. Je zuwa maɓallin yin rajista
    HKEY_LOCAL_MACHINE  Tsarin  Ka'idojinShallinSetSS Services 'msiserver
    sannan ka danna maballin Fara a cikin hanyar da ta dace.
  8. Sanya shi zuwa 3, danna Ok kuma sake kunna kwamfutar.

Hakanan, a cikin yanayin, bincika nau'in farawa na sabis ɗin "RPC Procedure Call RPC" (aikin Windows Installer sabis ya dogara da shi) - ya kamata a sanya shi a cikin "Atomatik", kuma sabis ɗin da kansa ya kamata ya yi aiki. Hakanan, nakasassu na ƙaddamar da DCOM Server nakasassu da sabis na RPC Endpoint Mapper na iya shafar aikin.

Kashi na gaba ya bayyana yadda za a mayar da sabis ɗin "Windows Installer", amma, ban da wannan, gyaran da aka gabatar ma ya dawo da sigogin fara aiki na tsoho, wanda zai iya taimakawa wajen warware matsalar.

Idan babu "Windows Installer" ko "Windows Installer" a cikin sabis.msc

Wasu lokuta yana iya zama cewa sabis na Installer Windows baya cikin jerin ayyukan. A wannan yanayin, zaku iya ƙoƙarin mayar da shi ta amfani da reg-file.

Kuna iya saukar da irin waɗannan fayilolin daga shafuka (a shafin za ku sami tebur tare da jerin ayyukan, zazzage fayil ɗin don Mai girkawa na Windows, gudanar da shi kuma tabbatar da ƙungiyar tare da rajista, bayan haɗuwa, sake kunna komputa):

  • //www.tenforums.com/tutorials/57567-restore-default-services-window-10-a.html (na Windows 10)
  • //www.sevenforums.com/tutorials/236709-services-restore-default-services-window-7-a.html (don Windows 7).

Duba Manufofin Sabis na Sabuntawa na Windows

Wasu lokuta ɓarkewar tsarin da canza manufofin Windows Installer na iya haifar da kuskuren tambayar.

Idan kana da Windows 10, 8, ko Windows 7 Professional (ko ciniki), zaka iya bincika idan aka canza manufofin Windows Installer kamar haka:

  1. Latsa Win + R da nau'in sarzamarika.msc
  2. Je zuwa Kanfigareshan na Kwamfuta - Samfuran Gudanarwa - Abubuwan haɗin kwamfuta - Mai girkawa na Windows.
  3. Tabbatar cewa an saita dukkan manufofin zuwa Ba a saita su ba. Idan wannan ba matsala, danna sau biyu a kan manufofin tare da jihar da aka ƙayyade kuma saita shi zuwa "Ba a ƙayyade ba".
  4. Bincika manufofin a cikin wani sashi mai kama, amma a cikin "Saitawa Mai amfani".

Idan an sanya fitowar gidanka na Windows a kwamfutarka, hanyar za ta zama haka:

  1. Je zuwa editan rajista (Win + R - regedit).
  2. Je zuwa sashin
    HKEY_LOCAL_MACHINE  SOFTWARE  Manufofin  Microsoft  Windows 
    sannan ka bincika idan tana da subkey mai suna Installer. Idan akwai - share shi (danna danna kan "babban fayil" Mai sakawa - goge).
  3. Duba don irin wannan sashin a ciki
    HKEY_CURRENT_USER  SOFTWARE  Manufofin  Microsoft  Windows 

Idan hanyoyin da ke sama ba su taimaka ba, yi ƙoƙarin maido da sabis ɗin Mai girkawa na Windows da hannu - hanya ta 2 a cikin wani umarni dabam, sabis ɗin Mai girka Windows ba shi samuwa, kuma ku kula da zaɓin na 3, yana iya aiki.

Pin
Send
Share
Send