Bayan shigar da Windows (ko bayan sabunta Windows 10), wasu masu amfani da novice za su sami babban fayil akan drive C na girman mai ban sha'awa, wanda ba za'a share shi gaba ɗaya ba idan kunyi ƙoƙarin yin wannan ta amfani da hanyoyin da aka saba. Wannan yana tambaya game da yadda za'a cire babban fayil ɗin Windows.old daga faifai. Idan wani abu a cikin umarnin bai fito fili ba, to a ƙarshen akwai jagorar bidiyo akan yadda za'a share wannan babban fayil ɗin (wanda aka nuna akan Windows 10, amma kuma ya dace da nau'ikan OS na baya).
Babban fayil ɗin Windows.old ya ƙunshi fayilolin shigarwar da ta gabata na Windows 10, 8.1 ko Windows 7. Af, a ciki, za ku iya samun wasu fayilolin mai amfani daga tebur da daga manyan fayilolin My Document da makamantan su, idan ba ku nemo su ba bayan sake sakawa . A cikin wannan umarnin, zamu share Windows.old daidai (koyarwar ta ƙunshi bangarori uku daga sababbi zuwa tsoffin sigogin tsarin). Hakanan yana iya zama da amfani: Yadda ake tsabtace C drive daga fayilolin da ba dole ba.
Yadda za a goge babban fayil ɗin Windows.old a Windows 10 1803 Afrilu andaukaka da Sabuntawar Oktoba 1809
Sabon fasalin Windows 10 ya gabatar da wata sabuwar hanya don share babban fayil ɗin Windows.old daga shigarwar OS na baya (dukda cewa tsohuwar hanyar da aka bayyana daga baya a cikin takardar ta ci gaba da aiki). Lura cewa bayan share fayil ɗin, sake juyawa ta atomatik zuwa sigar da ta gabata ta tsarin zai zama ba zai yiwu ba.
Sabuntawa ya inganta tsabtace faifai na atomatik, yanzu zaka iya aiwatar dashi da hannu, sharewa, gami da, da babban fayil mara amfani.
Matakan zasu kasance kamar haka:
- Je zuwa Fara - Saitunan (ko latsa Win + I).
- Je zuwa "Tsarin" - "waƙwalwar Na'urar ".
- A cikin "Ikon ƙwaƙwalwar ajiya", danna "spacean sarari yanzu."
- Bayan tsawon lokacin bincika fayilolin zaɓi, duba akwatin "Tsoffin Windows Installations".
- Danna maɓallin "Share fayiloli" a saman taga.
- Jira tsari na tsabtatawa don kammala. Fayilolin da kuka zaba, gami da babban fayil na Windows.old, za'a share su daga drive C.
A wasu hanyoyi, sabuwar hanyar ta fi dacewa da wacce aka bayyana a ƙasa, alal misali, ba ta nemi haƙƙoƙin mai gudanarwa a kwamfutar (ko da yake ban ware cewa yana iya yin aiki idan ba su nan). Na gaba bidiyon da ke nuna sabon hanyar, kuma bayan shi, hanyoyin don sigogin OS na baya.
Idan kana da ɗayan sigogin tsarin da suka gabata - Windows 10 zuwa 1803, Windows 7 ko 8, yi amfani da zaɓi mai zuwa.
Ana cire babban fayil ɗin Windows.old akan Windows 10 da 8
Idan ka inganta zuwa Windows 10 daga sigar da ta gabata ta tsarin ko kayi amfani da tsabta na Windows 10 ko 8 (8.1), amma ba tare da tsara tsarin tsarin rumbun kwamfutarka ba, zai ƙunshi babban fayil ɗin Windows.old, wanda wani lokacin yakan ɗauki girman gigabytes.
An bayyana tsarin share wannan babban fayil ɗin a ƙasa, duk da haka, ya kamata a ɗauka a hankali cewa lokacin da Windows.old ya bayyana bayan shigar da haɓaka kyauta zuwa Windows 10, fayilolin da ke ciki zasu iya yin aiki da sauri su koma ga OS ɗin da suka gabata a cikin OS idan akwai matsaloli. Sabili da haka, ba zan bayar da shawarar share shi don waɗanda aka sabunta ba, aƙalla a cikin wata ɗaya bayan sabuntawa.
Don haka, don share babban fayil ɗin Windows.old, bi waɗannan matakan don tsari.
- Latsa maɓallin Windows a kan keyboard (maɓalli tare da tambarin OS) + R kuma shigar tsabtace sannan kuma latsa Shigar.
- Jira har sai da ginan cikin Windows Disk Tsaftacewar shirin zai fara.
- Latsa maɓallin "Share tsarin fayiloli" (dole ne ku sami hakkokin mai gudanarwa akan kwamfutar).
- Bayan bincika fayiloli, nemo "Abubuwan shigarwa na Windows dana baya" kuma duba shi. Danna Ok.
- Jira diski don gama tsabtacewa.
Sakamakon wannan, za a share babban fayil ɗin Windows.old, ko aƙalla abinda ke ciki. Idan wani abu ya kasance ba zai iya fahimta ba, to a ƙarshen labarin akwai umarnin bidiyo da ke nuna duk tsarin cirewa kawai a cikin Windows 10.
A cikin taron cewa saboda wasu dalilai wannan bai faru ba, danna-dama akan maɓallin Fara, zaɓi abu menu "Command Feed (Administrator)" kuma shigar da umarnin RD / S / Q C: windows.old (ɗauka cewa babban fayil ɗin yana kan drive C) sannan latsa Shigar.
Hakanan a cikin bayanan, an ba da shawarar wani zaɓi:
- Mun fara mai tsara aiki (yana yiwuwa ta hanyar bincika Windows 10 a cikin taskbar aiki)
- Mun sami aikin SetupCleanupTask kuma danna sau biyu a kai.
- Mun danna kan taken aiki tare da maɓallin linzamin kwamfuta na dama - aiwatar.
Dangane da sakamakon waɗannan ayyukan, babban fayil ɗin Windows.old ya kamata a share.
Yadda zaka cire Windows.old a Windows 7
Mataki na farko, wanda za a bayyana yanzu, na iya kasawa idan kun riga kun yi kokarin share babban fayil ɗin windows.old ta hanyar Firefox. Idan hakan ta faru, kada ku yanke ƙauna kuma ci gaba da karanta littafin.
Don haka, bari mu fara:
- Je zuwa "Kwamfuta na" ko Windows Explorer, danna dama a kan C drive kuma zaɓi "Abubuwan da ke cikin". Sannan danna maɓallin "Disk tsaftacewa".
- Bayan taƙaitaccen bincike na tsarin, akwatin tattaunawa na tsattsauran ra'ayi zai buɗe. Latsa maɓallin "Share Tsarin Fayiloli". Dole ne mu sake jira.
- Za ku ga sabbin abubuwa sun bayyana cikin jerin fayiloli don sharewa. Muna da sha'awar "Kayan shigar da Windows na baya", kamar yadda suke ajiyewa a cikin babban fayil ɗin Windows.old. Duba akwatin kuma danna "Ok." Jira aikin don kammala.
Wataƙila ayyukan da aka riga aka bayyana a sama zasu isa su sanya babban fayil ɗin da ba mu buƙatar ɓacewa. Ko wataƙila ba haka ba: akwai wasu manyan fayiloli waɗanda ba sa haifar da saƙon "Ba a samo su ba" lokacin ƙoƙarin sharewa. A wannan yanayin, gudanar da layin umarni azaman shugaba kuma shigar da umarnin:
rd / s / q c: windows.old
Sannan latsa Shigar. Bayan aiwatar da umarnin, babban fayil ɗin Windows.old zai kasance gaba ɗaya daga kwamfutar.
Umarni na bidiyo
Na kuma yi rikodin umarnin bidiyo tare da aiwatar da babban fayil ɗin Windows.old, inda ake yin duk ayyuka a Windows 10. Duk da haka, hanyoyin guda ɗaya sun dace da 8.1 da 7.
Idan saboda wasu dalilai babu wani labarin da ya taimaka muku, yi tambayoyi, kuma zan yi kokarin amsawa.