Yin amfani da Kwamfutar Nesa na Microsoft

Pin
Send
Share
Send

Goyon baya ga RDP - Tsarin Taimako na Nesawa yana kasancewa a cikin Windows tun XP, amma ba kowa ne ya san yadda ake amfani da (har ma kasancewa ba) Microsoft Remote Desktop don haɗa kai tsaye zuwa kwamfuta tare da Windows 10, 8 ko Windows 7, gami da ba tare da amfani da duk wasu shirye-shirye na ɓangare na uku ba.

Wannan jagorar ta bayyana yadda za ayi amfani da Microsoft Remote Desktop daga Windows computer, Mac OS X, haka kuma daga na'urorin tafi-da-gidanka na Android, iPhone, da iPad. Kodayake aiwatarwar ba ta bambanta sosai ga duk waɗannan na'urori, ban da wannan a farkon lamarin, duk abin da kuke buƙata yana cikin tsarin aiki. Duba kuma: Mafi kyawun shirye-shirye don samun damar zuwa kwamfuta.

Lura: haɗin zai yiwu ne kawai ga kwamfutoci tare da fitowar Windows ba ƙasa da Pro (zaka iya haɗawa daga sigar gida a lokaci guda), amma a cikin Windows 10 akwai sabon zaɓi don haɗin tebur mai nisa wanda yake da sauƙi ga masu farawa, wanda ya dace a cikin yanayi inda ana buƙata sau ɗaya kuma yana buƙatar haɗin Intanet, duba Haɗa haɗe zuwa komputa ta amfani da aikace-aikacen Taimako na Sauri a Windows 10.

Kafin Amfani da Desktop Nesa

Maballin Nesa ta hanyar RDP ta tsohuwa yana ɗaukar cewa zaku haɗu da komputa ɗaya daga wata na'urar da take kan cibiyar sadarwa guda ɗaya ta gida (A gida, wannan yana nufin yawan haɗuwa da na'ura mai amfani da hanya ɗaya .. Akwai hanyoyin da za ayi haɗi a kan Intanet, kamar yadda za mu yi magana game da a karshen labarin).

Don haɗi, kuna buƙatar sanin adireshin IP na kwamfutar a kan hanyar sadarwa ta gida ko sunan kwamfutar (zaɓi na biyu yana aiki ne kawai idan an kunna gano cibiyar sadarwa), kuma la'akari da gaskiyar cewa a cikin yawancin tsarin gida adireshin IP yana canzawa koyaushe kafin farawa, Ina ba da shawarar ku sanya ƙirar tsaye Adireshin IP (kawai akan hanyar sadarwa ta gida, wannan ƙirar IP ɗin ba ta da alaƙa da ISP ɗinka) don kwamfutar da za a yi haɗin haɗin.

Zan iya ba da hanyoyi biyu don yin wannan. Mai sauƙi: je zuwa kwamiti na sarrafawa - Cibiyar yanar gizo da Cibiyar Rarraba (ko kaɗa dama akan gunkin haɗi a yankin sanarwa - Cibiyar yanar gizo da Cibiyar Rarraba.) A cikin Windows 10 1709 babu wani abu a cikin mahallin mahallin: saitunan cibiyar sadarwa a cikin sabuwar ke buɗe keɓaɓɓun, a ƙasan wannene akwai hanyar haɗi don buɗe Cibiyar Nazarin da Gidan Raba, ƙarin cikakkun bayanai: Yadda za a buɗe cibiyar sadarwar da Gidan Raba a Windows 10). A cikin ɓangaren don duba cibiyoyin sadarwa masu aiki, danna kan haɗin ta hanyar cibiyar sadarwa na yankin (Ethernet) ko Wi-Fi kuma danna maɓallin "cikakkun bayanai" a taga na gaba.

Daga wannan taga, zaku buƙaci bayani game da adireshin IP, ƙofar tsoho da sabbin DNS.

Rufe taga bayanan haɗi, sai ka latsa "Properties" a cikin taga matsayin. A cikin jerin bangarorin da aikin haɗi ya yi amfani da shi, zaɓi toaukin Protocol na Intanet 4, danna maɓallin "Properties", sannan shigar da sigogin da aka samo a farkon taga sanyi kuma danna "Ok", sannan kuma.

An gama, yanzu kwamfutarka tana da adireshin IP mai ƙima, wanda shine abin da ake buƙatar haɗawa da Wutar Nesa. Hanya ta biyu don sanya adireshin IP ɗin tsaye a tsaye shine amfani da saitunan uwar garke na DHCP uwar garken ka. A matsayinka na mai mulki, akwai yiwuwar ɗaukar takamaiman IP ta adireshin MAC. Ban shiga cikin cikakken bayani ba, amma idan ba za ku iya saita mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa ba, zaku iya kula da wannan.

Bada izinin Haɗin Fitar da Kwamfuta na Windows

Wani batun da zaku yi shine don kunna haɗin RDP akan kwamfutar da zaku haɗu. A cikin Windows 10 farawa daga version 1709, zaku iya ba da damar haɗi a cikin Saiti - Tsarin - Wuta na Nesa.

A wurin, bayan kunna kwamfyutan nesa, za a nuna sunan kwamfutar da za ku iya haɗawa (a maimakon adireshin IP), duk da haka, don amfani da haɗin haɗin suna, dole ne ku canza bayanan gidan yanar sadarwar zuwa "Masu zaman kansu" maimakon "Jama'a" (duba Yadda za a canza cibiyar sadarwar masu zaman kansu zuwa a bayyane kuma a gaban Windows 10).

A cikin sigogin da suka gabata na Windows, je zuwa kwamiti mai kulawa kuma zaɓi "System", sannan a cikin jerin a hagu - "Sanya damar nesa." A cikin taga saiti, kunna "Bada damar haɗin mai nisa zuwa wannan komputa ɗin" da "Bada damar haɗi nesa ga wannan komputa."

Idan ya cancanta, ƙayyade masu amfani da Windows waɗanda kuke so su ba da dama, za ku iya ƙirƙirar keɓaɓɓen mai amfani don haɗin kwamfyutocin nesa (ta asali, an ba da dama ga asusun da aka shiga ciki da kuma duk masu gudanar da tsarin). Kowane abu yana shirye don farawa.

Haɗin Kwamfuta na Nesa a cikin Windows

Domin haɗi zuwa tebur mai nisa, baku buƙatar shigar da ƙarin shirye-shirye. Kawai danna buga "haɗa zuwa tebur mai nisa" a cikin filin bincike (a fara menu a cikin Windows 7, a cikin taskbar a Windows 10 ko akan farawar Windows 8 da 8.1) don ƙaddamar da amfani don haɗawa. Ko latsa Win + R, shigarmstsckuma latsa Shigar.

Ta hanyar tsoho, zaka ga kawai taga wanda kake buƙatar shigar da adireshin IP ko sunan kwamfutar da kake so ka haɗa - zaka iya shigar dashi, danna "Haɗa", shigar da sunan mai amfani da kalmar wucewa don buƙatar bayanin asusun (sunan mai amfani da kalmar sirri ta kwamfutar nesa) ), bayan haka zaku ga allon komputa mai nisa.

Hakanan zaka iya saita saitunan hoto, adana tsarin haɗin, canja wurin sauti - don wannan, danna "Nuna saiti" a cikin taga haɗin.

Idan an yi komai daidai, to bayan ɗan kankanin lokaci zaka ga allon kwamfuta mai nisa a cikin taga haɗin tebur ɗin nesa.

Kwamfutar Nesa ta Microsoft a kan Mac OS X

Don haɗi zuwa kwamfutar Windows a kan Mac, kuna buƙatar saukar da aikace-aikacen Microsoft Na Nesa Microsoft daga cikin Store Store. Bayan ƙaddamar da aikace-aikacen, danna maɓallin tare da alamar Plus don ƙara kwamfutar da ke nesa - ba shi suna (kowane), shigar da adireshin IP (a cikin filin "PC Suna"), sunan mai amfani da kalmar sirri don haɗi.

Idan ya cancanta, saita zaɓuɓɓukan allo da sauran bayanai. Bayan haka, rufe window ɗin saiti kuma danna sau biyu akan sunan tebur mai nisa a cikin jerin don haɗawa. Idan an yi komai daidai, za ka ga Windows desktop a taga ko a cikakkiyar allo (ya danganta da saiti) a kan Mac ɗin ka.

Da kaina, Ina amfani da RDP kawai a Apple OS X. A kan MacBook Air ba ni da injinan kwalliya tare da Windows kuma ban shigar da shi ba a cikin wani sashi daban - a farkon yanayin tsarin zai rage aiki, a karo na biyu zan rage rayuwar batir (ƙari da damuwa na sake fasalin ) Don haka kawai ina haɗa ta hanyar Microsoft Dannawa sau ɗaya zuwa Kwamfutar Kwamfuta mai sanyi idan ina buƙatar Windows.

Android da iOS

Haɗawa zuwa Microsoft Kwamfutar Nesa kusan babu bambanci ga wayoyin Android da Allunan, wayoyin iPhone da iPad. Don haka, shigar da Microsoft Remote Desktop aikace-aikace na Android ko "Dannawa sau (Microsoft)" don iOS kuma gudanar da shi.

A kan babban allon, danna ""ara" (a cikin sigar iOS, zaɓi "PCara PC ko uwar garken") kuma shigar da sigogin haɗin - kamar yadda yake a sigar da ta gabata, wannan shine sunan haɗin (a hankali, a cikin Android), Adireshin IP kwamfuta, sunan mai amfani da kalmar sirri don shigar da Windows. Saita wasu sigogi kamar yadda ya cancanta.

An gama, zaka iya haɗawa da sarrafa kwamfutarka daga wayarka ta hannu.

RDP akan Intanet

Akwai umarnin a kan shafin yanar gizon Microsoft na hukuma kan yadda za a bada izinin haɗin tebur mai nisa a cikin Intanet (Ingilishi kawai). Ya ƙunshi isar da tashar tashar 3389 zuwa adireshin IP na kwamfutarka akan mai amfani da na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa, sannan kuma haɗawa zuwa adireshin jama'a na gidan yanar gizonku tare da tashar da aka ƙayyade.

A ganina, wannan ba shine mafi kyawun zaɓi kuma mafi aminci ba, ko wataƙila mafi sauƙi - ƙirƙirar haɗin VPN (ta amfani da na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa ko Windows) kuma haɗa ta hanyar VPN zuwa komputa, sannan amfani da tebur mai nisa kamar kun kasance a cikin gida ɗaya. cibiyar sadarwa (kodayake ana buƙatar isar da tashar jiragen ruwa).

Pin
Send
Share
Send