Yadda zaka cire Windows daga Mac

Pin
Send
Share
Send

Ana cire Windows 10 - Windows 7 daga MacBook, iMac, ko wasu Mac za a buƙaci don ware ƙarin filin diski don shigarwa na gaba, ko kuma akasin haka, don haɗa Windows ɗin diski ɗin da aka mamaye zuwa MacOS.

Wannan jagorar yana bayani dalla-dalla hanyoyi biyu don cire Windows daga Mac wanda aka sanya a cikin Boot Camp (a wani bangare na diski daban). Dukkanin bayanan daga bangarorin Windows za'a share su. Dubi kuma: Yadda za a kafa Windows 10 a kan Mac.

Lura: ba za a yi la'akari da hanyoyin cirewa daga Desktop ɗin Komputa ko VirtualBox ba - a cikin waɗannan yanayin, ya isa ya cire mashinan kwamfyutoci da diski mai wuya, kuma, idan ya cancanta, software ɗin mashin ɗin kanta.

Cire Windows daga Mac a cikin Boot Camp

Hanya ta farko ta cire Windows da aka sanya daga MacBook ko iMac shine mafi sauki: zaka iya amfani da Boot Camp Assistant utility don shigar da tsarin.

  1. Kaddamar da "Mataimakin Kafa Boot" (don wannan zaka iya amfani da Binciken Haske ko kuma ka sami mai amfani a cikin Mai Nemi - Shirye-shiryen - Utilities).
  2. Danna "Ci gaba" a farkon taga mai amfani, sannan zaɓi "Uninstall Windows 7 ko kuma daga baya" sannan danna "Ci gaba".
  3. A cikin taga na gaba, zaku ga yadda diski ɗin diski zai kalli bayan cirewa (MacOS ɗin gaba ɗaya zai mamaye shi). Latsa maido maɓallin.
  4. Lokacin da tsari ya gama, Windows za a share kuma MacOS kawai zai zauna a kwamfutar.

Abin takaici, wannan hanyar a wasu yanayi ba ta aiki kuma Boot Camp ta ba da rahoton cewa ba za a iya cire Windows ba. A wannan yanayin, zaka iya amfani da hanyar cirewa ta biyu.

Amfani da Disk Utility don Share Boot Camp Partition

Abu ɗaya da Boot Camp yake yi ana iya yinsa da hannu ta amfani da Mac OS Disk Utility. Kuna iya gudanar da shi ta wannan hanyar da aka yi amfani da ita don amfanin baya.

Hanyar bayan fitarwa zata kasance kamar haka:

  1. A cikin faifai na diski a cikin sashin hagu, zaɓi diski na jiki (ba bangare ba, duba allo) kuma danna maɓallin "bangare".
  2. Zaɓi ɓangaren zangon zangon sai ka danna maɓallin “-” (minus) a ƙasa. Sannan, in akwai, zaɓi ɓangaren da aka yiwa alama mai alama (Maida Windows) kuma amfani da maɓallin ƙaramin.
  3. Danna "Aiwatar", kuma a cikin gargaɗin da ya bayyana, danna "Bangare."

Bayan an kammala tsari, duk fayiloli da tsarin Windows ɗin da kanta za a share su daga Mac ɗinku, kuma sarari faifai kyauta za ta shiga cikin bangare na Macintosh HD.

Pin
Send
Share
Send