Ma'aikatar mai amfani da Windows Modules na ɗaukar nauyin processor

Pin
Send
Share
Send

Yawancin masu amfani da Windows 10 suna fuskantar gaskiyar cewa TiWorker.exe ko Windows Modules Installer Ma'aikata suna sauke aikin injin din, faifai, ko RAM. Bayan haka, nauyin da ke kan mai sarrafawa shine cewa duk wasu ayyuka a cikin tsarin su zama da wahala.

Wannan jagorar mai cikakken bayani menene TiWorker.exe shine, me yasa zai iya sanya komputa ko kwamfutar tafi-da-gidanka, kuma menene za'ayi a wannan yanayin don gyara matsalar, da kuma yadda za'a kashe wannan tsari.

Mene ne Tsarin Ma'aikatar Ma'aikatar Gidan Wuta na Windows (TiWorker.exe)

Da farko dai, abin da TiWorker.exe tsari ne da aka gabatar ta hanyar sabis ɗin TrustedInstaller (mai saka kayan Windows) yayin bincika da shigar sabunta Windows 10, lokacin da aka kiyaye tsarin ta atomatik, da kuma lokacin da aka kunna abubuwan Windows ɗin kuma (a cikin Kwamitin Kulawa - Shirye-shirye da aka gyara - Kunna ko aka kashe).

Ba za a iya share wannan fayil ba: yana da bukatar tsarin ya yi aiki da kyau. Ko da kun share wannan fayil ɗin, tare da babban yiwuwar hakan zai kai ga buƙatar dawo da tsarin aiki.

Yana yiwuwa a kashe sabis ɗin da ya ƙaddamar da shi, wanda kuma aka tattauna, amma yawanci, don gyara matsalar da aka bayyana a cikin littafin mai na yanzu da rage nauyin a kan aikin kwamfuta ko kwamfutar tafi-da-gidanka, ba a buƙatar wannan.

Aiki na yau da kullun na TiWorker.exe na iya haifar da babban nauyin processor

A mafi yawan lokuta, gaskiyar cewa TiWorker.exe yana ɗaukar nauyin processor shine aiki na yau da kullun na Windows Modules Installer. Wannan yakan faru ne lokacin da ka bincika sabunta Windows 10 ta atomatik ko hannu. Wani lokaci - yayin kula da kwamfutar ko kwamfyutan cinya.

A wannan yanayin, yawanci ya isa kawai jira har sai mai sakawa a wayar ta kammala aikinta, wanda zai iya ɗaukar dogon lokaci (har zuwa awanni) akan kwamfyutocin jinkirin tare da jinkirin diski mai wuya, haka kuma a lokuta inda ba'a bincika sabbin abubuwa ba kuma an sauke su na dogon lokaci.

Idan babu sha'awar jira, kuma kuma babu wata hanyar tabbatarwa cewa batun kamar yadda aka bayyana a sama, ya kamata ka fara da waɗannan matakai:

  1. Je zuwa Zaɓuɓɓuka (maɓallan Win + I) - Sabuntawa da Mayarwa - Sabunta Windows.
  2. Binciki sabuntawa kuma jira su don saukewa da kafawa.
  3. Sake kunna kwamfutarka don kammala aikin ɗaukakawa.

Kuma ƙarin zaɓi, tabbas, don aiki na TiWorker.exe na yau da kullun, wanda na yi ma'amala da shi sau da yawa: bayan kunna ko sake kunna kwamfutar ta sake, za ku ga allon allo (amma ba kamar a cikin Windows 10 Black Screen Article labarin), zaku iya amfani da Ctrl + Alt + Del buɗe manajan ɗawainiyar kuma a can za ku iya ganin aikin Manhajar Mwararru na Windows Modules, wanda ke ɗaukar kwamfutar da nauyi. A wannan yanayin, yana iya zama alama cewa wani abu ba daidai ba ne da kwamfutar: amma a zahiri, bayan mintuna 10-20 komai ya koma daidai, takaddar komfutoci tana sama (kuma baya sake maimaitawa). A bayyane yake, wannan yana faruwa lokacin da aka dakatar da saukar da sabuntawa ta sake gina kwamfutar.

Matsaloli a Windows Sabunta 10

Dalili na gaba da zai haifar da sabon salo na tsarin TiWorker.exe a cikin mai gudanar da aikin Windows 10 shine ba daidai ba na Cibiyar Sabuntawa.

Anan ya kamata ku gwada waɗannan hanyoyi don gyara matsalar.

Gyara kuskuren atomatik

Wataƙila ginannun kayan aikin ciki na iya taimakawa wajen magance matsalar Don amfani da su, bi waɗannan matakan:

  1. Je zuwa Kwamitin Kulawa - Shirya matsala kuma a hagu zaɓi "Duba Duk Kategorien".
  2. Gudanar da gyare-gyare masu zuwa ɗaya a lokaci guda: Tsarin Kulawa, Sabis na Canjin Intanet, Sabunta Windows.

Bayan kammalawa, gwada bincika da shigar da sabuntawa a cikin saitunan Windows 10, kuma bayan shigar da sake kunna kwamfutarka, duba idan an gyara matsalar Ma'aikatar Mai girka Wuta na Windows.

Gyara rubutun hannu don matsalolin Cibiyar Sabuntawa

Idan matakan da suka gabata ba su magance matsalar ta TiWorker ba, gwada waɗannan:

  1. Hanyar don share cache na ɗaukakawa (babban fayil ɗin SoftwareDistribution) daga labarin da ba'a sake saukar da sabbin bayanan Windows 10 ba.
  2. Idan matsalar ta bayyana bayan shigar da kowane riga-kafi ko wuta, kazalika, mai yiwuwa, shirin don hana ayyukan "kayan leken asiri" na Windows 10, wannan na iya shafar ikon sauke da shigar sabuntawa. Gwada kashe su na ɗan lokaci.
  3. Bincika da dawo da amincin fayilolin tsarin ta hanyar buɗe layin umarni a madadin Mai Gudanarwa ta hanyar maɓallin zaɓi na dama akan maɓallin "Fara" da shigar da umarnin dism / kan layi / tsaftacewa-hoto / murmurewa (ƙari: Binciken amincin fayilolin Windows 10).
  4. Yi boot ɗin tsabta na Windows 10 (tare da sabis na ɓangare na uku da shirye-shirye da aka kashe) kuma bincika bincika da shigarwa na sabuntawa a cikin saitunan OS za su yi aiki.

Idan komai yana tsari da tsarinka baki ɗaya, to ɗayan hanyoyin ta wannan hanyar ya kamata tuni sun taimaka. Koyaya, idan wannan bai faru ba, zaku iya gwada hanyoyin.

Yadda za a kashe TiWorker.exe

Abu na ƙarshe da zan iya bayarwa dangane da warware matsalar shine a kashe TiWorker.exe a Windows 10. Don yin wannan, bi waɗannan matakan:

  1. A cikin mai sarrafa ɗawainiya, cire sashin aikin daga Ma'aikatar Mai girka Wuta na Windows
  2. Latsa maɓallan Win + Rin akan mabuɗin ku shiga shigar da service.msc
  3. A cikin jerin aiyuka, nemo "Mai saka Windows ɗin" kuma danna sau biyu akansa.
  4. Dakatar da sabis ɗin kuma saita nau'in farawa zuwa “Naƙasasshe”.

Bayan wannan, tsari ba zai fara ba. Wani zaɓi na wannan hanyar yana lalata sabis ɗin Sabunta Windows, amma a wannan yanayin ikon shigar da sabuntawa da hannu (kamar yadda aka bayyana a cikin labarin da aka ambata game da sabuntawar Windows 10 ba za a saukar da su ba) zai ɓace.

Informationarin Bayani

Kuma 'yan ƙarin maki game da babban nauyin da aka samar ta TiWorker.exe:

  • Wasu lokuta ana iya haifar da wannan ta hanyar na'urori masu jituwa ko software na mallakar ta su a farawa, musamman, an samo shi ne don Mataimakin Tallafi na HP da sabis na tsoffin ɗab'i na wasu samfuran, bayan cire nauyin ya ɓace.
  • Idan tsari ya haifar da kaya wanda ke hana aiki a cikin Windows 10, amma wannan ba sakamakon matsaloli bane (i, yana wucewa bayan wani ɗan lokaci), zaku iya saita fifikon tsari a cikin mai sarrafa ɗawainiyar: a lokaci guda, lallai ne ya ƙara yin aikinsa, amma TiWorker.exe zai sami sakamako mafi ƙaranci akan abin da kuke yi akan kwamfutarka.

Ina fatan wasu zabin da aka gabatar zasu taimaka gyara lamarin. Idan ba haka ba, yi ƙoƙarin bayyana a cikin maganganun, bayan wannan akwai matsala da abin da aka riga aka yi: mai yiwuwa zan iya taimakawa.

Pin
Send
Share
Send