Windows baya ganin rumbun kwamfutarka ta biyu

Pin
Send
Share
Send

Idan bayan sake kunna Windows 7 ko 8.1, kuma bayan sabunta su zuwa Windows 10, kwamfutarka ba ta ganin babban rumbun kwamfyuta na biyu ko bangare na biyu na ma'ana a kan drive (drive D, ba da sharadi ba), a cikin wannan jagorar zaka sami sauƙaƙan mafita biyu na matsalar, kazalika da jagorar bidiyo don kawar dashi. Hakanan, hanyoyin da aka bayyana ya kamata su taimaka idan kun shigar da rumbun kwamfutarka na biyu ko SSD, ana iya ganin sa a cikin BIOS (UEFI), amma ba a bayyane a Windows Explorer ba.

Idan rumbun kwamfutarka na biyu bai bayyana ba a cikin BIOS, amma ya faru ne bayan wani aiki a cikin kwamfutar ko kawai bayan shigar da rumbun kwamfyuta na biyu, Ina ba da shawarar cewa ka bincika da farko idan duk an haɗa komai daidai: Yadda ake haɗa babban rumbun kwamfutarka zuwa kwamfutar ko ga kwamfutar tafi-da-gidanka

Yadda zaka "kunna" rumbun kwamfutarka na biyu ko SSD a Windows

Duk abin da muke buƙatar gyara matsala tare da faifai wanda ba a bayyane shi shine ginanniyar ƙarfin Disk Management utility, wanda yake a Windows 7, 8.1, da Windows 10.

Don fara shi, danna maɓallin Windows + R akan keyboard (inda Windows ita ce mabuɗin tare da tambarin mai dacewa), kuma a cikin "Run" taga wanda ya bayyana, rubuta diskmgmt.msc sai ka latsa Shigar.

Bayan ɗan gajeren farawa, taga sarrafa faifai zai buɗe. A ciki, ya kamata ka mai da hankali ga waɗannan abubuwa a ƙasan taga: shin akwai diski a cikin bayanin abin da bayanan masu zuwa suke yanzu.

  • "Babu bayanai. Ba a ƙaddamar da shi ba" (idan ba ku ga HDD ko zahiri ba).
  • Shin akwai wasu wurare a kan rumbun kwamfutarka waɗanda ke cewa "Ba a rarraba" (idan ba ku ga bangare ba a kan maɓallin zahiri).
  • Idan babu ɗayan ɗayan kuma ba ɗayan ba, kuma a maimakon haka zaka ga RAW bangare (a kan diski na jiki ko bangare na ma'ana), kazalika da NTFS ko FAT32 bangare, wanda bai bayyana a cikin mai binciken ba kuma ba shi da harafin tuƙi, kawai danna kan sa a ƙarƙashin irin wannan ɓangaren kuma zaɓi ɗayan "Tsari" (don RAW) ko "Sanya harafin tuƙi" (don wani ɓangaren da aka riga aka tsara). Idan akwai bayanai akan faifai, duba Yadda za a dawo da RAW disk.

A lamari na farko, danna-dama akan sunan faifai sannan ka zaɓi abun menu "Fara gabatar da Disk". A cikin taga wanda ke bayyana bayan wannan, dole ne ka zaɓi tsarin tsarin - GPT (GUID) ko MBR (a cikin Windows 7 wannan zaɓin bazai bayyana ba).

Ina bayar da shawarar yin amfani da MBR don Windows 7 da GPT don Windows 8.1 da Windows 10 (da an sanya su a kwamfutar zamani). Idan bai tabbata ba, zaɓi MBR.

Bayan kammala aikin diski, zaka sami yankin "Ba'a rarraba shi" ba - i.e. na biyu daga shari’ar guda biyu da aka bayyana a sama.

Mataki na gaba don shari'ar farko kuma ita kadai ce ta biyu ita ce ta dama-dama a kan yankin da ba a sanya shi ba, zaɓi abun menu "Createirƙiri ƙarar mai sauƙi".

Bayan haka, ya rage kawai don bin umarnin jagoran maye girma: sanya wasika, zaɓi tsarin fayil (idan cikin shakka, NTFS) da girman.

Amma ga girman - ta tsohuwa, sabon faifai ko bangare zai mamaye duk sararin samaniya kyauta. Idan kuna buƙatar ƙirƙirar ɓangarori da yawa akan faifai guda ɗaya, ƙayyade girman da hannu (ƙasa da sararin samaniya mai kyauta), sannan sai ku yi iri ɗaya tare da ragowar sararin da ba a kwance ba.

Bayan kammala duk waɗannan matakan, diski na biyu zai bayyana a cikin Windows Explorer kuma zai dace don amfani.

Umarni na bidiyo

Belowasan ƙananan jagorar bidiyo ne, inda duk matakan da zasu baka damar ƙara diski na biyu akan tsarin (kunna shi a cikin Windows Explorer) an nuna su a sarari kuma tare da wasu ƙarin bayani.

Yin diski na biyu a bayyane ta amfani da layin umarni

Hankali: hanyar da za a bi don gyara lamarin tare da ɓataccen diski na biyu ta amfani da layin umarni ana ba shi don dalilai na bayanai kawai. Idan hanyoyin da ke sama ba su taimaka muku ba, amma baku fahimci mahimmancin dokokin da ke ƙasa ba, zai fi kyau a yi amfani da su.

Na kuma lura cewa waɗannan matakan ba canzawa da zartar da asali don na asali (mara karfi ko diski na RAID) ba tare da tsawaita bangare ba.

Gudanar da umurnin umarni kamar shugaba, sannan shigar da umarni masu zuwa domin:

  1. faifai
  2. jera disk

Tuna yawan faifai wanda ba bayyane ba, ko lambar diski (anan) - N), bangare wanda ba'a nuna shi a cikin Explorer ba. Shigar da umarni zaɓi faifai N kuma latsa Shigar.

A lamari na farko, lokacin da diski na biyu na jiki ba bayyane ba, yi amfani da waɗannan umarni (bayanin kula: za a share bayanan. Idan diski din bai sake nunawa ba, amma akwai bayanai akan sa, kar a yi bayanin yadda aka bayyana, wataƙila kawai sanya wasiƙar tuƙi ko amfani da shirye-shirye don dawo da ɓoyayyen ɓangarori. ):

  1. mai tsabta(tsaftace faifai. Za a rasa bayanai.)
  2. ƙirƙiri bangare na farko (Anan zaka iya saita girman sigar = S, saita girman bangare a cikin megabytes, idan kana son yin bangare dayawa).
  3. Tsarin fs = ntfs da sauri
  4. sanya harafi = D (sanya harafin D).
  5. ficewa

A bangare na biyu (akwai wani yanki da ba a sanya shi ba akan faifai diski guda ɗaya wanda ba a gan shi a cikin mai binciken ba) muna amfani da duk umarnin guda ɗaya, in banda tsabtace (tsaftace faifai), a sakamakon haka, za a yi aikin don ƙirƙirar ɓangaren ne akan wurin da ba a zazzage shi ɗin da aka zaɓa na disiki na jiki ba.

Lura: a cikin hanyoyin amfani da layin umarni, na bayyana asali biyu kawai, mafi yawan zaɓuɓɓuka masu yiwuwa, amma wasu suna yiwuwa, don haka kuyi haka kawai idan kun fahimta kuma kuna da tabbaci a cikin ayyukanku, kuma ku kula da amincin bayanan. Kuna iya karanta ƙarin aiki game da aiki tare da ɓangarori ta amfani da Diskpart a kan shafin Microsoft na Creatirƙiri Creatirƙirar Shawara ko Kwarewa Mai Kyau.

Pin
Send
Share
Send