Yadda zaka cire kibiyoyi daga gajerun hanyoyin Windows 10

Pin
Send
Share
Send

A cikin wannan littafin - bayanin-mataki-mataki na yadda za'a cire kibiyoyi daga gajerun hanyoyin a Windows 10, haka kuma idan kuna son maye gurbinsu da hotunanku ko komawa zuwa ga asalinsu. Hakanan a ƙasa akwai umarnin bidiyo wanda ke nuna duk ayyukan da aka bayyana.

Duk da cewa kibiyoyi akan gajerun hanyoyin a Windows suna iya sauƙaƙawa don rarrabe su daga fayiloli da manyan fayiloli, fayilolin su na da rikitarwa, sabili da haka sha'awar yawancin masu amfani da su kawar da su abu ne mai sauƙin fahimta.

Cire kibiyoyi daga gajerun hanyoyi ta amfani da editan rajista

Lura: a ƙasa za a bayyana zaɓuɓɓuka guda biyu don hanya ɗaya don cire hotunan kibiya daga gajerun hanyoyi, a farkon magana za a yi amfani da waɗancan kayan aikin da albarkatun da suke cikin Windows 10 da kanta, kuma sakamakon ba zai zama da kyau ba, a karo na biyu za ku yi amfani da sauke ko ƙirƙirar raba fayil don amfani da baya.

Don ayyukan da aka bayyana a ƙasa, fara editan rajista na Windows 10, don wannan, danna maɓallan Win + R (inda Win shine mabuɗin tare da tambarin OS) kuma shigar regedit zuwa Run taga.

A cikin hagu na Editan yin rajista, je zuwa sashin HKEY_LOCAL_MACHINE SOFTWARE Microsoft Windows CurrentVersion Explorer

Dubi ko akwai waƙar jirgin ruwa mai suna "Alamar Shell". Idan babu, to danna maballin" babban fayil "Explorer - --irƙiri - Sashi kuma ka ba shi ƙayyadadden sunan (ba tare da alamun kwatancen ba). Bayan haka, zaɓi ɓangaren llan Shell.

Danna-dama a gefen dama na editan rajista kuma zaɓi "selectirƙiri" - "Siffar siginar". Sanya sunan "29" (ba tare da alamun kwatanci ba) don wannan siga.

Bayan ƙirƙirar, danna sau biyu akansa kuma shigar da masu zuwa filin "Darajar" (sake, ba tare da ambato ba, zaɓi na farko ya fi kyau): "% windir% System32 shell32.dll, -50ko% windir% System32 imageres.dll, -17". Sabuntawa ta 2017: A cikin bayanan, sun ce farawa daga Windows 10 1703 (Sabis na orsirƙira), kawai darajar wofi tana aiki.

Bayan haka, rufe editan rajista kuma ko dai a sake farawa tsari na Explorer.exe (Explorer) ta amfani da mai sarrafa ɗawainiya, ko kuma a sake kunna komputa.

Bayan sake kunnawa, kibiyoyi daga gajerun hanyoyi zasu shuɗe, duk da haka, “fili mai ma'ana” tare da firam na iya bayyana, wanda kuma bashi da kyau sosai, amma zaɓi ɗaya kawai mai yiwuwa ba tare da amfani da albarkatu na ɓangare na uku ba.

Don magance wannan matsalar, za mu iya saita sigogi mai amfani da “29” ba hoto ba daga ɗakin ɗakin karatu na tsarin, amma ba komai hoton da za a iya samu da saukar da shi ta Intanet don “blank.ico” (Ba ni sanya shi ba, tunda ban shigo da wani saukarwa akan wannan rukunin ba kwata-kwata, ko ƙirƙira shi da kaina (alal misali, a cikin wasu edita kan layi).

Bayan an samo irin wannan alamar kuma a sami wani wuri a cikin kwamfutar, a cikin editan rajista kuma a sake zuwa sashin "29", wanda aka kirkira a baya (idan ba haka ba, to an bayyana tsari a sama), danna sau biyu a kansa kuma a cikin " Darajar "shigar da hanyar zuwa fayil ɗin ga gunkin fanko, kuma raba waƙa - 0 (sifili), misali, C: Blank.ico, 0 (duba hotunan allo).

Bayan haka, kuma rufe magatakarda wurin yin rajista sannan ka sake kunna kwamfutar ko ka sake fara aiwatar da tsarin Explorer.exe. A wannan lokacin, kibiyoyi daga tasirin za su shuɗe gabaɗaya, babu maɓallan ko ɗaya.

Umarni na bidiyo

Na kuma yi rikodin jagorar bidiyo, wanda ke nunawa a fili duk matakan da suka wajaba don cire kibanya a gajerun hanyoyin cikin Windows 10 (hanyoyin biyu). Wataƙila, wani zai sami irin wannan gabatarwar don bayani mafi dacewa da kuma fahimta.

Komawa ko canza kibiyoyi

Idan saboda dalilai ɗaya ko wata kuna buƙatar dawo da kibiyar gajeriyar hanyar, to, akwai hanyoyi biyu don yin wannan:

  1. Share ƙaƙƙarfan sigar sililin da aka ƙirƙiri a cikin editan rajista.
  2. Sanya darajar don shi % windir% System32 shell32.dll, -30 (Wannan shi ne wurin daidaitaccen kibiya a cikin Windows 10).

Hakanan zaka iya canza wannan kibiya zuwa ga kanka ta hanyar tantance hanyar da ta dace zuwa fayil ɗin .ico tare da hoton kibiya. Kuma a ƙarshe, yawancin shirye-shiryen ƙirar ɓangare na uku ko tsarin tweaks kuma suna ba ku damar cire kibiyoyi daga gajerun hanyoyi, amma ban tsammanin wannan shine maƙasudin da ya kamata a yi amfani da ƙarin software ba.

Lura: idan yin shi gaba ɗaya yana da wahala a gare ku (ko kuma bai yi aiki ba), to, zaku iya cire kibiyoyi a gajerun hanyoyin shirye-shiryen ɓangare na uku, misali Winaero Tweaker kyauta.

Pin
Send
Share
Send