Wannan jagorar yana ba da bayanin mataki-mataki-yadda za a ƙirƙiri Windows 8.1 disk disk don shigar da tsarin (ko dawo da shi). Duk da gaskiyar cewa ana amfani da filashin filastik sau da yawa azaman kayan rarrabawa, faifai ma yana iya zama da amfani har ma ya zama dole a wasu yanayi.
Da farko, zamuyi la'akari da ƙirƙirar diski na DVD mai saurin asali tare da Windows 8.1, gami da juzu'i don harshe ɗaya da ƙwararren masani, sannan akan yadda za'a iya yin diski na shigarwa daga kowane hoton ISO tare da Windows 8.1. Dubi kuma: Yadda ake yin Windows 10 bootable disc.
Irƙirar DVD bootable tare da ainihin Windows 8.1 tsarin
Kwanan nan, Microsoft ya gabatar da Kayan aikin Halita na Media, wanda aka tsara musamman don ƙirƙirar ƙididdigar boot na boot tare da Windows 8.1 - tare da wannan shirin zaka iya saukar da tsarin asali a cikin bidiyon ISO kuma ko dai ya ƙona shi zuwa USB ko amfani da hoton don ƙona faifan taya.
Ana amfani da Kayan aikin Halita na Media don saukarwa daga shafin yanar gizon //window.microsoft.com/en-us/windows-8/create-reset-refresh-media. Bayan danna maɓallin "Createirƙirar kafofin watsa labarai", za a shigar da mai amfani, bayan wannan zaka iya zaɓar wanne nau'in Windows 8.1 da kake buƙata.
Mataki na gaba shine don zaɓar ko muna son rubuta fayil ɗin shigarwa zuwa kebul na USB flash drive (zuwa kebul na USB flash drive) ko ajiye shi azaman fayil ɗin ISO. Don ƙona zuwa faifai, ana buƙatar ISO, zaɓi wannan abun.
Kuma a ƙarshe, muna nuna wurin da zai adana hoton ISO na hukuma tare da Windows 8.1 a kwamfutarka, bayan haka kawai za ku iya jira har sai ya gama saukarwa daga Intanet.
Dukkanin matakan da zasu biyo baya zasu zama iri ɗaya, ba tare da la'akari da ko kuna amfani da hoto na asali ba ko kuma kuna da kayan rabon kayan talla a cikin fayil ɗin ISO.
Kona Windows 8.1 ISO zuwa DVD
Babban mahimmancin ƙirƙirar faifan taya don shigar da Windows 8.1 shine ƙona hoton zuwa diski mai dacewa (a cikin yanayinmu, DVD). Kuna buƙatar fahimtar cewa wannan ba yana nufin kwafa hoton ga kafofin watsa labaru bane (in ba haka ba yana faruwa suna yin hakan), amma "turata" zuwa faifai.
Kuna iya ƙona hoton zuwa faifai ta hanyar Windows 7, 8 da 10, ko amfani da shirye-shiryen ɓangare na uku. Abvantbuwan amfãni da rashin amfanin hanyoyin:
- Lokacin amfani da kayan aikin OS don rakodi, baka buƙatar shigar da wasu ƙarin shirye-shirye. Kuma, idan kuna buƙatar amfani da faifai don shigar da Windows1 akan kwamfutarka ɗaya, zaka iya amfani da wannan hanyar lafiya. Rashin kyawun shine rashin saitunan rikodi, wanda zai haifar da rashin iya karanta diski a wata drive da saurin asarar bayanai daga gareta tsawon lokaci (musamman idan ana amfani da kafofin watsa labarai marasa inganci).
- Lokacin amfani da software mai ƙone diski, zaka iya saita saitunan rikodi (ana ba da shawarar cewa ka yi amfani da mafi ƙarancin sauri da DVD-R mara nauyi ko DVD-R mai rubutu sau ɗaya). Wannan yana kara yiwuwar shigar da matsala ba matsala daga kwamfutoci daban-daban daga rabar da aka kirkira.
Don ƙirƙirar Windows 8.1 diski ta amfani da kayan aikin tsarin, kawai danna-kan hoton kuma zaɓi "Burn disc image" ko "Buɗe tare da" - "Windows Disk Image burner" a cikin mahallin menu, dangane da sigar OS ɗin da aka shigar.
Duk sauran ayyuka ana yin su ta maye rikodin. A karshen, zaku karɓi diski boot ɗin da aka yi shirye-shirye daga abin da zaku iya shigar da tsarin ko yin ayyukan dawo da su.
Daga cikin shirye-shiryen kyauta tare da saitunan rikodi masu sassauci, zan iya ba da shawarar Ashampoo Burning Studio Free. Shirin yana cikin Rashanci kuma yana da sauƙin amfani. Dubi Wannan Shirye-shiryen don fayafan fayafai.
Don ƙona Windows 8.1 zuwa diski a cikin Gidan Kashe Wuta, zaɓi "Hotunan Disk" - "Hoton ƙonawa" a cikin shirin. Bayan haka, tantance hanyar zuwa hoton da aka saukar da shi.
Bayan wannan, ya rage kawai don saita sigogin rakodi (ya isa ya saita ƙaramar sauri don zaɓar) kuma jira ƙarshen lokacin aikin rikodi.
Anyi. Don amfani da rarraba da aka kirkira, zai ishe ka sanya taya daga ciki a cikin BIOS (UEFI), ko zaɓi diski a cikin Boot Menu lokacin da kwamfutar ke ɗaga sama (wanda yafi sauƙi).