Eterayyade girman fayil ɗin shafi da ya dace a Windows 10

Pin
Send
Share
Send


Don haɓaka aikin kwamfuta, da yawa tsarin aiki (gami da Windows 10) suna amfani da fayil na musanyawa: ƙwararren masarufi na musamman zuwa RAM, wannan fayil ne na daban wanda aka kwafa wani sashi na bayanan daga RAM. A cikin labarin da ke ƙasa muna so mu gaya yadda za a ƙayyade yawan adadin RAM ɗin mai dacewa don kwamfutar da ke gudana "dubun".

Ididdige girman girman fayil ɗin adanawa

Da farko dai, muna so mu lura cewa kuna buƙatar ƙididdige ƙimar da ta dace dangane da halayen tsarin kwamfutar da ayyukan da mai amfani ya magance ta. Akwai hanyoyi da yawa don yin ƙididdigar girman fayil ɗin SWAP, kuma dukkansu sun haɗa da lura da halayen RAM na kwamfuta a ƙarƙashin nauyi. Yi la'akari da hanyoyi biyu mafi sauƙi don aiwatar da wannan hanya.

Duba kuma: Yadda zaka ga halayen komputa a Windows 10

Hanyar 1: Gwada tare da Hauwa

Mutane da yawa masu amfani suna amfani da aikace-aikacen kwamfuta Hacker a madadin mai sarrafa tsarin tsarin. Tabbas, wannan shirin yana ba da ƙarin bayani, ciki har da game da RAM, wanda yake da amfani a gare mu don warware matsalar yau.

Zazzage Tsarin Gudanar da Hanya daga gidan yanar gizon hukuma

  1. Don saukar da shirin, bi hanyar haɗin da ke sama. Zaku iya saukar da Tsarin gwanin kwamfuta a sigogi biyu: mai sakawa da kuma sigar sigina. Zaɓi wanda kuke buƙata kuma danna maɓallin da ya dace don fara saukarwa.
  2. Unchaddamar da duk manyan aikace-aikacen da kake amfani da su (mai bincike na yanar gizo, shirye-shiryen ofis, wasa ko wasanni da yawa), sannan buɗe Buhun Hanyar Hannu. Nemo abu a ciki "Bayanin tsarin" kuma danna kan shi tare da maɓallin linzamin kwamfuta na hagu (na gaba LMB).
  3. A cikin taga na gaba, ɗauka saman allon "Memorywaƙwalwar ajiya" kuma danna LMB.
  4. Nemo toshewa da sunan "Yi caji" kuma ka kula da sakin layi "Ganiya" shine mafi girman darajar amfani da RAM ta duk aikace-aikace a cikin zaman da akeyi yanzu. An ƙaddara wannan ƙimar cewa kuna buƙatar gudanar da duk shirye-shiryen da kuke amfani da albarkatu. Don daidaito mafi girma, ana bada shawarar amfani da komputa don minti 5-10.

An karɓi bayanan da suka wajaba, wanda ke nufin cewa lokaci ya yi don yin lissafi.

  1. Rage daga darajar "Ganiya" Yawan RAM na zahiri a kwamfutarka shine bambanci kuma yana wakiltar mafi girman girman fayil ɗin shafi.
  2. Idan ka sami lamba mara kyau, wannan yana nufin cewa babu buƙatar gaggawa don ƙirƙirar SWAP. Koyaya, ga wasu aikace-aikacen har yanzu ana buƙatar shi don yin aiki daidai, don haka zaka iya saita ƙimar tsakanin 1-1.5 GB.
  3. Idan sakamakon ƙididdigar ta tabbatacciya ce, to yakamata a saita azaman mafi girma da ƙaramar ƙima yayin ƙirƙirar fayil ɗin canzawa. Kuna iya ƙarin koyo game da ƙirƙirar bayanan shafi daga jagorar da ke ƙasa.
  4. Darasi: Samu damar musanya fayil a kwamfutar Windows 10

Hanyar 2: Lissafa daga RAM

Idan saboda wasu dalilai baza ku iya amfani da hanyar farko ba, zaku iya ƙididdige girman fayil ɗin shafi da ya dace da adadin RAM ɗin da aka shigar. Da farko dai, hakika, kuna buƙatar gano daidai yadda aka shigar da RAM a cikin kwamfutar, wanda muke bayar da shawarar komawa zuwa littafin mai zuwa:

Darasi: Gano adadin RAM akan PC

  • Tare da RAM kasa da ko daidai yake da 2 GB yana da kyau a sanya girman fayil na musanya daidai da wannan darajar ko ma a ɗan ɗanƙa shi (har zuwa 500 MB) - a wannan yanayin ana iya kauce wa ginin fayil, wanda zai inganta aikin;
  • Tare da adadin RAM ɗin da aka shigar 4 zuwa 8 GB mafi kyawun ƙimar shine rabin adadin wadatar da aka samu - 4 GB shine girman girman girman hotonda a lokacin da gutsuttsurawa baya faruwa;
  • Idan darajar RAM ya zarce 8 GB, sannan fayil ɗin ɗaukar hoto za a iya iyakance shi zuwa 1-1.5 GB - wannan ƙimar ya isa ga yawancin shirye-shirye, kuma RAM na zahiri hanya ce ta ɗaukar ragowar nauyin akan kansa.

Kammalawa

Mun bincika hanyoyi guda biyu don yin ƙididdigar girman fayil ɗin adana a cikin Windows 10. Summit, muna so mu lura cewa yawancin masu amfani kuma sun damu da matsalar ɓarkewar SWAP akan maɓallin jihar. A shafin yanar gizon mu, an keɓance takarda ta musamman ga wannan batun.

Duba kuma: Shin ina buƙatar fayil mai juyawa akan SSD

Pin
Send
Share
Send