Bude fayilolin GPX akan layi

Pin
Send
Share
Send

Fayilolin fayil na GPX sune tsarin bayanan rubutu inda, ta amfani da harshen nuna alama na XML, alamar ƙasa, abubuwa, da hanyoyi akan taswira. Wannan fasalin yana da goyan bayan yawancin masu zirga-zirga da shirye-shirye, amma koyaushe ba zai yiwu a buɗe shi ta cikinsu ba. Sabili da haka, muna ba da shawara cewa ku fahimci kanku da umarnin kan yadda ake kammala aikin akan layi.

Karanta kuma: Yadda ake bude fayilolin GPX

Buɗe fayilolin GPX akan layi

Kuna iya samun ainihin abin da ake buƙata a GPX ta farko cire shi daga cikin tushen babban mahallin ko zazzage shi daga takamaiman wurin. Bayan fayel ɗin ya rigaya zuwa kwamfutarka, fara duba ta amfani da sabis na kan layi.

Duba kuma: Sanya taswira a cikin Navitel Navigator akan Android

Hanyar 1: SunEarthTools

Akwai ayyuka da kayan aiki da yawa akan gidan yanar gizon SunEarthTools waɗanda ke ba ku damar duba bayanai daban-daban a kan taswira da aiwatar da ƙididdiga. A yau, kawai muna sha'awar sabis ɗaya ne, sauyawa zuwa wanda za'ayi kamar haka:

Je zuwa SunEarthTools

  1. Je zuwa shafin gida na SunEarthTools kuma buɗe sashin "Kayan aiki".
  2. Ka gangara wurin da kake samun kayan aikin "Tarkon GPS".
  3. Fara sauke abun da ake so tare da fadada GPX.
  4. A cikin mai binciken da yake buɗe, zaɓi fayil ɗin kuma danna-danna hagu "Bude".
  5. Za a nuna ingantaccen taswira a ƙasa, wanda zaku iya ganin taswirar abubuwan daidaitawa, abubuwan ko ganowa dangane da bayanan da aka adana a cikin abubuwan da aka ɗora.
  6. Latsa mahadar "Taswira + Taswira"don kunna nuna taswirar lokaci ɗaya da bayanai. A cikin layin kadan kadan zaka ga ba daidaitawa kawai ba, har ma da ƙarin alamomi, nisan hanya da lokacin da ya ɗauka.
  7. Danna LMB akan mahadar "Tsarin Chart - Sauri"don zuwa jadawalin saurin da shawo kan nisan mil, idan an adana irin wannan bayanin a fayil.
  8. Duba ginshiƙi, kuma zaku iya komawa edita.
  9. Yana yiwuwa a adana katin da aka nuna a tsarin PDF, ka kuma aika shi in buga ta firinta da aka haɗa.

Wannan ya kammala aikin tare da gidan yanar gizon SunEarthTools. Kamar yadda kake gani, kayan aikin bude fayil din GPX nau'in kayan aiki anan shine yake yin aikin nasa da kyau kuma yana samarda abubuwa masu amfani da yawa wadanda zasu taimaka maka bincika duk bayanan da aka adana a cikin kayan budewa.

Hanyar 2: GPSVisualizer

Sabis ɗin kan layi na GPSVisualizer yana ba da kayan aikin taswira da fasali. Yana ba da damar kawai don buɗewa da ganin hanyar, amma kuma don yin canje-canje a can da kanka, canza abubuwa, duba cikakken bayanai da ajiye fayiloli a kwamfuta. Wannan rukunin yanar gizon yana goyan bayan GPX, kuma zaku iya yin waɗannan ayyukan:

Je zuwa gidan yanar gizo na GPSVisualizer

  1. Buɗe babban shafin GPSVisualizer kuma ci gaba don ƙara fayil.
  2. Haskaka hoto a cikin mai binciken kuma danna maballin "Bude".
  3. Yanzu daga menu na ɓoye, zaɓi tsarin taswira ta ƙarshe, sannan danna kan "Taswira shi".
  4. Idan ka zabi wani tsari "Taswirar Google", to, taswira zai bayyana a gabanka, duk da haka, zaku iya duba shi kawai idan kuna da maɓallin API. Latsa mahadar "Danna nan"don neman ƙarin bayani game da wannan maɓallin da yadda za a iya samu.
  5. Hakanan za'a iya nuna bayanan GPX a tsarin hoto, idan ka fara zaba "Taswirar PNG" ko "Taswirar JPEG".
  6. Bayan haka, kuna buƙatar sake ɗaukar abubuwa ɗaya ko sama a cikin tsarin da ake buƙata.
  7. Bugu da kari, akwai adadin saitattun bayanai, alal misali, girman hoto na karshe, zabin hanyoyi da layin zamani, gami da da sabbin bayanai. Bar duk zaɓuɓɓuka azaman tsoho idan kawai kuna son samun fayil ɗin canzawa.
  8. Bayan kammala saitin, danna kan "Zana bayanin martaba".
  9. Duba katinan da aka bayar don saukar dashi a kwamfutarka idan kanaso.
  10. Ina kuma so in ambaci tsari na ƙarshe a cikin rubutu. A da, mun ce GPX ta ƙunshi jerin haruffa da alamomi. Sun ƙunshi daidaitawa da sauran bayanai. Yin amfani da mai sauyawa, ana canza su zuwa ingantaccen rubutu. A kan gidan yanar gizon GPSVisualizer, zaɓi "Rubutun rubutu mai laushi" kuma danna maballin "Taswira shi".
  11. Kuna karɓar cikakken bayanin taswirar cikin harshe mai fahimta tare da duk mahimmin maki da kwatancin.

Ayyukan aikin GPSVisualizer shine kawai abin ban mamaki. Yankin labarinmu ba zai iya dacewa da duk abin da zan so in faɗi ba game da wannan sabis ɗin kan layi, ban da ba zan so in karkata daga kan babban batun ba. Idan kuna sha'awar wannan hanyar ta yanar gizo, tabbatar da duba sauran sassan da kayan aikin sa, zasu iya zama mai amfani a gare ku.

A kan wannan labarin namu ya isa ga ma'anarsa. A yau mun bincika dalla-dalla shafuka biyu daban-daban don buɗewa, dubawa da shirya fayilolin GPX. Muna fatan cewa kun sami damar jure aikin ba tare da wata matsala ba kuma babu wasu tambayoyi game da batun.

Karanta kuma:
Binciko daga masu gudanarwa akan Taswirar Google
Duba tarihin wurin a Google Maps
Muna amfani da Yandex.Maps

Pin
Send
Share
Send