Dingara rumbun kwamfutarka a cikin Windows 7

Pin
Send
Share
Send

Yanzu ana ƙara samun ƙarin bayanan akan kwamfutocin masu amfani. Sau da yawa wani lamari yakan faru lokacin da ƙarfin rumbun kwamfutarka guda ɗaya bai isa ya adana duka bayanan ba, saboda haka an yanke shawarar siyan sabon kebul ɗin. Bayan sayan, ya rage kawai don haɗa shi zuwa kwamfutar kuma ƙara shi zuwa tsarin aiki. Wannan shine abin da za'a tattauna daga baya, kuma za a bayyana jagorar ta amfani da Windows 7 azaman misali.

Sanya babbar rumbun kwamfutarka a cikin Windows 7

A yarjejeniya, za a iya rarraba dukkan tsarin zuwa matakai uku, yayin kowane ɗayan abin da ake buƙata mai amfani don aiwatar da wasu ayyuka. A ƙasa za mu bincika kowane mataki daki-daki don har ma da ƙwararren masani ba shi da matsala da ƙaddamarwa.

Duba kuma: Sauyawa rumbun kwamfutarka a PC da kwamfutar tafi-da-gidanka

Mataki na 1: haɗa rumbun kwamfutarka

Da farko dai, an hada da turancin ne zuwa karfin da kuma motherboard, kawai bayan haka PC din ne zai gano shi. Cikakken umarnin kan yadda zaka shigar da wani HDD da kanka za a iya samunsu a cikin sauran bayananmu a mahaɗin da ke gaba.

Kara karantawa: Hanyoyi don haɗa babban rumbun kwamfutarka na biyu zuwa kwamfuta

A kwamfyutocin kwamfyutoci, galibi akwai mai haɗa ɗaya ɗaya don drive, don haka ƙara na biyu (idan ba muna magana akan HDD na waje ba, wanda aka haɗa ta USB) ana aiwatar da su ta hanyar maye gurbin injin. Abubuwanmu daban, waɗanda zaka iya samu a ƙasa, an kuma lazimtarsu ga wannan hanyar.

Kara karantawa: Sanya rumbun kwamfutarka maimakon CD / DVD drive a laptop

Bayan da aka gama nasarar haɗi da farawa, zaku iya ci gaba kai tsaye don aiki a cikin tsarin aiki na Windows 7 kanta.

Duba kuma: Dalilin da ya sa kwamfutar ba ta ganin rumbun kwamfutarka

Mataki na 2: fara qaddamar da fayel din

Bari mu kafa sabon HDD a Windows 7. Kafin yin hulɗa tare da sarari kyauta, kuna buƙatar fara ƙira. Ana yin wannan ta amfani da kayan ginan ciki kuma yayi kama da wannan:

  1. Bude menu Fara kuma tafi "Kwamitin Kulawa".
  2. Zabi rukuni "Gudanarwa".
  3. Je zuwa sashin "Gudanar da Kwamfuta".
  4. Fadada Na'urorin Adanawa kuma danna abun Gudanar da Disk. Daga cikin jerin dras ɗin da ke ƙasa, zaɓi rumbun kwamfutarka da ake so tare da matsayin "Ba a fara shi ba", kuma yi alama tare da alamar alama nau'in sashin da ya dace an yiwa alama. Rubutun taya da aka saba amfani dashi (MBR).

Yanzu mai sarrafa faifai na gida na iya sarrafa na'urar ajiya da aka haɗa, saboda haka lokaci ya yi da za mu ci gaba don ƙirƙirar sabon ɓangaren ma'ana.

Mataki na 3: Createirƙiri Sabon Volumeara

Mafi sau da yawa, ana rarraba HDD zuwa kundin da yawa wanda mai amfani ya adana bayanan da ake buƙata. Kuna iya ƙara ɗaya ko fiye na waɗannan sassan da kanka, ƙayyade wa kowane girman da ake so. Kuna buƙatar yin waɗannan:

  1. Bi matakan farko na farko daga umarnin da suka gabata don bayyana a sashin "Gudanar da Kwamfuta". Anan kuna sha'awar Gudanar da Disk.
  2. Danna dama akan wurin diski mara diski kuma zaɓi Simpleirƙiri Volumeararri Mai Sauƙi.
  3. Mai Simpleirƙira Zazzage Simplearar Mai Sauƙi ya buɗe. Don fara aiki a ciki, danna "Gaba".
  4. Saita girman da ya dace don wannan sashin kuma ci gaba.
  5. Yanzu an zaɓi wasiƙa mai sabani, wanda za a sanya wa wancan. Zaɓi kowane ɗayan da ya dace kyauta kuma danna "Gaba".
  6. Za'a yi amfani da tsarin fayil ɗin NTFS, don haka ƙayyade shi a cikin menu mai ɓoyewa kuma matsa zuwa matakin karshe.

Ya rage kawai don tabbatar da cewa komai ya tafi lafiya, kuma an gama aiwatar da ƙara ƙara. Babu abin da zai hana ku ƙirƙirar ƙarin itionsarin bangare idan adadin ƙwaƙwalwar ajiyar a kan tuki yana ba ku damar yin wannan.

Duba kuma: Hanyoyi don share ɓangarorin rumbun kwamfutarka

Umarnin da ke sama, wanda aka rushe ta matakai, yakamata ya taimaka don fahimtar batun fara aikin rumbun kwamfutarka a cikin tsarin aiki na Windows 7. Kamar yadda zaku iya lura, wannan ba wani abu bane mai rikitarwa, kawai kuna buƙatar bin jagorar daidai, to komai zai yi kyau.

Karanta kuma:
Dalilan da yasa rumbun kwamfutarka ya matso da mafita
Abin da za a yi idan rumbun kwamfutarka koyaushe ana ɗaukar nauyin 100%
Yadda za a hanzarta fitar da rumbun kwamfutarka

Pin
Send
Share
Send