Flash-D-Link mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa

Pin
Send
Share
Send


Ayyukan masu amfani da injina sun dogara da kasancewar ingantaccen firmware ɗin da ke ciki. A cikin akwatin, yawancin waɗannan na'urori ba su sanye da mafi kyawun hanyoyin aikin ba, amma suna iya canza halin ta hanyar shigar da sabon sigar software na tsarin a nasu.

Yadda ake haɓaka mai amfani da hanyar sadarwa ta D-Link DIR-620

Tsarin firmware na na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa ba ta bambanta da sauran na'urorin D-Link, duka dangane da janarwar ayyukan gabaɗaya kuma dangane da rikitarwa. Da farko, zamu fayyace manyan ka'idoji guda biyu:

  • Abu ne wanda ba a ke so ya fara aiwatar da sabunta kayan software na na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa mara waya: irin wannan haɗin na iya zama mara tsayayye, kuma ya kai ga kurakurai waɗanda za su iya lalata na'urar;
  • Ofarfin mai amfani da na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa da kwamfyta mai manufa bai kamata a katse ba yayin aiwatarwar firmware, saboda haka yana da kyau a haɗu da na'urori biyu zuwa tushen wutar lantarki wanda ba a iya lalatawa ba kafin fara amfani da man.

A zahiri, tsarin sabunta firmware don yawancin D-Link ana yin su ta hanyoyi biyu: atomatik da jagora. Amma kafin mu kalli duka biyun, mun lura cewa dangane da sigar firmware ɗin da aka sanya, bayyanar sigar dubawa na iya canzawa. Tsohon yana kama da masaniya ga masu amfani da samfuran D-Link:

Sabuwar hanyar neman karamin aiki ta zama mafi zamani:

Aiki, duka nau'ikan masu tsara iri ɗaya ne, kawai wurin wasu sarrafa abubuwa ya bambanta.

Hanyar 1: Ingantaccen Firmware haɓakawa

Zaɓin mafi sauƙi don samun sabuwar software don mai amfani da na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyinku ita ce barin na'urar ta sauke ta shigar da kanta. Bi matakan da ke ƙasa:

  1. Bude bude shafin yanar gizo na mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa. A tsohuwar "fari", sami abu a cikin menu na ainihi "Tsarin kwamfuta" sannan ka bude ta, sannan ka danna maballin "Sabunta software".

    A cikin sabon duba "launin toka", da farko danna kan maɓallin Saitunan ci gaba a kasan shafin.

    Sannan nemo toshe hanyoyin "Tsarin kwamfuta" kuma danna kan hanyar haɗin "Sabunta software". Idan wannan hanyar haɗin ba a bayyane ba, danna kan kibiya a toshe.

    Tunda matakan da suke ɗauka iri ɗaya ne ga duk musaya, za mu yi amfani da sigar “fara” da ta fi dacewa ga masu amfani.

  2. Don sabunta firmware ɗin gaba ɗaya, tabbatar cewa "Duba don sabuntawa ta atomatik" alama Bugu da kari, zaku iya bincika sabuwar firmware da hannu ta latsa maballin Duba don foraukakawa.
  3. Idan sabbin masana'anta suna da sabon sigar software na mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa, zaku ga sanarwa mai dacewa a ƙarƙashin sandar adreshin. Don fara aiwatar da ɗaukakawa, yi amfani da maɓallin Aiwatar da Saiti.

Yanzu ya rage kawai jira don cikar magudin: na'urar zata yi duk ayyukan da suka wajaba don ta kanta. Wataƙila a cikin aiwatar za a sami matsaloli tare da Intanet ko cibiyar sadarwa mara waya - kar ku damu, wannan al'ada ce yayin sabunta firmware na kowane na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa.

Hanyar 2: Sabunta Software na Gida

Idan ba'a sabunta firmware ta atomatik, koyaushe zaka iya amfani da hanyar gida don haɓaka firmware ɗin. Bi matakan da ke ƙasa:

  1. Abu na farko da yakamata ku sani kafin walƙiya mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa shine gyaran kayan aikinta: cikawar lantarki da na'urar tayi ya bambanta ga na'urori iri ɗaya, amma nau'ikan daban daban, saboda haka firmware daga DIR-620 tare da ma'anar bayanai A bazai dace da na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa iri ɗaya ba A1. Ana iya samun ainihin gyaran takamammen samfurinka a cikin kwali na kwali zuwa ƙasan lamarin mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa.
  2. Bayan ƙaddara samfurin kayan aikin, tafi zuwa sabar D-Link FTP; don saukakawa, muna ba da hanyar haɗin kai tsaye zuwa jagorar tare da firmware. Nemo a ciki kundin gyaran ka ka shiga ciki.
  3. Zaɓi sabuwar firmware a cikin fayilolin - ƙarancin an yanke shi ne kwanan wata zuwa hagu na sunan firmware. Sunan hanyar haɗi ne don saukewa - danna kan shi tare da LMB don fara sauke fayil ɗin BIN.
  4. Je zuwa zaɓi na sabunta software a cikin mai tsara komfuta - a cikin hanyar da muka gabata mun bayyana cikakken hanyar.
  5. Wannan lokacin, kula da toshe Sabuntawa na gida. Da farko kuna buƙatar amfani da maɓallin "Sanarwa": wannan zai gudana Binciko, wanda yakamata ku zaɓi fayil ɗin firmware wanda aka saukar a matakin da ya gabata.
  6. Aiki na ƙarshe da ake buƙata daga mai amfani shine danna maɓallin "Ka sake".

Kamar yadda yake tare da sabuntawa na nesa, kuna buƙatar jira har sai an rubuta sabon firmware ɗin zuwa na'urar. Wannan aikin yana ɗaukar kimanin minti 5, a lokacin da za'a iya samun matsaloli game da damar shiga Intanet. Yana yiwuwa mai gyarawa dole ne a sake tsara shi - cikakken umarnin daga marubucin mu zai taimaka maka game da wannan.

Kara karantawa: Saitin D-Link DIR-620

Wannan ya ƙare jagorar firmware ta D-Link DIR-620. A ƙarshe, muna so mu tunatar da ku - zazzage firmware kawai daga asalin hukuma, in ba haka ba idan akwai matsala to ba za ku iya yin amfani da tallafin masana'anta ba.

Pin
Send
Share
Send