Babban adana manyan fayiloli da fayiloli suna ajiyayyu a ɓangaren tsarin rumbun kwamfutarka. Ofayansu shine SysWOW64 (System Windows-on-Windows 64-bit), kuma mutane da yawa sun kalla sau ɗaya yayin amfani da shirye-shiryen ɓangare na uku waɗanda ke aiki tare da wannan babban fayil, ko kuma tuntuɓe akan kanka. Saboda girman girma da kuma adadin fayiloli, tambayoyin game da dalilin da yasa ake buƙatar wannan babban fayil kuma ko ana iya sharewa ba abu bane mai amfani. Daga wannan labarin zaku sami amsoshin bayanan da kuke sha'awar.
Dalilin babban fayil ɗin SysWOW64 a cikin Windows 7
A matsayinka na mai mulkin, mafi mahimmancin manyan fayilolin tsarin suna ɓoye ta tsohuwa da rashin aiki don kallo - domin nuna su, kuna buƙatar saita wasu sigogi na tsarin. Ko yaya, wannan bai shafi SysWOW64 - aC: Windows
ana iya duba shi ta kowane mai amfani da PC.
Babban mahimmancin aikinsa shine adanawa da ƙaddamar da aikace-aikace tare da karfin 32-bit a cikin Windows 64-bit da aka sanya. Wato, idan nau'in tsarin aikin ku shine ragowa 32, to irin wannan babban fayil ɗin a kwamfutar kawai bai kamata ba.
Yadda SysWOW64 ke Aiki
Ana amfani dashi a cikin tsarin kamar haka: lokacin da aka shigar da shirin tare da rago 32, wannan tsari ana jujjuya shi daga babban fayil ɗinC: Fayilolin Shirin
a cikiC: Fayilolin Shirin (x86)
Inda aka kwafa duk fayilolin shigarwa da ɗakunan karatu. Bugu da kari, tare da daidaitaccen izinin aikace-aikacen 32-bit ga babban fayilC: Windows System32
don fara DLL fayil da ake so ana ƙaddamar da maimakonC: Windows SysWOW64
.
Tsarin gine-gine x86 a rayuwar yau da kullun tana nufin 32 bit bit zurfi. Kodayake a zahiri wannan magana ba daidai take ba, galibi zaka ga abubuwan ba shine x86yawanci yana nunawa 32-bit. Bitness ya sami irin wannan suna ne bayan an saki na'urori masu sarrafa Intel i8086 da sigogin wannan layin, suna kuma da lambobi. 86 a karshen. A wannan lokacin, dukkansu suna aiki akan tsarin da ake dasu kawai. 32 ragowa. Daga baya aka inganta tsarin x64 ya sami daidai sunan, da wanda ya riga shi x32 Har wa yau suna da sunaye biyu.
A zahiri, duk ayyukan da aka bayyana ana aiwatar dasu ba tare da sa hannun mai amfani ba kuma ba shi da amfani a gare shi. Wani shirin da aka saƙa tare da capacityan ƙarfin 32 ragowa “yana tunanin” cewa akan Windows ne daidai gwargwado iri ɗaya ƙarfin. Daidai magana, SysWOW64 yana ba da yanayin daidaitawa don aikace-aikacen tsofaffin da aka rubuta don tsarin 32-bit kuma ba a daidaita shi ba sau 64, kamar yadda yake faruwa, azaman fayil ɗin EXE na daban.
Ana cire ko tsaftace SysWOW64
Sakamakon gaskiyar girman wannan babban fayil ɗin ba ƙarami ba ne, masu amfani da ke fuskantar matsaloli tare da sarari kyauta a kan wuya na iya son share shi. Ba mu da shawarar baki ɗaya yin haka: babu shakka za ku katse aikin kowane shirye-shiryen da aka shigar, wasanni, tunda galibinsu sun dogara ne da fayilolin DLL da aka adana a cikin SysWOW64. Tare da babban yuwuwar yiwuwar, zaku so ku mayar da komai komai wurin sa, idan da komai zaku iya fara Windows bayan wannan magudin.
Yi amfani da ƙarin hanyoyin tsabtace HDD mai aminci, alal misali, koma baya ga shawarwarin daga sauran labaranmu.
Karanta kuma:
Yadda zaka tsaftace rumbun kwamfutarka daga takarce akan Windows 7
Tsaftace babban fayil ɗin Windows daga takarce a Windows 7
SysWOW64 dawo da babban fayil
Masu amfani waɗanda suka share wannan babban fayil ɗin cikin sani ba kusan a cikin 100% na lokuta suna fuskantar cin zarafin tsarin aiki da shirye-shiryen mutum ɗaya. A cikin wannan halin, suna da sha'awar: yadda ake mayar da SysWOW64 nesa kuma ko za a iya saukar da shi daga wani wuri.
Muna ba da shawara sosai game da bincika Intanet don babban fayil tare da wannan suna da ƙoƙarin adana shi zuwa kwamfutarka a ƙarƙashin kuskuren tsohon. Wannan hanyar, a ka'ida, ba za a iya kiranta da aiki ba, tunda tsarin shirye-shirye kuma, saboda haka, ɗakunan karatu, sun banbanta ga kowa. Bayan haka, ba makawa kowa zai iya raba SysWOW64 a yanar gizo ta kyakkyawar niyya. Yawanci, duk waɗannan zazzagewar suna haifar da kamuwa da kwayar cutar ta kwamfuta da yiwuwar asarar duk bayanan mutum.
Kuna iya ƙoƙarin saka SysWOW64 a wuri ta hanyar maido da tsarin. Akwai yanayi biyu don wannan: 1 - dole ne a kunna kayan aikin Mayar da tsarin; 2 - Dole a adana wurin ajiyewa akan PC tare da kwanan wata wanda ya gabata lokacin da ka share fayil ɗin. Karanta ƙarin game da fara wannan hanya a cikin labarinmu.
Kara karantawa: Mayar da tsari a cikin Windows 7
A cikin mafi tsauraran yanayi, kuna buƙatar sake sabunta Windows gaba ɗaya tare da fayilolin mai amfani. Hanya mai tsattsauran ra'ayi ce kuma ba ta dabam ba, idan sabuntawar ba ta taimaka ba. Koyaya, yana da tasiri kuma tare da zaɓin zaɓi na zaɓi na sabuntawa (kuma wannan "Sabuntawa") ba zai sami damar share sauran fayiloli da takaddun da kuka adana a kwamfutarka ba.
Karin bayanai:
Sanya Windows 7 daga CD
Sanya Windows 7 ta amfani da bootable USB flash drive
Sanya Windows 7 a saman Windows 7
Shin za'a iya samun ƙwayoyin cuta a cikin SysWOW64
Useswayoyin cuta suna kamuwa da kwamfutoci da yawa, galibi suna cikin manyan fayilolin tsarin. A saboda wannan dalili, ba shi yiwuwa a ware kasancewar software mai haɗari a cikin SysWOW64, wanda zai sake ɓoye kansa kamar yadda ake gudanar da tsarin kuma a lokaci guda yana ɗaukar Windows ko nuna ayyukansa ta wata hanya daban. A irin wannan yanayin, bincika tsarin kula da tsarin tare da software na riga-kafi ba makawa bane. Yadda ake yin shi daidai, munyi la'akari a wani labarin.
Kara karantawa: Yi yaƙi da ƙwayoyin cuta ta kwamfuta
Koyaya, koyaushe ba ya dauke da ƙwayoyin cuta. Misali, da yawa ba kwararrun masu amfani suke gani ba Manajan Aiki kan aiwatar srafin.ir, wanda kawai aka adana a cikin SysWOW64, kuma suna ƙoƙarin hana shi daga aiki - cikakke, sharewa, ko warkar da malware. A zahiri, wannan tsari ne mai mahimmanci don kwamfutar da ke da alhakin sabis ɗin da ke gudana akan PC daidai da sabis na 1 svchost.exe = 1. Kuma koda kuna ganin cewa svchost yana saukar da tsarin, wannan ba koyaushe yana nuna cewa tsarin yana kamuwa ba. A cikin labarin a mahaɗin da ke ƙasa zaku iya gano menene abubuwa ke tasiri kan kuskuren aiwatar da wannan aikin.
:Ari: Magance matsalar ƙwaƙwalwar ƙwaƙwalwar ajiya ta hanyar SVCHOST.EXE a cikin Windows 7
Ta hanyar kwatanta tare da yanayin da aka tattauna a sama, sauran matakai na iya ɗora Kwatancen Windows, kuma a garesu zaka iya samun umarnin ingantawa ta amfani da bincike akan gidan yanar gizonmu ko ta hanyar tambaya a ƙasa a cikin bayanan. Wannan shine inda muke ƙare da labarin kuma sake tunatar da ku cewa baku buƙatar tsoma baki tare da manyan fayilolin tsarin Windows, musamman idan OS ɗin yayi aiki ba tare da lalacewa ba.