Hanyoyi don gyara Tsarin RAW na faifai na HDD

Pin
Send
Share
Send

RAW shine tsarin da rumbun kwamfutarka yake karɓa idan tsarin bai iya tantance nau'in tsarin fayil ɗin ba. Wannan halin na iya faruwa saboda dalilai daban-daban, amma sakamakon guda ɗaya ne: ba shi yiwuwa a yi amfani da rumbun kwamfutarka. Duk da cewa za a nuna shi azaman hade, duk wasu ayyuka ba za su samu ba.

Iya warware matsalar shine a maido da tsohon tsarin fayil, kuma akwai hanyoyi da yawa don yin hakan.

Menene tsari na RAW kuma me yasa ya bayyana

Abun bugunmu yana da tsarin fayil ɗin NTFS ko FAT. Sakamakon wasu abubuwan da suka faru, yana iya canzawa zuwa RAW, wanda ke nufin cewa tsarin ba zai iya tantance tsarin fayil ɗin da rumbun kwamfutarka ke gudana ba. A zahiri, yana kama da rashin tsarin fayil.

Wannan na iya faruwa a waɗannan halaye masu zuwa:

  • Lalacewa tsarin tsarin fayil;
  • Mai amfani bai tsara tsarin ba;
  • An kasa samun damar shiga abubuwan da ke cikin kundin.

Irin waɗannan matsalolin suna faruwa ne saboda gazawar tsarin, rufe kwamfutar da ba ta dace ba, wutar lantarki mara ƙarfi ko ma saboda ƙwayoyin cuta. Kari ga haka, masu sabbin faifai waɗanda ba a tsara su ba kafin amfani da su na iya fuskantar wannan kuskuren.

Idan ƙarar tare da tsarin aikin ta lalace, sannan maimakon fara shi, zaku ga rubutaccen abu "Ba a samo Tsarin Tsarin Nawa ba", ko wata sanarwa makamancin wannan. A wasu halaye, idan kayi ƙoƙarin aiwatar da wani aiki tare da faifan, zaka iya ganin saƙo mai zuwa: "Ba a gane tsarin fayil ɗin girma ba" ko dai "Don amfani da faifai, tsara shi farko".

Mayar da tsarin fayil daga RAW

Hanyar dawo da kanta ba ta da rikitarwa, amma masu amfani da yawa suna tsoron rasa bayanin da aka yi rikodin akan HDD. Sabili da haka, zamuyi la'akari da hanyoyi da yawa don canza tsarin RAW - tare da share duk bayanan data kasance akan faifai tare da adana fayilolin mai amfani da bayanai.

Hanyar 1: Sake sake PC + Sake haɗa HDD

A wasu lokuta, injin na iya karɓar tsarin RAW ba daidai ba. Kafin ka ɗauki wasu matakai na gaba, gwada waɗannan masu zuwa: sake kunna kwamfutar, kuma idan hakan bai taimaka ba, ka haɗa HDD zuwa wani jakar a cikin mahaifin. Don yin wannan:

  1. Cire haɗin PC gaba daya.
  2. Cire murfin ɓangaren tsarin kuma bincika duk igiyoyi da wayoyi don ci gaba da ɗauri.
  3. Cire haɗin wayar ta haɗa da rumbun kwamfutarka zuwa motherboard kuma haɗa ta zuwa ɗayan kusa. Kusan dukkanin bangarorin uwa suna da aƙalla fito na 2 ga SATA, don haka babu matsala da zai tashi a wannan matakin.

Hanyar 2: Duba diski don kurakurai

Wannan hanyar ita ce inda za'a fara canza tsarin in dai matakan da suka gabata basuyi nasara ba. Nan da nan ya cancanci yin ajiyar wuri - ba ya taimaka a kowane yanayi, amma yana da sauƙi kuma duniya. Ana iya ƙaddamar da shi tare da tsarin aiki mai gudana, ko ta amfani da kebul na filastar filastik.

Idan kana da sabon faifai a cikin tsarin RAW ko kuma bangare tare da RAW baya dauke da fayiloli (ko mahimman fayiloli), to zai fi kyau ka tafi hanyar 2 nan take.

Run Disk Check a Windows

Idan tsarin aiki yana gudana, to sai a bi waɗannan matakan:

  1. Buɗe wani umarni na umarni azaman mai gudanarwa.
    A cikin Windows 7, danna Fararubuta cmd, danna-dama akan sakamakon kuma zaɓi "Run a matsayin shugaba".

    A cikin Windows 8/10, danna Fara Latsa dama ka zabi "Layin umar (mai gudanarwa)".

  2. Shigar da umarnichkdsk X: / fkuma danna Shigar. Madadin haka X a cikin wannan umarnin kuna buƙatar sanya harafin tuƙi a cikin RAW.

  3. Idan HDD ta karɓi tsarin RAW saboda ƙaramin matsala, alal misali, gazawar tsarin fayil, za a ƙaddamar da rajista, wanda yafi dacewa ya dawo da tsarin da ake so (NTFS ko FAT).

    Idan ba zai yiwu ku gudanar da bincike ba, zaku karɓi saƙon kuskure:

    Nau'in tsarin fayil na RAW.
    CHKDSK ba shi da inganci don faya-fayan RAW.

    A wannan yanayin, ya kamata ka yi amfani da wasu hanyoyi don mayar da injin.

Ana bincika diski ta amfani da kebul na USB flashable

Idan faifan tare da tsarin aiki yana da "ƙaura", dole ne ka yi amfani da bootable USB flash drive don gudanar da kayan aikin bincikenchkdsk.

Darasi kan batun: Yadda za'a kirkiri bootable USB flash drive Windows 7
Yadda za'a kirkiri bootable USB flash drive Windows 10

  1. Haɗa kebul na USB flash zuwa kwamfutar kuma canza fifiko na na'urar taya a cikin saitunan BIOS.

    A cikin tsoffin juzu'in BIOS, je zuwa Siffofin BIOS na Ci gaba/Saitin Abubuwan BIOSnemo saiti "Na'urar Boot Na Farko" kuma bijirar da rumbun kwamfutarka.

    Don sababbin sababbin BIOS, je zuwa Kafa (ko Ci gaba) ka nemo wurin "Muhimmancin Boot"Inda za selecti sunan flash drive.

  2. Je zuwa layin umarni.
    A cikin Windows 7, danna Mayar da tsarin.

    Daga cikin zaɓuɓɓuka, zaɓi Layi umarni.

    A cikin Windows 8/10, danna Mayar da tsarin.

    Zaɓi abu "Shirya matsala" kuma danna abun Layi umarni.

  3. Gano ainihin wasiƙar drive ɗinku.
    Tun da haruffa na diski a cikin maɓallin dawowa na iya bambanta da waɗanda muke amfani da su a cikin Windows, da farko rubuta umarninfaifaitojerin abubuwa.

    Dangane da bayanin da aka bayar, nemo matsalar matsalar (a fs Fs, nemo Tsarin RAW, ko ƙayyade girman ta hanyar Girma) sannan ka duba wasiƙar sa (layin Ltr).

    Bayan haka rubuta umarninficewa.

  4. Yi rijista da odachkdsk X: / fkuma danna Shigar (maimakon X saka sunan tuki a RAW).
  5. Idan taron ya yi nasara, za a dawo da tsarin fayil ɗin NTFS ko FAT.

    Idan tabbatarwa ba zai yiwu ba, zaku sami saƙon kuskure:
    Nau'in tsarin fayil na RAW.
    CHKDSK ba shi da inganci don faya-fayan RAW.

    A wannan yanayin, matsa zuwa wasu hanyoyin dawo da su.

Hanyar 3: Mayar da tsarin fayil zuwa faifai mara komai

Idan kun haɗu da wannan matsala lokacin da kuke haɗa sabon faifai, to wannan al'ada ce. Sabuwar tuka da aka saya akasari bata da tsarin fayil kuma ya kamata a tsara ta kafin amfani na farko.

Shafin yanar gizonmu ya riga ya sami labarin akan haɗin farkon rumbun kwamfutarka zuwa kwamfuta.

Karin bayanai: Kwamfutar ba ta ganin rumbun kwamfutarka

A cikin littafin da ke kan hanyar haɗin da ke sama, kuna buƙatar amfani da zaɓi 1, 2 ko 3 don magance matsalar, dangane da wane aiki zai kasance a yanayin ku.

Hanyar 4: mayar da tsarin fayil tare da adana fayiloli

Idan akwai wani mahimman bayanai akan faifin matsalar, to hanyar tsara ba zata yi aiki ba, kuma dole ne a yi amfani da shirye-shiryen ɓangare na uku waɗanda zasu taimaka dawo da tsarin fayil ɗin.

DMDE

DMDE yana da kyauta kuma yana da tasiri don dawo da HDDs don matsaloli daban-daban, gami da kuskuren RAW. Ba ya buƙatar shigarwa kuma ana iya ƙaddamar da shi bayan ƙaddamar da kunshin rarraba.

Zazzage DMDE daga gidan yanar gizon hukuma

  1. Bayan fara shirin, zaɓi hanyar RAW format saika danna Yayi kyau. Kar a cika sutura Nuna Sashi.

  2. Shirin yana nuna jerin sassan. Kuna iya samun matsalar ta sigogi da aka ƙayyade (tsarin fayil, girman da alamar ƙetare). Idan ɓangaren ya kasance, zaɓi shi tare da linzamin kwamfuta danna kuma danna maɓallin Bude Aya.

  3. Idan ba a samo sashin ba, danna maballin Cikakken Dubawa.
  4. Kafin ƙarin aiki, bincika abin da ke cikin sashin. Don yin wannan, danna maballin Nuna Sashiwacce take a saman kayan aikin.

  5. Idan sashen yayi daidai, zabi shi kuma danna maballin. Maido. A cikin taga taga, danna Haka ne.

  6. Latsa maballin Aiwatarwanda yake a gindin taga kuma adana bayanai don murmurewa.

Muhimmi: kai tsaye bayan murmurewa, zaku iya karɓar sanarwa game da kurakuran diski da ba da shawara don sake yi. Bi wannan shawarwarin don warware matsalolin da zasu yiwu, kuma faifan ya kamata yayi aiki yadda yakamata a gaba in ka fara kwamfutarka.

Idan ka yanke shawarar mayar da komputa tare da tsarin aikin da aka sanya tare da wannan shirin ta hanyar haɗa shi zuwa wani PC, to, ɗan rikitarwa zai iya bayyana. Bayan murmurewa mai nasara, lokacin da kuka gama komar da komputa, OS ɗin bazai iya yin taya ba. Idan wannan ya faru, kuna buƙatar mayar da Windows 7/10 bootloader.

Gwaji

TestDisk wani shiri ne na kyauta da na shigarwa wanda yafi wahalar sarrafawa, amma yafi dacewa da na farkon. Yana da rauni sosai don amfani da wannan shirin don masu amfani da ƙwarewa waɗanda ba su fahimci abin da ake buƙatar aikatawa ba, saboda idan kun yi wani abu ba daidai ba zaku iya rasa duk bayanan akan faifai.

  1. Bayan fara shirin a matsayin mai gudanarwa (testdisk_win.exe), danna "Kirkira".

  2. Zaɓi drive ɗin matsalar (kuna buƙatar zaɓar maɓallin da kanta, ba bangare) kuma danna "Ci gaba".

  3. Yanzu kuna buƙatar ƙayyade salon nau'ikan diski, kuma, a matsayin mai mulkin, an ƙaddara ta atomatik: Intel don MBR da EFI GPT don GPT. Kawai danna danna Shigar.

  4. Zaɓi "Bincika" kuma latsa madannin Shigarsannan ka zavi "Bincike mai sauri" kuma danna sake Shigar.
  5. Bayan bincike, za'a samo sassan da yawa, daga cikinsu za'a RAW. Kuna iya ƙaddara shi da girman - ana nuna shi a ƙasan taga duk lokacin da kuka zaɓi sashin.
  6. Don duba abin da ke cikin ɓangaren kuma tabbatar da zaɓin da ya dace, latsa harafin Latin akan maballin P, kuma don gama kallo - Tambaya.
  7. Sassan kore (alama da P) za a sake dawo da yin rikodin. Abubuwan farin kaya (aka yiwa alama D) za'a goge shi. Don canza alamar, yi amfani da kiban hagu da dama akan maballin. Idan ba za ku iya canza shi ba, yana nufin cewa maidowa na iya keta tsarin na HDD, ko kuma an zaɓi ɓangaren da ba daidai ba.
  8. Zai yiwu mai zuwa - tsarin ɓangaren tsarin an yiwa alama alama don shafewa (D) A wannan yanayin, suna buƙatar canzawa zuwa Pta amfani da kibiyoyi.

  9. Lokacin da tsarin diski yayi kama da wannan (tare da bootloader na EFI da yanayin dawo da su) kamar yadda ya kamata, danna Shigar ci gaba.
  10. Duba sake ko an gama komai daidai - shin kun zaɓi sassan gaba ɗaya. Sai kawai a sami cikakkiyar amincewa danna "Rubuta" da Shigarsannan latin Y don tabbatarwa.

  11. Bayan kun gama aiki, zaku iya rufe shirin kuma ku sake fara kwamfutar don bincika ko an dawo da tsarin fayil ɗin daga RAW.
    Idan tsarin diski ba shine yadda yakamata ya kasance ba, yi amfani da aikin "Bincike mai zurfi", wanda zai taimaka wajen gudanar da bincike mai zurfi. Sannan zaka iya maimaita matakai 6-10.

Muhimmi: idan aikin ya yi nasara, faifan zai karɓi tsarin fayil na al'ada kuma zai sami wadatuwa bayan sake yi. Amma, kamar yadda tare da shirin DMDE, ana iya buƙatar dawo da bootloader.

Idan ka mayar da tsarin diski ba daidai ba, tsarin aiki ba zai buda ba, don haka yi hankali sosai.

Hanyar 5: Mayar da bayanai tare da tsara mai zuwa

Wannan zaɓi zai zama ceto ga duk waɗancan masu amfani waɗanda ba su fahimta ba ko kuma suna tsoron amfani da shirye-shiryen daga hanyar da ta gabata.

Lokacin da karɓar disc ɗin RAW, a kusan dukkanin lokuta, zaka iya samun nasarar dawo da bayanai ta amfani da software na musamman. Ka'idar mai sauki ce:

  1. Mayar da fayiloli zuwa wata drive ko kebul na USB ta amfani da shirin da ya dace.
  2. Karin bayanai: Fayil dawo da fayil
    Darasi: Yadda za a mai da fayiloli

  3. Tsara drive zuwa tsarin fayil da ake so.
    Wataƙila, kuna da PC ko kwamfyutocin zamani, saboda haka kuna buƙatar tsara shi a cikin NTFS.
  4. Karin bayanai: Yadda ake tsara rumbun kwamfutarka

  5. Canja wurin fayiloli.

Mun bincika zaɓuɓɓuka daban-daban don gyara tsarin fayil ɗin HDD daga RAW zuwa NTFS ko tsarin FAT. Muna fatan wannan jagorar ta taimaka maka gyara matsalar tare da rumbun kwamfutarka.

Pin
Send
Share
Send