Share cache akan Android

Pin
Send
Share
Send

Carin takarda aikace-aikace fayiloli na ɗan lokaci ne waɗanda aka adana a ƙwaƙwalwa. A zahiri, basu da wani tasiri mai kyau akan aikin tsarin aiki da aikace-aikacen kansu. Koyaya, tare da amfani da aikace-aikacen aiki, cache na iya tarawa, yayin cin ƙwaƙwalwa da yawa.

Android cache flushing tsari

Don share fayiloli na wucin gadi waɗanda ba dole ba, zaku iya amfani da damar tsarin aiki kanta ko software na ɓangare na uku. Zaɓin na ƙarshen ya fi dacewa, tunda zaku iya share ma'ajin duk aikace-aikacen, nan da nan, koyaushe ba mai tasiri ba.

Hanyar 1: CCleaner

Sifik na wayar hannu sanannen "mai tsabta" don kwamfutar yana da ingantaccen dubawa da saiti na kayan yau da kullun. A lokaci guda, ayyukan da suka wajaba don share cache da RAM suna nan a ciki. Za'a iya saukar da CCleaner don Android kuma a sanya shi kyauta daga Kasuwar Play.

Umarnin don amfani:

  1. Bude aikace-aikacen kuma danna kan maɓallin "Bincike" a kasan dubawa.
  2. Tsarin zai fara dubawa don cache, na ɗan lokaci, fayilolin wofi da sauran "datti". Bayan kammalawa, zaku ga dukkanin cache ɗin da aka gano, aka rarrabu kashi biyu. Ta hanyar tsoho, za a bincika duk nau'ikan. Kuna iya cire alamomi, a wannan yanayin ba za a share wannan rukunin ba.
  3. Yanzu danna maɓallin "Ka gama tsaftacewa". Jira hanyar don kammala.

Hanyar 2: Madaidaicin Cache

Wannan aiki ne mai sauqi qwarai wanda aka tsara don cire cache daga na'urar. Amfani da shi ya ragu ga gaskiyar cewa kawai kuna buƙatar gudanar da shirin, jira tsarin scan don kammala, kuma danna maɓallin. Share duka.

Zazzage Cire Mai Tsafta daga Kasuwar Kasuwanci

Koyaya, yana da ƙarancin raguwa - ba koyaushe yake share takaddar aikace-aikacen da aka shigar ba, musamman idan ba'a saukar dasu daga Kasuwar Play ba.

Hanyar 3: Saitunan Android

A cikin dukkan na'urorin Android, zaku iya share akwati ta amfani da ginannun fasali na tsarin aiki. Zai dace a duba wasu fasalulluka na OS: wataƙila kuna da wani sigar Android ko an shigar da harsashi na musamman daga masana'anta, saboda abin da wasu abubuwan haɗin keɓaɓɓu ke tattaunawa a cikin umarnin na iya bambanta.

Umarnin don share cache na takamaiman aikace-aikacen:

  1. Bude "Saiti".
  2. Je zuwa "Aikace-aikace". Ana iya samunsa a cikin rabe rabe. "Saitunan aikace-aikace"ko dai Bayanan aikace-aikace.
  3. Daga cikin jeri gaba ɗaya, zaɓi aikace-aikacen daga wacce kake so ka goge cache ɗin, sai ka latsa shi.
  4. A shafin bayanan aikace-aikacen, nemo toshe Kafa. Za a rubuta girman cakar, da maɓallin musamman Share Cache. Amfani da ita.

Umarnin don share cache na duk aikace-aikacen:

  1. Je zuwa "Saiti".
  2. Buɗe zaɓi "Memorywaƙwalwar ajiya". Ana iya samunsa a toshe. "Tsarin aiki da na'urar".
  3. Jira ƙidaya don amfani da maɓallin kuma amfani da maballin "Tsaftacewa"ko dai "Hanzarta". Idan baku da irin wannan maɓallin, to ba za ku iya yin amfani da wannan umarnin ba.
  4. Idan kana da maballin, bayan danna shi, lissafin bayanan cache da wasu fayilolin "takarce" zasu fara. A karshen, zaka iya cire ko ƙara alamu zuwa wasu aikace-aikace, wato, zaɓi wanda zai cire cache daga.
  5. Danna "A share" ko "Tsaftace".

Labarin ya bincika manyan zaɓuɓɓuka don cire cache ɗin aikace-aikacen a kan Android. Kuna iya ƙara shirye-shiryen tsabtace da yawa a cikin waɗannan hanyoyin, amma keɓancewar su da ka'idodin aiki suna kama da waɗanda CCleaner da Cer Cleaner suke tattaunawa.

Pin
Send
Share
Send