Kusan kwatsam, mai amfani na iya gano cewa ba za su iya kunna tsarin aiki ba. Madadin allon maraba, an nuna gargadin cewa saukarwar bai yi ba. Mafi m, matsalar ita ce Windows bootloader .. Akwai dalilai da yawa waɗanda ke haifar da wannan matsala. Labarin zai yi bayanin dukkan hanyoyin magance matsalar.
Mayar da Windows bootloader
Don dawo da bootloader, kuna buƙatar kulawa da ɗan ƙwarewa tare da "Layi umarni". Ainihin, dalilan da yasa kuskuren boot ke faruwa suna cikin mummunan ɓangarorin rumbun kwamfutarka, software mai cutarwa, shigar da tsohuwar sigar Windows a saman ƙaramin. Hakanan, matsalar na iya tashi saboda katsewar aiki sosai, musamman idan hakan ta faru yayin shigowar sabuntawa.
- Rikici tsakanin faifai masu diski, diski, da sauran mahaifa suma zasu iya haifar da wannan kuskuren. Cire duk kayan aikin da ba'a buƙata daga kwamfutar ka bincika bootloader.
- Baya ga duk abubuwan da ke sama, yana da kyau a bincika nuni na faifan diski a cikin BIOS. Idan ba a lissafa HDD ba, to kuna buƙatar magance matsalar tare da shi.
Don gyara matsalar, kuna buƙatar diski na boot ko USB flash drive daga Windows 10 na daidai ɗab'in aiki da ƙarfin bitar da kuka girka a halin yanzu. Idan baku da wannan, ku ƙone hoton OS ta amfani da wata kwamfutar.
Karin bayanai:
Irƙirar disk ɗin taya tare da Windows 10
Windows 10 bootable flash drive drive koyawa
Hanyar 1: Gyara mota
A cikin Windows 10, masu haɓaka sun inganta gyaran atomatik na kurakurai na tsarin. Wannan hanyar ba koyaushe yana tasiri ba, amma yana da kyau a gwada idan kawai saboda sauƙi.
- Boot daga abin da aka yi rikodin hoton tsarin aikin.
- Zaɓi Mayar da tsarin.
- Yanzu bude "Shirya matsala".
- Koma gaba Maimaitawa.
- Kuma a ƙarshen, zaɓi OS ɗinku.
- Tsarin dawo da aiki zai fara, kuma bayan shi za a nuna sakamakon.
Duba kuma: Yadda ake saita taya daga flash drive a BIOS
Idan aikin ya yi nasara, na'urar za ta sake yi ta atomatik. Tuna don cire drive tare da hoton.
Hanyar 2: Createirƙiri Fayilolin Saukewa
Idan zaɓin farko bai yi aiki ba, zaku iya amfani da DiskPart. Don wannan hanyar, zaku buƙaci faifan taya tare da hoton OS, flash drive ko disk disk.
- Kafa daga kafofin watsa labarai ka zabi.
- Yanzu kira Layi umarni.
- Idan kuna da bootable flash drive (disk) - riƙe Canji + F10.
- Game da faifan maidowa, sai a ci gaba da tafiya "Binciko" - Zaɓuɓɓuka Na Ci gaba - Layi umarni.
- Yanzu shiga
faifai
kuma danna Shigargudu da umarni.
- Don buɗe jerin kundin, rubuta da aiwatarwa
jerin abubuwa
Nemo sashin tare da Windows 10 kuma ku tuna da wasiƙarta (a cikin misalinmu, wannan C).
- Don fita, shigar da
ficewa
- Yanzu gwada ƙirƙirar fayilolin taya ta shigar da umarni mai zuwa:
bcdboot c: windows
Madadin haka "C" kuna buƙatar shigar da wasiƙarku. Af, idan kuna da OSs da yawa da aka sanya, to kuna buƙatar mayar da su bi da bi ta hanyar ba da umarni tare da alamar harafin su. Tare da Windows XP, tare da sashi na bakwai (a wasu lokuta) da Linux, irin wannan amfaniwar maiyuwa bazai yi aiki ba.
- Bayan haka, za a nuna sanarwar game da nasarar fayilolin zazzagewa. Gwada sake na'urarka. Da farko cire drive saboda tsarin bai buya daga ciki.
Wataƙila ba za ku iya yin takalmin farko ba. Bugu da kari, tsarin yana buƙatar duba rumbun kwamfutarka, kuma wannan zai ɗauki ɗan lokaci. Idan kuskure 0xc0000001 ya bayyana bayan sake kunnawa na gaba, sake kunna kwamfutar kuma.
Hanyar 3: Rubuta bootloader
Idan zaɓuɓɓukan da suka gabata basuyi aiki kwata-kwata ba, to zaku iya ƙoƙarin rubutaccen bootloader ɗin.
- Yi duka daidai kamar yadda a cikin hanyar ta biyu har zuwa mataki na huɗu.
- Yanzu kuna buƙatar nemo ɓoye ɓoye a cikin jerin ƙara.
- Don tsarin da UEFI da GPT, nemo jigon da aka tsara a ciki Fat32Girman wanda zai iya zama daga megabytes 99 zuwa 300.
- Don BIOS da MBR, bangare yana iya nauyin kimanin megabytes 500 kuma suna da tsarin fayil NTFS. Lokacin da ka sami ɓangaren da kake so, tuna yawan ƙarar.
- Yanzu shiga da kashe
zaɓi ƙara N
ina N shine adadin girman da aka boye.
- Bayan haka, tsara sassan umurnin
Tsarin fs = fat32
ko
Tsarin fs = ntfs
- Sannan ya kamata ka sanya harafin
sanya harafi = Z
ina Z shine sabon harafin sashin.
- Fitar da Diskpart tare da umurnin
ficewa
- Kuma a karshen muna aikatawa
bcdboot C: Windows / s Z: / f DUK
C - faifai tare da fayiloli, Z - sashin da ke ɓoye.
Kuna buƙatar tsara ƙarar a cikin tsarin fayil guda ɗaya wanda a cikin sa yake.
Idan kana da nau'ikan Windows fiye da ɗaya da aka shigar, kana buƙatar maimaita wannan hanyar tare da sauran sassan. Shiga ciki zuwa Diskpart kuma sake buɗe jerin ƙara.
- Zaɓi adadin ɓoyayyun ƙarar da aka sanya wasiƙun kwanan nan
zaɓi ƙara N
- Yanzu share nunin harafin a cikin tsarin
cire harafi = Z
- Fita tare da umarnin
ficewa
Bayan duk maganan, sake kunna kwamfutar.
Hanyar 4: LiveCD
Ta amfani da LiveCD, zaku iya dawo da boot ɗin Windows 10, idan ɗakinta ya ƙunshi shirye-shirye kamar EasyBCD, MultiBoot ko FixBootFull. Wannan hanyar tana buƙatar wasu ƙwarewa, saboda galibi irin waɗannan tarurruka suna cikin Turanci kuma suna da shirye-shiryen ƙwararru masu yawa.
Kuna iya nemo hoton a rukunin gidajen yanar gizo da kuma tattaunawa a yanar gizo. Yawanci, marubutan suna rubuta wane shirye-shiryen aka gina a cikin taron jama'a.
Tare da LiveCD, kuna buƙatar yin daidai kamar yadda yake da hoton Windows. Lokacin da kuka shiga cikin kwasfa, kuna buƙatar nemowa da gudanar da aikin dawo da shi, sannan kuma ku bi umarninsa.
Wannan labarin ya jera hanyoyin aiki don dawo da Windows bootloader .. Idan baku yi nasara ba ko baku da tabbaci cewa zaku iya yin kanku, to ya kamata ku juya ga kwararru don neman taimako.