Sanya oda don AlIExpress

Pin
Send
Share
Send


Umarni daga AliExpress mai sauki ne, mai sauri da aiki sosai. Amma a nan, don guje wa rashin fahimtar juna, an sanya tsari na ba da izini ga abubuwa da yawa don sarrafa kowane bangare na ma'amala. Ya kamata a yi la'akari dasu saboda haka daga baya babu matsaloli.

Yin odar kaya a kan AliExpress

Ali yana da kariya ta dacewa ga bangarorin biyu don hana yaudara. Misali, mai siyarwar na iya buƙatar karɓar ma'amalar idan lokaci mai yawa ya wuce bayan abokin ciniki ya karɓi kayan kuma ƙarshen ba ya tabbatar da kammala ma'amala (mai siyarwar ba zai karɓi kuɗin har sai an tabbatar). Bi da bi, mai siye yana da toancin dawo da kaya akan karɓar, idan ingancin bai dace da shi ba, ko sigar ƙarshe ta bambanta sosai da wanda aka gabatar a shafin.

Tsarin bincike

Yana da ma'ana cewa kafin ka sayi samfuri, ya kamata ka fara nemo shi.

  1. Da farko, ya kamata ku shiga cikin asusunku a kan Ali, ko ku yi rijista idan ba haka ba. In ba haka ba, ana iya samo kayan kuma ana iya gani, amma ba a ba da umarnin ba.
  2. Darasi: Yi rijista akan AliExpress

  3. Akwai hanyoyi guda biyu don bincika.

    • Na farko shine hanyar bincike inda kake buƙatar shigar da tambaya. Wannan hanyar ta dace idan kuna buƙatar takamaiman samfurin ko samfurin. Hanyar iri ɗaya ta dace a lokuta inda mai amfani da wahala ya zaɓi rukuni da sunan samfurin.
    • Hanya ta biyu ita ce yin la’akari da nau'ikan kayayyaki. Kowannensu yana da nasa ƙananan yanki wanda ke ba ku damar ƙayyade buƙatun. Wannan zaɓin ya dace da waɗannan shari'o'in lokacin da mai siye bai san ainihin abin da yake buƙata ba, har ma da matakin ƙungiyar wanda samfurin samfurin nasa. Misali, mai amfani kawai yana neman wani abu ne mai kayatarwa don siye.

Bayan zaɓar wani rukuni ko shigar da tambaya, za a gabatar da mai amfani tare da tsarin da ya dace. Anan zaka iya sanin kanka da sauri tare da suna da farashin kowane samfuri. Idan kuna son kowane takamaiman, ya kamata a zaɓa don samun ƙarin cikakkun bayanai.

Binciken Samfura

A shafin samfurin zaka iya samun cikakkun bayanai tare da dukkan halaye. Idan ka gungura a ƙasa, zaku iya samun manyan abubuwan biyu waɗanda ake amfani da su don kimanta kuri'a.

  • Na farko shine "Sanarwar samfurin". Anan zaka iya samun cikakkun halayen fasaha na batun. An gabatar da babban jerin musamman a kowane nau'in kayan lantarki.
  • Na biyun shine "Nuna". Babu wanda zai yi magana game da samfurin fiye da sauran masu siyarwa. Anan zaka iya samun azaman rubutun rashin tsaro, kamar "Na karɓi kunshin, ingancin yayi kyau, na gode", da kuma cikakken bincike da bincike. Har yanzu a nan yana nuna kimar abokin ciniki akan sikelin maki biyar. Wannan sashin yana ba ku damar kimanta sayan a hanya mafi kyau kafin yin shi, tunda yawancin masu amfani a nan suna ba da rahoton ingancin kayan da kansa, har ma game da bayarwa, lokacin, sadarwa tare da mai siyarwa. Bai kamata kuyi laushi ku karanta yawancin bita kamar yadda zai yiwu ba kafin yanke shawara.

Idan duk abin da ya dace da kai, to ya kamata ka yi sayan. A kan babban allon samfurin, zaku iya:

  • Duba bayyanar kuri'a daga hotunan da aka haɗe. Swararrun masu siyar da kaya suna nuna hotuna da yawa kamar yadda zai yiwu, suna nuna kaya daga kowane bangare. Idan muna magana ne game da abubuwan da zasu iya rikicewa ko kayan aiki, ana fallasa hotuna sau da yawa tare da cikakken lissafin abubuwan da ke ciki da kuma cikakkun bayanai.
  • Ya kamata ku zaɓi cikakken saiti da launi, in akwai. Kunshin na iya haɗawa da zabi da yawa - alal misali, samfuran samfuran daban-daban masu alaƙa, ko zaɓuɓɓuka don shirya, marufi, da sauransu
  • A wasu halaye, zaku iya zaɓar ingancin katin garanti. Tabbas, mafi tsada, mafi kyau - yarjejeniyar sabis mafi tsada ta mafi tsararrun reshe na ƙasar.
  • Kuna iya tantance adadin kayan da aka umurce. Sau da yawa don sayan kuɗi mai yawa akwai ragi, wanda aka nuna daban.

Abu na ƙarshe - zaɓi tsakanin zaɓuɓɓuka Sayi Yanzu ko "Toara cikin Siyayya".

Zabi na farko yana canja wurin zuwa shafin biya. Za a tattauna wannan a ƙasa.

Zaɓi na biyu zai baka damar jinkirta kaya na ɗan lokaci don siyan kaya daga baya. Bayan haka, zaku iya zuwa kwandonku daga babban shafin AliExpress.

Hakanan yana da mahimmanci a lura cewa idan ana son samfurin, amma har yanzu babu wata hanyar siye, zaka iya ƙara abubuwa da yawa a Jerin Wish.

Bayan haka, yana yiwuwa a duba daga shafin bayanin martaba akan abubuwan da ke jiran wannan hanyar. Zai dace a kula cewa wannan hanyar ba ta adana kaya, kuma abu ne mai yiyuwa cewa bayan wani lokaci sayarwarsa za ta daina.

Dubawa

Bayan an zaɓi zaɓin da ya dace, zai rage kawai don zana gaskiyar sayan. Ko da kuwa zaɓin da ya gabata (Sayi Yanzu, ko "Toara cikin Siyayya"), duka za optionsu both bothukan an canza su zuwa shafin wurin biya. Anan an raba komai zuwa manyan abubuwan guda uku.

  1. Da farko kuna buƙatar tantance ko tabbatar da adireshin. Ana tsara wannan bayanin da farko lokacin siye na farko, ko cikin bayanan mai amfani. A lokacin yin takamaiman sayan, zaku iya canza adireshin, ko zaɓi sabon daga lissafin da aka shigar da farko.
  2. Bayan haka, kuna buƙatar sanin kanku tare da cikakken bayani game da odar. Anan ya kamata ku sake duba adadin guda, kuri'a da kanta, bayanin da sauransu. Hakanan zaka iya barin ra'ayi don mai siyarwa tare da kowane irin buƙatu na mutum. Zai iya amsawa daga baya ta hanyar rubutu.
  3. Yanzu kuna buƙatar zaɓar nau'in biyan kuɗi kuma shigar da bayanan da suka dace. Ya dogara da zaɓin da aka zaɓa, ƙarin kudade na iya amfani - ya dogara da manufofin sabis na biyan kuɗi da tsarin banki.

Darasi: Yadda za'a biya kuɗin sayen abubuwa akan AliExpress

A ƙarshe, kawai kuna buƙatar bincika izini don samar da mai siyarwa da adireshin imel don ƙarin lamba (zaɓi), kuma danna "Tabbatar da biya". Hakanan zaka iya amfani da takardun kuɗi na ragi idan akwai don rage farashin.

Bayan rajista

Don ɗan lokaci bayan tabbatar da siyan, sabis ɗin zai kashe adadin da ake buƙata daga asalin da aka ƙaddara. Za a katange shi a shafin yanar gizon AliExpress har sai mai siye ya tabbatar da karɓar kayayyakin. Mai siyarwar zai karɓi sanarwar biyan kuɗi da adireshin abokin ciniki, bayan wannan zai fara aikinsa - tattara, tattarawa da aika kunshin. Idan ya cancanta, mai ba da kaya zai tuntuɓi mai siye. Misali, zai iya sanarda game da jinkirin da ake samu ko kuma wasu abubuwan faruwa.

A shafin za ku iya waƙa da kaya. Yawancin lokaci, a nan ana sa ido har sai da isar da sako ga ƙasar, daga baya ana iya bincika shi da kansa ta hanyar sauran sabis (alal misali, ta hanyar gidan yanar gizon hukuma na Post Post tare da taimakon lambar waƙa). Yana da mahimmanci a faɗi cewa ba duk sabis na isar da sanarwa ba ne akan Ali, mutane da yawa ya kamata a sa ido a kansu ta hanyar shafukan yanar gizon su.

Darasi: Binciken kaya daga AliExpress

Idan kunshin bai isa na dogon lokaci ba, alhali ba za a sa masa ido ba, zaku iya Bude Jayayya don ƙin karɓar kaya da mayar da kuɗin. A matsayinka na doka, lokacin da aka gabatar da da'awar daidai, tsarin kula da albarkatun ya zaɓi ya goyi baya tare da mai siye. Ana mayar da kuɗi zuwa inda sabis ɗin ya karɓa - wato, lokacin biyan tare da katin kuɗi, za a canja kuɗin a wurin.

Darasi: Yadda ake bude gardama akan AliExpress

Bayan an kammala tattara bayanan, an tabbatar da gaskiyar shigowarsa. Bayan haka, mai siyarwar zai karbi kudinsa. Hakanan, sabis ɗin zai bayar da barin bita. Wannan zai taimakawa sauran masu amfani daidai kimanta ingancin abubuwa da bayarwa kafin sanya oda. Wajibi ne a buɗe a hankali a bincika kunshin nan da nan lokacin da aka karɓa ta hanyar aika shi, don aika shi nan idan wani abu bai yi nasara ba. A wannan yanayin, kuna buƙatar sanar da sabis ɗin game da ƙi karɓar da mayar da kuɗin da aka katange.

Pin
Send
Share
Send