Yana da wuya a wasu lokuta samun kuɗi daga walat ɗin lantarki, saboda yana da wahala a gano hanyar da ta fi dacewa don guje wa babban kwamiti da lokacin jira. Tsarin QIWI bai bambanta a cikin mafi yawan hanyoyin riba na cire kudade ba, kuma ba ya bambanta da mafi sauri, amma har yanzu masu amfani da yawa sun zaɓe shi.
Muna karɓar kuɗi daga tsarin Wallet ɗin QIWI
Akwai hanyoyi da yawa don karɓar kuɗi daga tsarin Qiwi. Kowannensu yana da halaye na kansa, fa'idodi da rashin amfani. Bari mu bincika kowane ɗayansu da tsari.
Karanta Har ila yau: Walirƙirar Walaƙƙar QIWI
Hanyar 1: zuwa asusun banki
Ofayan shahararrun zaɓuɓɓukan don karɓar kuɗi daga Qiwi shine canja wurin asusun banki Wannan hanyar tana da babban ƙari: yawanci mai amfani ba dole ne ya jira tsawon lokaci ba, ana iya karɓar kuɗi yayin rana. Amma irin wannan saurin an cika shi tare da babban kwamiti, wanda shine kashi biyu na canja wuri da ƙarin 50 rubles.
- Da farko kuna buƙatar zuwa shafin yanar gizon QIWI tare da sunan mai amfani da kalmar sirri.
- Yanzu akan babban shafin na tsarin, a cikin menu kusa da mashaya binciken, dole ne a danna maballin "Daukewa"ci gaba da zabar hanyar karbo kudi daga walat din Qiwi.
- A shafi na gaba, zaɓi abin farko "Zuwa banki".
- Bayan haka, dole ne a zabi ta wace banki za a canja shi zuwa asusun. Misali, zabi Sberbank kuma danna hotonta.
- Yanzu kuna buƙatar zaɓar nau'in ganowa wacce za a gudanar da canja wurin:
- idan muka zaba "Lambar Maajiya", sannan kuna buƙatar shigar da wasu bayanai game da canja wurin - BIC, lambar asusun, bayani game da mai shi kuma zaɓi nau'in biyan.
- idan zaɓin ya hau "Lambar Katin", buƙatar kawai shigar da sunan mahaifi da sunan mai karɓa (mai riƙe katin) kuma, a zahiri, lambar katin.
- Bayan wannan, kuna buƙatar shigar da adadin da dole ne a canja shi daga asusun QIWI zuwa banki. Na gaba za a nuna adadin da za a ba da bashi daga asusun, la'akari da hukumar. Yanzu zaku iya latsa maɓallin "Biya".
- Bayan bincika duk bayanan biyan kuɗi akan shafi na gaba, zaku iya danna abun Tabbatar.
- Za a aika SMS zuwa wayar tare da lambar da dole ne a shigar da shi a filin da ya dace. Zai rage kawai danna maɓallin Tabbatar kuma jira lokacin da kudin zasu shiga cikin asusun ajiyar ku na banki.
Kuna iya samun kuɗi a teburin kuɗi na banki da aka zaɓi don canja wurin ko a ATM daga katin, idan kuna da katin da aka haɗe da wannan asusun banki.
Hukumar don karbowa zuwa asusun banki ba shi ne mafi karanci ba, saboda haka, idan mai amfani yana da katin MIR, Visa, MasterCard da Maestro tsarin katin, to, zaku iya amfani da wannan hanyar.
Hanyar 2: zuwa katin banki
Maimaitawa zuwa katin banki yana da ɗan lokaci kaɗan, amma ta wannan hanyar zaka iya ajiye ƙarin kuɗi, tunda kudin canja wuri ya fi ƙasa da hanyar farko. Mun bincika fitarwa zuwa katin a cikin ƙarin daki-daki.
- Mataki na farko shine kammala abubuwan da aka nuna a hanyar da ta gabata (maki 1 da 2). Wadannan matakan za su zama iri ɗaya ga duk hanyoyin.
- A cikin menu don zaɓar hanyar cirewa, latsa "Zuwa banki"don zuwa shafi na gaba.
- Tsarin QIWI zai tambayi mai amfani don shigar da lambar katin. Sannan kuna buƙatar jira kaɗan har sai tsarin ya bincika lambar kuma ya ba da damar ƙarin aiwatarwa.
- Idan an shigar da lambar daidai, to, kuna buƙatar shigar da adadin biyan kuɗi kuma danna maɓallin "Biya".
- Shafi na gaba zai nuna cikakkun bayanan biyan kuɗi waɗanda suke buƙatar bincika (musamman lambar katin) kuma danna Tabbataridan an shigar da komai daidai.
- Za'a aika sako zuwa wayar tare da lambar. Dole ne a shigar da wannan lambar a shafi na gaba, bayan wannan ya zama dole don kammala aiwatar fassarar ta latsa maɓallin Tabbatar.
Abu ne mai sauqi ka samo kudaden da aka karbo, kawai kana neman ATM mafi kusa da amfani da shi kamar yadda aka saba - cire kudi kawai daga katin.
Hanyar 3: ta hanyar tsarin canza kudi
- Bayan shigar shafin yanar gizon kuma zaɓi abu a menu "Daukewa" zaku iya zabi hanyar fitarwa - "Ta hanyar tsarin canjin kudi".
- Gidan yanar gizon QIWI yana da zaɓi mai kyau na tsarin fassarar, saboda haka ba zamu bincika komai ba. Bari mu zauna akan ɗayan shahararrun tsarin - "CIGABA", wanda dole ne a danna sunansa.
- A yayin aiwatar da karɓar ta hanyar tsarin canja wuri, dole ne zaɓi ƙasar ƙasar mai karɓa kuma shigar da bayanai game da masu aikawa da mai karɓa.
- Yanzu kuna buƙatar shigar da adadin biyan kuɗi kuma danna maɓallin "Biya".
- Hakanan, wajibi ne don bincika duk bayanan don babu kurakurai a ciki. Idan komai yayi daidai, sannan danna maballin Tabbatar.
- A shafi na gaba, danna sake Tabbatar, amma sai kawai bayan an tabbatar da lambar tabbatarwa daga SMS.
Wannan shine yadda zaka iya canja wurin kuɗi da sauri daga Qiwi ta tsarin canja wurin kuɗi sannan ka karɓi su da tsabar kudi a kowane ofishin canja wuri na zaɓaɓɓen tsarin.
Hanyar 4: ta hanyar ATM
Don karɓar kuɗi ta hanyar ATM, dole ne ku sami katin Visa daga tsarin biyan kuɗi na QIWI. Bayan haka, kawai kuna buƙatar nemo duk wani ATM kuma ku karɓi kuɗi ta amfani da shi, kuna bin tsoffin alamu akan allon da ma'amala mai fahimta. Yana da kyau a tuna cewa ana cire kuɗin ne ta irin nau'in katin da banki wanda ATM mai amfani zai yi amfani da shi a ƙarshe.
Idan babu katin QIWI, to ana iya samunsa cikin sauki da sauri.
Kara karantawa: Tsarin Samun Katin katin QIWI
Wannan ita ce dukkan hanyoyin da za a cire kudade daga Qiwi "a hannu". Idan kuna da wasu tambayoyi, to, kuyi tambaya, zamu amsa kuma mu magance matsalolin tare.