Hanyoyi 5 don haɗa komputa da Intanet

Pin
Send
Share
Send


Intanet wani bangare ne na rayuwar mai amfani da PC na zamani. Ga waɗansu, wannan hanya ce ta sadarwa da kuma hanyar nishaɗi, yayin da wani, ta amfani da hanyar sadarwa ta duniya, ke ba da rayuwa. Wannan labarin zai yi magana game da yadda ake haɗa komputa da Intanet ta hanyoyi daban-daban.

Muna haɗa Intanet

Kuna iya haɗi zuwa cibiyar sadarwar duniya ta hanyoyi da yawa, duk ya dogara da iyawarku da (ko) buƙatunku.

  • Haɗin USB. Wannan shine mafi yawan gama gari kuma mafi sauki. Mai ba da gudummawa a cikin wannan yanayin yana ba wa mai biyan kuɗi layin - kebul da aka gudanar a cikin ɗaki wanda ya haɗu zuwa PC ko na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa. Akwai nau'ikan nau'ikan haɗin guda uku - na yau da kullun, PPPoE, da VPN.
  • Mara waya Anan, samun dama ga cibiyar sadarwar shine ta hanyar Wi-Fi na'ura mai kwakwalwa, wanda ke haɗa haɗin kebul na masu bada sabis iri ɗaya. Hanyoyin mara waya kuma sun hada da Intanet 3G / 4G ta hannu.
  • Za mu tattauna yiwuwar yin amfani da wayar hannu azaman hanyar haɗi ko maɓallin isa.

Hanyar 1: Ethernet

Wannan nau'in sabis ɗin Intanet ɗin baya bayar da buƙatu na samun dama ta musamman - shiga da kalmar sirri. A wannan yanayin, an haɗa kebul ɗin kai tsaye zuwa tashar LAN a kan kwamfutar ko na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa.

A mafi yawan lokuta, tare da irin wannan haɗin, ba a buƙatar ƙarin ayyuka, amma akwai banbanci ɗaya - lokacin da mai ba da sabis ya ba wa mai ba da adireshin IP ɗin daban da uwar garken DNS nasu. Dole ne a yi amfani da wannan bayanan a cikin saitunan cibiyar sadarwa a Windows. Hakanan zai zama dole idan mai ba da canji ya canza, wato, gano wacce IP ɗin da mai bayar da ita ta gabata da mai bada ta yanzu ke bayarwa.

  1. Da farko muna buƙatar isa zuwa maɓallin saiti masu dacewa. Danna dama akan gunkin cibiyar sadarwa a yankin sanarwar kuma je zuwa Cibiyar Gudanar da Hanyar hanyar sadarwa.

  2. Gaba, bi hanyar haɗin "Canza saitin adaftar".

  3. Anan mun danna RMB akan Ethernet kuma latsa maɓallin "Bayanai".

  4. Yanzu kuna buƙatar saita nau'ikan yarjejeniya ta TCP / IP 4. Zaɓa shi a cikin jerin abubuwan haɗin kuma tafi zuwa kaddarorin.

  5. Muna bincika bayanan IP da na DNS. Idan mai ba da sabis yana ba da adireshin IP mai tsauri, to, duk juyawa dole ne ya kasance a cikin matsayin "Kai tsaye".

    Idan an karɓi ƙarin sigogi daga gare ta, to, za mu shigar da su cikin filayen da suka dace kuma danna Ok. A kan wannan saitin an gama, zaku iya amfani da hanyar sadarwa.

  6. Ethernet yana da fasali ɗaya - haɗin yana aiki koyaushe. Domin samun ikon kashe shi da hannu cikin sauri (ta tsohuwa dole ne ka shiga saitunan cibiyar sadarwa kowane lokaci), ƙirƙirar gajerar hanyar akan tebur.

    Yanzu, idan an haɗa Intanet, to, lokacin da gajerar hanya ta fara, zamu ga taga Halin Ethernetinda zaku iya samun wasu bayanai kuma cire haɗin daga hanyar sadarwa. Don sake haɗawa, kawai sake kunna gajerar hanya kuma komai zai faru ta atomatik.

Hanyar 2: PPPOE

PPPOE babbar haɗi ne mai sauri, kawai bambanci daga wanda ya gabata shine buƙatar ƙirƙirar haɗin kai da kansa tare da ƙayyadadden shigarwa da kalmar sirri da mai bada ke bayarwa. Koyaya, akwai wani fasalin: PPPOE na iya damfara da ɓoye bayanan. Kamar yadda aka riga aka ambata, samun hanyar sadarwar kuma tana faruwa ne tare da taimakon kebul ɗin da aka haɗa zuwa PC ko na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa.

  1. Je zuwa Cibiyar Gudanar da Hanyar hanyar sadarwa kuma tafi "Jagora" ƙirƙirar sabbin haɗi.

  2. Anan mun zaɓi abu na farko - "Hanyar yanar gizo" kuma danna "Gaba".

  3. A taga na gaba, danna maɓallin babba tare da suna "Babban Sauri (c PPPOE)".

  4. Shigar da sunan mai amfani da kalmar sirri da aka karɓa daga mai bada, don dacewa, adana kalmar sirri, saita suna da rabawa, sannan danna "Haɗa". Idan an yi komai daidai, to a cikin secondsan lokaci kaɗan Intanet zata yi aiki.

Kuna iya sarrafa PPPOE daidai kamar Ethernet - tare da gajerar hanya.

Hanyar 3: VPN

VPN - wata hanyar sadarwa mai zaman kanta ko kuma wani “rami” wanda wasu masu ba da tallafi ke rarraba Intanet. Wannan hanyar ita ce mafi aminci daga yanayin tsaro. A wannan yanayin, kuna buƙatar ƙirƙirar haɗi da amfani da bayanai.

Duba kuma: nau'in haɗin VPN

  1. Je zuwa Saitunan cibiyar sadarwata danna kan gunkin cibiyar sadarwa.

  2. Muna bude sashin "VPN" da ƙirƙirar sabuwar haɗin.

  3. Mun shigar da bayanan amincin da mai bayarwa yake bayarwa, sannan danna Ajiye.

  4. Don haɗi zuwa cibiyar sadarwar, buɗe jerin sake ta danna kan gunki kuma zaɓi haɗin da aka ƙirƙira.

    Za'a buɗe taga sigogi wanda a ciki zaku sake danna haɗinmu, sannan kuma a maɓallin Haɗa.

Duba kuma: haɗin VPN a Windows 10

Koyarwa ce don Windows 10, a cikin "bakwai" duk abin da ke faruwa kadan ba bambanta.

  1. Don ƙirƙirar haɗin, je zuwa "Kwamitin Kulawa" - Kayan Aiki.

  2. Gaba a shafin "Haɗawa" danna maballin Sanya VPN.

  3. A cikin taga na farko, shigar da adireshin.

  4. A na biyun - shiga, kalmar sirri da danna "Haɗa".

  5. Bayan haka, don haɗawa, kawai kuna buƙatar aiwatar da wasu ayyuka: buɗe jerin haɗin, zaɓi wanda kuke buƙata kuma danna "Haɗawa".

Hanyar 3: Wi-Fi

Haɗa komputa zuwa Wi-Fi mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa yana daidai da kebul mai sauƙi: komai yana faruwa mai sauƙi da sauri kamar yadda zai yiwu. Wannan kawai yana buƙatar adafta. A kwamfyutocin kwamfyutoci, an riga an haɗa shi cikin tsarin, kuma dole ne a sayi keɓaɓɓen module don PC. Akwai nau'ikan na'urori guda biyu: na ciki, wanda aka haɗa zuwa masu haɗin PCI-E akan uwa, da waje, don tashar USB.

Zai dace a sani cewa ada adap na iya samun matsala da direbobi akan OSs daban-daban, don haka a hankali karanta bita game da wannan na'urar kafin siyan.

Bayan shigar da module kuma ma'anar shi tare da tsarin aiki, sabon haɗin cibiyar sadarwa zai bayyana a yankin sanarwar, wanda za mu karɓi Intanet, kawai danna shi kuma danna Haɗa.

Karin bayanai:
Yadda zaka kunna Wi-Fi akan Windows 7
Yadda zaka kafa Wi-Fi a kwamfutar tafi-da-gidanka

Tabbas, cibiyar sadarwar Wi-Fi dole ne a daidaita ta akan mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa. Yadda za a yi wannan za'a iya samun shi a cikin umarnin da ya zo tare da na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa. Kafa na'urorin zamani, a galibin lokuta, ba zai haifar da matsaloli ba.

Kara karantawa: Kafa mai amfani da TP-LINK

Wi-Fi hanyoyin sadarwar, don duk abubuwan da suka cancanta, suna da rai sosai. An bayyana wannan a cikin hanyoyin haɗin da ba a yanke ba, rashin haɗin tare da na'urori da Intanet. Dalilan na iya bambanta - daga matsaloli tare da direbobi zuwa saitunan cibiyar sadarwar da ba daidai ba.

Karin bayanai:
Ana magance matsalar tare da kashe WIFI a kwamfutar tafi-da-gidanka
Ana magance matsaloli tare da ma'adanin WIFI akan kwamfutar tafi-da-gidanka

Hanyar 4: 3G / 4G Modem

Duk masu ba da sabis na Intanet suna ba masu amfani da kayan tarihi masu kayan ciki waɗanda aka sanya su tare da ƙwaƙwalwar ciki tare da kayan aikin software da ke ciki - direbobi da aikace-aikacen abokin ciniki. Wannan yana ba ku damar haɗi zuwa cibiyar sadarwar ba tare da isharar da ba ta dace ba. Lokacin da kake haɗa irin wannan modem zuwa tashar USB ta kwamfuta, dole ne ka shigar da shirin kuma gudanar da shi. Idan atomatik na na'urorin waje an kashe su a cikin tsarin aiki kuma mai sakawa bai fara ta atomatik ba, kuna buƙatar zuwa babban fayil ɗin "Kwamfuta", nemo diski tare da alamar dacewa, buɗe shi kuma gudanar da mai sakawa da hannu.

Don samun damar Intanet, danna "Haɗawa" a cikin shirin.

Idan baku son amfani da aikace-aikacen abokin ciniki koyaushe, zaku iya amfani da haɗin haɗin da aka kirkira.

A yayin da sabon abu bai bayyana a lissafin ba, zaku iya ƙirƙirar haɗi da hannu.

  1. A Kayan Aiki "Kwamitin Kulawa" a kan shafin Haɗin kai danna maɓallin .Ara.

  2. Zaba Ya juya.

  3. Shigar da sunan mai amfani da kalmar wucewa. A mafi yawan lokuta, ana shigar da sunan mai aiki a dukkan bangarorin. Misali "beeline". Lambar da za'a kirata shine *99#. Bayan duk saitunan, danna "Haɗa".

Aiki tare da irin wannan haɗin a Windows 10 yana faruwa daidai kamar yadda yake a cikin yanayin VPN, wato, ta taga taga.

A cikin Windows 7, komai ya sake sauki. Mun buɗe jerin, danna kan sunan, sannan danna maɓallin "Haɗawa".

Hanyar 5: Wayar hannu

Idan ba za ku iya haɗa kwamfutarku da Intanet ta yin amfani da hanyoyin da ke sama ba, zaku iya amfani da wayar ku azaman cibiyar dama ta Wi-Fi ko ingantaccen USB. A lamari na farko, ana buƙatar adaftar mara waya (duba sama), kuma a na biyu, kebul na USB.

Kara karantawa: Haɗa na'urorin tafi-da-gidanka zuwa kwamfuta

Don aiki na yau da kullun hanyar isa, kana buƙatar yin saiti da yawa a cikin menu na waya ko amfani da shiri na musamman.

Karanta kara: Rarraba Wi-Fi daga na'urar Android

Idan kwamfutar ba ta sanye da modib ɗin mara waya ba, to, zaɓin guda ɗaya kawai - yi amfani da wayar azaman hanyar haɗi ta yau da kullun.

  1. Je zuwa saitunan haɗin yanar sadarwar kuma zaɓi sashin sarrafawa daga wurin samun dama da modem. A cikin wasu fasahohi, wannan toshe yana iya kasancewa a cikin sashin "Tsarin - --ari - Gasar Hoto"kazalika "Networks - Janar Modem da hanyoyin sadarwa".

  2. Gaba, sanya daw kusa da abun "USB-modem".

  3. Gudanar da irin waɗannan haɗi a kan PC daidai yake da aiki tare da 3G / 4G.

Kammalawa

Kamar yadda kake gani, akwai hanyoyi da yawa don samun hanyar sadarwar duniya daga kwamfuta kuma babu wani abu mai rikitarwa game da hakan. Ya isa a sami ɗayan kayan aikin da aka bayyana a sama, kuma a cika idan an buƙaci fewan matakai masu sauƙi.

Pin
Send
Share
Send