Lokacin amfani da katin bidiyo, zamu iya haɗuwa da matsaloli da matsala iri-iri, ɗayansu shine rashin na'urar a ciki Manajan Na'ura Windows Mafi sau da yawa, ana lura da irin wannan gazawar lokacin da akwai masu adaftar zane-zane guda biyu a cikin tsarin - haɗa da hankali. Kawai na ƙarshe zai iya "ɓace" daga jerin na'urorin da ke akwai.
A yau za muyi magana game da abin da yasa Windows ba ta ganin katin bidiyo kuma ta gyara wannan matsalar.
Katin bidiyo ba ya bayyana a cikin "Mai sarrafa na'ura"
Wata alama ta rashin aiki na iya zama faduwa sosai a cikin wasanni da sauran aikace-aikacen da suke amfani da jigon bidiyo a aikinsu. Tabbatar bayanai Manajan Na'ura ya nuna hakan a reshe "Adarorin Bidiyo" Akwai katin bidiyo guda ɗaya kawai - ginannun ciki. A wasu yanayi Dispatcher na iya nuna wasu na'urar da ba a san ta ba tare da alamar kuskure (alwati mai zaƙi tare da alamar mamaki) a cikin reshe "Wasu na'urori". Bugu da kari, wani lokacin mai amfani yana riskar gaskiyar cewa ya cire katin bidiyo da hannu Manajan Na'ura kuma ba ku san abin da zan yi don dawo da ita ba idan ba ta bayyana a wurin ba da kanta.
Kokarin mayar da katin bidiyo a cikin tsarin ta reinstalling direbobi ba su kawo sakamako. Bugu da kari, yayin shigarwa, software na iya bayar da kuskure kamar "Ba a samo na'urar da ake so ba"ko dai "Tsarin ba ya biyan bukatun".
Sanadin gazawar da mafita
Wannan matsala na iya haifar da waɗannan dalilai:
- Fasalolin Windows.
Wannan shine mafi gama gari kuma ana iya warware matsalar. Kasawa na iya faruwa idan an kashe wutar ba zato ko an danna maballin. "Sake saita"lokacin saukarwa mai zuwa ba misali bane, amma bayan bayyanar taga baƙar fata.A wannan yanayin, sake maimaita kuɗi wanda aka yi a hanyar da aka saba yawanci yana taimakawa. Don haka, aikace-aikacen aikace-aikacen tsarin suna cika aikin su akai-akai, wanda ke taimakawa don guje wa kurakurai akan farawa mai zuwa.
- BIOS
Idan kai da kanka ka shigar da katin lambobin mai hankali a komputa (kafin hakan ba a rasa shi ba), to akwai yuwuwar cewa aikin da ya cancanta ya kasance a cikin BIOS ko kuma zane-zanen da aka haɗa ba sau ɗaya ne don wasu zaɓuɓɓuka.A wannan yanayin, zaku iya gwada sake saita BIOS zuwa tsoho (tsoho). A kan katako daban-daban, ana yin wannan ta hanyoyi daban-daban, amma ƙa'ida ɗaya ce: kuna buƙatar nemo abin da ya dace kuma tabbatar da sake saiti.
Canza katunan zane shima bashi da wahala.
Kara karantawa: Kunna katin kirkirar da aka hada
Dukkanin matakai don daidaita BIOS da aka bayyana a wannan labarin zasu dace da yanayinmu, tare da bambanci kawai shine cewa a matakin ƙarshe muna buƙatar zaɓar sigogi "PCIE".
- Kurakurai ko rikici direba.
Sau da yawa sau ɗaya, tare da dawo da sabuntawa na yanzu daga Microsoft, wasu shirye-shirye daga masu haɓaka ɓangare na uku, musamman, tsoffin direbobi, dakatar da aiki. Anan, kawai cire cikakkiyar software mai gudana da shigar da sigar da take dacewa yanzu zai taimaka mana.Hanya mafi inganci ita ce cire matukin na yanzu ta amfani da shirin. Nuna Direba Mai Ruwa.
Kara karantawa: Magani ga matsalolin shigar da direban nVidia
Sannan idan a ciki Manajan Na'ura mun ga na'urar da ba a sani ba, gwada sabunta software ta cikin yanayin atomatik. Don yin wannan, danna RMB ta na'urar da zaɓi "Sabunta direbobi",
sannan zaɓi zaɓi Bincike na Kai kuma jira ƙarshen aikin. Duk canje-canje za su yi amfani kawai bayan sake yi.
Wani zabin shine a gwada saka sabon direba don katin bidiyo, wanda aka saukar daga gidan yanar gizon masu samarwa (Nvidia ko AMD).
Nvidia Binciken Nazarin Direba
Shafin Bincike na AMD
- Rashin kulawa ko sakaci lokacin haɗa na'urar zuwa cikin uwa.
Kara karantawa: Yadda ake haɗa katin bidiyo zuwa komputa
Bayan nazarin labarin, bincika ka gani ko adaftan ya zauna a cikin mai haɗi PCI-E kuma ko an haɗa ƙarfin daidai. Kula da wanne USB ake amfani da wannan. Abu ne mai yiwuwa a rikice 8-fil masu hade processor da kuma wutar lantarki na katin bidiyo - wasu PSU na iya samun igiyoyi guda biyu don masu sarrafawa. Maƙasasshe adaftan na iya zama sanadin. daga molex zuwa PCI-E (6 ko 8 pin).
- Shigowar kowane software ko wasu canje-canje a cikin tsarin da mai amfani yayi (gyara wurin yin rajista, maye gurbin fayiloli, da sauransu). A wannan yanayin, yin juyi zuwa yanayin da ya gabata ta amfani da maki mai dawowa zai iya taimakawa.
Karin bayanai:
Umarnin don ƙirƙirar maƙarar dawowa don Windows 10
Irƙira maɓallin maidawa a cikin Windows 8
Yadda zaka kirkiri wurin maidawa a Windows 7 - Sakamakon malware ko ƙwayoyin cuta.
Shirye-shiryen da ke dauke da lambar ɓarna na iya lalata fayilolin tsarin da ke da alhakin daidaitaccen aiki na na'urori, haka kuma fayilolin direbobi. Idan akwai tuhuma game da kasancewar ƙwayoyin cuta a cikin tsarin, wajibi ne a bincika tare da kayan aiki na musamman.Kara karantawa: Duba kwamfutarka don ƙwayoyin cuta ba tare da riga-kafi ba
Hakanan akwai albarkatun masu ba da agaji a Intanet wanda zai taimake ka warkar da tsarin aiki kyauta. Misali virusamiya.ru, amintarka.cc.
- Dalili na ƙarshe shine gazawar katin bidiyo da kanta.
Idan ta wata hanya ba za ka iya mai da adaftan zane-zane ba Manajan Na'ura, yana da kyau a bincika in gani “ya mutu” a jiki, a kan kayan masarufi.Karanta Karin: Shirya matsala Katin bidiyo
Kafin ka bi shawarwarin da ke sama, ya kamata ka yi ƙoƙarin tuna menene ayyuka ko abubuwan da suka faru kafin aukuwar matsalar. Wannan zai taimake ka ka zabi maganin da ya dace, ka kuma guji matsaloli a nan gaba.