Share faifai a cikin PowerPoint

Pin
Send
Share
Send

Lokacin aiki tare da gabatarwa, abubuwa na iya juyawa ta hanyar da banal gyaran kurakurai yake ɗauka akan ƙimar duniya. Kuma dole ne a share sakamakon tare da duka nunin faifai. Amma akwai da yawa abubuwa masu yawa wadanda yakamata a yi la’akari dasu yayin share shafuna na gabatarwa domin ba zai yuwu faruwa ba.

Tsarin cirewa

Da farko kuna buƙatar yin la’akari da manyan hanyoyin da za a cire nunin faifai, sa’annan zaku iya mai da hankali kan lamirin wannan aikin. Kamar yadda yake a cikin kowane tsarin, inda dukkanin abubuwan suke da alaƙa da juna, matsalolinsu na iya faruwa anan. Amma ƙarin game da wancan daga baya, a yanzu - hanyoyin.

Hanyar 1: Uninstall

Hanyar cirewa ita ce kadai, kuma itace babba (idan bakayi la'akari da share gabatarwar ba kwata-kwata, hakanan zai iya lalata rigar a gaskiya).

A cikin jerin ɓangaren hagu, danna-dama ka buɗe menu. A ciki akwai buƙatar zaɓi zaɓi Share Share. Hakanan, zaku iya zaɓar maballin kuma danna maɓallin "Del".

Sakamakon ya samu, yanzu babu shafi.

Za'a iya sake yin wannan abu ta hanyar danna hadewar hada-hada - "Ctrl" + "Z", ko ta danna maɓallin da ya dace a cikin taken shirin.

Nunin zai dawo a yadda yake.

Hanyar 2: Kurwa

Akwai zaɓi ba don goge zamewar ba, amma don sanya ta zama mai isa ga kallon kai tsaye a yanayin nunawa.

Ta wannan hanyar, danna-dama akan maɓallin kuma kiran sama menu. Anan akwai buƙatar zaɓar zaɓi na ƙarshe - "Boye zamewa".

Wannan shafin da ke cikin jerin zai fito fili ya nuna banbanci daga bayan wasu - hoton da kansa zai zama mai kashewa, kuma za'a fitar da lambarta.

Gabatarwa yayin dubawa zai yi watsi da wannan faifan, yana nuna shafukan da ke biye shi da tsari. A lokaci guda, sashin da aka ɓoye zai adana duk bayanan da aka shigar akan sa kuma zasu iya zama m.

Abubuwa na Cirewa

Yanzu yana da daraja la'akari da wasu ƙananan dabara da kuke buƙatar sanin lokacin share yanki.

  • Shafin da aka share yana wanzuwa a cikin takaddar aikace-aikacen har sai sigar ta ba tare da an adana ba kuma an rufe shirin. Idan ka rufe shirin ba tare da adana canje-canje ba bayan shafewa, to zamewar zai koma wurin sa yayin da ka sake kunna shi. Hakan ya biyo baya idan fayil ɗin ya lalace saboda kowane irin dalili kuma ba a ajiyan shi ba bayan an tura ragin a cikin kwandon, ana iya dawo da shi ta amfani da kayan aikin da ke gyara gabatarwar 'karye'.
  • Kara karantawa: PowerPoint baya bude PPT

  • Lokacin da kake goge faifai, abubuwa na iya musayar aiki kuma basu aiki. Wannan gaskiya ne musamman ga macros da hyperlinks. Idan hanyoyin haɗin yanar gizon sun kasance takamaiman nunin faifai, to kawai suna zama marasa aiki. Idan adireshin ya gudana "Zamarwar gaba", sannan maimakon umarnin nesa za a tura shi zuwa wanda ke bayan sa. Kuma mataimakin hade da "Zuwa baya".
  • Lokacin da kake ƙoƙarin maido da aikin gabatar da ajiyayyu gaba ta amfani da software da ta dace, tare da wasu nasarar zaku sami wasu abubuwa na abubuwan da aka share shafukan da aka goge. Gaskiyar ita ce cewa wasu sassan zasu iya kasancewa a cikin takaddar kuma baza'a iya share su daga wannan ba saboda dalilai ko wata. Mafi yawanci wannan yana shafi abubuwan saka rubutu, ƙananan hotuna.
  • Idan mabuɗin nesa ya kasance na fasaha kuma akwai wasu abubuwa a kai, wanda aka haɗa kayan haɗin akan sauran shafuka, wannan na iya haifar da kurakurai. Gaskiya ne don ɗaurin tebur. Misali, idan teburin da aka shirya ya kasance akan irin wannan faifan fasaha, kuma nunin sa ya kasance akan wani, to share asalin zai lalata teburin yara.
  • Lokacin dawo da faifai bayan sharewa, koyaushe yana ɗaukar wuri a cikin gabatarwar gwargwadon lambar sirrinsa, wanda ya wanzu kafin shafewa. Misali, idan firam din shi ne na biyar a jere, to zai dawo zuwa matsayi na biyar, tunda an canza dukkan wadanda suka biyo baya.

Lamarin boyewa

Yanzu ya rage kawai don jera bayanan sirrin mutum na ɓoye nunin faifai.

  • Ba'a nuna ɓoyayyyan yanki ba lokacin da ake duban gabatarwa a jere. Koyaya, idan kayi babban alaƙa zuwa gare ta ta amfani da wani kashi, lokacin da kake ganin canjin zai ƙare kuma ana iya ganin zubin.
  • Sloyayyen ɓoyayyen yana aiki cikakke, saboda haka ana alakanta sassan fasaha azaman wannan.
  • Idan ka sanya kiɗa akan irin wannan takarda kuma saita ta ta yi aiki a bango, kiɗan bazai kunna ba koda bayan tafiya cikin wannan sashin.

    Duba kuma: Yadda ake kara sauti a cikin PowerPoint

  • Masu amfani suna ba da rahoton cewa lokaci-lokaci za a iya jinkirta lokacin tsalle-tsalle kan wannan ɓoyayyen yanki idan wannan shafin yana da abubuwa masu nauyi da fayiloli da yawa.
  • A cikin mafi yawan lokuta, lokacin damfara gabatarwa, hanya zata iya watsi da ɓoyayyyan nunin faifai.

    Dubi kuma: Inganta Gabatarwar PowerPoint

  • Wauke da gabatarwa a cikin bidiyo ba zai haifar da shafukan da ba za a iya gani ba a wannan hanyar.

    Karanta kuma: Maida gabatarwar PowerPoint zuwa bidiyo

  • Za'a iya ɓoye maɓallin ɓoye kowane ɗayan matsayinsa kuma ya koma adadin talakawa. Ana yin wannan ta amfani da maɓallin linzamin kwamfuta na dama, inda kana buƙatar danna maɓallin ɗaya na ƙarshe a menu mai faɗakarwa.

Kammalawa

A ƙarshe, ya rage don ƙara da cewa idan an yi aikin tare da nunin faifai mai sauƙi ba tare da matsananciyar damuwa ba, to babu abin tsoro. Matsaloli zasu iya tasowa kawai lokacin ƙirƙirar rikice rikice masu rikitarwa ta amfani da tarin ayyukan da fayiloli.

Pin
Send
Share
Send