Binciko ra'ayoyinku akan YouTube

Pin
Send
Share
Send

YouTube ya dade fiye da sabis ɗin watsa shirye-shiryen bidiyo na duniya. Shekaru da yawa mutane sun koya yadda za su sami kuɗi a kai, da kuma koya wa sauran mutane yadda za su yi. Yana harbe bidiyo ba kawai masu rubutun ra'ayin yanar gizo game da rayuwarsu ba, har ma kawai mutane masu fasaha. Hatta fina-finai, wasan kwaikwayo na talabijin suna birgima.

Abin farin ciki, akwai tsarin kimantawa akan YouTube. Amma ban da babban yatsa da kuma ƙasa, akwai kuma maganganun. Yana da kyau sosai lokacin da zaku iya magana da marubucin bidiyon kusan kai tsaye, bayyana ra'ayinku game da aikinsa. Amma wani ya yi mamakin ta yaya zaka sami duk maganganun ka a YouTube?

Yadda ake neman bayanin ku

Gaskiya mai ma'ana shine zai kasance tambayar: "Amma wanene gabaɗaya zai nemi bayaninka?". Koyaya, wannan ya zama dole don mutane da yawa, har ma don manyan dalilai.

Mafi yawan lokuta, mutane suna son nemo ra'ayinsu don share shi. Bayan haka, yana faruwa ne ta fushin fushinsa ko kuma wani abin motsa rai mutum ya rushe ya fara bayyana ra'ayinsa a cikin rantsuwa ba tare da wani takamaiman dalili ba. A lokacin wannan aikin, mutane kima ne ke yin tunani game da sakamakon, da kuma abin da zunubi ya ɓoye, menene zai iya zama sakamakon magana a yanar gizo. Amma lamiri zai iya wasa. Amfanin a YouTube shine ikon share magana. Irin waɗannan mutane kawai suna buƙatar sanin yadda za su sami maganarsu.

Zai yuwu ku amsa nan da nan babbar tambaya: "Shin akwai yuwuwar ganin bita da kullun?" Amsa: "Babu shakka, eh." Google, wato mallakar kamfanin YouTube ne, yana samar da irin wannan damar. Ee kuma komai damuwa, saboda shekaru da yawa tana nunawa kowa cewa tana sauraron buƙatun masu amfani. Kuma waɗannan buƙatun suna zuwa da tsari, tunda kuna karanta wannan labarin.

Hanyar 1: Amfani da Bincike

Zai dace a ambaci yanzunnan cewa hanyar da za a gabatar yanzu tana da takamaiman bayani. Zai dace mu yi amfani da shi kawai a wasu lokuta, alal misali, lokacin da kuka san ainihin bidiyon da kuke buƙatar bincika sharhi akan. Kuma mafi kyawun duka, idan maganarku babu a matsayi na ƙarshe. Don haka, idan kuna son nemo tsokaci, da magana mai sauki, shekara daya da ta gabata, ya fi kyau ku tafi kai tsaye ta hanya ta biyu.

Saboda haka, a ce kwanan nan kun bar tsokaci. Sannan ga masu farawa kuna buƙatar zuwa shafin bidiyo a ƙarƙashin wanda kuka barshi. Idan baku tuna sunan sa ba, to yayi kyau, zaku iya amfani da sashin "An gani". Ana iya samunsa a cikin Jagorar-jagora ko a ƙasan ƙarshen shafin.

Kamar yadda zaku iya tsammani, wannan sashin zai nuna duk bidiyon da aka riga aka gani. Wannan jeri ba shi da iyaka kuma zai nuna koda wadancan bidiyon da kuka kalli lokaci mai tsawo. Don saurin bincika, idan kun tuna aƙalla kalma ɗaya daga sunan, zaku iya amfani da sandar bincika.

Don haka, ta amfani da duk hanyoyin da aka ba ku, nemo bidiyon, sharhin da kuke buƙatar bincika da kunna shi. Sannan zaku iya tafiya ta hanyoyi biyu. Da farko, za ku fara karanta duk karatun da kuka bari, kuna fatan nemo sunan ku, kuma bisa ga bayaninka. Na biyu shine amfani da binciken a shafin. Mafi muni, kowa zai zaɓi zaɓi na biyu. Don haka, game da shi kuma za a tattauna daga baya.

Babu shakka a cikin kowane mai bincike akwai aiki da ake kira, Binciken Shafin ko makamancin haka. Ana kiranta sau da yawa ta amfani da hotkeys. "Ctrl" + "F".

Yana aiki kamar injin bincike na Intanet na yau da kullun - kun shigar da buƙatun da ya dace da bayanin gaba ɗaya akan shafin, kuma an fifita shi idan har daidaituwa. Kamar yadda zaku iya tsammani, kuna buƙatar shigar da sunan barkwanci ku saboda an fifita shi a tsakanin duk sunayennaka masu suna.

Amma ba shakka, wannan hanyar ba zata zama mai tasiri ba idan maganarku ta wani wuri take ƙasa, saboda akwai maɓallin mara dadi Nuna karinwanda ke ɓoye tsokaci a baya.

Don nemo nazarinka, zaku buƙaci danna shi tsawon isa. A saboda wannan dalili, akwai wata hanya ta biyu, wacce tafi sauki sosai, kuma ba ta tilastawa koma ga irin wadannan dabaru. Koyaya, yana da mahimmanci a maimaita cewa wannan hanyar ta dace sosai idan kun bar tsokaci ku da ɗan lokaci, kuma wurinta bai sami damar canzawa ba har ƙasa.

Hanyar 2: Tab Tab

Amma hanya ta biyu ba ta ƙunshi irin wannan maye gurbin ba tare da kayan aikin mai bincike da ƙwarewar mutum, ba shakka, ba tare da wani sa'a ba. Duk abin da ke nan mai sauƙi ne kuma mai fasaha.

  1. Da farko dai, kuna buƙatar shiga daga asusunku, wanda a baya kuka bar tsokaci, wanda a halin yanzu kuke nema, a ɓangaren "An gani". Kun riga kun san yadda ake yin wannan, amma ga waɗanda suka ɓace hanyar farko, yana da daraja a maimaita. Dole ne a danna maɓallin ɗaya sunan a cikin Jagorar jagora ko a ƙasan shafin.
  2. A wannan sashin kuna buƙatar tafiya daga shafin Tarihi Duba zuwa shafin "Ra'ayoyi".
  3. Yanzu, nemo wanda ya fi sha'awar ku daga duka jerin kuma ku aiwatar da mahimman takaddun amfani da shi. nazarin guda ɗaya ne kawai aka nuna akan hoton, saboda wannan asusun lissafi ne, amma wannan lambar zata iya wuce muku ɗari.

Tukwici: Bayan an samo tsokaci, zaku iya danna hanyar haɗin sunan guda - a wannan yanayin za a ba ku bita don duba, ko danna sunan bidiyon da kanta - to za su buga muku.

Hakanan, ta danna kan ellipsis na tsaye, zaku iya kiran jerin zaɓi ƙasa wanda ya ƙunshi abubuwa biyu: Share da "Canza". Wannan shine, ta wannan hanyar, zaka iya sharewa ko gyara maganganun ku ba tare da ziyartar shafin tare da shi ba.

Yadda zaka samo amsar tambayarka

Daga rukunin "Yaya za a sami sharhi?", Akwai wata tambaya mai ƙonewa: "Yaya za a sami amsar wani mai amfani ga bita da sau ɗaya?". Tabbas, tambayar ba ta da wahala kamar wacce ta gabata, amma akwai kuma wurin zama.

Da fari dai, zaku iya samo shi ta wannan hanyar da aka ba ɗan ƙarami, amma wannan ba mai hankali bane, saboda komai zai haɗu a cikin wancan jerin. Abu na biyu, zaku iya amfani da tsarin faɗakarwa, wanda za'a tattauna yanzu.

Tsarin sanarwar da aka bayar a baya yana a cikin saman shafin, kusa da gefen dama na allo. Yana kama da alamar kararrawa.

Ta danna kan sa, zaku ga ayyukan da aka haɗa su da asusun ku. Kuma idan wani ya amsa bayaninka, to, zaka iya ganin wannan taron a nan. Kuma saboda duk lokacin da mai amfani bai bincika jerin faɗakarwa ba, masu haɓakawa sun yanke shawarar sanya wannan alamar idan wani sabon abu ya bayyana a cikin jerin.

Bugu da ƙari, zaku iya saita tsarin sanarwar a cikin saitunan YouTube, amma wannan shine batun don keɓance labarin.

Pin
Send
Share
Send