Tabbatar da alamun rubutu a cikin Microsoft Word

Pin
Send
Share
Send

Ana aiwatar da tabbacin daidaituwa a cikin MS Word ta amfani da kayan dubawa. Don fara aiwatar da tabbaci, danna kawai "F7" (yana aiki ne kawai a kan Windows OS) ko danna kan gunkin littafin da ke kasan shafin shirin. Hakanan zaka iya zuwa shafin don fara binciken. "Yin bita" kuma latsa maɓallin a can “Harshen rubutu”.

Darasi: Yadda zaka kunna duba sihiri a Magana

Kuna iya aiwatar da dubawa da hannu, don wannan ya isa kawai don duba daftarin aiki kuma danna-dama akan kalmomin da aka ja layi a layi ta hanyar layin ja ko shuɗi (kore). A cikin wannan labarin, zamuyi cikakken bayani game da yadda za'a fara binciken alamun atomatik a cikin Kalma, da kuma yadda za'a yi da hannu.

Duba alamun rubutu na atomatik

1. Buɗe kalmar a inda kake buƙatar aiwatar da alamun rubutu.

    Haske: Tabbatar cewa ka duba rubutun (alamun aiki) a cikin sabon sigar daftarin aiki ya adana.

2. Buɗe shafin "Yin bita" kuma danna can maɓallin “Harshen rubutu”.

    Haske: Domin bincika daidaiton rubutu a cikin ɗan rubutu, da farko zaɓi yanki tare da linzamin kwamfuta, sannan kaɗa “Harshen rubutu”.

3. Tsarin tantancewar sihiri zai fara. Idan an sami kuskure a cikin takaddar, taga zai bayyana a gefen dama na allo “Harshen rubutu” tare da zaɓuɓɓuka don gyara shi.

    Haske: Don fara rubutun rubutu a cikin Windows, zaka iya danna maɓallin "F7" a kan keyboard.

Darasi: Gajerun hanyoyin faifan maɓalli a cikin Magana

Lura: Kalmomin da aka yi kurakurai za a ja layi a layi ta hanyar jan aiki. Sunayen da suka dace, kazalika da kalmomin da ba a san shirin ba, za kuma a ja layi a layi tare da ja layi (shuɗi a cikin sigogin da suka gabata na Kalmar), za a ja layi kan nahawu tare da layin shudi ko kore, dangane da sigar shirin.

Aiki tare da taga rubutawa

A saman “Fitar rubutun” taga, wanda yake buɗewa lokacin da aka sami kurakurai, akwai maballes uku. Bari mu bincika ma'anar kowane ɗayansu:

    • Tsallake - danna shi, kuna "gaya" shirin cewa babu kurakurai a cikin kalmar da aka daukaka (dukda cewa a zahiri suna iya kasancewa a wurin), amma idan aka sake samun kalmar guda a cikin takaddar, za a sake yin karin haske kamar an rubuta shi da kuskure;

    • Tsallake duka - danna wannan maballin zai sa shirin ya fahimci cewa kowane amfani da wannan kalma a cikin takaddun daidai ne. Duk lamuran wannan kalma kai tsaye a cikin wannan takaddar za ta shuɗe. Idan aka yi amfani da kalmar iri ɗaya a cikin wata takaddar, za a sake yin jinkiri, kamar yadda Kalmar za ta ga kuskure a ciki;

    • .Ara (ga ƙamus) - ƙara kalma zuwa ƙamus na ciki na shirin, bayan wannan kalmar ba za ta ƙara faɗo kalma ba. Akalla har sai kun cire sannan ku sake shigar da MS Word a kwamfutarka.

Lura: A cikin misalinmu, an rubuta wasu kalmomi musamman tare da kurakurai don sauƙaƙa fahimtar yadda rubutun sihiri yake aiki.

Zabi Kayan gyara

Idan kundin ya ƙunshi kurakurai, su, ba shakka, suna buƙatar gyara. Sabili da haka, a hankali bincika zaɓuɓɓukan gyaran da aka gabatar da zaɓa da zaɓi wanda ya dace da kai.

1. Danna maballin gyara daidai.

2. Latsa maɓallin "Canza"don yin gyara kawai a wannan wuri. Danna "Canza duka"don gyara wannan kalmar a ko'ina cikin rubutun.

    Haske: Idan baku tabbatar da wanne daga zaɓin da shirin ya gabatar ba daidai, nemi amsar a Intanet. Kula da aiyuka na musamman don duba iyawar haruffa da alamomin rubutu, kamar su “Harshen rubutu” da “Difloma”.

Tabbatarwa Tabbatarwa

Idan ka gyara (tsallake, ƙara zuwa cikin ƙamus) duk kurakuran da ke cikin rubutun, sanarwar da ke ƙasa za ta bayyana a gabanka:

Latsa maɓallin Latsa "Yayi"don ci gaba da aiki tare da takaddun ko adana shi. Idan ya cancanta, koyaushe zaka iya fara aiwatar da aikin sake-tabbatarwa.

Alama da rubutun hannu

A hankali duba daftarin aiki ka same shi ja da shuɗi (kore, gwargwadon sigar Maganar). Kamar yadda aka ambata a farkon rabin labarin, kalmomin da aka ja layi tare da layin baƙin wuta suna fitowa. Yankin jumloli da jumloli da aka ja layi a layi ta layin shuɗi (kore) masu kama da shuɗi

Lura: Ba lallai ba ne a yi rubutun sikeli ta atomatik don ganin duk kurakurai a cikin takaddar - wannan zaɓi yana kunna ta tsohuwa a cikin Kalma, wato, yana nuna alamun a wuraren kurakurai suna bayyana ta atomatik. Bugu da kari, Kalmar tana gyara wasu kalmomin ta atomatik (lokacin da aka kunna saitunan gyaran kai tsaye kuma aka daidaita su).

MUHIMMI: Magana na iya nuna yawancin kuskuren rubutun, amma shirin bai san yadda za'a gyara su ta atomatik ba. Duk kurakuran alamun rubutu da aka yi a rubutun dole ne a gyara su da hannu.

Matsayin Kuskuren

Bada hankali ga alamar littafin dake cikin ƙananan hagu na taga shirin. Idan an nuna alamar alama akan wannan gunkin, to, babu kurakurai a cikin rubutun. Idan aka nuna gicciye a wurin (a tsoffin sigogin shirin an yi karin haske cikin ja), danna shi don ganin kurakuran da zaɓuɓɓukan da aka bayar don gyara su.

Neman gyara

Don nemo zaɓuɓɓukan gyaran da suka dace, danna-danna daidai kalma ko jumla da aka ja layi tare da layin ja ko shuɗi (kore).

Za ku ga jerin tare da zaɓuɓɓukan gyara ko ayyukan da aka bada shawarar.

Lura: Ka tuna cewa zaɓuɓɓukan gyaran da aka gabatar ba daidai bane kawai daga ra'ayi na shirin. Microsoft Word, kamar yadda aka ambata a baya, yana ɗaukar duk kalmomin da ba a sani ba, waɗanda ba a sani ba a matsayin kurakurai.

    Haske: Idan kun yi imanin cewa kalmomin da aka ja layi an rubuta su daidai, zaɓi "Tsallake" ko "Tsallake All" a cikin mahalli mahallin. Idan kanaso Magana ta daina lafazin wannan kalmar, ƙara shi zuwa cikin ƙamus ta zaɓi umarnin da ya dace.

    Misali: Idan kai maimakon kalmar “Harshen rubutu” sun rubuta "Shari'a", shirin zai ba da zaɓuɓɓukan gyaran masu zuwa: “Harshen rubutu”, “Harshen rubutu”, “Harshen rubutu” da sauran nau'ikan ta.

Zabi Kayan gyara

Ta dama-dama kan kalmar da aka jera ko kalma, zabi zaɓi daidai. Bayan kun danna shi tare da maɓallin linzamin kwamfuta na hagu, za a maye gurbin kalmar da aka rubuta tare da kuskure ta atomatik wanda kuka zaɓa daga zaɓin da aka gabatar.

Karamin shawarwari daga Lumpics

Lokacin bincika takaddunku don kurakurai, kula da hankali ga waɗannan kalmomin a cikin rubuce-rubucen da kuka saba kuskure. Yi ƙoƙarin tunawa ko rubuta su don kada kuyi kuskure iri ɗaya a gaba. Bugu da kari, don dacewa mafi girma, zaku iya saita sauyawa ta atomatik, wanda koyaushe kuke rubutawa tare da kuskure, zuwa wanda yake daidai. Don yin wannan, yi amfani da umarninmu:

Darasi: Magana AutoCorrect Feature

Shi ke nan, yanzu kun san yadda ake bincika alamun rubutu da rubutun kalmomi, wanda ke nufin cewa sigogin karshe na takardun da kuka kirkira ba zasu ƙunshi kurakurai ba. Muna muku fatan alheri a cikin aikinku da karatunku.

Pin
Send
Share
Send