IPhone ba zai iya dawo da shi ta hanyar iTunes ba: mafita ga matsalar

Pin
Send
Share
Send


Yawanci, ana amfani da iTunes ta hanyar masu amfani da kwamfuta don sarrafa na'urorin Apple, alal misali, don yin aikin dawo da su. A yau za mu duba manyan hanyoyin magance matsalar lokacin da iPhone, iPod ko iPad ba su murmure ta hanyar iTunes ba.

Akwai wasu dalilai da yawa na rashin iya dawo da na'urar Apple a kwamfuta, farawa da banal tsohon iTunes kuma kawo karshen tare da matsalolin kayan masarufi.

Lura cewa idan iTunes yayi ƙoƙarin dawo da na'urar tare da lambar kuskure tare da takamaiman lambar, duba labarin a ƙasa, saboda yana iya ƙunsar kuskuren ku da cikakkun bayanai don warware shi.

Me zai yi idan iTunes bai dawo da iPhone, iPod ko iPad ba?

Hanyar 1: Sabunta iTunes

Da farko dai, ba shakka, kuna buƙatar tabbatar da cewa kuna amfani da sabon sigar iTunes.

Don yin wannan, kuna buƙatar bincika iTunes don sabuntawa kuma, idan an samo su, shigar da sabuntawa a kwamfutarka. Bayan an gama kafuwa, an bada shawara cewa ka sake fara kwamfutarka.

Hanyar 2: na'urorin sake yi

Ba shi yiwuwa a fitar da wani rashin nasara mai yuwuwar duka biyu a kwamfyuta da kuma na'urar Apple da aka dawo dasu.

A wannan yanayin, kuna buƙatar yin daidaitaccen sake kunna kwamfutar, kuma ku tilasta sake kunnawa don na'urar Apple: don wannan kuna buƙatar ku riƙa ɗaukar iko da maɓallan Gida akan na'urar na kimanin sekan 10. Bayan haka, na'urar zata kashe sosai, bayan wannan kuna buƙatar shigar da na'urar a yanayin al'ada.

Hanyar 3: maye gurbin kebul na USB

Mutane da yawa suna aiki yayin aiki tare da na'urar Apple akan kwamfuta ta taso daga kebul na USB.

Idan kayi amfani da kebul ɗin da ba na asali ba, koda Apple ya bokan da shi, tabbas za ka iya maye gurbin shi da wanda ya dace. Idan kayi amfani da kebul na asali, zaku buƙaci bincika shi a hankali don kowane nau'in lalacewar duka tare da tsawon kebul kansa da kan mai haɗin kanta. Idan kun sami kinks, oxidations, Twist da duk wani nau'in lalacewa, kuna buƙatar maye gurbin kebul ɗin gaba ɗaya kuma dole ne na asali.

Hanyar 4: amfani da tashar USB daban-daban

Wataƙila ya kamata ku gwada amfani da na'urar Apple ta cikin wata tashar USB a kwamfutarka.

Misali, idan kuna da komputa mai kwakwalwa, to zai fi kyau a haɗu daga bango na ɓangaren tsarin. Idan an haɗa na'urar ta hanyar ƙarin na'urori, alal misali, tashar jiragen ruwa da aka gina a cikin maballin, ko kuma kebul ɗin USB, kuna buƙatar haɗa da iPhone, iPod ko iPad kai tsaye zuwa kwamfutar.

Hanyar 4: maida iTunes

Rashin tsarin yana iya tsoma baki tare da iTunes, wanda na iya buƙatar sake kunna iTunes.

Don farawa, kuna buƙatar cire iTunes gaba ɗaya daga kwamfutar, wato, cire ba kawai masu watsa shirye-shirye ba ne kawai, har ma da sauran shirye-shiryen Apple da aka sanya a kwamfutar.

Bayan cire iTunes daga kwamfutar, sake kunna tsarin, sannan ci gaba don saukar da sabon rarraba iTunes daga gidan yanar gizon official na mai haɓakawa sannan shigar da shi akan kwamfutar.

Zazzage iTunes

Hanyar 5: gyara fayil ɗin runduna

A cikin aiwatar da sabuntawa ko sake dawo da na'urar Apple, iTunes dole ne ya yi magana da sabobin Apple, kuma idan shirin ya kasa yin wannan, yana iya yiwuwa cewa an sauya fayil ɗin runduna a kwamfutar.

A matsayinka na mai mulkin, ƙwayoyin cuta na kwamfuta suna canza fayil ɗin runduna, sabili da haka, kafin dawo da fayil ɗin runduna ta asali, yana da kyau ku bincika kwamfutarka don barazanar ƙwayar cuta. Kuna iya yin wannan tare da taimakon rigakafin ku, ta hanyar gudanar da yanayin bincika, ko tare da taimakon amfani na musamman na warkarwa Dr.Web CureIt.

Zazzage Dr.Web CureIt

Idan shirye-shiryen riga-kafi sun gano ƙwayoyin cuta, tabbatar da kawar da su, sannan sake kunna kwamfutar. Bayan haka, zaku iya ci gaba zuwa mataki na dawo da sigar baya na rukunin runduna. An bayyana ƙarin bayanai game da yadda ake yin wannan a shafin yanar gizon Microsoft na amfani da wannan hanyar haɗin yanar gizon.

Hanyar 6: musaki riga-kafi

Wasu antiviruses, suna so su tabbatar da iyakar tsaro mai amfani, zasu iya karɓar shirye-shiryen aminci da malware, tarewa wasu daga ayyukan su.

Yi ƙoƙarin lalata rigakafin gaba ɗaya kuma ci gaba da ƙoƙarin mayar da na'urar. Idan hanya ta yi nasara, to, rigakafin ku ita ce za a zargi. Kuna buƙatar zuwa saitunansa kuma ƙara iTunes zuwa jerin wargarorin.

Hanyar 7: mayar ta hanyar yanayin DFU

DFU ita ce yanayin gaggawa na musamman don na'urorin Apple, waɗanda ya kamata masu amfani su yi amfani da su idan akwai matsala tare da na'urar. Don haka, ta amfani da wannan yanayin, zaku iya ƙoƙarin kammala tsarin dawo da aiki.

Da farko dai, kuna buƙatar cire haɗin na'urar Apple gaba ɗaya, sannan kuma haɗa shi zuwa kwamfutar ta amfani da kebul na USB. Kaddamar da shirin iTunes - ba za a gano na'urar a ciki ba tukuna.

Yanzu muna buƙatar shigar da na'urar Apple a cikin yanayin DFU. Don yin wannan, riƙe maɓallin ikon jiki akan na'urar kuma riƙe shi har na tsawon uku. Bayan haka, ba tare da sakin maɓallin wuta ba, riƙe maɓallin Gida kuma riƙe maɓallan guda biyu na seconds. A ƙarshe, saki maɓallin wuta kuma ci gaba da riƙe maɓallin Gida har sai an gano na'urar apple a iTunes.

A wannan yanayin, kawai ana dawo da na'urar, wanda ku, a zahiri, kuna buƙatar gudu.

Hanyar 8: yi amfani da wata kwamfuta

Idan babu ɗayan hanyoyin da aka gabatar a cikin labarin da ya taimaka muku warware matsalar tare da dawo da na'urar Apple, to ya kamata kuyi ƙoƙarin aiwatar da hanyar dawo da ita akan wata kwamfutar tare da sabon sigar iTunes da aka shigar.

Idan kun taɓa fuskantar matsalar dawo da na'urarku ta iTunes, raba a cikin bayanan yadda kuka sami nasarar warware shi.

Pin
Send
Share
Send