Fayilolin kiɗa guda ɗaya a cikin manyan fayiloli. Yadda za a share maimaita waƙoƙi?

Pin
Send
Share
Send

Barka da rana.

Shin kun san fayilolin da suka fi fice, ko da idan aka kwatanta da wasanni, bidiyo da hotuna? Kiɗan! Waƙoƙin kiɗa sune mafi mashahuri fayiloli a kwamfutoci. Kuma ba abin mamaki bane, saboda sau da yawa kiɗa yana taimakawa tune cikin aiki, da annashuwa, kuma hakika, kawai yana nisantar da hankali daga sautin da ba dole ba a kusa da (kuma daga tunani mai faɗi :)).

Duk da cewa babban komputa na yau suna da ƙarfi (500 GB ko sama da haka), kiɗa na iya ɗaukar sarari da yawa a cikin rumbun kwamfutarka. Bayan haka, idan kai mai son tarin tarin kaya ne da kuma bayanan wasu masu zane daban daban, tabbas zaku san cewa kowace kundi cike take da maimaitawa daga wasu (wadanda kusan babu bambanci dasu). Me yasa kuke buƙatar 2-5 (ko ma ƙari) m waƙoƙi iri ɗaya akan PC ko kwamfutar tafi-da-gidanka?! Zan iya ba da dama da yawa don gano waƙoƙin kiɗan kwafi a cikin manyan fayiloli don share komai "ba dole ba". Saboda haka ...

 

Mai kwatanta sauti

Yanar gizo: //audiocomparer.com/rus/

Wannan tasirin yana nufin ƙarancin shirye-shiryen da ba kasafai ake nema ba - bincika waƙoƙi iri ɗaya, bawai da sunansu ko girman su ba, amma ta abubuwan da suke ciki (sauti). Shirin yana aiki, kuna buƙatar faɗi ba da sauri haka ba, amma tare da taimakonsa zaku iya kyakkyawan tsabtace faifarku daga waƙoƙin guda ɗaya da ke cikin kundin adireshi daban-daban.

Hoto 1. Maƙallin Bincike Mai Sauti na Audio: Yana ƙayyade babban fayil tare da fayilolin kiɗa.

Bayan fara amfani, mai maye zai bayyana a gabanka, wanda zai bishe ka cikin matakan duk saiti da hanyoyin bincike. Duk abin da ake buƙata daga gare ku shine a tantance babban fayil ɗin tare da kiɗan ku (Ina bayar da shawarar ku fara gwadawa a kan wasu ƙaramar folda don horar da “gwanintar”) kuma saka babban fayil ɗin inda adana sakamakon zai kasance (an nuna hoton kariyar maye a cikin siffa 1).

Lokacin da aka ƙara fayiloli duka a cikin shirin kuma idan aka kwatanta da juna (yana iya ɗaukar lokaci mai yawa, an yi amfani da waƙoƙina na 5000 a cikin kusan awa ɗaya da rabi), taga da sakamakon ya bayyana (duba siffa 2).

Hoto 2. Audio Comparer - kashi 97 na kamance ...

 

A cikin sakamakon sakamako na gaban waƙoƙi waɗanda aka samo waƙoƙi iri ɗaya, za a nuna yawan kamannin. Bayan sauraron duka waƙoƙi (shirin yana da ingantaccen mai kunna don wasa da kimanta waƙoƙi), zaku iya yanke shawara wanne ya kamata ya bar kuma wanda zai share. Bisa manufa, yana da dacewa sosai kuma a bayyane yake.

 

Wakokin cire kayan kida

Yanar gizo: //www.maniactools.com/en/soft/music-duplicate-remover/

Wannan shirin yana ba ku damar bincika waƙoƙin maimaitawa ta alamun ID3 ko sauti! Dole ne in faɗi cewa yana aiki da tsari na girma da sauri fiye da na farko, duk da haka, sakamakon binciken ya yi muni.

Mai amfani zai iya bincika rumbun kwamfutarka a sauƙaƙe kuma ya gabatar da kai tare da duk waƙoƙi masu kama da waɗanda za'a iya ganowa (idan ana so, ana iya share duk kwafin).

Hoto 3. Saitunan bincike.

 

Abinda ke jan hankalin ta: shirin a shirye yake yayi aiki nan take bayan kafuwa, kawai a duba akwatunan kusa da manyan fayilolin da ka zana sannan ka danna maballin binciken (duba hoto. 3). KYAUTA! Bayan haka, zaku ga sakamakon (duba siffa 4).

Hoto 4. Samu irin waƙa a cikin tarin yawa.

 

Kama

Yanar gizo: //www.similarityapp.com/

Wannan aikace-aikacen kuma ya cancanci kulawa, saboda Baya ga yadda aka saba amfani da waƙoƙi ta suna da girma, tana nazarin abubuwan da suke ciki tare da taimakon kwararru. algorithms (FFT, Wavelet).

Hoto 5. Zaɓi manyan fayilolin sai ka fara dubawa.

 

Har ila yau, amfani yana da sauƙin bincika ID3, alamun ASF kuma, tare da abubuwan da ke sama, zai iya nemo kiɗan kwafin, ko da waƙoƙin suna daban daban, suna da girman daban. Amma game da nazarin - yana da matukar mahimmanci ga babban fayil tare da kiɗa - yana iya ɗaukar fiye da awa ɗaya.

Gabaɗaya, ina bada shawara ga sanin kowa da kowa mai sha'awar nemo kwafi ...

 

Tsabtace mai tsabtace

Yanar gizo: //www.digitalvolcano.co.uk/dcdownloads.html

Wani shiri mai ban sha'awa mai ban sha'awa don nemo fayilolin kwafi (ƙari ga hakan, ba wai kawai kiɗa ba, har ma hotuna, kuma tabbas, duk wasu fayiloli). Af, shirin yana goyan bayan yaren Rasha!

Abin da ke ɗaukar mafi yawan amfani a cikin amfani: kyakkyawar ma'amala mai amfani: har ma da novice zai yi sauri gano yadda kuma a ina. Nan da nan bayan fara amfani, shafuka da yawa zasu bayyana a gabanka:

  1. ma'aunin bincike: anan na nuna menene kuma yadda ake bincika (misali, yanayin sauti da ƙa'idodin da za ku bincika);
  2. bincika hanyar: manyan fayilolin da za ayi binciken su ana nuna su anan;
  3. kwafin fayiloli: taga sakamakon nema.

Hoto 6. Saitin Scan (Tsabtace Tsabtace).

 

Shirin ya bar kyakkyawar fahimta: ya dace kuma mai sauƙin amfani, saiti da yawa don bincika abubuwa, da kyakkyawan sakamako. Af, akwai ɓataccen abu guda ɗaya (ban da gaskiyar cewa an biya shirin) - wani lokacin idan ana bincika da sikelin bai nuna kashi na aikinsa a cikin ainihin lokaci ba, sakamakon abin da mutane da yawa na iya ɗauka cewa ya daskarewa (amma wannan ba haka bane, kawai yi haƙuri :)).

PS

Akwai wani mai amfani mai ban sha'awa - Mai Binciken Fayilolin kiɗa, amma har zuwa lokacin da aka buga labarin, shafin mai haɓakawa ya daina buɗewa (kuma a fili tallafin mai amfani ya tsaya). Don haka, na yanke shawarar ba na kunna shi ba tukuna, amma duk wanda kayan aikin bai dace da su ba, ina yaba shi don fahimtar dan haka. Sa'a!

Pin
Send
Share
Send