Yadda za a dawo da sassan mara kyau (mummunan toshe) a faifai [magani tare da shirin HDAT2]

Pin
Send
Share
Send

Sannu.

Abin baƙin ciki, babu wani abu a rayuwarmu da zai dawwama har abada, haɗe da rumbun kwamfutarka ... Sau da yawa, sassan mara kyau sune sanadin lalacewa na diski (abin da ake kira mummunan da bazuwan da ba a karanta ba, zaku iya karanta ƙari game da su anan).

Akwai kayan amfani na musamman da shirye-shirye don kula da irin waɗannan sassan. A kan hanyar sadarwa za ku iya samun utan amfani da irin wannan, amma a cikin wannan labarin Ina so in zauna akan ɗayan mafi "ci gaba" (ba shakka, a ra'ayi na tawali'u) - HDAT2.

Za a gabatar da labarin a cikin karamin karamin umarni tare da hotuna-mataki-mataki-mataki da kuma sharhi a kansu (ta yadda kowane mai amfani da PC zai iya gano abin da kuma yadda za a yi).

--

Af, Na riga na sami labarin a kan shafin yanar gizon da ke shiga tsakani da wannan - bincika rumbun kwamfutarka don munanan abubuwa ta hanyar Victoria - //pcpro100.info/proverka-zhestkogo-diska/

--

 

1) Me yasa HDAT2? Menene wannan shirin, me yasa ya fi MHDD da Victoria?

HDAT2 - Abubuwan sabis da aka tsara don gwadawa da kuma gano diski. Babban kuma babban bambanci daga MHDD mai kwantar da hankula da Victoria shine tallafin kusan duk wani faifai tare da musaya: ATA / ATAPI / SATA, SSD, SCSI da USB.

--

Yanar gizon hukuma: //hdat2.com/

Siffar ta yau akan 07/12/2015: V5.0 daga 2013

Af, ina bayar da shawarar saukar da sigar don ƙirƙirar CD / DVD disable bootable - sashin "CD / DVD Boot ISO image" (za a iya amfani da hoto iri ɗaya don rubuta dras ɗin flashable flash).

--

Mahimmanci! ShirinHDAT2 Kuna buƙatar gudu daga CD / DVD diski mai bootable ko flash drive. Yin aiki a cikin Windows a cikin taga DOS yana da rauni sosai (a ka’ida, shirin bai kamata ya fara ba, yana ba da kuskure). Yadda za'a ƙirƙiri faifan boot / flash drive za'a bayyana shi a labarin a gaba.

HDAT2 na iya aiki a yanayin biyu:

  1. A matakin diski: don gwaji da kuma dawo da mummunan sassa akan abubuwan diski da aka ƙayyade. Af, shirin yana ba ka damar ganin kusan duk wani bayani game da na'urar!
  2. Matsayin fayil: bincika / karanta / duba bayanan a cikin tsarin fayil na FAT 12/16/32. Hakanan yana iya bincika / share (mayar) bayanan sassan BAD, tutoci a teburin FAT.

 

2) Kona bootable DVD (flash drive) tare da HDAT2

Abin da kuke bukata:

1. Hoto na ISO na Bootable tare da HDAT2 (mahaɗin da aka ambata a sama a cikin labarin).

2. Tsarin UltraISO don yin rikodin diski na diski na diski ko filastar filasha (da kyau, ko kowane analog .. Duk hanyoyin haɗin yanar gizon ana iya samun su anan: //pcpro100.info/kakie-luchshie-programmyi-dlya-rabotyi-s-iso-obrazami/).

 

Yanzu bari mu fara ƙirƙirar diski na diski na bootable (za a ƙirƙiri filashin filasha a daidai wannan hanya).

1. Mun fitar da hoton ISO daga kayan aikin da aka saukar (duba Hoto 1).

Hoto 1. Hoton hdat2iso_50

 

2. Buɗe wannan hoton a cikin shirin UltraISO. Sannan jeka menu "Kayan aikin / Hoton CD ɗin ..." (duba. Siffa 2).

Idan kuna yin rikodin filastar filastik ɗin bootable, je zuwa sashin "Siyarwa da kai / kone rumbun diski" (duba Hoto 3).

Hoto 2. kona hoton CD

Hoto 3. idan kayi rikodin flash drive ...

 

3. Fayil tare da saitunan rikodi ya kamata ya bayyana. A wannan matakin, kuna buƙatar saka diski mara faifai (ko filastar filastar diski a cikin tashar USB) cikin tuƙin, zaɓi wasiƙar tuƙin da kuke so don a rubuta zuwa, kuma danna maɓallin "Ok" (duba siffa 4).

Rikodin yana da sauri - minti 1-3. Hoton ISO yana ɗaukar 13 MB kawai (wanda ya dace a lokacin rubuta post).

Hoto 4. Saitin ƙona DVD

 

 

3) Yadda za a dawo da mummunan sassan daga mummunan toshe zuwa faifai

Kafin ka fara gano matsala mara kyau, adana duk mahimman fayiloli daga faifai zuwa wasu kafofin watsa labarai!

Don fara gwaji kuma fara kula da toshe mara kyau, kuna buƙatar yin taya daga disk ɗin da aka shirya (Flash drive). Don yin wannan, kuna buƙatar saita BIOS daidai. A cikin wannan labarin, ba zan yi magana game da wannan dalla-dalla ba, zan ba da wasu hanyoyin haɗin gwiwa inda zaku sami amsar wannan tambayar:

  • Makullin don shigar da BIOS - //pcpro100.info/kak-voyti-v-bios-klavishi-vhoda/
  • Saitin BIOS don booting daga CD / DVD drive - //pcpro100.info/v-bios-vklyuchit-zagruzku/
  • Saitin BIOS don taya daga Flash drive - //pcpro100.info/nastroyka-bios-dlya-zagruzki-s-fleshki/

Sabili da haka, idan an yi komai daidai, ya kamata ka ga menu na taya (kamar yadda a cikin siffa 5): zaɓi abu na farko - "PATA / SATA CD Driver kawai (Tsohuwa)"

Hoto 5. menu na hoto na boot na HDAT2

 

Bayan haka, shigar da "HDAT2" a cikin layin umarni kuma latsa Shigar (duba Hoto 6).

Hoto 6. Kaddamar da HDAT2

 

HDAT2 yakamata a samar muku da jerin takaddara da aka ƙayyade. Idan faifan da ake buƙata yana cikin wannan jeri, zaɓi shi kuma latsa Shigar.

Hoto 7. zaɓi zaɓi

 

Sannan menu ya bayyana wanda akwai zaɓuɓɓuka da yawa. Wadanda aka fi amfani dasu sune: gwajin diski (menu na gwajin Na'urar), menu na fayil (menu Tsarin tsarin fayil), kallon bayanan S.M.A.R.T (menu na SMART).

A wannan yanayin, zaɓi abu na farko na menu Na'urar gwaji da latsa Shigar.

Hoto 8. menu na gwajin na'urar

 

A cikin menu Na gwajin Na'ura (duba hoto. 9) akwai zaɓuɓɓuka da yawa don shirin:

  • Gano sassan mara kyau - sami sassan mara kyau da ba a karanta su (kuma ba su yin komai tare da su). Wannan zabin ya dace idan kawai kuna gwada faifai. Ka ce kun sayi sabon faifai kuma kuna son tabbatar da cewa komai yayi daidai da shi. Kula da sassan mara kyau na iya zama musun garanti!
  • Gano da gyara sassan mara kyau - sami sassan mara kyau kuma yi ƙoƙarin warkar da su. Zan zabi wannan zabin don maganin tsohuwar HDD.

Hoto 9. Abu na farko bincike ne kawai, na biyu shine bincike da lura da munanan sassan.

 

Idan aka zaɓi zaɓi na bincike da magani don ɓangarorin mara kyau, zaku ga menu ɗaya kamar a cikin Fig. 10. An ba da shawarar cewa ka zaɓi "Gyara tare da VERIFY / WRITE / VERIFY" (ainihin farkon) kuma latsa maɓallin Shigar.

Hoto 10. zabi na farko

 

Bayan haka, fara binciken da kansa. A wannan lokacin, zai fi kyau kada a yi wani abu tare da PC, barin shi ya duba faifai gaba ɗaya har zuwa ƙarshen.

Lokaci na dubawa ya dogara da girman diski diski. Don haka, alal misali, ana bincika rumbun kwamfutarka na 250 GB a cikin minti 40-50, don 500 GB - 1,5-2 hours.

Hoto 11. disk disk tsari

Idan ka zabi abun "Gano mummunan bangarorin" (Hoto. 9) da kuma badakala yayin bincike, to don ka magance su kana buƙatar sake kunna HDAT2 a yanayin "Gano da gyara sassan mara kyau". Ta halitta, za ku rasa 2 sau mafi lokaci!

Af, don Allah a san cewa bayan irin wannan aiki, rumbun kwamfutarka na iya yin aiki na dogon lokaci, ko kuma zai iya ci gaba da “crumble” kuma ƙari da “ɓoyayyun tonon” zai bayyana a bisan sa.

Idan bayan magani "mara kyau" har yanzu suna bayyana - Ina bayar da shawarar neman diski na musanya har sai kun rasa duk bayanan daga gare ta.

PS

Shi ke nan, duk kyakkyawan aiki da tsawon rai HDD / SSD, da dai sauransu.

Pin
Send
Share
Send