Ta yaya za a ƙirƙiri filasha mai filastik mai yawa tare da Windows da yawa (2000, XP, 7, 8)?

Pin
Send
Share
Send

Sannu.

Sau da yawa sau da yawa, yawancin masu amfani, saboda kuskuren shirye-shirye da hadarurruka daban-daban, dole su sake kunna Windows OS (kuma wannan ya shafi duk sigogin Windows: zama XP, 7, 8, da dai sauransu). Af, ni ma ina cikin irin waɗannan masu amfani ...

Gudanar da fakitin fayafai ko filashin filashi da dama tare da OS ba shi da sauƙin zama, amma flash drive guda ɗaya tare da dukkanin jujjuyawar software na Windows abu ne mai kyau! Wannan labarin zaiyi bayanin yadda za'a kirkiri irin wannan filashin mai amfani da keken dinki mai yawa tare da ire-iren Windows.

Yawancin marubutan irin waɗannan umarnin don ƙirƙirar irin wayoyin flash ɗin suna wahalar da jagororin su sosai (da dama hotunan kariyar kwamfuta, kuna buƙatar yin babban adadin ayyuka, yawancin masu amfani ba su fahimci abin da za ku danna ba). A cikin wannan labarin, Ina so in sauƙaƙe komai zuwa ƙarami!

Don haka, bari mu fara ...

 

Mene ne ake buƙata don ƙirƙirar filashin filasha mai yawa?

1. Tabbas, ƙwaƙwalwar flash ɗin kanta, yana da kyau ɗaukar ƙarar akalla 8GB.

2. Shirin Winetupfromusb (zaka iya saukar da shi a shafin yanar gizon hukuma: //www.winsetupfromusb.com/downloads/).

3. Hotunan Windows OS a cikin tsarin ISO (ko dai sauke su ko ƙirƙirar su da kanka daga diski).

4. Tsari (mai kwazo mai kwazo) don buɗe hotunan ISO. Ina bayar da shawarar kayan aikin Daemon.

 

Mataki-mataki mataki na bootable USB flash drive tare da Windows: XP, 7, 8

1. Saka kebul na USB filayen cikin USB 2.0 (USB 3.0 - tashar tashar ruwa shudi ce) kuma tsara ta. Zai fi kyau a yi haka: je zuwa "komfutar tawa", danna-dama a kan kebul na filast ɗin USB kuma zaɓi "tsari" a cikin mahallin mahallin (duba hotunan allo a ƙasa).

Da hankali: lokacin tsarawa, za a share duk bayanan da ke cikin rumbun kwamfutar, kwafe duk abin da kuke buƙata daga gare shi kafin wannan aikin!

 

2. Bude hoto na ISO tare da Windows 2000 ko XP (sai dai idan, ba shakka, kuna shirin ƙara wannan OS ɗin zuwa rumbun kwamfyuta ta USB) a cikin shirin Daemon Tools (ko a cikin kowane irin fasahar diski na kamara).

Kwamfutoci na Kula da harafin tuƙi kama-da-wane kwazo wanda aka sanya hoton tare da Windows 2000 / XP (a wannan hoton allon F:).

 

 

3. Mataki na karshe.

Run shirin WinSetupFromUSB kuma saita sigogi (duba kibiyoyi ja a cikin sikirin):

  • - farko ka zaɓa Flash ɗin da ake so;
  • - sannan a sashin "toara zuwa diski USB" nuna harafin tuƙa a ciki wanda muke da hoton tare da Windows 2000 / XP;
  • - nuna wurin hoton ISO tare da Windows 7 ko 8 (a cikin misalai na, na ayyana hoto tare da Windows 7);

(Yana da mahimmanci a lura: Wadanda suke so su rubuta Windows 7 ko Windows 8 zuwa USB flash drive, ko watakila duka biyun, suna buƙatar: a yanzu, saka hoto ɗaya kawai sai danna maɓallin rikodin GO. Bayan haka, lokacin da aka yi rikodin hoto guda ɗaya, nuna hoto na gaba sai a sake danna maɓallin GO kuma da sauransu har sai an yi rikodin duk hotunan da ake so. A kan yadda za a ƙara wani OS zuwa rumbun kwamfutarka mai yawa, duba ragowar wannan labarin.)

  • - latsa maɓallin GO (babu ƙarin alamun amfanansu).

 

Flash drive ɗinku za su kasance cikin shiri a cikin mintuna 15-30. Lokaci ya dogara da saurin tashoshin USB, jimlar nauyin kwamfutar (yana da kyau a kashe duk shirye-shiryen da ke da nauyi: kogi, wasanni, fina-finai, da sauransu). Lokacin da aka yi rikodin Flash ɗin, za ku ga taga "Ayuba Anyi" (an gama aikin).

 

 

Yadda za a ƙara wani Windows OS zuwa kwamfutar ta amfani da maɓallin filashi na multiboot?

1. Saka kebul na USB filayen cikin tashar USB kuma gudanar da shirin WinSetupFromUSB.

2. Nuna abin da ake so na flash ɗin USB (wanda muka ɗauka a baya ta amfani da amfani guda Windows 7 da Windows XP). Idan drive ɗin ba shine wanda shirin WinSetupFromUSB yayi amfani dashi ba, zai buƙaci tsara shi, in ba haka ba komai zaiyi aiki.

3. A zahiri, kuna buƙatar tantance harafin tuƙi wanda hoton ISO ɗinmu yake buɗe (tare da Windows 2000 ko XP), ko dai saka wurin fayil ɗin hoton ISO tare da Windows 7/8 / Vista / 2008/2012.

4. Latsa maɓallin Go.

 

Gwajin filashin kwalliyar filastik

1. Don fara shigarwa na Windows daga kebul na USB flash, kuna buƙatar:

  • shigar da kebul na USB flashable a cikin tashar USB;
  • saita BIOS don yin taya daga fitowar filashin (an bayyana wannan dalla-dalla a cikin labarin "abin da za a yi idan kwamfutar ba ta ga bootable USB flash drive ba" (duba babi na 2);
  • zata sake farawa da komputa.

2. Bayan sake PC ɗin, kuna buƙatar danna wasu maɓalli, kamar "kibiyoyi" ko sarari. Wannan ya zama dole don kwamfutar ba ta ɗaukar nauyin OS ta atomatik a kan rumbun kwamfutarka ba. Gaskiyar ita ce za a nuna menu na boot a kan filashin filasha don 'yan secondsan seconds, sannan sai kai tsaye canja wurin sarrafawa zuwa OS da aka shigar.

3. Wannan shi ne abin da babban menu yake kama lokacin loda irin wannan Flash drive. A cikin misalin da ke sama, na rubuta Windows 7 da Windows XP (a zahiri suna cikin wannan jerin).

Buga menu na Flash drive. Akwai OS 3 da za a zaɓa daga: Windows 2000, XP da Windows 7.

 

4. Lokacin da ka zabi abu na farko "Saitin Windows 2000 / XP / 2003"menu na taya yana ba mu zabi OS don shigarwa. Gaba, zaɓi"Kashi na farko na Windows XP ... "kuma latsa Shigar.

 

Shigarwa na Windows XP yana farawa, to zaka iya bin wannan labarin kan saitin Windows XP.

Sanya Windows XP.

 

5. Idan ka zabi abun (duba sashi na 3 - menu na taya) "Windows NT6 (Vista / 7 ...)"to, an sake tura mu zuwa shafi tare da zabi na OS. Anan, kawai amfani da kibiyoyi don zaɓar OS ɗin da ake so kuma latsa Shigar.

Allon babban zaɓi na Windows 7 OS.

 

Bayan haka, tsarin zai tafi kamar yadda aka saba da Windows 7 daga diski.

Fara shigar da Windows 7 tare da Flash-boot mai yawa.

 

PS

Shi ke nan. A cikin matakai 3 kawai, zaku iya yin babban faifan filashin filashi tare da Windows OS da yawa kuma adana lokacinku lokacin saita kwamfutoci. Bugu da ƙari, adana ba kawai lokaci ba, har ma da wuri a cikin aljihunanku! 😛

Wannan shi ne, duk mafi kyawun kowa!

Pin
Send
Share
Send