Babu isasshen filin diski C. Ta yaya zan tsaftace faifai da kuma haɓaka sararin samaniya kyauta?

Pin
Send
Share
Send

Barka da rana

Zai yi kama da yawan kundin wuya na yanzu (500 GB ko sama da haka a matsakaita) - kurakurai kamar "isasshen sarari a kan drive C" - ya kamata, bisa manufa, ba haka ba. Amma wannan ba haka bane! Lokacin shigar da OS, masu amfani da yawa suna ƙididdige girman faifin tsarin ma ƙanana, sannan shigar da duk aikace-aikace da wasannin akan sa ...

A cikin wannan labarin Ina so in raba yadda nake da sauri tsabtace faifai a kan irin waɗannan kwamfyutocin da kwamfyutocin daga fayilolin takarce marasa amfani (waɗanda masu amfani ba su san su ba). Bugu da kari, yi la’akari da wasu nasihu don kara yawan filin diski kyauta saboda fayilolin tsarin da aka boye.

Don haka, bari mu fara.

 

Yawancin lokaci, lokacin da rage sarari faifai kyauta zuwa wasu mahimmancin mahimmanci - mai amfani ya fara ganin gargadi a cikin aikin aiki (kusa da agogo a cikin ƙananan kusurwar dama). Duba hotunan allo a kasa.

Gargadin Tsarin Windows 7 - "Daga Wurin Disk".

Duk wanda bashi da irin wannan gargaɗin - idan ka shiga cikin "komfuta na / wannan kwamfutar" - hoton zai yi kama da: tsiri ɗin diski zai yi ja, yana nuna cewa kusan babu sarari da ya rage a kan diski.

My kwamfuta: tsiri da tsarin faifai game da sarari kyauta ya juya ja ...

 

 

Yadda ake tsabtace drive "C" daga datti

Duk da gaskiyar cewa Windows za ta ba da shawarar amfani da amfani da ginanniyar don tsabtace faifai - Ba na ba da shawarar amfani da shi ba. Kawai saboda yana tsaftace faifai ba mahimmanci bane. Misali, a halin da nake ciki, ta ba da taimako don share 20 MB ga takamaiman abubuwa. abubuwan amfani wadanda suka share sama da 1 GB. Jin bambanci?

A ganina, ingantaccen amfani mai amfani don tsabtace faifai daga datti shine Glary Utilities 5 (yana aiki akan Windows 8.1, Windows 7, da sauransu).

Ayyukan Glary 5

Don ƙarin cikakkun bayanai game da shirin + hanyar haɗi zuwa gare shi, duba wannan labarin: //pcpro100.info/luchshie-programmyi-dlya-ochistki-kompyutera-ot-musora/#1_Glary_Utilites_-___Windows

Anan zan nuna sakamakon aikinta. Bayan shigar da fara shirin: kuna buƙatar danna maɓallin "goge disk".

 

Bayan haka zai bincika diski ta atomatik kuma yayi tayin tsabtace shi daga fayilolin da ba dole ba. Af, disk ɗin yana nazarin mai amfani da sauri, don kwatantawa: sau da yawa sauri fiye da amfani a cikin Windows.

A kwamfutar tafi-da-gidanka na, a cikin sikirin ciki a kasa, mai amfani an samo fayilolin takarce (fayilolin OS na wucin gadi, satar kayan bincike, rahoton kuskure, rakodin tsarin, da sauransu) 1.39 GB!

 

Bayan danna maɓallin "Fara tsabtacewa" - shirin a zahiri a cikin 30-40 seconds. share disk ɗin na fayilolin da ba dole ba. Saurin yayi kyau sosai.

 

Ana cire shirye-shirye / wasanni marasa amfani

Abu na biyu da nake ba da shawarar yi shi ne cire shirye-shiryen da ba dole ba. Daga gwaninta, zan iya faɗi cewa yawancin masu amfani kawai suna mantawa game da aikace-aikacen da yawa waɗanda aka shigar sau ɗaya kuma ba su da ban sha'awa kuma ana buƙatar watanni da yawa a yanzu. Kuma sun mamaye wani wuri! Don haka suna buƙatar cire su ta hanyar tsari.

Kyakkyawan “uninstaller” duk suna cikin kunshin Glary Utilites. (duba sashen "Modules").

 

Af, ana aiwatar da binciken da kyau sosai, yana da amfani ga waɗanda ke da aikace-aikacen da yawa da aka sanya. Kuna iya zaɓa, alal misali, daɗanda aka yi amfani da aikace-aikace kuma zaɓi daga gare su waɗanda ba sa buƙatar yanzu ...

 

 

Canja wurin ƙwaƙwalwar hannu (ɓoye Pagefile.sys)

Idan kun kunna nuni na fayilolin ɓoye, to a kan faifan tsarin zaka iya samun fayil ɗin Pagefile.sys (yawanci game da girman RAM ɗinku).

Don hanzarta komfutar ta PC, haka kuma don samun sararin kyauta, ana bada shawara don canja wurin wannan fayil ɗin zuwa drive ɗin gida D. Yadda ake yin hakan?

1. Je zuwa kwamiti na sarrafawa, shiga cikin mashigin bincike "wasan kwaikwayon" kuma je zuwa sashin "Kirkirar ayyukan da aiwatar da tsarin."

 

2. A cikin "ci gaba" shafin, danna maɓallin "shirya". Dubi hoton da ke ƙasa.

 

3. A cikin shafin "ƙwaƙwalwar ƙwaƙwalwar ajiya", zaku iya canza girman wurin da aka keɓe don wannan fayil ɗin + canza wurin sa.

A halin da nake ciki, Na sami damar yin ajiya a kan faifan tsarin tukuna 2 GB wurare!

 

 

Share maki wuraren dawowa + sanyi

Za'a iya ɗaukar sarari da yawa akan drive ɗin C ta hanyar abubuwan sarrafawa na dawo da Windows wanda ya kirkira lokacin shigar da aikace-aikace iri-iri, har ma a yayin sabunta tsarin. Suna da mahimmanci idan akwai kasawa - saboda ku iya dawo da tsarin aiki na yau da kullun.

Saboda haka, cire wuraren sarrafawa da nakasa halittar su ba da shawarar kowa ba. Amma duk da haka, idan tsarin ku yana aiki lafiya, kuma kuna buƙatar share sararin diski, to, zaku iya share wuraren dawo da su.

1. Don yin wannan, je zuwa tsarin kulawa da tsarin tsaro. Bayan haka, danna maballin "Kariyar tsarin" a cikin sashin layi na dama. Duba hotunan allo a kasa.

 

 

2. Na gaba, zaɓi maɓallin tsarin daga jerin kuma danna maɓallin "saita".

 

3. A cikin wannan shafin, zaka iya yin abubuwa uku: gaba ɗaya ka hana tsarin kariya da wuraren sarrafawa; iyakance sararin faifai; kuma kawai share data kasance maki. Abin da na yi a zahiri ...

 

A sakamakon irin wannan aiki mai sauƙi, sun sami damar 'yantar da kusan wani 1 GB wurare. Ba yawa, amma ina tsammanin a cikin hadaddun - wannan zai isa sosai don faɗakarwa game da karamin adadin sarari kyauta bai bayyana ba ...

 

Karshe:

A zahiri cikin minti 5-10. bayan da yawa ayyuka masu sauki - ya yuwu a tsaftace kusan 1.39 + 2 + 1 = a kan kwamfutar kwamfyuta ta kwamfutar “C”4,39 GB na sarari! Ina tsammanin wannan kyakkyawan sakamako ne mai kyau, musamman tunda an shigar Windows ba da dadewa ba kuma kawai "a zahiri" ba ta iya tara tarin "datti" ba.

 

Janar shawarwari:

- Sanya wasanni da shirye-shirye ba akan drive ɗin "C" ba, amma a kan hanyar "D";

- tsabtace faifai a kai a kai ta amfani da ɗayan abubuwan amfani (duba anan);

- canja wurin manyan fayilolin “takarduna”, “kiɗana”, “zane-zanena”, da dai sauransu zuwa “D” ɗin cikin gida (yadda ake yin wannan a cikin Windows 7 - duba a nan, a cikin Windows 8 haka yake - kawai je zuwa babban kundin fayil ɗin kuma ayyana. sabon wurin da aka sanya ta);

- lokacin shigar da Windows: a mataki yayin rarraba da tsara diski, zaɓi aƙalla 50 GB a kan tsarin kwamfutar "C".

Wannan haka ne don yau, kowa yana da ƙarin faifai faifai!

Pin
Send
Share
Send