Kirkirar shigarwa (boot) flash drive Windows 10 UEFI

Pin
Send
Share
Send

Barka da rana!

Dangane da batun ƙirƙirar filastar filastik, akwai kullun mai yawan jayayya da tambayoyi: wanne amfani ne mafi kyau, a ina ne wasu alamun alamun, da sauri suke rubutawa, da dai sauransu. Gabaɗaya, taken, kamar yadda ya dace koyaushe :). Abin da ya sa, a cikin wannan labarin ina so in yi la'akari dalla-dalla game da batun ƙirƙirar bootable USB flash drive tare da Windows 10 UEFI (tun da aka saba da BIOS akan sababbin kwamfutoci ana maye gurbinsu da sabon "madadin" UEFI - wanda ba koyaushe yana ganin fitowar filashin filasha ta amfani da "tsohuwar" fasahar ba).

Mahimmanci! Irin wannan boot ɗin USB flash drive ɗin za'a buƙaci ba kawai don shigar da Windows ba, har ma don dawo da shi. Idan baku da irin wannan Flash ɗin drive ɗin (kuma akan sababbin kwamfutoci da kwamfyutocin kwamfyutoci, galibi akwai Windows Windows OS da aka saka kuma babu diski na diski wanda aka haɗa) sannan ina ba da shawarar yin wasa da shi lafiya kuma ƙirƙirar shi gaba. In ba haka ba, wata rana mai kyau, lokacin da Windows ba ta ɗaukar hoto ba, dole ne ka duba ka nemi taimakon "aboki" ...

Don haka, bari mu fara ...

 

Abin da kuke bukata:

  1. Hoto na ISO mai saurin ɗauka tare da Windows 10: Ban san yadda yake ba yanzu, amma a wani lokaci ana iya sauke irin wannan hoton ba tare da matsaloli ba koda daga shafin yanar gizon Microsoft. Gabaɗaya, kuma a yanzu, babu wata babbar matsala ta gano hoton takalmi ... Ta hanyar, mahimman mahimmin ra'ayi: Windows yana buƙatar ɗaukar x64 (don ƙarin kan zurfin bit: //pcpro100.info/kak-uznat-razryadnost-sistemyi-windows-7-8 -32-ili-64-bita-x32-x64-x86 /);
  2. Kebul na filashin filastik: zai fi dacewa aƙalla 4 GB (Gaba ɗaya zan bayar da shawarar aƙalla 8 GB!). Gaskiyar ita ce ba kowane hoto na ISO ba za a iya rubuta shi zuwa rumbun kwamfutarka na 4 GB, abu ne mai yuwu cewa za ku gwada gwada sigogi da yawa. Hakanan zai yi kyau a ƙara (kwafa) direbobi a cikin kebul na flash: yana da matukar dacewa, bayan shigar da OS, shigar da direbobi don PC ɗinku (kuma don wannan "ƙarin" 4 GB zai zama da amfani);
  3. Musamman mai amfani don rakodin bootable flash tafiyarwa: Ina bayar da shawarar zabar WinSetupFromUSB (Zaku iya saukar da shi ta shafin yanar gizon: //www.winsetupfromusb.com/downloads/).

Hoto 1. Shirya filashin filasha don yin rikodin OS (ba tare da ambaton talla :)).

 

WinSetupFromUSB

Yanar gizo: //www.winsetupfromusb.com/downloads/

Karamin shirin kyauta wanda yake wajibine don shiri na girke-girke na flash. Yana ba ku damar ƙirƙirar filashin filasha tare da nau'ikan Windows OS: 2000, XP, 2003, Vista, 7, 8, 8.1, 10, 2008 Server, 1012 Server, da dai sauransu (Hakanan yana da daraja a lura cewa shirin da kanta ke aiki a kowane ɗayan OSs) . Abinda kuma yakamata a sani shine: wannan “bawai zababbun bane” - i.e. shirin yana aiki tare da kusan kowane hoto na ISO, tare da yawancin filashin filashi (gami da Sinawa masu tsada), ba ya daskarewa ga kowane dalili kuma ba tare da, kuma yana hanzarta rubuta fayiloli daga hoton zuwa kafofin watsa labarai.

Wani muhimmin ƙari kuma: shirin ba ya buƙatar shigar, yana isa ya cire, gudanar da rubutu (zamuyi hakan yanzu) ...

 

Kan aiwatar da ƙirƙirar bootable Windows 10 flash drive

1) Bayan saukar da shirin - kawai cire abubuwan da ke ciki zuwa babban fayil ɗin (Af, shirin kayan tarihi shine fitar da kai, kawai a gudanar dashi).

2) Gaba, gudanar da aiwatar da fayil na shirin (i.e. "WinSetupFromUSB_1-7_x64.exe") azaman mai gudanarwa: don yin wannan, danna kan dama sannan zaɓi "Run a matsayin shugaba" a cikin mahallin mahallin (duba hoto. 2).

Hoto 2. Run a matsayin shugaba.

 

3) Sannan kana buƙatar saka USB na USB a cikin tashar USB kuma ka fara saita sigogin shirin.

Mahimmanci! Kwafa daga flash drive ɗin dukkan mahimman bayanai zuwa wasu kafofin watsa labarai. A cikin aiwatar da rubutu zuwa gare shi Windows 10 - duk bayanan daga gare shi za a share!

Lura! Ba kwa buƙatar shirya musamman da kebul na USB, WinSetupFromUSB zai yi duk abin da kuke buƙata.

Abin da sigogi don saita:

  1. Zaɓi kebul na flash ɗin madaidaiciya don yin rikodi (a bishe shi da suna da girman kebul na flash ɗin, idan kuna da yawa a cikinsu da PC. Hakanan bincika akwatunan masu zuwa (kamar yadda yake a Hoto na 3 a ƙasa): Tsarin ta atomatik tare da FBinst, daidaita, kwafin BPB, FAT 32 (Mahimmanci! Tsarin fayil ɗin dole ne FAT 32!);
  2. Bayan haka, saka hoton ISO tare da Windows 10, wanda za a yi rikodinsa a kan kebul na USB flash drive (layin "Windows Vista / 7/8/10 ...");
  3. Latsa maɓallin "GO".

Hoto 3. Saitunan WinFromSetupUSB: Windows 10 UEFI

 

4) Bayan haka, shirin zai tambaye ku sau da yawa ko kuna son ku tsara kebul na flash ɗinku kuma ku rubuta rubutattun wayoyi - kawai ku yarda.

Hoto 4. Gargadi. Dole ne in yarda ...

 

5) A zahiri, to WinSetupFromUSB zai fara "aiki" tare da flash drive. Lokacin rikodin na iya bambanta ƙwarai: daga minti zuwa minti 20-30. Ya dogara da saurin kwamfutarka, da rikodin hoto, Kwamfutar ta komputa, da sauransu. A wannan lokacin, a hanya, zai fi kyau kar a gudanar da aikace-aikacen da ake buƙata a komputa (misali, wasanni ko editocin bidiyo).

Idan aka yi rikodin filastik ɗin kamar yadda aka saba kuma babu kurakurai, a ƙarshen za ku ga taga tare da rubutun "Ayuba Anyi" (an gama aikin, duba Hoto 5).

Hoto 5. Flash drive ɗin ta shirya! Aiki ya yi

 

Idan babu wannan taga, wataƙila, kurakurai sun faru yayin aiwatar rikodin (kuma tabbas, za a sami matsaloli marasa amfani yayin shigar daga irin wannan kafofin watsa labaru. Ina bada shawara a gwada sake kunna aikin rikodin) ...

 

Gwajin Flash ɗin (ƙoƙarin shigarwa)

Wace hanya ce mafi kyau don gwada aikin na'urar ko shirin? Wannan daidai ne, mafi kyawun duka a cikin "yaƙi", kuma ba a cikin gwaje-gwaje daban-daban ...

Don haka, na haɗu da kebul na USB flash zuwa kwamfutar tafi-da-gidanka kuma na buɗe ta a boot Boot menu (Wannan menu ne na musamman don zaɓar kafofin watsa labarai daga wacce za su iya. Dogaro da masana'anta na kayan aiki, maɓallin shiga don bambanta ko'ina!).

Buttons don shigar da BOOT MENU - //pcpro100.info/boot-menu/

A cikin menu na Boot, Na zaɓi ƙirar Flash ɗin da aka ƙirƙira ("UEFI: Toshiba ...", duba Hoto na 6, na nemi afuwa game da ingancin hoto :)) kuma an matsa Shigar ...

Hoto 6. Duba kalken filashin: Boot Menu akan laptop.

 

Bayan haka, daidaitaccen taga Windows 10 maraba yana buɗe tare da zaɓin yare. Don haka, a mataki na gaba, zaku iya fara shigar ko dawo da Windows.

Hoto 7. Flash drive yana aiki: Windows 10 shigarwa ya fara.

 

PS

A cikin labaran na, Na kuma bayar da shawarar wasu ma'aurata masu amfani da rakodi - UltraISO da Rufus. Idan WinSetupFromUSB bai dace da kai ba, zaka iya gwada su. Af, yadda za a yi amfani da Rufus da ƙirƙirar filasha boot ɗin UEFI don shigarwa akan GPT drive drive drive za'a iya samun wannan labarin: //pcpro100.info/kak-sozdat-zagruzochnuyu-uefi-fleshku/.

Wannan duka ne a gare ni. Madalla!

Pin
Send
Share
Send