Sauti a cikin Windows 10, me yakamata in yi? Shirye-shiryen Ingantaccen Sauti

Pin
Send
Share
Send

Barka da rana ga duka!

Lokacin da haɓaka OS zuwa Windows 10 (da kyau, ko shigar da wannan OS) - sau da yawa sau ɗaya dole ne a magance lalacewar sauti: da farko, ya zama mai nutsuwa kuma har ma da belun kunne lokacin kallon fim (sauraron kiɗa) da wuya ku kasa yin wani abu; abu na biyu, ingancin sauti da kansa ya zama ƙasa da yadda yake a da, "hargitsi" wani lokaci yana yiwuwa (Hakanan yana yiwuwa: huɗar, tashin hankali, fashewa, alal misali, lokacin da kake sauraren kiɗa, ka danna maballin mai bincike ...).

A cikin wannan labarin Ina so in ba wasu shawarwari waɗanda suka taimake ni gyara yanayin sauti a kwamfutoci (kwamfyutocin kwamfyutoci) tare da Windows 10. Inari, Ina bayar da shawarar shirye-shiryen da zasu iya inganta ingancin sauti kaɗan. Don haka ...

Lura! 1) Idan sautinka a kwamfutar tafi-da-gidanka / PC yayi shuru, Ina bayar da shawarar mai zuwa: //pcpro100.info/tihiy-zvuk-na-kompyutere/. 2) Idan baka da sauti kwata-kwata, bincika bayanin da ke gaba: //pcpro100.info/net-zvuka-na-kompyutere/.

Abubuwan ciki

  • 1. Sanya Windows 10 don inganta ingancin sauti
    • 1.1. Direbobi - "kai" na komai
    • 1.2. Inganta sauti a cikin Windows 10 tare da kamar wata
    • 1.3. Bincika kuma saita jigilar sauti (misali, Dell Audio, Realtek)
  • 2. Shirye-shirye don haɓakawa da daidaita sauti
    • 2.1. DFX Audio Enhancer / Inganta Ingancin sauti a cikin 'yan wasa
    • 2.2. Ji: daruruwan tasirin sauti da saiti
    • 2.3. Mai kara sauti - kara girma
    • 2.4. Razer kewaye - ingantaccen sauti a cikin belun kunne (wasanni, kiɗa)
    • 2.5. Mai Normalizer - ƙaƙƙarfan sauti MP3, WAV, da sauransu.

1. Sanya Windows 10 don inganta ingancin sauti

1.1. Direbobi - "kai" na komai

Fewan kalmomi game da dalilin sauti "mara kyau"

A mafi yawan lokuta, idan aka sauya sheka zuwa Windows 10, sautin ya rushe saboda direbobi. Gaskiyar ita ce cewa direbobin da aka gina a cikin Windows 10 kanta ba su da kyau "koyaushe". Bugu da kari, duk saitunan sauti da aka yi a sigar da ta gabata na Windows an sake saita su, wanda ke nufin kuna buƙatar sake saita sigogin.

Kafin ci gaba zuwa saitunan sauti, Ina bada shawara (da ƙarfi!) Shigar da sabon direba don katin sauti. Ana yin wannan mafi kyau ta amfani da rukunin yanar gizo, ko ƙamus. shirye-shirye don sabunta direbobi (fewan kalmomi game da ɗayan waɗannan da ke ƙasa a cikin labarin).

Yadda ake neman sabon direba

Ina bayar da shawarar yin amfani da shirin DriverBooster. Da fari dai, za ta gano kayanka ta atomatik kuma duba kan Intanet ko akwai sabuntawar ta. Abu na biyu, don sabunta direban, kawai kuna buƙatar sa alama kuma danna maɓallin "sabuntawa". Abu na uku, shirin yana ba da tallafin atomatik - kuma idan ba ku son sabon direban, koyaushe za ku iya juya tsarin zuwa yanayin da ya gabata.

Cikakken bayanin shirin: //pcpro100.info/kak-skachat-i-ustanovit-drayvera-za-5-min/

Analogs na shirin DriverBooster: //pcpro100.info/obnovleniya-drayverov/

DriverBooster - Direbobi 9 suna buƙatar sabunta su ...

 

Yadda za a gano idan akwai matsaloli tare da direban

Don tabbatar da cewa kuna da direba mai sauti a cikin tsarin kwata-kwata kuma ba ya rikici da wasu, ana bada shawara don amfani da mai sarrafa na'ura.

Don buɗe shi - danna maɓallin maɓallan Win + r, to, Run Run taga ya kamata ya bayyana - a cikin layi "Buɗe" shigar da umarnindevmgmt.msc kuma latsa Shigar. An gabatar da misali a ƙasa.

Bude Manajan Na'ura a Windows 10.

 

Sake bugawa! Af, ta hanyar menu na Gudun, zaku iya buɗe da dama masu amfani da buƙatun da suka dace: //pcpro100.info/vyipolnit-spisok-comand/

Na gaba, nemo kuma buɗe shafin "Sauti, wasanni da na'urorin bidiyo." Idan kun shigar da direba mai jiwuwa, to ya kamata a sami wani abu kamar "Realtek High Definition Audio" (ko kuma sunan na'urar odiyo, duba hotunan allo a ƙasa).

Manajan Na'ura: Sauti, Wasanni, da Na'urar Bidiyo

 

Af, kula da gunkin: bai kamata ya sami wuraren karin haske ko giciye ja ba. Misali, hoton allo a kasa yana nuna yadda na'urar zata nemo wacce babu direba a cikin tsarin.

Na'urar da ba a sani ba: ba direba na wannan kayan aiki

Lura! Na'urorin da ba a san su ba wanda babu direba a cikin Windows yawanci suna cikin mai sarrafa na'urar a cikin wani shafin daban "Wasu na'urori".

 

1.2. Inganta sauti a cikin Windows 10 tare da kamar wata

Saitunan sauti da aka ƙayyade a cikin Windows 10, wanda tsarin ke saita kanta, ta tsohuwa, koyaushe ba aiki da kyau tare da wasu nau'ikan kayan aiki. A waɗannan halayen, a wasu lokuta ya isa a canza kamar wata alamar a cikin saitunan don cimma ingantaccen sauti mai kyau.

Don buɗe waɗannan saitunan sauti: danna-dama kan gunkin ƙara a cikin tire kusa da agogo. Na gaba, a cikin mahallin menu, zaɓi shafin "Na'urorin sake kunnawa" (kamar yadda a cikin hotunan allo a ƙasa).

Mahimmanci! Idan kun rasa alamar ƙara, Ina bayar da shawarar wannan labarin: //pcpro100.info/propal-znachok-gromkosti/

Na'urar sake kunnawa

 

1) Bincika kayan aikin fitarwa na tsoho

Wannan shafin farko "Kunna", wanda dole ne a duba shi ba tare da gazawa ba. Gaskiyar ita ce cewa zaku iya samun na'urori da yawa a cikin wannan shafin, har ma da waɗanda ba su da aiki a halin yanzu. Kuma babbar matsalar ita ce Windows na iya, ta tsohuwa, zaɓi da yin na'urar da ba daidai ba. A sakamakon haka, ana kara girman sautin ku, amma ba ku jin komai, saboda ana aika sauti zuwa na'urar da ba ta dace ba!

Girke-girke na zubar dashi mai sauqi ne: zaɓi kowane naúrar bi (idan ba ku san takamaiman wanda za ku zaɓa ba) kuma ku sa shi ya yi aiki. Sannan gwada abin da kuka zaɓa, lokacin gwajin na'urar za ku zaɓa ta kanta ...

Zaɓin naúrar sauti na ainihi

 

2) Bincika don haɓakawa: sautin ƙarfi da daidaita girman

Bayan na'urar da aka zabi fitowar sauti, shiga ciki kaddarorin. Don yin wannan, kawai danna wannan na'urar tare da maɓallin linzamin kwamfuta na dama kuma zaɓi wannan zaɓi a cikin menu wanda ya bayyana (kamar yadda a cikin sikirin karɓa na ƙasa).

Kayayyakin Kakakin

 

Bayan haka, kuna buƙatar buɗe shafin "Ingantawa" (Mahimmanci! A cikin Windows 8, 8.1 - za a sami wani shafin makamancin wannan, kawai ana kiransa "Babban kayan aikin").

A cikin wannan shafin, yana da kyau a duba akwatin kusa da abu na “sautin biyya” sai ka danna “Ok” don adana saitunan (Mahimmanci! A cikin Windows 8, 8.1, dole ne ka zaɓi abu "daidaita daidaituwa").

Ina kuma bayar da shawarar kokarin kunna kewaye sauti, a wasu halaye, sauti zai zama mafi girman tsari.

Tab ɗin Ingantawa - Kayayyakin Kakakin

 

3) Duba shafin baya da ƙari: ƙimar samfuri da ƙari. sauti ma'ana

Hakanan, don matsaloli tare da sauti, Ina ba da shawarar buɗe shafin bugu da .ari (wannan ma a cikin kadarorin magana) Anan kuna buƙatar yin waɗannan:

  • bincika zurfin bit ɗin da samfurin samfuri: idan kuna da ƙarancin inganci, saita shi mafi kyau kuma duba bambanci (kuma zai kasance ta wata hanya!). Af, mafi kyawun motsin yau shine 24bit / 44100 Hz da 24bit / 192000Hz;
  • duba akwatin kusa da "Ba da damar ƙarin abubuwan ɗora sauti" (af, ba kowa bane zai sami irin wannan abun saiti!).

Kunna ƙarin sauti

Samfuran samfuri

 

1.3. Bincika kuma saita jigilar sauti (misali, Dell Audio, Realtek)

Hakanan, tare da matsaloli tare da sauti, kafin shigar da kayan masarufi. shirye-shirye, Har yanzu ina bada shawara ƙoƙarin saita direban. Idan babu gumaka a cikin tire kusa da agogo don buɗe allon sa, to sai ku tafi zuwa wurin sarrafawa - ɓangaren "Hardware da Sauti". A kasan taga ya kamata ya zama hanyar haɗi don saita su, a cikin maganata yana daga nau'in "Dell Audio" (misali a cikin hotunan allo a ƙasa).

Hardware da Sauti - Dell Audio

 

Na gaba, a cikin taga wanda zai buɗe, kula da manyan fayilolin don haɓakawa da daidaita sauti, har da tabarin shafin, wanda galibi ake nuna masu haɗin.

Lura! Gaskiyar ita ce idan kun haɗu, alal misali, belun kunne zuwa shigarwar sauti ta kwamfutar tafi-da-gidanka, sannan aka zaɓi wata na’urar (wasu naúrar kai) a cikin sahun direba, to za a karkatar da sautin ko a'a gaba ɗaya.

Halin kirki yana da sauki: bincika idan an sanya na'urar sauti da ta haɗa da na'urarka daidai!

Masu haɗawa: zaɓi na'urar da aka haɗa

 

Hakanan, ingancin sauti na iya dogaro da saitunan tsarin jituwa na yau da kullun: misali, an zaɓi sakamako "a cikin babban ɗaki ko zauren" kuma zaku ji karama.

Tsarin Acoustic: daidaita girman girman wayar

 

A cikin Manajan Realtek akwai duk saituna iri ɗaya. Gwal ɗin yana da ɗan bambanci, kuma a ganina, don mafi kyau: akan shi komai ya fi gani da kyau duka masarrafar sarrafawa a gaban idanu. A cikin wannan kwamitin, Ina bayar da shawarar buɗe waɗannan shafuka:

  • Tsarin magana (idan kuna amfani da belun kunne, gwada kunna sauti na kewaya);
  • tasirin sauti (gwada sake saita ta zuwa ga saitunan tsohuwa ko kaɗan);
  • daidaitawa don wuraren zama;
  • Tsarin daidaitaccen tsari

A saita Realtek (wanda aka iya dannawa)

 

2. Shirye-shirye don haɓakawa da daidaita sauti

A gefe guda, Windows yana da isassun kayan aikin don daidaita sauti, aƙalla duk mafi mahimmancin abubuwa suna samuwa. A gefe guda, idan kun haɗu da wani abu wanda ba na yau da kullun ba wanda ya wuce ainihin mafi asali, to babu makawa zaka iya zaɓar zaɓuɓɓuka masu mahimmanci tsakanin software na yau da kullun (kuma ba koyaushe zaka iya samun zaɓuɓɓuka masu mahimmanci a cikin saitunan direba na sauti ba). Wannan shine dalilin da yasa zaku nemi software na wasu ...

A cikin wannan sashin na labarin Ina so in ba wasu shirye-shirye masu ban sha'awa waɗanda ke taimaka wajan daidaitawa da daidaita sauti a kwamfuta / kwamfutar tafi-da-gidanka.

2.1. DFX Audio Enhancer / Inganta Ingancin sauti a cikin 'yan wasa

Yanar gizo: //www.fxsound.com/

Wannan plugin ɗin na musamman ne wanda zai iya inganta sauti sosai a cikin aikace-aikace kamar: AIMP3, Winamp, Windows Media Player, VLC, Skype, da dai sauransu. Za a inganta ingancin sauti ta inganta halayen mitar.

DFX Audio Enhancer yana da ikon kawar da babban rashin nasara 2 (wanda, yawanci, Windows kanta da masu tuƙa sa ba su iya warware ta tsohuwa):

  1. kewaye da kuma mafi kyawun yanayin bass;
  2. yana kawar da sarewar mitoci da kuma rabuwa da sitiriyo.

Bayan shigar da DFX Audio Enhancer, a matsayin mai mulkin, sautin ya zama mafi kyau (tsabta, babu rattles, danna, stuttering), kiɗan yana fara wasa da mafi kyawun inganci (gwargwadon kayan aikinku :).

DFX - taga saiti

 

An gina waɗannan kayayyaki masu zuwa cikin software ta DFX (waɗanda ke haɓaka ƙarar sauti):

  1. Maido da Harkokin Tabbatar da Harkokin Harmonic - module don ramawa ga tsauraran matakai, waɗanda sukan yanke lokacin da suke rikodin fayiloli;
  2. Tsarin yanayi - yana haifar da tasirin "yanayi" yayin kunna kiɗa, fina-finai;
  3. Garfafa Booara Girma - madaidaici don haɓaka ƙarfin sauti;
  4. HyperBass Boost - wani samfurin da ke biyan diyya sau ƙaranci (lokacin kunna waƙoƙi, yana iya ƙara bass mai zurfi);
  5. Inganta Haskewar kai ta kai - wani tsari don inganta sauti a cikin belun kunne.

Gabaɗaya,Dfx abin yabo. Ina bayar da shawarar tabbatarwa na wajibi ga duk wanda ke da matsala tare da saitunan sauti.

 

2.2. Ji: daruruwan tasirin sauti da saiti

Jami’in gidan yanar gizo: //www.prosofteng.com/hear-audio-enhancer/

 

Shirin Ji Ka significantlyaru yana inganta ingancin sauti a cikin wasanni daban-daban, 'yan wasa, bidiyo da shirye-shiryen sauti. A cikin aikinsa, shirin yana da dozin (idan ba daruruwan :)) na saiti, filta, tasirin da zai iya dacewa da mafi kyawun sauti akan kusan kowane kayan aiki! Yawan saitunan da fasali - yana da ban mamaki a gwada su duka: yana iya ɗaukar lokaci mai yawa, amma yana da daraja!

Moduloli da fasali:

  • Sauti na 3D - tasirin yanayi, musamman mahimmanci yayin kallon fina-finai. Zai zama kamar kai kanka yana a tsakiyar hankali, kuma sautin yana gabanka a gabanka, da bayan, da kuma daga bangarorin;
  • Mai daidaitawa - cikakken da cikakken iko akan mitar sauti;
  • Mai gyaran Kakakin Majalisa - yana taimakawa wajen haɓaka kewayon mitar da kuma inganta sauti;
  • Wwararren subwoofer - idan bakada subwoofer, shirin na iya ƙoƙarin maye gurbinsa;
  • A sararin samaniya - yana taimakawa ƙirƙirar "yanayin" sauti da ake so. Kuna son amsa kuwwa kamar kuna sauraren kiɗa a cikin babban ɗakin kide kide da wake-wake? Don Allah! (akwai illoli da yawa);
  • Kulawar aminci - yunƙurin kawar da tsangwama da mayar da "canza launi" na sauti har zuwa lokacin da yake cikin sauti na ainihi, kafin yin rikodin shi zuwa kafofin watsa labarai.

 

2.3. Mai kara sauti - kara girma

Shafin mai haɓakawa: //www.letasoft.com/en/

Smallarami ne mai matuƙar amfani. Babban aikinta: fadada sauti a aikace-aikace da yawa, alal misali, kamar: Skype, mai kunna sauti, 'yan wasan bidiyo, wasanni, da sauransu.

Yana da kekantacciyar hulɗar Rasha, zaku iya saita maɓallan wuta, akwai kuma yiwuwar sauke kaya. Za'a iya ƙara girma har zuwa 500%!

Saita Booster Sauti

 

Sake bugawa! Af, idan sautinka ya yi shuru (kuma kana son ƙara girma), to ni ma ina bayar da shawarar amfani da nasihun daga wannan labarin: //pcpro100.info/tihiy-zvuk-na-kompyutere/

2.4. Razer kewaye - ingantaccen sauti a cikin belun kunne (wasanni, kiɗa)

Shafin mai haɓakawa: //www.razerzone.ru/product/software/surround

An tsara wannan shirin don canza ingancin sauti a cikin belun kunne. Godiya ga sabuwar fasahar juyin juya hali, Razer Surround yana ba ku damar canza saitunan sauti da ke kewaye a kowace karar kai! Wataƙila shirin yana ɗaya daga cikin mafi kyawun irinsa, sakamakon keɓancewa da aka samu a ciki baza'a iya samunsa ta wasu analogs ...

Mahimmin fasali:

  • 1. Taimako ga duk sanannen Windows OS: XP, 7, 8, 10;
  • 2. Kayyade aikace-aikacen, ikon aiwatar da jerin gwaje-gwaje don daidaita sauti;
  • 3. Mataki na Muryar - daidaita sautin sautin ma'abuta shisshigi;
  • 4. Bayyanar murya - daidaitaccen sauti yayin tattaunawar: na taimaka wajan cimma ingantaccen sauti;
  • 5. Ingantaccen sauti - daidaitaccen sauti (yana taimakawa wajen nisantar "yada" girma);
  • 6. Bass na haɓaka Bass - madaidaici don kara / rage basus;
  • 7. Taimako ga kowane lasifika ko belun kunne;
  • 8. Akwai bayanan tsare-tsaren saiti da aka shirya (don waɗanda suke son tsara PC da sauri don aiki).

Razer kewaye - babban taga shirin.

 

2.5. Mai Normalizer - ƙaƙƙarfan sauti MP3, WAV, da sauransu.

Shafin mai haɓakawa: //www.kanssoftware.com/

Tsarin sauti: babban shirin taga.

 

An tsara wannan shirin don "daidaita" fayilolin kiɗa na tsari: Mp3, Mp4, Ogg, FLAC, APE, AAC da Wav, da sauransu. (kusan duk fayilolin kiɗa waɗanda kawai za'a iya samu akan hanyar sadarwa). Normalization yana nufin maimaita ƙarar da sauti na fayiloli.

Kari kan wannan, shirin yana canza fayiloli da sauri daga tsarin sauti zuwa wani.

Abbuwan amfãni na shirin:

  • 1. Abun iya kara girma a cikin fayiloli: MP3, WAV, FLAC, OGG, AAC a matsakaici (RMS) da matakin ganiya.
  • 2. Tsarin fayil ɗin tsari;
  • 3. Gudanar da fayil yana faruwa ta amfani da musamman. Rashin daidaitawa da Sauƙaƙe Algorithm - wanda yake daidaita sauti ba tare da sake faɗin fayil ɗin da kansa ba, wanda ke nufin fayel ɗin ba zai lalata ba koda kuwa akai-akai "saba";
  • 3. Canza fayiloli daga wannan tsari zuwa wani: P3, WAV, FLAC, OGG, matsakaicin AAC (RMS);
  • 4. Lokacin aiki, shirin yana adana alamun ID3, murfin kundin hotuna;
  • 5. A gaban mai kunna-ciki, wanda zai taimaka ganin yadda sauti ya canza, daidaita daidaita ƙara;
  • 6. Bayanan bayanan fayilolin da aka gyara;
  • 7. Tallafi ga yaren Rasha.

PS

Welcomearin ƙari ga taken labarin maraba! Sa'a tare da sautin ...

Pin
Send
Share
Send