Sannu.
Wannan bazara (kamar yadda kowa ya riga ya sani), Windows 10 ya fito kuma miliyoyin masu amfani a duniya suna sabunta Windows OS ɗin su. A lokaci guda, direbobi waɗanda aka riga aka shigar, a mafi yawan lokuta ana buƙatar sabunta su (ƙari, Windows 10 galibi shigar "direbobi" direbobi - don haka ba duk ayyukan kayan aikin na iya kasancewa ba). Misali, akan kwamfutar tafi-da-gidanka, bayan sabunta Windows zuwa 10, ba shi yiwuwa a daidaita hasken mai dubawa - ya zama mafi girman, wanda ya sa idanuna suka gaji da sauri.
Bayan sabunta direbobin, aikin ya sake kasancewa. A cikin wannan labarin Ina so in ba da hanyoyi da yawa yadda za a sabunta direbobi a Windows 10.
Af, bisa ga yadda nake ji na, zan ce ba na bayar da shawarar gaggawa don haɓaka Windows zuwa “saman goma” (ba a gyara duk kuskuren ba tukuna + babu direbobi don wasu kayan aiki).
Shirin A'a 1 - Maganin Fitar da Direba
Yanar gizon hukuma: //drp.su/ru/
Abin da cin hanci wannan kayan kunshin shine ikon sabunta direbobi ko da babu hanyar Intanet (kodayake har yanzu ina buƙatar saukar da hoton ISO a gaba, ta hanyar, Ina ba da shawarar cewa kowa da kowa yana da wannan madadin akan rumbun kwamfutarka ko rumbun kwamfutarka na waje)!
Idan kana da damar Intanet, to zai yuwu a yi amfani da zabin inda kake bukatar saukar da shirin don 2-3 MB, sannan a sarrafa shi. Shirin zai bincika tsarin kuma ya ba ku jerin direbobi waɗanda suke buƙatar sabunta su.
Hoto 1. Zaɓi zaɓi na ɗaukaka: 1) idan kuna da damar Intanet (hagu); 2) idan babu hanyar Intanet (dama).
Af, ina bayar da shawarar sabunta direbobi "da hannu" (wato, kallon komai da kanka).
Hoto 2. Maganin Kunshin Direba - duba jerin sabunta bayanan direba
Misali, yayin sabunta direbobi don Windows 10 na, kawai na sabunta direbobi kai tsaye (na nemi afuwa), amma na bar shirye-shiryen kamar yadda yake, ba tare da sabuntawa ba. Ana samun wannan fasalin a cikin Zaɓin Maganin Gwaji.
Hoto 3. Jerin direbobi
Tsarin sabuntawa na iya zama baƙon abu: taga wanda za'a nuna kashi dari (kamar yadda a cikin siffa 4) na iya canzawa na mintina da yawa, yana nuna daidai bayanin. A wannan gaba, yana da kyau kada ku taɓa taga, da PC kanta. Bayan wani lokaci, lokacin da aka saukar da direbobi kuma aka shigar da su, zaku ga sako game da nasarar kammala aikin.
Af, bayan sabunta direbobi - sake kunna kwamfutarka / kwamfutar tafi-da-gidanka.
Hoto 4. Sabuntawa yayi nasara
Yayin amfani da wannan kunshin, kawai mafi kyawun abubuwan burgewa aka bari. Af, idan kun zaɓi zaɓi na ɗaukaka na biyu (daga hoto na ISO), to, da farko kuna buƙatar saukar da hoton zuwa kwamfutarka, sannan buɗe shi a cikin wasu emulator disk (in ba haka ba duk abin da yake daidai, duba Hoto 5)
Hoto 5. Shirya Maganun Direba - "layi"
Shirin A'a 2 - Booster
Yanar gizon hukuma: //ru.iobit.com/driver-booster/
Duk da gaskiyar cewa an biya shirin - yana aiki sosai (a cikin sigar kyauta zaka iya sabunta direbobi ɗaya a lokaci guda, amma ba duka lokaci ɗaya kamar yadda aka biya ba. Ƙari, akwai iyaka akan saurin saukarwa).
Booster Driver yana ba ku damar bincika Windows cikakke kuma ba sabunta direbobi ba, sabunta su a cikin yanayin atomatik, tanadin tsarin yayin aikin (idan wani abu ba daidai ba kuma yana buƙatar sake dawo da shi).
Hoto 6. Direban Booster ya samo direba 1 wanda ke buƙatar sabuntawa.
Af, duk da iyakancewar saurin saukowa a cikin sigar kyauta, an sabunta direba akan PC dina da sauri kuma an sanya shi a cikin yanayin atomatik (duba. Siffa 7).
Hoto 7. Tsarin shigarwa na direba
Gabaɗaya, kyakkyawan tsari. Ina bada shawara don amfani idan wani abu bai dace da zaɓi na farko ba (Maganin Kunshin Fitowa).
Shirin A'a. 3 - Slim Direbobi
Yanar gizon hukuma: //www.driverupdate.net/
Sosai, shiri sosai. Ina amfani dashi galibi lokacin da wasu shirye-shiryen ba su sami direba don wannan ko kayan aikin ba (alal misali, mahimmin faifai na gani wani lokaci akan iya zuwa kwamfyutocin kwamfyutoci, direbobi waɗanda suke da wahalar sabuntawa).
Af, Ina so in yi muku gargaɗi, ku kula da akwatunan duba lokacin shigar da wannan shirin (ba shakka, babu wani hoto ko bidiyo mai zagaya yanar gizo da sauri, amma kama wasu shirye-shiryen da ke nuna tallace-tallace abu ne mai sauki!).
Hoto 8. Slim direba madaidaici - kuna buƙatar bincika PC ɗinku
Af, aiwatar da sikirin kwamfuta ko kwamfutar tafi-da-gidanka a cikin wannan amfani yana da sauri. Zai ɗauki kimanin minti 1-2 don bayar da rahoto (duba. Siffa 9).
Hoto 9. Tsarin duba kwamfuta
A cikin misalin da ke ƙasa, Slim direbobi sun sami kayan aiki guda ɗaya waɗanda ke buƙatar sabuntawa (Dell Wireless, duba Hoto 10). Don sabunta direban - danna maɓallin guda ɗaya!
Hoto 10. An samo direba 1 wanda ke buƙatar sabuntawa. Don yin wannan, danna maɓallin Saukewa ...
A zahiri, ta amfani da waɗannan ƙananan abubuwan amfani, zaku iya sabunta direbobi da sauri akan sabon Windows 10. Af, a wasu yanayi, tsarin yana fara aiki da sauri bayan sabuntawa. Wannan ya faru ne saboda gaskiyar cewa manyan direbobi (alal misali, daga Windows 7 ko 8) ba koyaushe ake inganta don aiki a Windows 10 ba.
Gabaɗaya, akan wannan Ina la'akari da kammala labarin. Don ƙarin abubuwa - Zan yi godiya. Duk abinda yafi dacewa ga kowa 🙂