Me yasa shafin ba ya buɗe a cikin mai bincike, mafita ga matsalar

Pin
Send
Share
Send

Rashin buɗe shafin da ake buƙata akan Intanet na ɗaya daga cikin matsalolin da suka fi yawa. A lokaci guda, an saita suna daidai a cikin sandar adreshin. Tambaya mai ma'ana ta taso game da dalilin da yasa shafin, wanda yake da mahimmanci, bai buɗe ba. Za a iya samun dalilai da yawa game da wannan matsalar, kama daga lahani na gani zuwa hadar software na ciki.

Abubuwan ciki

  • Duba Kalmar Sauki
    • Aikin Intanet
    • Useswayoyin cuta da kariyar kwamfuta
    • Aiki mai bincike
  • Gano hadaddun saitunan
    • Fayil Mai watsa shiri
    • Ayyukan yarjejeniya na TCP / IP
    • Matsala tare da uwar garken DNS
    • Gyara wurin yin rajista
    • Masu bincike na wakili

Duba Kalmar Sauki

Ya kasance dalilai na farkowanda za'a iya gyarawa ba tare da komawa zuwa zurfin gyare-gyare ba. Wadannan alamomin sun dogara ne akan dalilai da yawa, amma kafin kayi la'akari da su, yakamata ka karanta abin da aka rubuta akan shafin bude. A wasu halaye, mai ba da yanar gizo da kansa na iya hana sauyawa zuwa shafin. Dalilin wannan na iya zama rashin takardar shaidar ko sa hannu na yanki.

Aikin Intanet

Babban dalilin da adireshin da aka bayar ya dakatar da budewa na iya kasancewa rashin yanar gizo. Gano ta hanyar bincika haɗin kebul na hanyar sadarwa zuwa kwamfutar tafi-da-gidanka ko kwamfutar. Tare da kafaffen cibiyar sadarwa mara igiyar waya, bincika ɗaukar Wi-Fi kuma zaɓi cibiyar sadarwarka da ka fi so.

Dalilin hana zirga zirgar Intanet ga na’urar na iya zama na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa ko mai ba da sabis. Don bincika na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa, ya kamata duba duk hanyoyin sadarwa na cibiyar sadarwayana kaiwa ga na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa, sannan kuma sake yin na'urar.

Wata hanyar sarrafawa na iya zama buɗewar shirin kan layi, alal misali, skype. Idan gunkin da ke kan kwamiti yana kore, to, Intanet yana nan, kuma matsalar ta bambanta.

Useswayoyin cuta da kariyar kwamfuta

Koda na'ura mafi kyawu ta "wayo" na sabon samfurin tare da sabon tsarin ba shi da kariya daga lalacewar malware. Su ne shiga komputa a hanyoyi daban-daban, kuma ga wasu daga cikinsu:

  • Shigowar software mara izini ko mai shakkar software.
  • Haɗawa zuwa kwamfutar tafi-da-gidanka ta hanyar kebul na kwamfutocin da ba a tabbatar da su ba ko wayoyin komai da ruwanka.
  • Haɗawa zuwa cibiyar sadarwar Wi - Fi wacce ba a sani ba.
  • Zazzage fayilolin da ba'a tabbatar ba ko kari zuwa mai binciken.
  • Samun dama ga kafofin da ba a sani ba a yanar gizo

Da zarar cikin na'ura, malware na iya mummunan tasiri don aikace-aikacen aiki da tsarin gabaɗaya. Da zarar a cikin mai bincike, suna canza tsawo, suna tura scammers zuwa wurin aikawa.

Yana yiwuwa a ga wannan idan an nuna wani suna a cikin mashaya address ko makamancin abin da ya kamata. Idan matsala ta faru, kuna buƙatar shigar da riga-kafi a kwamfutarka kuma kuyi duk disks tare da ƙarancin binciken. Idan shirin ya gano fayilolin m, ya kamata a share su nan da nan.

Kowane tsarin a kan na'urar yana da nasa kariya ta malware wanda ake kira gidan wuta ko wuta. Sau da yawa, irin wannan wasan wuta yana lissafin wuraren da ba'a so ba har ma da shafukan intanet marasa lahani.

Idan ba a gano software mai haɗari ba, amma har yanzu wasu rukunin yanar gizo ba su buɗe a cikin mai bincike ba, to, kashe Windows Defender da riga-kafi zai taimaka a wannan yanayin. Amma ka tuna cewa na'urar na iya kasancewa cikin haɗari saboda abubuwan taɗi na kan layi a cikin mai binciken.

Aikin mai bincike

Abubuwan da suka sa wasu rukunin yanar gizo ba sa buɗewa a cikin mai bincike, da malfunctions. Zasu iya faruwa saboda dalilai masu zuwa:

  • An kare mai binciken daga rukunin yanar gizo marasa izini ko kuma ba tare da sa hannu ba.
  • Alamar shafi ajiyayyun shafin ya cika kuma yanzu ba'a gama hanyar haɗin yanar gizon ba.
  • An shigar da kara kari na matattaka.
  • Shafin ba ya aiki saboda dalilan fasaha.

Don warware batun tare da mai bincike, dole ne a yi ƙoƙarin shigar da hanyar haɗi a cikin yanayin manual. Idan matsalar ta ci gaba, to kana buƙatar cire duk abubuwan haɓaka da aka ƙare a baya kuma share cache. Kafin wannan hanyar, adana duk alamomin ta hanyar asusun wasikunku ko zuwa fayil.

Kowane mai bincike yana da saitunan ku da kariya daga shafuka masu cutarwa. Idan shafin ya kasa nunawa, kuna buqatar bude shi a cikin wata mai bincike ko a kan wayoyinku. Idan duk abin da aka nuna yayin waɗannan manipulations, to batun yana cikin mai binciken kansa, a cikin abin da ya wajaba a fahimci saitunan.

Gano hadaddun saitunan

Tsarin debug fayiloli ne mai sauki, kawai bi umarnin. Wasu saitattu waɗanda ke da alhakin buɗe shafin da ake so suna ɓoye, amma tare da adadin masu amfani da yawa ana iya samun su kuma shirya su don cimma sakamako.

Fayil Mai watsa shiri

Lokacin da kake ziyartar shafukan yanar gizo akan kwamfuta, duk bayanan game da yanayin binciken da tarihin aka adana su a cikin rubutun rubutu guda ɗaya "Runduna". Sau da yawa yana tsara ƙwayoyin cuta waɗanda ke maye gurbin shigarwar da suka zama dole don aiki akan Intanet.

Ta hanyar tsohuwa, fayil ɗin yana at: don Windows 7, 8, 10 C: Windows System 32 Drivers etc runduna suna buɗe shi ta amfani da Notepad. Idan aka shigar da tsarin aiki a wata drive ɗin daban, to sai kawai a sauya harafin farko. Idan ba ku iya nemo shi da hannu ba, zaku iya amfani da binciken ta hanyar tantance "da sauransu" a cikin layin. Wannan shine babban fayil inda fayil ɗin yake.

Bayan kun buɗe takaddun, ya kamata ku duba layin ƙasa sannan ku share shigarwar da ake tuhuma, sai ku gyara gyare-gyare ta hanyar danna "Fayil" kuma zaɓi zaɓi "ajiye".

Akwai yanayi lokacin da "Ba'a gayyata" ba za'a iya gyara su. Sannan matsalolin masu zuwa suna faruwa:

  1. A babban fayil na 2 na daftarin. A wannan yanayin, kuna buƙatar nemo fayil ɗin asalin kuma gyara shi. Kwayar cuta ta Sham ta canza haɓaka zuwa "tkht", na gaske ba ya yin.
  2. Rashin fayil a adireshin da aka ƙayyade. Wannan yana nufin cewa kwayar cutar ta rufe daftarin, kuma babu wata hanyar gano ta a hanyar da ta saba.

Kuna iya ganin takaddun ta hanyar zuwa babban fayil ɗin "Properties", danna zaɓi "Kayan aiki" a cikin shafin kuma zaɓi nau'in manyan fayilolin. Cire zaɓi "Nuna ɓoye fayiloli da manyan fayiloli", sannan ka tabbatar da aikin tare da maɓallin "ok", adana sakamakon. Bayan waɗannan jan hankali, fayil ɗin ya kamata a nuna, kuma yana yiwuwa a shirya shi.

Idan bayan waɗannan ayyukan mai amfani ba zai iya buɗe shafin ba, to akwai wata hanya mai zurfi ta sauya fayil ɗin, ana aiwatar da ita ta layin umarni. Lokacin da ka danna "Win + R", za a nuna "Gudun" zaɓi, a cikin abin da kake buƙatar fitar da "cmd". A cikin taga da ke bayyana, buga "hanya - f", sannan ka sake kunna na'urar, kuma shafin ya kamata kaya.

Ayyukan yarjejeniya na TCP / IP

Wurin da adana adireshin IP da adana shi ake kira ladabi TCP / IP, an haɗa shi kai tsaye zuwa cibiyar sadarwa. Ba daidai ba a aiwatar da aikin larura ta hanyar ƙwayoyin cuta ko malware ta hanyar yin canje-canje. Saboda haka, ya kamata ka bincika wannan zaɓi kamar haka:

Buɗe babban fayil ɗin "Haɗin Yanar sadarwar", matsar da siginan kwamfuta zuwa gunkin liyafar maraba ta zaɓa don gyara. Ta danna maɓallin, buɗe menu na dama kuma danna kan shafin "Properties".

Don zaɓin "Hanyoyin sadarwa" a cikin taken "Kayan", duba akwatin kusa da yarjejeniya ta Intanet tare da sigar 4 ko 6. Idan an canza adireshin IP, dole ne a saita shi don yarjejeniya I P v 4 4 kuma ayyukan sun kasance kamar haka:

  • A cikin taga yarjejeniya na TCP / IP, duba akwatin cewa saitunan da bayar da IP - abubuwan da aka gyara suna faruwa ta atomatik. Yi daidai da uwar garken DNS da ke ƙasa, adana canje-canjenku.
  • A cikin "Ci gaba" shafin, sigogin IP suna wurin, inda yakamata ku karkatar da "karɓar atomatik" kusa da duk halaye. A cikin filayen "IP address" da "Subnet mask", shigar da darajar adireshin na'urar.

Lokacin canza adireshin IP don I P v 6 umarnin ba da izini, umarnin ɗayan masu zuwa ya kamata a aiwatar:

  1. Yi alama duk zaɓuɓɓuka don "karɓar saitunan ta atomatik" daga mai ba da sabis a cikin hanyar DHCP. Adana sakamakon ta danna maɓallin "Ok" akan mai saka idanu.
  2. Sanya IP a cikin filayen IPv ɗin zuwa adireshin 6, inda kuke buƙatar shigar da lambobin farkon prenet ɗin kuma babban ƙofa tare da sigogin adreshin na'urar. Samun gyara ayyukan ta danna "Ok".

Matsala tare da uwar garken DNS

A yawancin lokuta, masu ba da Intanet suna canja wurin DNS ta atomatik. Amma galibi, tare da adireshin da aka shigar, shafukan basu bude ba. Don saita sigogi daidai da adireshin DNS na ƙididdiga, zaku iya aiwatar da ayyuka masu zuwa, waɗanda aka tsara don Windows:

  • A kan kwamiti, zaɓi alamar "Haɗin Intanet", je zuwa "Cibiyar sadarwa da Gudanar da Gudanarwa" ko "Haɗin Yankin Gida" don Windows 10 "Ethernet". Nemo shafi "Canja saitin adaftar", danna kan gunkin, zabi "Kayan".
  • Don haɗin Wi-Fi, koma zuwa maɓallin "Haɗin hanyar Haɗin Mara waya". Bayan haka, yi la’akari da abu "Tsarin layin Fasaha na Intanet 4 (TCP / IPv 4)", inda kana buƙatar zuwa "Properties". Duba akwatin kusa da shafi “Yi amfani da adreshin uwar garke na DNS” sannan ka shigar da lambobi: 8.8.8.8, 8.8.4.4. Bayan wannan, yi canje-canje.

Ta wannan hanyar, yana yiwuwa a gyara DNS ta canza adireshin IP a cikin saitunan na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa ko na'urorin wayar hannu.

Gyara wurin yin rajista

Ayyukan tushen tsarin saiti da ƙirƙirar bayanan martaba, asusun, ajiyayyun kalmomin shiga, hulɗa tare da shirye-shiryen shigar shine rajista. Tsaftacewa zai cire spam marasa amfani, karin gajerun hanyoyi, burbushi na shirye-shiryen da aka goge, da sauransu. Amma a matakin guda, fayilolin ɓoye na iya kasancewa a cikin wurin ajiyar kuɗi. Akwai hanyoyi guda biyu don kawar da datti:

Ta amfani da maɓallan Win + R, ana kiran layin gudu don Windows 7 da 8, kuma a sigar 10 ana kiran shi Find. Kalmar "regedit" an shigar dashi a ciki kuma ana bincika wannan babban fayil. Sannan danna kan fayil din da aka samo.

A cikin taga da yake buɗe, kuna buƙatar nemo shafin da sunan HKEY _ LOCAL _ MACHINE, a buɗe shi cikin jerin abubuwan jeri. Nemo SOFTWARE Microsoft Windows NT WindowsV CurrentVersion Windows, kuma a sashi na karshe danna kan Applnit _ DLLs. Wannan ƙarar ba ta da sigogi. Idan an buɗe wani rubutu ko tsarin halaye daban-daban, to ya kamata a share su sannan kuma an adana canje-canje.

Wata hanyar kuma ba ta da matsala ita ce tsaftace wurin yin rajista ta amfani da shirye-shirye. Ofaya daga cikin abubuwanda aka fi sani shine CCleaner, yana inganta tsarin ta hanyar cire datti .. Shigar da aikace-aikacen da gyara matsalar hakika kamar matane biyu ne .. Bayan shigarwa da kunna mai amfani, kuna buƙatar zuwa shafin "wurin yin rajista", duba akwatin don duk matsalolin yiwuwar kuma fara bincike Bayan ganowa. Shirin zai umarce su da su gyara rikice-rikice, wanda shine abin da ake buƙatar aiwatar dashi.

Masu bincike na wakili

Fayilolin da ke zaune a cikin na'urar na iya canza saitin Proxy da saitunan uwar garke. Kuna iya gyara matsalar ta hanyar sake amfani da mai amfani. Yadda za a yi wannan ya kamata a rarraba ta amfani da misalin sananniyar hanyar binciken gidan yanar gizon Yandex:

  • Fara mai binciken tare da maɓallan "Alt + P", bayan loda ya kamata ka shigar da "Saitunan", waɗanda ke cikin menu na hannun dama.
  • Ana gungurawa ta sigogi, a saman kasan bude layin "Advanced Saiti", nemo maɓallin "Canja saitunan uwar garke".
  • Idan an saita dabi'u da hannu, kuma mai amfani bai yi wannan ba, to, shirin mara kyau ya yi aiki. A wannan yanayin, bincika akwatunan kusa da abu "Amfani da sigogi ta atomatik".
  • Mataki na gaba shine bincika kwamfutarka don ƙwayoyin cuta ta hanyar bincika tsarin. Share tarihin bincike da kuma akwati, 'yantar da shi daga datti. Ga mai binciken da zai yi aiki da kyau, ya kamata ka cire shi ka sake sanya shi, sannan ka sake kunna na'urar.

A duk masu binciken da aka sani, tsarin tsarin "Proxy" daidai yake. Bayan bincika duk waɗannan sigogi, tambayar dalilin da yasa mai binciken bai buɗe wasu rukunin yanar gizon ba, zai ɓace matsalar.

Pin
Send
Share
Send