Duba fayil ɗin kan layi don ƙwayoyin cuta a cikin Nazarin Hybrid

Pin
Send
Share
Send

Idan ya zo ga bincika fayiloli ta yanar gizo da alaƙa da ƙwayoyin cuta, ana yawan kiran aikin VirusTotal, amma akwai analogs masu inganci, waɗanda wadansunsu sun cancanci kulawa. Ofaya daga cikin waɗannan ayyukan shine Binciken Hybrid, wanda ba kawai ba ku damar bincika fayil don ƙwayoyin cuta ba, har ma yana ba da ƙarin kayan aikin don nazarin shirye-shiryen ɓarna da haɗari.

Wannan bita ta kasance game da yin amfani da Binciken Tsarin Fatawa don bincika ƙwayar cuta ta yanar gizo, kasancewar malware da sauran barazanar, game da abin da ke da ban mamaki game da wannan sabis ɗin, da kuma wasu ƙarin bayanan da za su iya zama da amfani ga mahallin wannan batun. Game da sauran kayan aikin a cikin labarin Yadda ake bincika komputa don ƙwayoyin cuta akan layi.

Yin amfani da Nazarin Hybrid

Don bincika fayil ko hanyar haɗi don ƙwayoyin cuta, AdWare, Malware da sauran barazanar a cikin janar, kawai bi waɗannan matakai masu sauƙi:

  1. Je zuwa shafin yanar gizon hukuma na //www.hybrid-analysis.com/ (idan ya cancanta, a cikin saitunan zaku iya sauya haɓaka mai amfani zuwa Rashanci).
  2. Ja fayil har zuwa 100 MB a girman akan taga mai lilo, ko saka hanyar zuwa fayil ɗin, Hakanan zaka iya saka hanyar haɗi zuwa shirin akan Intanet (don yin scan ba tare da saukar da kwamfuta ba) kuma danna maɓallin "Bincike" (a hanyar, VirusTotal shima yana baka damar bincika ƙwayoyin cuta ba tare da saukakkun fayil).
  3. A mataki na gaba, kuna buƙatar karɓar sharuɗɗan amfani da sabis ɗin, danna "Ci gaba" (ci gaba).
  4. Mataki mai ban sha'awa na gaba shine zaɓi kan wane inji ne za'a ƙaddamar da wannan fayil ɗin don ƙarin tabbacin ayyukan da ake tuhuma. Da zarar an zaɓa, danna "Openirƙiri Rahoton Buɗewa."
  5. Sakamakon haka, zaku karɓi rahotannin da ke gaba: sakamakon binciken CrowdStrike Falcon heuristic, sakamakon scan a MetaDefender da kuma sakamakon VirusTotal, idan an bincika fayil ɗin ɗaya a baya.
  6. Bayan wani lokaci (kamar yadda aka fito da mashinan kwalliya, zai iya ɗaukar mintuna 10), sakamakon gwajin da aka shigar na wannan fayel ɗin a cikin injin ɗin zai zo. Idan wani ya fara dashi a baya, sakamakon zai bayyana nan da nan. Dangane da sakamakon, yana iya samun fuska ta daban: dangane da ayyukan shakku, zaku ga "Maluma" a cikin taken.
  7. Idan kuna so, ta danna kowane darajar a cikin "Manuniya" filin za ku iya duba bayanai game da takamaiman ayyukan wannan fayil ɗin, rashin alheri, a halin yanzu kawai cikin Ingilishi.

Lura: idan kai ba ƙwararre ba ne, ka lura cewa yawancin, har ma da shirye-shiryen tsabta zasu iya ɗaukar matakan da ba za a iya amfani da su ba (haɗa haɗin sabobin, ƙididdigar rajista, da makamantan su), kuma bai kamata ka yanke shawarwari dangane da waɗannan bayanan kadai ba.

Sakamakon haka, Nazarin Hybrid shine kayan aiki mai ƙarfi don bincika shirye-shiryen yanar gizo kyauta na shirye-shirye don kasancewar wasu barazanar, kuma zan bayar da shawarar sanya shi a cikin alamun alamun bincike da amfani da sabon shirin da aka saukar a kwamfutarka kafin farawa.

A cikin ƙarshen ƙarshe - wani batun: a farkon shafin yanar gizon na bayyana kyakkyawan kyakkyawan amfani mai amfani da CrowdInspect don duba hanyoyin gudanarwa don ƙwayoyin cuta.

A lokacin rubuce-rubuce, mai amfani yana bincika matakai ta amfani da VirusTotal, yanzu ana amfani da nazarin Tsarin Hoda, kuma an nuna sakamakon a cikin shafin "HA". Idan babu sakamakon binciken kowane tsari, ana iya shigar da shi ta atomatik zuwa sabar (don wannan kuna buƙatar kunna "zaɓi fayilolin da ba'a sani ba" a cikin zaɓuɓɓukan shirin).

Pin
Send
Share
Send