Duk wani software na kasuwanci a hanya guda ko wata ya ƙunshi kariya daga kwafin mallaka. Tsarin aiki na Microsoft, musamman Windows 7, suna amfani da kayan kunnawa ta hanyar Intanet kamar irin wannan kariyar. A yau muna so mu gaya muku menene ƙuntatawa a cikin kwafin rashin aiki na sigar bakwai ta Windows.
Abin da ke barazanar rashin kunna Windows 7
Tsarin kunnawa da gaske sako ne ga masu haɓakawa cewa kwafin OS ɗinku ya sami izinin doka kuma za a buɗe ayyukansa gaba ɗaya. Me game da rashin aiki version?
Iyakar abubuwan da ba a yi rajista da Windows 7 ba
- Kimanin makonni uku bayan farawa OS, zai yi aiki kamar yadda ya saba, ba tare da wani takunkumi ba, amma daga lokaci zuwa lokaci za a sami saƙonni game da buƙatar yin rijistar "bakwai" ɗinku, kuma ƙarshen ƙarshen lokacin gwaji, mafi yawan lokuta waɗannan saƙonnin za su bayyana.
- Idan bayan lokacin gwaji na kwanaki 30 sun shude, ba za a kunna tsarin aiki ba, ƙarancin yanayin aikin zai kunna. Iyakokin sune kamar haka:
- Lokacin da ka fara kwamfutar kafin farawa OS, taga yana bayyana tare da tayin kunnawa - ba za ka iya rufe ta da hannu ba, dole ne ka jira 20 seconds har sai ya rufe ta atomatik;
- Fuskar bangon waya a kan tebur za ta canza ta kai tsaye zuwa murabba'in baƙar fata, kamar yadda yake cikin "Yanayi mai Tsari", tare da saƙo "Kwafin Windows ɗinku ba na gaske bane." a sasannin nuni. Za a iya canza fuskar bangon waya da hannu, amma bayan awa ɗaya za su koma kai tsaye tare da baƙar fata tare da faɗakarwa;
- A lokaci-lokaci lokaci-lokaci, za a nuna sanarwa tare da bukatar a kunna, yayin da dukkanin bude windows za a rage. Kari akan haka, za a kara samun kararrawa game da bukatar yin rijistar kwafin Windows, wanda aka nuna a saman dukkan windows.
- Wasu tsoffin ginin na bakwai na "windows" na Standard da Ultimate versions an kashe su a kowace awa a ƙarshen lokacin gwaji, amma wannan ƙuntatawa ba ya cikin sabon sigogin da aka saki.
- Har zuwa ƙarshen tallafi na asali don Windows 7, wanda ya ƙare a cikin Janairu 2015, masu amfani da zaɓin marasa aiki sun ci gaba da karɓar manyan sabuntawa, amma ba za su iya sabunta Muhimmiyar Tsaro ta Microsoft da sauran samfuran Microsoft ba. Goyan baya mai ƙarfi tare da ƙaramar sabuntawar tsaro har yanzu yana ci gaba, amma masu amfani da kwafin da basuyi rajista ba zasu iya karɓar su.
Shin yana yiwuwa a cire ƙuntatawa ba tare da kunna Windows ba
Hanya kawai ta shari'a don cire takunkumi sau ɗaya kuma shine don siyan maɓallin lasisi da kunna tsarin aiki. Koyaya, akwai wata hanya don mika lokacin gwaji zuwa kwanaki 120 ko shekara 1 (dangane da sigar ingantacciyar "bakwai"). Don amfani da wannan hanyar, bi umarnin da ke ƙasa:
- Muna buƙatar buɗa Layi umarni a madadin mai gudanarwa. Hanya mafi sauƙi don yin wannan ita ce ta menu. Fara: kira shi kuma zaɓi "Duk shirye-shiryen".
- Fadada kundin "Matsayi"nemo ciki Layi umarni. Danna shi tare da RMB, sannan yi amfani da zaɓi a cikin mahallin mahallin "Run a matsayin shugaba".
- Shigar da umurnin da ke ƙasa a cikin akwatin Layi umarni kuma danna Shigar:
slmgr -rearm
- Danna Yayi kyau don rufe saƙon game da nasarar aiwatar da umarnin.
An tsawaita lokacin gwajin Windows ɗinku.
Wannan hanyar tana da hasara da yawa - ban da gaskiyar cewa ba za a yi amfani da jarabawar ba har abada, shigar da umarnin sabunta dokar dole ne a maimaita kowane kwana 30 kafin ranar ƙarshe. Sabili da haka, bamu bada shawarar dogaro da kai ba, amma har yanzu sayi maɓallin lasisi da cikakken rajista da tsarin, sa'a, yanzu sun riga sun kasance marasa tsada.
Mun gano abin da zai faru idan ba ku kunna Windows 7. Kamar yadda zaku iya gani, wannan yana ƙuntata wasu ƙuntatawa - ba sa tasiri akan aikin tsarin aiki, amma yana sa rashin amfani ya kasance mai daɗi.