Createirƙiri filastar filastik a kan Android

Pin
Send
Share
Send

A cikin wannan koyarwar kan yadda za a ƙirƙiri kebul na USB flashable ko katin ƙwaƙwalwar ajiya (wanda, ta haɗi zuwa kwamfuta ta amfani da mai karanta katin, za ku iya amfani da shi azaman bootable drive) kai tsaye a kan na'urarku ta Android daga hoton ISO na Windows 10 (da wasu juyi), Linux, hotuna tare da kayan aikin riga-kafi da kayan aiki, duk ba tare da samun tushe ba. Wannan fasalin zai zama da amfani idan kwamfuta guda ɗaya ko kwamfutar tafi-da-gidanka ba ta buga ba kuma tana buƙatar matakan gaggawa don mayar da aiki.

Lokacin da matsaloli tare da kwamfyuta suka taso, mutane da yawa suna manta cewa yawancinsu suna da kwamfyutar Android mai cikakken tsari a aljihunsa. Don haka, wani lokacin ba a gamsar da maganganu a kan labaran kan batun: ta yaya zan saukar da direbobi akan Wi-Fi, mai amfani don tsabtacewa daga ƙwayoyin cuta, ko wani abu, idan kawai na magance matsalar tare da Intanet a kwamfutata. A sauƙaƙe zazzagewa da canja wurin ta USB zuwa na'urar matsalar, idan kuna da wayo. Haka kuma, Android kuma za a iya amfani da shi don ƙirƙirar bootable USB flash drive, kuma ga mu nan. Duba kuma: Hanyoyi marasa daidaituwa don amfani da wayoyin Android da kwamfutar hannu.

Abin da kuke buƙatar ƙirƙirar kebul ɗin filastar filastik ko katin ƙwaƙwalwar ajiya akan wayarka

Kafin ka fara, Ina bayar da shawarar kula da abubuwan da ke gaba:

  1. Cajin wayarka, musamman idan bata da ƙarfin baturi. Tsarin na iya ɗaukar lokaci mai tsawo kuma yana da ƙarfin gaske.
  2. Tabbatar cewa kuna da USB flash drive na girman da ake buƙata ba tare da mahimman bayanai ba (za a tsara shi) kuma kuna iya haɗa shi zuwa wayoyinku (duba Yadda ake haɗa USB flash drive zuwa Android). Kuna iya amfani da katin ƙwaƙwalwar ajiya (za a share bayanan daga gare ta), in dai akwai yiwuwar a haɗa shi da komputa don saukar da ita anan gaba.
  3. Zazzage hoton da ake so zuwa wayarka. Misali, zaku iya saukar da hoton ISO na Windows 10 ko Linux kai tsaye daga shafukan yanar gizo. Yawancin hotuna tare da kayan aikin riga-kafi suma suna tushen Linux kuma zasuyi aiki cikin nasara. Don Android, akwai abokan cinikin torrent masu cike da ƙarfi waɗanda zaku iya amfani dasu don saukewa.

Ainihin, wannan kawai yana ɗauka. Kuna iya fara rubuta ISO zuwa kebul na USB flash drive.

Lura: lokacin ƙirƙirar kebul na USB mai walƙiya tare da Windows 10, 8.1 ko Windows 7, ka tuna cewa za ta yi nasarar samun nasarar a cikin yanayin UEFI (ba Legacy) ba. Idan ana amfani da hoto na 7, dole ne a kawo bootloader na EFI a kanta.

Kan aiwatar da rubutu a bootable ISO image to kebul na flash drive a kan Android

Akwai aikace-aikace da yawa da ake samu a Play Store wanda zai ba ku damar fashewa da ƙona hoto na ISO zuwa kebul na flash ɗin USB ko katin ƙwaƙwalwar ajiya:

  • ISO 2 USB ne mai sauki, kyauta, tushen-free aikace-aikace. Sanarwar ba ta nuna a fili waɗanne hotuna ne ake goyan baya ba. Abun sake dubawa yana nuna kyakkyawan aiki tare da Ubuntu da sauran rarraba Linux, a gwaji na (ƙari akan wancan daga baya) Na rubuta Windows 10 kuma nayi kwazo daga shi a yanayin EFI (lodin baya faruwa a Legacy). Da alama bai goyi bayan yin rikodi ba zuwa katin ƙwaƙwalwar ajiya.
  • EtchDroid wani aikace-aikacen kyauta ne wanda yake aiki ba tare da tushe ba, wanda zai baka damar yin rikodin hotuna biyu na ISO da DMG. Bayanin ya nuna goyon baya ga hotunan da aka gina na Linux.
  • SDCard na Bootable - a cikin nau'ikan kyauta da biya, ana buƙatar tushe. Daga cikin fasalin: saukar da hotunan ire-iren rarraba Linux kai tsaye a aikace-aikacen. Ayyana tallafi don hotunan Windows.

Gwargwadon yadda zan iya fada, aikace-aikacen suna da kama da juna kuma suna aiki iri ɗaya. A cikin gwaji na, Na yi amfani da ISO 2 USB, za a iya saukar da aikace-aikacen daga Play Store a nan: //play.google.com/store/apps/details?id=com.mixapplications.iso2usb

Matakan don rubuta USBable zai zama kamar haka:

  1. Haɗa kebul na USB flash zuwa na'urar Android, ƙaddamar da aikace-aikacen USB na ISO 2.
  2. A cikin aikace-aikacen, kishiyar Pick USB Pen Drive abun, danna maɓallin "ickauki" sannan zaɓi zaɓi kebul na USB flash. Don yin wannan, buɗe menu tare da jerin na'urori, danna kan abin da ake so, sannan danna "Zaɓi."
  3. A cikin Fayil na ISO Fayil, danna maballin kuma saka hanyar zuwa hoton ISO da za a rubuta wa mai tuka. Na yi amfani da hoton Windows 10 x64 na asali.
  4. Bar "Tsarin USB Pen Drive" zaɓi akan.
  5. Latsa maɓallin "Fara" kuma jira har sai an gama ƙirƙirar kebul ɗin USB mai taya.

Wasu daga cikin abubuwanda aka hadu dasu lokacinda na kirkiro wani rumbun kwamfyuta a cikin wannan aikace-aikacen:

  • Bayan farkon latsa "Start", aikace-aikacen sun rataye akan baza cire fayil na farko. Latsa mai zuwa (ba tare da rufe aikace-aikacen ba) ya fara aiwatarwa, kuma an sami nasarar wucewa har ƙarshe.
  • Idan kun haɗa USB flash drive wanda aka rubuta a cikin ISO 2 zuwa tsarin Windows mai gudana, zai sanar da ku cewa komai bai yi kyau ba tare da injin ɗin kuma zai bayar da shawarar gyara shi. Kar a gyara. A zahiri, Flash drive yana aiki da zazzagewa / shigar da shi daga nasara, yana da kyau cewa Android ta tsara shi "ba daidai bane" don Windows, kodayake yana amfani da tsarin fayil ɗin FAT da aka tallafa .. Halin wannan yanayin na iya faruwa lokacin amfani da wasu aikace-aikacen makamancin wannan.

Wannan shi ne duk. Babban burin kayan abu ba shi da yawa don la'akari da ISO 2 USB ko wasu aikace-aikacen da ke ba ku damar yin bootable USB flash drive a kan Android, amma don kula da ainihin kasancewar irin wannan damar: yana yiwuwa wata rana zai zama da amfani.

Pin
Send
Share
Send