Rashin sauti a cikin Windows 10

Pin
Send
Share
Send

Yawancin masu amfani waɗanda suka haɓaka zuwa Windows 10, ko bayan tsabtace tsabta na OS, sun fuskanci matsaloli iri-iri tare da sauti a cikin tsarin - wasu kawai sun rasa sauti akan kwamfyutocin ko kwamfutar, wasu sun daina aiki da sauti ta hanyar fitowar wayar kai a gaban kwamputa na PC, Wani halin da aka saba dashi shine sautin da kansa ya zama ya fi shuru akan lokaci.

Wannan jagorar-mataki-mataki yana bayanin hanyoyin da za a iya bi don magance matsalolin da suka zama ruwan dare yayin sake kunna sauti ba ya yin aiki daidai ko kuma sautin ya ɓace a cikin Windows 10 bayan sabuntawa ko shigarwa, har ma a lokacin aiki ba ga wani dalili bayyananne ba. Dubi kuma: abin da za a yi idan sauti na Windows 10 yana taushi, tashin hankali, rarrafewa ko mai daɗi, babu sauti ta hanyar HDMI, sabis ɗin sauti ba ya gudana.

Sauti na Windows 10 baya aiki bayan haɓakawa ga sabon fasalin

Idan kun rasa sauti bayan shigar da sabon sigar Windows 10 (alal misali, sabuntawa zuwa 1809 Oktoba 2018 Sabuntawa), da farko gwada hanyoyin biyu masu zuwa don daidaita yanayin.

  1. Je zuwa mai sarrafa na'urar (zaku iya ta cikin menu, wanda ke buɗe ta dama-dama akan maɓallin Fara).
  2. Fadada sashin "Na'urar Na'urar" kuma ka ga in akwai na'urori masu haruffa SST (Smart Sound Technology) da sunan. Idan haka ne, danna kan naúrar ka zaɓi "Driaukaka Direba".
  3. Bayan haka, zaɓi "Binciken direbobi a kan wannan kwamfutar" - "Zaɓi direba daga jerin wadatattun direbobi a kwamfutar."
  4. Idan akwai wasu direbobi masu jituwa a cikin jeri, misali, “Na'ura tare da Babban Ma'anar Audio Audio," zaɓi shi, danna "Gaba," kuma shigar.
  5. Lura cewa za a iya samun sama da na’urar SST a cikin jerin na'urorin tsarin, bi matakai don duka.

Kuma wata hanya, mafi rikitarwa, amma kuma iya taimakawa a halin da ake ciki.

  1. Gudun layin umarni azaman mai gudanarwa (zaku iya amfani da binciken akan maɓallin aikin). Kuma a kan umarnin gaggawa shigar da umarni
  2. pnputil / enum-direbobi
  3. A cikin jerin da umarnin zai fitar, nemi (idan akwai) abu wanda sunan asalin yakeintcaudiobus.inf kuma a tuna da sunan da aka buga (oemNNN.inf).
  4. Shigar da umarnipnputil / share-direba oemNNN.inf ​​/ cire domin cire wannan direban.
  5. Je zuwa mai sarrafa kayan aiki kuma zaɓi Aika - Sabunta kayan aiki daga menu.

Kafin ci gaba zuwa matakan da aka bayyana a ƙasa, yi ƙoƙarin gyara matsalolin sauti na Windows 10 ta atomatik ta danna kan mai magana da kuma zaɓi "Matsalar matsalolin sauti." Ba gaskiyar cewa za ta yi aiki ba, amma idan ba ku gwada ta ba, ya dace ku gwada. Karin bayanai: HDMI audio ba ya aiki a Windows - yadda za a gyara Kurakurai "Na'urar fitarwa ta Audio ba a shigar da ita ba" da "Ba a haɗa belun kunne ko masu magana ba."

Lura: idan sauti ya ɓace bayan sauƙaƙe sabuntawa a cikin Windows 10, to gwada ƙoƙarin zuwa wurin mai sarrafa na'ura (ta danna maɓallin dama akan maɓallin farawa), zaɓi katin sauti naka a cikin na'urorin sauti, danna sauƙin kansa, sannan kan maɓallin "Mai tuƙi" Danna Roll Baya. A nan gaba, zaku iya kashe sabuntawar atomatik na direbobi don katin sauti don kada matsalar ta faru.

Babu sauti a cikin Windows 10 bayan sabuntawa ko shigar da tsarin

Mafi yawan bambance bambancen matsalar ita ce sauti kawai ya ɓace a cikin kwamfutar ko kwamfutar tafi-da-gidanka. A wannan yanayin, a matsayin mai mulkin (da farko, yi la’akari da wannan zaɓi), alamar lasifika akan faifai mai tsari yana cikin tsari, a cikin Windows 10 mai sarrafa na'ura don katin sauti yana cewa "Na'urar tana aiki lafiya", kuma direba baya buƙatar sabunta shi.

Koyaya, a lokaci guda, yawanci (amma ba koyaushe ba) a wannan yanayin, ana kiran katin sauti a cikin mai sarrafa na'ura “Na'ura tare da Babban Ma'anar Audio Audio" (kuma wannan tabbataccen alama ce ta rashin direbobin da aka shigar a kanta). Wannan yawanci yakan faru ne don Conexant SmartAudio HD, Realtek, VIA HD Audio kwakwalwan sauti, kwamfyutocin Sony da Asus.

Shigar da direbobi don sauti a cikin Windows 10

Me za a yi a wannan yanayin don gyara matsalar? Kusan koyaushe hanyar aiki tana kunshe da matakai masu sauki:

  1. Rubuta a cikin injin bincike Taimako tsarin karatun_, ko Tsarin_ uwa_lukar uwa. Ba na ba da shawarar cewa idan kun haɗu da matsalolin da aka tattauna a cikin wannan littafin, fara neman direbobi, alal misali, daga gidan yanar gizon Realtek, da farko, duba rukunin gidan yanar gizon mai ba da guntu ba, amma na kayan gabaɗaya.
  2. A cikin ɓangaren tallafi, nemo masu jiyon sauti don saukarwa. Idan za su kasance don Windows 7 ko 8, kuma ba don Windows 10 ba - wannan al'ada ce. Babban abu shi ne cewa zurfin bit bai bambanta (x64 ko x86 ya dace da zurfin bit ɗin tsarin da aka shigar a yanzu, duba Yadda za a sami zurfin zurfin Windows 10)
  3. Sanya wadannan direbobin.

Zai zama mai sauƙi, amma mutane da yawa suna rubuta cewa sun riga sun yi hakan, amma babu abin da ya faru kuma ba ya canzawa. A matsayinka na mai mulkin, wannan ya faru ne saboda gaskiyar cewa duk da cewa mai sakawa direba yana biye da kai ta dukkan matakai, ba a zahiri an sanya direba a kan na'urar ba (yana da sauƙi a bincika ta hanyar bincika kaddarorin direba a cikin mai sarrafa na'urar). Haka kuma, masu shigar wasu masana'antun basu bayar da rahoton kuskure ba.

Akwai hanyoyin da za a bi don magance wannan matsalar:

  1. Gudun da mai sakawa a yanayin jituwa tare da nau'in Windows ɗin da ya gabata. Taimaka mafi yawan lokuta. Misali, don sanya Conexant SmartAudio da Via HD Audio akan kwamfyutocin, wannan zabin yawanci yana aiki (yanayin karfinsu tare da Windows 7). Duba Yanayin Ma'aikatar Windows 10.
  2. Cire pre-cire katin sauti (daga "Sauti, wasan da na'urorin bidiyo" sashe) da duk na'urorin daga "ɓangaren shigarwar sauti da kuma fitarwar sauti" ta cikin mai sarrafa na'ura (danna-dama kan naúrar don sharewa), in ya yiwu (idan akwai irin wannan alamar), tare da direbobi. Kuma nan da nan bayan saukarwa, gudanar da mai sakawa (gami da ta yanayin karfinsu). Idan direban har yanzu bai shigar ba, to, a cikin injin mai sarrafa zaɓi zaɓi "Action" - "Sabunta kayan aikin". Sau da yawa yana aiki akan Realtek, amma ba koyaushe ba.
  3. Idan bayan haka an sanya tsohuwar direba, sannan a dama da katin sauti, zaɓi "Updateaukaka direba" - "bincika direbobi a kan wannan komputa" ka ga ko sabbin direbobi sun bayyana a cikin jerin direbobin da aka shigar (sai dai manyan na'urori masu amfani da Audio-Audio) direbobi masu jituwa don katin sauti naka. Kuma idan kun san sunansa, to, zaku iya bincika waɗanda basu dace ba.

Ko da ba za ku iya nemo masu tuƙin hukuma ba, har yanzu gwada zaɓi na cire katin sauti a cikin mai sarrafa kayan sannan ƙara sabunta kayan aikin (sakin layi na 2 a sama).

Sauti ko makirufo sun daina aiki a kwamfutar Asus (na iya dacewa da wasu)

Zan lura da hanyar mafita daban-daban na kwamfyutocin Asus tare da guntuwar sauti ta Via Audio, yana kan su cewa galibi akwai matsaloli tare da sake kunnawa, da haɗa makirufo a Windows 10. Hanyar Magani:

  1. Je zuwa mai sarrafa kayan aiki (ta hanyar dannawa ta dama-dama akan farawa), bude abun "Abubuwan da ke cikin sauti da abubuwan jiyo sauti"
  2. Ta hanyar danna kowane abu a cikin ɓangaren, share shi, idan akwai shawara don cire direban, yi wannan kuma.
  3. Je zuwa "Sauti, wasa da na'urorin bidiyo", share su ta wannan hanyar (in ban da na'urar HDMI).
  4. Zazzage Via Audio direba daga Asus, daga shafin yanar gizon hukuma don ƙirarku, don Windows 8.1 ko 7.
  5. Gudanar da mai sakawa direba a yanayin aiki tare da Windows 8.1 ko 7, zai fi dacewa a madadin Mai Gudanarwa.

Na lura da dalilin da yasa na nuna tsohuwar sigar direba: an lura cewa a mafi yawan lokuta VIA 6.0.11.200 suna aiki, kuma ba sababbin direbobi ba.

Kayan juyawa da ƙarin sigoginsu

Wasu masu amfani da novice suna mantawa don duba saitunan na'urar sauti a cikin Windows 10, wanda yafi dacewa. Ta yaya daidai:

  1. Danna-dama kan gunkin magana a yankin sanarwa a kasan dama, zabi abun 'menu sake kunnawa. A cikin Windows 10 1803 (Aprilaukaka Afrilu), hanyar tana da ɗan bambanci: danna-dama a kan icon ɗin mai magana - "Buɗe Zaɓuɓɓukan Sauti", sannan zaɓi "Kundin Gudanar da Sauti" a saman kusurwar dama na sama (ko kuma a saman jerin saiti lokacin da sauya girman taga), Hakanan zaka iya buɗe Abu "Sauti" a cikin kayan sarrafawa don samun zuwa menu daga mataki na gaba.
  2. Tabbatar cewa an saita madaidaiciyar na'urar kunna na'urar. Idan ba haka ba, danna kan dama da ake so ka zabi "Yi amfani da tsohuwa".
  3. Idan masu iya magana ko lasifikan kunne, kamar yadda ake buƙata, sune tsoho naúrar, danna kan su ka zaɓi "Abubuwan da ke cikin", sannan ka je shafin "Babban fasali".
  4. Duba "A kashe duk tasirin."

Bayan an gama saitin abubuwan da aka ƙayyade, bincika ko sautin yana aiki.

Sauti ya zama shuru, sautin motsawa ko ƙarar ta ragu ta atomatik

Idan, duk da cewa sauti yana sabuntawa, akwai wasu matsaloli tare da shi: yana yi shuru, yana da natsuwa (kuma ƙarar na iya canza kanta), gwada hanyoyin da za a bi don magance matsalar.

  1. Je zuwa na'urar kunna ta danna-dama ta kan gunkin magana.
  2. Danna-dama akan na'urar tare da sautin abin da matsala ta faru, zaɓi "Abubuwan da ke cikin".
  3. A kan "Babban fasali" shafin, bincika "Musaki duk tasirin." Aiwatar da saiti. Za ku dawo cikin jerin na'urorin sake kunnawa.
  4. Buɗe shafin “Sadarwar” ka kuma rage rage sautu ko na bebe yayin sadarwa, saita “Babu wani aiki da ake bukata”.

Aiwatar da saitunan kuma bincika idan an warware matsalar. Idan ba haka ba, akwai wani zaɓi: gwada zaɓin katinka na sauti ta mai sarrafa na’ura - kaddarorin - sabunta direban kuma shigar da ba “ɗan ƙasa” direban katin sauti ba (nuna jerin direbobin da aka shigar), amma ɗayan masu jituwa waɗanda Windows 10 za su iya ba da kanta. A wannan yanayin, wani lokacin yakan faru cewa matsalar ba ta bayyana a kan direbobin "ba 'yan ƙasa ba".

ZABI: bincika idan aka kunna sabis ɗin Windows Audio (latsa Win + R, shigar da sabis.msc kuma sami sabis, tabbatar cewa sabis ɗin yana gudana kuma nau'in farawa an saita shi zuwa "Atomatik".

A ƙarshe

Idan babu ɗayan abubuwan da ke sama da suka taimaka, Ina ba da shawara cewa ku ma kuyi kokarin yin amfani da wasu sanannun fakitin direba, da farko bincika idan na'urorin da kansu suna aiki - belun kunne, lasifika, makirufo: shi ma yana faruwa cewa matsalar sauti bata cikin Windows 10, kuma a cikin kansu.

Pin
Send
Share
Send