Yadda ake haɗa TV da kwamfuta

Pin
Send
Share
Send

Manufar haɗa kwamfuta ko kwamfutar tafi-da-gidanka zuwa talabijin na iya zama mai ma'ana idan, alal misali, galibi kuna kallon fina-finai da aka adana a cikin rumbun kwamfutarka, wasa wasanni, son yin amfani da TV a matsayin mai saka idanu na biyu, da kuma a wasu lokuta da yawa. Gabaɗaya, haɗa TV a matsayin mai duba na biyu na kwamfuta ko kwamfutar tafi-da-gidanka (ko kuma a matsayin babba) don yawancin nau'ikan TV na zamani ba matsala.

A cikin wannan labarin zan yi magana dalla-dalla game da yadda ake haɗa komputa da talabijan ta hanyar talabijin ta HDMI, VGA ko DVI, game da nau'ikan nau'ikan bayanai da fitarwa waɗanda galibi ana amfani da su lokacin haɗa TV, game da igiyoyi ko adaftan da za ku buƙaci, har ma game da saitunan Windows 10, 8.1 da Windows 7, wanda zaku iya saita hanyoyin daban-daban na hoto daga kwamfutar zuwa TV. Da ke ƙasa akwai zaɓuɓɓuka don haɗin haɗi, idan kuna buƙata ba tare da wayoyi ba, to koyarwar tana nan: Yadda ake haɗa TV da komputa ta Wi-Fi. Hakanan zai iya zama da amfani: Yadda za a haɗa kwamfyutoci zuwa TV, Yadda ake kallon TV akan layi, Yadda zaka haɗa monitors guda biyu zuwa kwamfuta a Windows 10, 8 da Windows 7.

Matakan-mataki-mataki-don yin amfani da talabijin a PC ko kwamfutar tafi-da-gidanka

Bari mu fara kai tsaye ta hanyar haɗa TV da kwamfutar. Da farko, yana da kyau a nemo hanyar haɗi zai zama mafi kyau, mafi ƙaranci kuma zai samar da mafi kyawun hoto.

Masu haɗin haɗin gwiwa kamar Port Port ko USB-C / Thunderbolt ba'a jera su a ƙasa ba, saboda ba a samun irin waɗannan abubuwan da ake shigo dasu a yawancin TVs (amma banda cewa zasu bayyana a gaba).

Mataki na 1. eterayyade waɗanne tashoshin jiragen ruwa don fitowar bidiyo da sauti mai jiwuwa akan kwamfutarka ko kwamfutar tafi-da-gidanka.

  • HDMI - Idan kuna da sabon komputa mai sauƙi, to da alama za ku sami tashar HDMI a kanta - wannan fitarwa ce ta dijital wacce za a iya watsa ta bidiyo mai ƙarfi da siginar sauti a lokaci guda. A ganina, wannan shine mafi kyawun zaɓi idan kuna son haɗa TV da komputa, amma hanya bazai yuwu ba idan kuna da tsohon TV.
  • Vga - Ya zama ruwan dare gama gari (kodayake akan sabbin samfuran katunan bidiyo ba) da sauƙi a haɗa. Fasaha analog ne don watsa bidiyo; ba a yada sauti ta ciki.
  • DVI - Mai watsa shirye-shiryen watsa shirye-shiryen bidiyo na dijital, gabatarwa a kusan dukkanin katunan bidiyo na zamani. Hakanan za'a iya watsa siginar analog ta hanyar fitarwa na DVI-I, don haka adaftan DVI-I-VGA yawanci suna aiki ba tare da matsaloli ba (kuma wannan na iya zama da amfani lokacin haɗa talabijin).
  • S-Bidiyo da fitarwa mai fitarwa (AV) - ana iya ganowa a tsoffin katunan bidiyo, harma akan katunan bidiyo don ƙirar bidiyo. Ba sa ba da ingancin hoto mafi kyau a talabijan daga kwamfuta, amma suna iya kasancewa hanya ɗaya ce ta haɗa tsohuwar TV da komputa.

Waɗannan duk manyan nau'ikan haɗin haɗi ne da ake amfani da su don haɗa TV zuwa kwamfutar tafi-da-gidanka ko PC. Tare da babban yiwuwar, zaku iya ma'amala da ɗayan abubuwan da ke sama, tunda yawanci suna kan TV.

Mataki na 2: eterayyade nau'in shigarwar bidiyo da ake gabatarwa a talabijin

Duba irin shigarwar kyamarar TV ɗinku - akan yawancin zamani zaku iya samun HDMI da shigarwar VGA, akan tsofaffi - S-bidiyo ko shigarwar kayan haɗin (tulips).

Mataki na 3. Zaɓi irin haɗin da zaku yi amfani da su.

Yanzu zan lissafa nau'ikan yiwuwar haɗa TV zuwa komputa a tsari, da farko dai mafi kyau duka dangane da ingancin hoto (ban da wannan, amfani da waɗannan zaɓuɓɓuka ita ce hanya mafi sauƙi don haɗi), sannan zaɓi biyu idan akwai gaggawa.

Kuna iya buƙatar sayan kebul ɗin da ya dace daga shagon. A matsayinka na mai mulki, farashinsu bai yi yawa ba, kuma zaka iya samun igiyoyi iri-iri a cikin shagunan rediyo na musamman ko a cikin sansanonin dillalai daban-daban wadanda ke siyar da kayan masarufi. Na lura cewa wayoyi HDMI da HDMI na zinari don adadi na daji ba zai shafi ingancin hoto kwata-kwata.

  1. HDMI - HDMI Mafi kyawun zaɓi shine siyan USB HDMI kuma haɗa haɗin masu haɗin, ba wai kawai ana yada hoton ba, har ma da sauti. Matsalar mai yiwuwa: HDMI audio daga kwamfutar tafi-da-gidanka ko kwamfutar ba ta aiki.
  2. VGA - VGA Hakanan hanya mai sauƙin aiwatarwa don haɗa TV, zaku buƙaci kebul ɗin da ya dace. Irin waɗannan igiyoyi suna tattare dasu tare da saka idanu da yawa kuma zaka iya gano cewa baka amfani. Hakanan zaka iya saya a shagon.
  3. DVI - VGA Guda ɗaya kamar yadda yake a baya. Kuna iya buƙatar adaftar DVI-VGA da kebul na VGA, ko kuma kawai kebul na DVI-VGA.
  4. S-Bidiyo - S-Bidiyo S-Bidiyo - cakuda (ta hanyar adafta ko kebul ɗin da ya dace) ko haɗawa - haɗawa. Ba hanya mafi kyau don haɗi ba saboda gaskiyar hoton a kan allon TV bai fito fili ba. A matsayinka na mai mulkin, a gaban fasahar zamani ba a amfani da ita. Haɗa daidai yake da haɗawa da playersan wasan DVD, VHS da sauransu.

Mataki 4. Haɗa kwamfutar da TV

Ina so in yi gargaɗin cewa wannan aikin ya fi dacewa ta hanyar kashe TV da kwamfutar gaba ɗaya (gami da kashe tashar wutar lantarki), in ba haka ba, ko da yake ba lallai ba ne, lalacewar kayan aiki saboda fitowar wutar lantarki mai yiwuwa. Haɗa haɗin haɗin da ake buƙata akan kwamfutarka da TV, sannan ka kunna su biyun. A talabijin, zaɓi siginar shigar da bidiyo da ta dace - HDMI, VGA, PC, AV. Idan ya cancanta, karanta umarnin don TV.

Lura: idan kun haɗa TV zuwa PC tare da katin alamomin mai hankali, sannan zaku iya lura cewa a ƙarshen kwamfutar akwai wurare biyu don masu haɗin fitarwa na bidiyo - akan katin bidiyo da kan motherboard. Ina ba da shawarar haɗa TV a wuri guda inda an haɗa mai duba.

Idan an yi komai daidai, to wataƙila allon TV zai fara nuna daidai da mai kula da kwamfutar (ƙila ba zai fara ba, amma ana iya warware shi, karanta a kai). Idan ba a haɗa mai duba ba, zai nuna TV kawai.

Duk da gaskiyar cewa an riga an haɗa TV, zaku iya haɗuwa da gaskiyar cewa hoton akan ɗayan allon (idan akwai guda biyu daga cikinsu - mai saka idanu da TV) za a gurbata. Hakanan, zaku so TV da saka idanu don nuna hotuna daban-daban (ta tsohuwa, an saita mirroring - iri ɗaya a kan allo biyu). Bari mu ci gaba da kafa daman TV-PC da farko akan Windows 10, sannan a Windows 7 da 8.1.

Kafa hotuna a talabijin daga PC a Windows 10

Don kwamfutarka, TV ɗin da aka haɗa shine kawai mai duba na biyu, bi da bi, kuma dukkan saiti suna cikin saitunan masu duba. A cikin Windows 10, zaku iya yin saitunan da suka zama kamar haka:

  1. Je zuwa Saiti (Fara - gunkin kaya ko maɓallan Win + I).
  2. Zaɓi "tsarin" - "Nuni". Anan zaka ga masu saka idanu guda biyu. Don gano lambar kowane ɗayan allon haɗin da aka haɗa (ba za su iya yin daidai da yadda kuka tsara su ba kuma a cikin wane tsari suka haɗa), danna maɓallin "Bayyana" (sakamakon haka, lambobin da suka dace za su bayyana akan mai duba da TV).
  3. Idan wurin bai yi daidai da wanda ya dace ba, zaku iya ja ɗaya daga cikin masu saka ido tare da linzamin kwamfuta zuwa dama ko hagu a cikin sigogi (watau canza tsarirsu domin ya dace da ainihin wurin). Wannan ya dace ne kawai idan kun yi amfani da yanayin "Fadada Screens", game da wane ƙari.
  4. Wani muhimmin sigar abu yana ƙasa kuma an bashi taken "Nunin Nuni". Anan zaka iya saita yadda daidai hotunan biyu ke aiki bibiyu: Kwafa waɗannan allon fuska (hotuna iri ɗaya tare da iyakance mai mahimmanci: zaku iya saita ƙuduri guda ɗaya a kan duka biyu), Fadada tebur (za a sami hoto daban a kan fuska biyu, ɗayan zai zama ƙari na ɗayan, fasali linzamin kwamfuta zai motsa daga gefen allo ɗaya zuwa na biyu, tare da madaidaicin wuri), Nuna akan allo kawai.

Gabaɗaya, ana iya ɗaukar wannan saiti cikakke, sai dai in kuna buƙatar tabbatar da cewa an saita TV ɗin zuwa madaidaiciyar ƙuduri (i.e. ƙudurin jiki na allo na TV), an saita ƙuduri bayan zaɓar takamaiman allo a cikin saitunan nuni na Windows 10. Idan baku gani ba. nuni biyu, umarni na iya taimakawa: Abinda ya kamata idan Windows 10 bata gani a karo na biyu ba.

Yadda za a daidaita hoton a talabijin daga komputa da kwamfutar tafi-da-gidanka a Windows 7 da Windows 8 (8.1)

Domin daidaita yanayin nuna allon fuska biyu (ko daya, idan kuna da niyyar amfani da TV din kawai a zaman mai sanya ido), danna maballin dama a cikin wani yanki mai komai a saman tebur sai a zabi "Resolution Screen". Taga na gaba zai bude.

Idan kuna da kwamfiyutar kwamfuta guda biyu da TV da haɗin kai suna aiki a lokaci guda, amma ba ku san wanda ya dace da lambobi (1 ko 2) ba, kuna iya danna maɓallin "Bayyana" maɓallin don ganowa. Hakanan kuna buƙatar bayyana ƙwarewar jiki ta TV ɗinku, a matsayin mai mulkin, akan samfuran zamani wannan cikakke ne HD - 1920 ta 1080 pixels. Ya kamata bayani ya kasance a cikin littafin koyarwar.

Kirkirowa

  1. Zaɓi tare da linzamin kwamfuta danna babban birin ɗin da ya dace da TV kuma saita a cikin filin "Resolution" wanda ya dace da ƙudurin sa. In ba haka ba, hoto bazai bayyana a sarari ba.
  2. Idan kuna amfani da fuska da yawa (duba da TV), a cikin filin "Mahara nuni", zaɓi yanayin aiki (anan - bayan - ƙari).
 

Kuna iya zaɓar waɗannan hanyoyin aiki masu zuwa, wasu daga cikinsu na iya buƙatar ƙarin sanyi:

  • Nuna tebur akan 1 (2) - allo na biyu yana kashewa, hoton zai nuna kawai akan wanda aka zaɓa.
  • Kwafa wadannan hotunan - Ana nuna hoto iri ɗaya a kan allo biyu. Idan ƙudurin waɗannan allon ɗin ya bambanta, wataƙila murdiya zai iya bayyana akan ɗayansu.
  • Fadada wadannan hotunan (Fadada kwamfutar ta 1 ko 2) - a wannan yanayin, kwamfutar tebur ɗin “zata mamaye” duka fuska lokaci guda. Idan ka ƙetare kan iyakokin allon, zaka shiga allo na gaba. Domin tsara yadda yakamata da yadda yakamata ayi aiki, zaku iya ja da sauke mahimman bayanai na nuni a cikin window din saiti. Misali, a hoton da ke ƙasa, allon 2 TV ne. Lokacin da na kawo linzamin kwamfuta zuwa kan iyakarsa ta dama, zan shiga wurin allo (allo 1). Idan ina son canza wurin su (saboda suna kan tebur cikin tsari daban), to a saitunan ina iya jan allo 2 zuwa gefen dama, saboda allon farko yana gefen hagu.

Aiwatar da saiti da amfani. Mafi kyawun zaɓi, a ganina, shine faɗaɗa fuska. Da farko, idan baku taɓa yin aiki tare da masu saka idanu da yawa ba, wannan na iya zama bai zama kamar saba ba, amma, a wataƙila, zaku ga fa'idodin wannan shari'ar amfani.

Ina fatan komai ya juya ya tafi yadda yakamata. Idan ba haka ba kuma akwai wasu matsaloli game da haɗa talabijin, yi tambayoyi a cikin maganganun, zan yi ƙoƙari in taimaka. Hakanan, idan aikin ba shine canja wurin hoto zuwa talabijin ba, kawai don kunna bidiyo da aka adana a cikin kwamfutar a kan Smart TV ɗin, to watakila hanya mafi kyau ita ce ta saita uwar garken DLNA akan kwamfutar.

Pin
Send
Share
Send