Idan kun haɗu da saƙo mai zuwa lokacin da kuka goge ko sake suna babban fayil ko fayil a Windows 10, 8 ko Windows 7: Babu damar zuwa babban fayil ɗin. Kuna buƙatar izini don yin wannan aikin. Nemi izini daga "Tsarin" don canza wannan babban fayil, zaku iya gyara shi kuma kuyi matakan da suka dace tare da babban fayil ɗin ko fayil, wanda aka nuna a cikin wannan jagorar, gami da ƙarshen za ku sami bidiyo tare da duk matakan.
Koyaya, yi la’akari da muhimmiyar ma'ana: idan kai mai amfani ne da novice, ba ka san wane fayil ɗin (fayil) yake ba, kuma dalilin cire shine kawai don tsabtace faifai, wataƙila bai kamata ka aikata wannan ba. Kusan koyaushe, idan kun ga kuskuren "Nemi izini daga Tsarin don canji", kuna ƙoƙarin sarrafa mahimman fayilolin tsarin. Wannan na iya haifar da lalata Windows.
Yadda ake samun izini daga tsarin don sharewa ko canza babban fayil
Domin iya share ko canza babban fayil (fayil) wanda ke buƙatar izini daga Tsarin, zaku buƙaci bin matakai masu sauƙi waɗanda aka bayyana a ƙasa don canza mai shi kuma, idan ya cancanta, ƙayyade mahimman izini ga mai amfani. Don yin wannan, mai amfani naka dole ne yana da haƙƙin sarrafawa na Windows 10, 8 ko Windows 7. Idan haka ne, matakai na gaba zasu kasance da sauki.
- Danna-dama akan babban fayil kuma zaɓi "Properties" daga menu na mahallin. To saika je shafin "Tsaro" ka latsa maballin "Ci gaba".
- A taga na gaba, a ƙarƙashin "Mai shi", danna "Canza."
- A cikin taga don zaɓar mai amfani ko rukuni, danna "Ci gaba".
- Danna maɓallin Bincike, sannan zaɓi zaɓi sunan mai amfani naka daga jerin sakamakon bincike. Danna "Ok", da sake "Ok" a taga na gaba.
- Idan akwai, bincika akwatunan "Sauya mai sikilanti da abubuwa" da "Sauya duk shigarwar izinin abu na ɗan abin da aka gada daga wannan abin."
- Danna "Ok" kuma tabbatar da canje-canje. Lokacin da ƙarin buƙatun suka bayyana, za mu amsa "Ee." Idan kurakurai suka faru yayin canza ikon mallaka, tsallake su.
- Bayan an gama wannan hanyar, danna "Ok" a cikin taga taga.
Wannan zai kammala aiwatarwa, kuma zaku iya share babban fayil ɗin ko canza shi (alal misali, sake suna).
A yayin taron cewa "Nemi izini daga Tsarin" ba bayyana, amma an nemi ku nemi izini daga mai amfanin ku, ci gaba kamar haka (an nuna hanya a ƙarshen bidiyon da ke ƙasa):
- Komawa kayan aikin tsaro na babban fayil ɗin.
- Danna maɓallin "Shirya".
- A taga na gaba, ko dai zaɓi mai amfani ɗinku (idan yana kan jeri) kuma ku bashi cikakkiyar damar shiga. Idan mai amfani ba ya cikin jerin, danna ""ara", sannan kuma ƙara mai amfani naka kamar yadda yake a mataki na 4 a baya (ta amfani da binciken). Bayan ƙara, zaɓi shi a cikin jerin kuma bayar da cikakken damar yin amfani da mai amfani.
Umarni na bidiyo
A ƙarshe: koda bayan waɗannan ayyuka, babban fayil ɗin ba za a iya share shi gaba ɗaya ba: dalilin wannan shine a cikin manyan fayilolin tsarin ana iya amfani da fayiloli lokacin OS ɗin ke gudana, i.e. Lokacin da tsarin ke aiki, gogewa ba zai yiwu ba. Wani lokaci, a cikin irin wannan yanayin, ƙaddamar da yanayin lafiya tare da tallafin layin umarni da share babban fayil ta amfani da umarnin da suka dace zai yi aiki.