Idan bayan kunna kwamfutarka yana kashe kanta, kuma akan allon sai ka ga sakon kuskuren kebul na USB akan yanayin da aka gano halin da ake ciki Na'urar zata rufe bayan dakika 15, wannan yana nuna cewa akwai matsaloli game da aikin USB (an kunna kariya daga hana wuce gona da iri) , duk da haka, mai amfani da novice ba koyaushe zai iya gano menene gaskiyar magana da yadda za'a gyara matsalar ba.
A cikin wannan jagorar, daki-daki game da hanyoyi masu sauki don gyara kuskuren na'urar USB akan halin yanzu da aka gano sannan kuma kashe kwamfutar ta atomatik.
Hanyar gyarawa mai sauƙi
Don farawa, dalili na yau da kullun da kuma hanya mai sauƙi ga masu amfani da novice don gyara matsalar. Zai dace idan matsalar ta bayyana ba zato ba tsammani, ba tare da aiwatar da komai ba akan ku: ba bayan kun canza batun ba, ko kuma rarraba PC ɗin ku kuma tsabtace ta daga ƙura ko wani abu makamancin haka.
Don haka, idan kun haɗu da na'urar USB akan halin yanzu da aka gano kuskuren kuskure, mafi yawan lokuta (amma ba koyaushe ba) yana saukowa zuwa abubuwan da ke gaba
- Matsaloli tare da na'urorin USB da aka haɗa - yawanci wannan matsalar ce.
- Idan ka haɗa sabon na'ura zuwa USB, ruwan da aka zubo a kan maballin keyboard, ka rasa linzamin kwamfuta ko wani abu mai kama da haka, gwada cire haɗin waɗannan waɗannan na'urorin.
- Ka tuna fa maganar tana iya kasancewa a cikin kowane naúrorin USB da aka haɗa (haɗe da linzamin kwamfuta da aka ambata, koda kuwa ba abin da ya same su, a cikin kebul ɗin USB har ma da kebul ɗin sauƙi, firinta, da sauransu).
- Ka gwada cire haɗin duk na'urorin da ba dole ba (kuma da mahimmanci) daga USB a kwamfutar da aka kashe.
- Bincika in saƙon na USB a kan halin yanzu gano ya ɓace.
- Idan babu kuskure (ko aka canza zuwa wani, alal misali, game da ƙarancin keyboard), yi ƙoƙarin haɗa na'urori a lokaci guda (kashe kwamfutar a tazara) don gano matsalar.
- Sakamakon haka, idan ka gano na’urar USB da ke haifar da matsalar, kar a yi amfani da ita (ko a musanya ta idan ya cancanta).
Wata mai sauki, amma da wuya aka ci karo da ita - idan kwanannan kun canza tsarin tsarin komputa, tabbatar cewa bai shiga cikin wani abin adani ba (radiator dumin din, kebul na eriya, da sauransu).
Idan waɗannan ƙananan hanyoyin ba su taimaka wajen magance matsalar ba, za mu ci gaba zuwa wasu zaɓuka masu rikitarwa.
Causesarin abubuwan da suka haifar da saƙo "Na'urar USB sama da yanayin da aka gano a yanzu. Tsarin zai rufe bayan dakika 15" da kuma hanyoyin warware su
Dalili na gaba shine na haɗin USB. Idan yawanci kuna amfani da wasu nau'in haɗin kebul na USB, misali, haɗawa da cire haɗin kebul na flash ɗin yau da kullun (masu haɗin akan gaban kwamfutar galibi galibi suna shan wahala), wannan na iya haifar da matsala.
Ko da a lokuta inda duk abin da ke da kyau tare da masu haɗin, kuma ba ku amfani da masu haɗin haɗin gaba, Ina ba da shawarar ƙoƙarin cire su daga cikin uwa, wannan yakan taimaka. Don cire haɗin, kashe kwamfutar, gami da daga cibiyar sadarwa, buɗe ƙarabar, sannan cire haɗin kebul ɗin waɗanda ke haɗu da masu haɗin USB na gaba.
Game da yadda suke kama da yadda ake sa hannu su, duba umarnin akan Yadda za'a hada masu haɗin gaba na shari'ar zuwa mahaifar, a cikin "Haɗa tashar USB a kan Fuskokin Farko".
Wasu lokuta na'urar USB a kan kuskuren da aka gano na yanzu ana iya haifar da shi ta hanyar ƙarfin wutar lantarki na USB ko jumper, yawanci ana sanya hannu azaman USB_PWR, USB POWER ko USBPWR (za a iya samun sama da ɗaya, misali: ɗayan don haɗin haɗin USB na baya, misali, USBPWR_F, ɗaya - don gaba - USBPWR_R), musamman idan kwanannan kun aiwatar da wasu ayyuka a cikin shari'ar kwamfuta.
Yi ƙoƙarin nemo waɗannan masu tsalle-tsalle a kan kwakwalwar kwamfutar (wanda ke kusa da masu haɗin kebul ɗin wanda ya haɗa haɗin gaban daga matakin da ya gabata) kuma shigar da su don su rufe lambobin 1 da 2, ba na 2 da na 3 ba (kuma idan sun kasance gaba ɗaya ba su nan kuma ba a shigar ba - saka su a wuri).
Ainihin, waɗannan hanyoyi duk suna aiki don sauƙi na kuskure. Abin takaici, wani lokacin matsalar zata iya zama mafi muni kuma mafi wahala ga gyara kanka:
- Lalacewa zuwa abubuwan lantarki na kwakwalwar uwa (saboda ƙarfin wutar lantarki, rufewa mara kyau, ko gazawa mai sauƙi akan lokaci).
- Lalacewa ga masu haɗin kebul na baya (na buƙatar gyara).
- Da wuya, wutar lantarkin ba ta aiki yadda yakamata.
Daga cikin wasu shawarwari akan Intanet akan batun wannan matsalar, zaku iya ganin sake saita BIOS, amma a aikace na da wuya ya zama mai amfani (sai dai, kafin kuskuren ya faru, ba ku sabunta BIOS / UEFI).